เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:22:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ .45 นายไม่ให้  (อ่าน 3276 ครั้ง)
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:00:13 PM »

ขอบคุณ พี่ทุกท่านครับที่แนะนำ
ในหน่วยผม ขอซื้อ อวป.ต้องระบุขนาดครับ
ไใ่อย่างนั้นนายไม่เซ็นครับ
ผมขอมาสองครั้งแล้ว ครับ  หัว ปี ท้ายปี ยังกินแห้วอยู่
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:05:19 PM »

ขอบคุณ ครับ พี่ๆ ทุกท่านที่ให้ความเห็นและกำลังใจ   
 ที่หน่วยผม  ขอใบรับรองความประพฤติเพื่อซื้อ  อวป. ต้องระบุขนาดครับ  ไม่งั้น  นายไม่เซ็นให้ครับ  ( ประทวน  )
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:06:25 PM »

แข็งเท่าแข็ง...เงินง้าง..อ่อนได้ดังใจ... Grin
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:09:45 PM »

ขอบคุณ พี่ทุกท่านครับที่แนะนำ
ในหน่วยผม ขอซื้อ อวป.ต้องระบุขนาดครับ
ไใ่อย่างนั้นนายไม่เซ็นครับ
ผมขอมาสองครั้งแล้ว ครับ  หัว ปี ท้ายปี ยังกินแห้วอยู่
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:23:07 PM »

ผมไม่เข้าใจว่าเรื่องของขนาดปืนยิ่งใหญ่ก็ยิ่งขอยากซึ่งจริงๆแล้วปืนทุกขนาดจะอันตรายมั้ยก็ขึ้นอยู่ที่จิตใจคนใช้ปืนร้อยเปอร์เซนต์และต้องใช้เป็นแค่นั้น ผมเอาใจช่วยครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:52:49 PM »

แย่จังนี่ขนาดเจ้าหน้าที่ยังขอไม่ได้
มีการแบ่งศักดินาชนชั้นกันเสียอีก
แต่ผมโชคดีไปขอวันพฤหัสบดี  เช้า
วันศุกร์เรียบร้อยแล้ว .45 โชคดีเป็นบ้า
ไม่ต้องเสียตังค์เกิน 6 บาท  แนะนำทริ๊ค
นิดนึงครับ  ไปขอก็หาขนมติดไม้ติดมือ
ไปให้ จนท. หน้าห้องสักหน่อย  จะชงไม่ชง
จะช่วยไม่ช่วย เค้าเหล่านี้มีส่วนครับ  Wink

เทคกะนิคอันนี้น่าสนครับ.... ปลายๆ ธันวานี้ ผมว่าจะลองดูอีกรอบ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:12:21 PM »

ขาวให้เป็นดำ คงไม่ได้

ดำให้เป็นขาว ก็คงไม่ได้อีกนั่นแหละ

หากทำทุกอย่างถูกต้อง + แสดงน้ำใจไม่ตรีอันดีที่แสดงต่อกัน ย่อมสามารถช่วยทำให้
การทำงานมีความสุขขึ้นได้ แต่ไม่อยากให้เป็นประเด็นสำคัญว่า เจ้าหน้าที่จะทำตามหน้าที่ของท่านหรือไม่ครับ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:22:27 PM »

ผม อยากจะมี  .45 ใว้ใช้กับเขาบ้าง ตอนขอใบรับรองความประพฤติ นายเรียกไปคุย บอกว่า .45 เขาให้สัญญาบัตรใช้  ประทวนอย่างเอ็งเอา .38  หรือ 9 mm  พอแล้ว
ผมก็ได้แต่  ครับๆๆๆ ไม่มีหลวมเลย   อิจฉา  กำนันผู้ใหญ่บ้าน  หรือ คนทั่วไป   ผมก็อยากได้ที่มัน แรงๆ  กับเขาบ้าง เวลาทำงานจะได้มั่นใจ   ได้แต่รอ ว่าเมือ่ไร่  กฏนี้จะหมดไปซะที
        ฟังครั้งแรกนึกว่านายทะเบียน
        ถ้าตามที่ท่านบอก  ไม่มีเหตุผลอื่น ประกอบ เช่น กลัวลูกน้องจะลำบากเรื่องเงินทอง  หรือว่าอื่น ๆ
นับว่าเป็นผู้บังคับบัญชาที่....................
แล้วแต่ใครจะเติมครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:38:47 PM »

ใช้งานทั่วไป นายสมชายว่า 9 มม. น่ากลัวมากกว่า .45 นะครับ... ยิงไม่ถูกมันก็ยิงใหม่ได้ ลูกเหลืออีกตั้งแยะ...

ขนาด .45 เหลือที่ใช้งานเหมาะๆ ไม่กี่ที่ครับ... เช่นในบ้าน ในอาคาร ในห้องที่วิ่งหนีวิ่งไล่ไม่สะดวก บังคับให้ปิดเกมส์เร็วๆ... ซึ่งเอาเข้าจริงหากไม่ได้ฝึกยิงแบบแจกไพ่รอบวงป๊อกเด้งแล้ว 9 มม.ลูกแยะก็ยังได้เปรียบอยู่ดีครับ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:29:51 PM »

ใช้งานทั่วไป นายสมชายว่า 9 มม. น่ากลัวมากกว่า .45 นะครับ... ยิงไม่ถูกมันก็ยิงใหม่ได้ ลูกเหลืออีกตั้งแยะ...

ขนาด .45 เหลือที่ใช้งานเหมาะๆ ไม่กี่ที่ครับ... เช่นในบ้าน ในอาคาร ในห้องที่วิ่งหนีวิ่งไล่ไม่สะดวก บังคับให้ปิดเกมส์เร็วๆ... ซึ่งเอาเข้าจริงหากไม่ได้ฝึกยิงแบบแจกไพ่รอบวงป๊อกเด้งแล้ว 9 มม.ลูกแยะก็ยังได้เปรียบอยู่ดีครับ...
  เมื่อก่อนผมก็อยากได้ .45 มากครับแต่หลังจากอ่านข้อความของพี่สมชายบ่อยๆ  มันทำให้มองเห็นเหตุผลครับเหตุผลที่บางครั้งเรามองข้ามไปจริงๆ   ผมก็เลยเชื่อพี่สมชายไม่เอาครับ   ฮา....ครับแต่ไปเอาตัวอื่นแทน Grin Grin Grin เอาพวกลูกดกเยอะได้เปรียบไว้ก่อนครับ.
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:52:32 PM »

ผม อยากจะมี  .45 ใว้ใช้กับเขาบ้าง ตอนขอใบรับรองความประพฤติ นายเรียกไปคุย บอกว่า .45 เขาให้สัญญาบัตรใช้  ประทวนอย่างเอ็งเอา .38  หรือ 9 mm  พอแล้ว
ผมก็ได้แต่  ครับๆๆๆ ไม่มีหลวมเลย   อิจฉา  กำนันผู้ใหญ่บ้าน  หรือ คนทั่วไป   ผมก็อยากได้ที่มัน แรงๆ  กับเขาบ้าง เวลาทำงานจะได้มั่นใจ   ได้แต่รอ ว่าเมือ่ไร่  กฏนี้จะหมดไปซะที
ผมแนะนำว่า.....ขอเพื่อการกีฬา.....น่าจะมีโอกาศมากขึ้นครับ
เริ่มจากเป็นสมาชิกของสนามยิง.....ไปใช้สนามอย่างน้อย3-4ครั้งต่อ1เดือน
จนกระทั่งใช้เวลาขอใบรับรองจากสนามยิงปืนได้........เป็นวิธีที่ทำให้เสียเงินน้อยกว่าแบบ....
(เลือกปืนที่ต้องการจับจองเป็นเนื้อคู่ก่อนละครับ. ได้ป.3มาแล้วปืนไม่มีแล้วจะเสียใจละครับ. รอเป็นปีคงจะแย่)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:02:59 PM »

ขอ9 ซุปเปอร์แทนครับ แรงเหมือนกัน

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:54:33 PM »

หน่วยผม  หนังสือรับรองความประพฤติ เพื่อซื้อ  อวป.ต้องระบุขนาดครับ นายถึงจะเซ็น
J_P_K
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:24:55 PM »

หน่วยพี่อยู่ กทม.หรือตจว.ครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:46:08 PM »

นายไม่ยอมให้  ลองไปพบกับ   ผบ.ทบ   ของนายที่บ้าน ดูครับ   เพราะคนๆนี้มีอำนาจสั่งการนายได้ครับ  นายแกเกรงใจคนๆนี้มากเลยครับ 
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์