เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:25:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรสนิยมในการดื่มสุรา...  (อ่าน 14560 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:46:49 AM »

ดื่มทุกอย่างที่ขวางหน้า Grin
ชุนเนสซี่ไหมครับ อิอิ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:53:44 AM »

Grin
หมาป่าชอบดื่มสก๊อตช์ผสมโซดาครับ
แต่กิจวัตรประจำวันนั้นทำให้ดื่มแบบที่ชอบมิค่อยได้
เนื่องจากร้านใกล้ออฟฟิศที่นั่งประจำเป็นสวนอาหาร เน้นการขายอาหาร
ท่านมิรับฝากเหล้า
จะให้หมาป่าถือถุงใส่เหล้าเดินไปร้านทุกเย็น ก็ให้อายน้องๆสาวๆที่อยู่ตึกเดียวกันเวลาลงลิฟต์ หรือเดินตามทางเท้า
หมาป่าหัวหงอกไปครึ่งหัวแล้ว  เกรงว่าน้องๆจะเมาท์กันว่า "ไอ้แก่นี่สงสัยเป็นแอลกอฮอลิค เห็นถือเหล้าเดินได้ทู๊กเย็น"

หมาป่าเลยต้องเลี่ยงมาดื่มเบียร์แทน
เบียร์สิงห์เย็นๆ ไม่วุ้น และไม่ใส่น้ำแข็ง
กับแกล้มเป็นของไม่จำเป็นสำหรับหมาป่า

แต่ต้องมีหนังสือติดมือสักเล่ม
ดื่มไป  อ่านหนังสือไป  แหมเพลิน

เวลาคนรู้จักเดินมาทัก  
ถ้าเป็นคนไม่ค่อยสนิทกัน หมาป่าล่ะกลั๊วกลัว
กลัวเขาจะขอนั่งร่วมโต๊ะด้วย
...กลัวไม่ได้อ่านหนังสือน่ะครับ
...ต้องนั่งคุยกับเขาเพื่อไม่ให้เสียมารยาทแทน  

แต่ถ้าได้เพื่อนสนิทแบบคุยกันถูกคอ
ไม่อ่านหนังสือก็เพลินได้เหมือนกันขอรับ Cheesy

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:57:16 AM »

ผมชอบทั้งหมดแหละขอให้ผ่านก๊งแรกไปก่อน   ก๊งที่สองกินง่ายครับแต่เลิกมา18ปีแล้วกลัวตาย   เพราะเน้นยกเร็วแล้วหมดแก้ว   ความจริงถ้ากินผสมโซดาบางๆวันละกั๊กนี่กินได้นานหลายปี   คนหัดกินเหล้าใหม่ๆควรฝึกกินว่าจะกินกี่แก้วดี   เพราะค่านิยมหมดจอกตั้งแต่หนุ่มมันทำให้กลายเป็นคนขี้เมา   ประเภทกินจนหลับหลายๆปีเข้า   ต้องเลิกเพราะมันจะตาย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:06:24 AM »

ผมมันเป็นพวก คออินเตอร์ครับ ........... เรียกง่ายว่าพวก"จับฉ่าย" ดื่มอะไรก็ได้ ที่มีอยู่ เพียงแต่

"ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาดแห่งสุรานั้นดอก  เพียงแต่ข้าพเจ้ารื่นรมย์ในบรรยากาศแห่งการร่ำสุรานั้นต่างหาก"   หลงรัก

ยืมโกวเล้งมาครับ ........... คิก คิก
ชอบแบบพี่มะขิ่นครับ  ไหว้
กลางไพร ร่ำสุรา40 น้ำใสเป็นตาตั้กแตน  Tongue
กลางเมืองท่ามกลางหุ้นส่วนทางธุรกิจ GeenLabel โซดาน้ำ  Cool
กลางบ้าน บรั่นดีกับน้ำเย็นๆซักแก้ว  Wink
กลางกลุ่มเพื่อนฝูง ทุกอย่างที่มีแอลกฮอล์   Cheesy

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:08:45 AM »

ผมไม่ดื่มเหล้า...............................นานแล้วครับ ดื่มแต่เบียร์ คิก คิก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:09:51 AM »

ปกติเข้าป่าผมชอบชุนเนสซี่ครับพี่ ไม่ต้องวุ่นวายเรื่องโซดาน้ำแข็ง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:12:17 AM »

ปกติเข้าป่าผมชอบชุนเนสซี่ครับพี่ ไม่ต้องวุ่นวายเรื่องโซดาน้ำแข็ง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เมื่อก่อนผมใช้ใส่พลาสติคผูกหนังยาง มีหลอดดูด อิอิ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:12:39 AM »

ผมดื่มแบบไหนดื่มอะไรก็ดื่มได้ครับ ขอเพียงได้ดื่มกับมิตรคู่ใจ ดื่มยังไงก็สนุก  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:14:44 AM »

ผมดื่มแบบไหนดื่มอะไรก็ดื่มได้ครับ ขอเพียงได้ดื่มกับมิตรคู่ใจ ดื่มยังไงก็สนุก  หลงรัก
อย่าไปดื่มกับนายโย่งนะ   เมาแล้วคุยฟุ้งคุยโม้เรื่องปืน Browning
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:18:11 AM »

อย่าไปดื่มกับนายโย่งนะ   เมาแล้วคุยฟุ้งคุยโม้เรื่องปืน Browning

เดี่ยวนี้นอกใจ Bronig แล้วครับ ...........

โม้แต่เรื่องปืนพลาสติค ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:19:21 AM »

อย่าไปดื่มกับนายโย่งนะ   เมาแล้วคุยฟุ้งคุยโม้เรื่องปืน Browning

เดี่ยวนี้นอกใจ Bronig แล้วครับ ...........

โม้แต่เรื่องปืนพลาสติค ...........
อ้อครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:22:16 AM »

ผม โซดาน้ำครับ  น้ำมากหน่อย  โซดาพอประมาณ  มากไปเดี๋ยวกลางดึกคอแห้ง  Grin

เหล้าจะแพงที่ แก้วแรก  ครับ

พอแก้วหลัง  หลัง เริ่มถูก   เต็มที่ไม่มีหมด เหล้าหมดได้ไง  เอามาอีก  น้ำลายหก   
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:48:16 AM »

เริ่มแรกผมดื่มผสมโค๊ก แล้วเปลี่ยนมาเป็น ออนเดอะร๊อก  ต่อมากลายเป็นโซโค๊ก แล้วก็มาเป็นโซดาล้วน ปัจจุบันชอบดื่มรีเจนซี่ ผสมน้ำ โซดาลอยหน้า ครับ แต่ก็ไม่ตายตัวเอาตามสภาพของเหล้า เช่นถ้าดื่ม ตากีล่า ผมชอบตากีล่าเพียว ๆ กับเกลือ+มะนาว  หรือถ้าเจอคนใจดีเลี้ยงของแพง ก็จะดื่ม ออนเดอะร๊อก ครับ
ปล.แนะนำอีกซักสูตร คือตากีล่าป๊อบ เอาตากีล่า ผสมสไปร์ (บางคนใส่เกลือ+มะนาวนิดหน่อย) ใส่ลงในแก้วหนา ๆ ก่อนดื่มไม่ต้องคนไม่ต้องเขย่า ใช้กระแทกแก้วกับพื้น ให้ส่วนผสมเข้ากัน แล้วดื่มครับ หวานชุมคอ แต่เมาดีแท้เลยครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:51:25 AM »

บักจอนฯ  กินเมาแล้วมันอยากแต่จะเดิน
        เออ...ถนัดแต่ยาดอง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:27:21 AM »

ผมดื่ม..เหล้าเพื่อนครับ..
ไม่พิถีพิถัน..ในรายละเอียด..เท่าไหร่..
แล้วแต่เพื่อนซื้อครับ.. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์