เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:26:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ .45 นายไม่ให้  (อ่าน 3252 ครั้ง)
fortuner@
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:20:19 PM »

ครับขอ.38 ซุปเปอร์ซิครับแรงพอกัน

เป็นตัวของตัวเอง มีความจริงใจ มีน้ำใจ ช่วยเหลือผู้อื่น ซื่อสัตย์ต่อหน้าที่การงาน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:22:20 PM »

แข็งเท่าแข็ง...เงินง้าง..อ่อนได้ดังใจ... Grin

ขออนุญาตครับคุณ phot99 ผมว่าความเห็นนี้ไม่สร้างสรรค์ครับ... ความเห็นส่วนตัวนะครับ...
DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:08:10 PM »

แข็งเท่าแข็ง...เงินง้าง..อ่อนได้ดังใจ... Grin

ขออนุญาตครับคุณ phot99 ผมว่าความเห็นนี้ไม่สร้างสรรค์ครับ... ความเห็นส่วนตัวนะครับ...

เห็นด้วยอีกคนครับ .. ที่แน่ๆ ผมไม่เชื่อว่า คนเราจะ "ซื้อกันได้" ด้วยเงินครับ แต่ถ้า "ซื้อใจ" กัน ลูกผู้ชาย ซื้อได้แน่ครับ

นายไม่ให้ ก็เอาไว้รอเป็นสัญญาบัตรก็ได้ครับ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด คำว่า "นาย" ของ จขกท.ในที่นี้ หมายถึง ผู้บังคับบัญชาหน่วยฯ ผู้มีอำนาจลงนามในหนังสือรับรองความประพฤติ ใช่มั้ยครับ  ไม่ใช่ "นายอำเภอ" หรือ "นายทะเบียนอาวุธปืน" นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 11:22:19 PM โดย DeputySheriff » บันทึกการเข้า
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:20:02 PM »

ถูกต้องครับ  นายในที่นี้ หมายถึงผู้บังคับบัญชา ครับผม
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:24:04 AM »

.45 ห้ามชั้นประทวนใช้หรือ   แล้วทำไมทางราชการมี ปพ.86 ให้ใช้   

หรือห้ามชั้นประทวนใช้ ให้ใช้แต่ ปลย.เท่านั้น  ปพ.86  ให้ชั้นสัญญาบัตรพกเท่านั้น 

ไม่ทราบจริงๆครับ  Huh Huh Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:31:41 AM »

ขอ .45 ไม่ได้ ก็ขอ .40 ครับ
เล็กลงมานิดนึง แต่แรงได้อยู่ ลูกดกอีกตะหาก เยี่ยม
(ตามมาเชียร์ .40 ครับ  Grin )

@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:55:33 AM »

...ผมเห็นระดับต่ำกว่าสัญญาบัตรพก .45 กันเกร่่อ..ไม่มีกฏอะไรห้ามไว้นะครับ..
..นายคงไม่สบายใจที่จะเซ็นเอกสารให้..แนะนำให้ไปหาบทความเกี่ยวกับอำนาจหน้าที่นายทะเบียนในการอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน เข้าใจว่าใน อวป. ที่ท่านผู้การสพินท์เขียนไว้ก็มี + บทความข้อดีของกระสุนขนาด .45 ในเรื่องอำนาจการหยุดยั้ง/ความแม่นยำ นำไปให้ "นาย" ได้เปิดหูเปิดตา ถ้ามีเอกสารอ้างอิง นายอาจจะกล้า ๆ ลงนามให้..
..ลองดูครับ..ขอให้โชคดี..
ผมว่านายท่านคงอิจฉาน่ะครับ ที่ตัวเองไม่มีใช้ คิก คิก คิก คิก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 09:22:53 PM »

เรียนท่าน keng maejo ไม่ใช่ห้ามประทวนใช้ี  .45 ครับ ประทวนใช้ได้ แต่ต้องเวลา เข้า เวรยาม (ในตำแหน่ง ผบ.กองรักษาการณ์ เท่านั้น )
ผมก็ห้อย .45 ครับ เวลา เข้า เวร ผบ.กองรักษาการณ์ ซึ่งใช้ นายทหารประทวนชํ้นยศ  จ่านายสิบ ของ(ทบ) พันจ่า ของ(ทร.) พันจ่าอากาศ ของ (ทอ) ครับ  ในกระทู้นี้ ผมหมายถึงปืนส่วนตัวครับผม
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 09:57:59 PM »

ผมจะเล่าเรื่องที่หน่วยงานผมให้ฝังเล่น ๆ นะครับ....
ตอนผมเสนอแฟ้มขอใบรับรองท่านถามว่าถ้าซื้อแล้วเวลาโกรธจะเอาปืนมายิงผม(หัวหน้า)หรือเปล่า
ผมตอบว่า ....ไม่ครับผมต้องการปืนมายิงเล่นครับ  ถ้าโกรธหัวหน้าผมจ้างมืออาชีพดีกว่าสองสามหมื่นก็พอหาได้แล้ว
หัวหน้าผม.... หัวเราะแล้วพูดต่อว่ายากได้บ้างแต่ย้ายมาไม่ถึง 6 เดือน
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 11:35:20 AM »

ใช้งานทั่วไป นายสมชายว่า 9 มม. น่ากลัวมากกว่า .45 นะครับ... ยิงไม่ถูกมันก็ยิงใหม่ได้ ลูกเหลืออีกตั้งแยะ...

ขนาด .45 เหลือที่ใช้งานเหมาะๆ ไม่กี่ที่ครับ... เช่นในบ้าน ในอาคาร ในห้องที่วิ่งหนีวิ่งไล่ไม่สะดวก บังคับให้ปิดเกมส์เร็วๆ... ซึ่งเอาเข้าจริงหากไม่ได้ฝึกยิงแบบแจกไพ่รอบวงป๊อกเด้งแล้ว 9 มม.ลูกแยะก็ยังได้เปรียบอยู่ดีครับ...
  เมื่อก่อนผมก็อยากได้ .45 มากครับแต่หลังจากอ่านข้อความของพี่สมชายบ่อยๆ  มันทำให้มองเห็นเหตุผลครับเหตุผลที่บางครั้งเรามองข้ามไปจริงๆ   ผมก็เลยเชื่อพี่สมชายไม่เอาครับ   ฮา....ครับแต่ไปเอาตัวอื่นแทน Grin Grin Grin เอาพวกลูกดกเยอะได้เปรียบไว้ก่อนครับ.

จริงครับ...  ผมเอง .45  เอาไว้ยิงเป้า,เผ้าบ้าน    9 มม.  เอาไว้ป้องกันตัว   เนื่องจากขนาด แล้วก็น้ำหนักของ  .45  เป็นอุปสรรคครับ
357biggun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 11:44:18 AM »

ขอไม่ให้ก็ซื้อซิครับ

มีขายตามร้านขายยาทั่วไป
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์