เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:22:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรสนิยมในการดื่มสุรา...  (อ่าน 14531 ครั้ง)
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:12:17 PM »

Grin  ผมชอบดื่ม ว้าก  (สรถ) ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:21:00 PM »

ชอบไอ้นี่  ผสมกับน้ำสิงห์หอมชื่นจายยยยยยยยยยยยยย   น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:25:15 PM »

ชอบไอ้นี่  ผสมกับน้ำสิงห์หอมชื่นจายยยยยยยยยยยยยย   น้ำลายหก
พอมีคนเอยถือ สรถ.ปุ๊บ ไอ้หมอนี้ตามกลิ่นมาปั๊บ เลย Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:29:58 PM »

ผมมันเป็นพวก คออินเตอร์ครับ ........... เรียกง่ายว่าพวก"จับฉ่าย" ดื่มอะไรก็ได้ ที่มีอยู่ เพียงแต่

"ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาดแห่งสุรานั้นดอก  เพียงแต่ข้าพเจ้ารื่นรมย์ในบรรยากาศแห่งการร่ำสุรานั้นต่างหาก"   หลงรัก

ยืมโกวเล้งมาครับ ........... คิก คิก

อ่าผมกลับตรงข้ามกับพี่มะขิ่นครับผมชอบกินเหล้าดีๆและกินเหล้าคนเดียวครับ  ที่ซื้อมาเก็บไว้ที่เก๊ะหัวนอนเป็น  Remy กับ   Absolute Vodka   รินเพียวไม่ใส่น้ำแข็ง ตบน้ำเย็นสามเป็กรวด  กับแกล้มไม่จู้จี้  ไก่เทอริยากิแพ๊คละสามสิบของซีพีซื้อที่เซเว่นก็ใช้ได้แระ  แต่ต้องจู้จี้หนังที่ดูนะครับเมื่อคืนดู Bucket List  มอร์แกน ฟรีแมน แสดงประชันกับ  แจ๊ค นิโคลสัน  ดูแกล้มเหล้าตื่นมาอารมณ์ดีมากครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:32:55 PM »

1.น้ำแข็ง
2.วิสกี้
3.กระทิงแดง
4.น้ำเปล่า
5.โซดา

คนให้เข้ากัน  น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:41:24 PM »

ขอเพิ่มเติมอีกนัดนะครับ  อันนี้เป็นสูตรเอาไว้ชนแก้วแข่งกับเพื่อน ๆ นะครับ
1. เหล้าจะยี้ห้ออะไร ก็ได้ เช่น รีเจนซี่  เบล็คเลเบิล เรดเลเบิล  ฮันเร็ดเปเปอร์ ฯ,ฯ
2. โซดา
3. น้ำแข็ง
4. มะนาวครึ่งซีก  หรือ ตามชอบ  (มะนาวทำให้ดื่มได้มากครับ ตาสว่าง  ไม่ง่วง  ไม่เมาเร็ว)

ดื่มได้ยาวเลยครับ   ผมชนจนเพื่อนอ๊วกแตกมาแล้ว  คิก คิก  สงสารมันเหมือนกัน  หมดสภาพเลย  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:45:24 PM »

ได้ทุกอย่างครับ... น้ำลายหก

คอนานาชาติเหมือนกัน... Grin

The best way to predict the future is to invent it.
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:45:33 PM »

วิสกี้ น้ำแข็ง โซดา ยาสูบ
เป็นอดีตไปหนึ่งปีกว่าแล้วครับ

แต่ยังมีเก็บแบบนี้อยู่ในตู้...ดูได้แต่หามดื่มครับ Cheesy

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:49:30 PM »

ขอเพิ่มเติมอีกนัดนะครับ  อันนี้เป็นสูตรเอาไว้ชนแก้วแข่งกับเพื่อน ๆ นะครับ
1. เหล้าจะยี้ห้ออะไร ก็ได้ เช่น รีเจนซี่  เบล็คเลเบิล เรดเลเบิล  ฮันเร็ดเปเปอร์ ฯ,ฯ
2. โซดา
3. น้ำแข็ง
4. มะนาวครึ่งซีก  หรือ ตามชอบ (มะนาวทำให้ดื่มได้มากครับ ตาสว่าง  ไม่ง่วง  ไม่เมาเร็ว)

ดื่มได้ยาวเลยครับ   ผมชนจนเพื่อนอ๊วกแตกมาแล้ว  คิก คิก  สงสารมันเหมือนกัน  หมดสภาพเลย  คิก คิก

สูตรมะนาวฝาน ถูกใจครับ บางที จะเป็นโค๊กกระป๋อง เย็นจัด เจือลงไปด้วยนิดนึง..

แต่อากาศหนาวอย่างนี้ ลืมเบียร์สดไปได้ไง ..  Cheesy

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:19:00 PM »

ได้ทุกสูตรยกเว้นเหล้าขาวครับ
ผมชอบในบรรยากาศของการร่ำสุรามากกว่ารสชาดของสุรา
กับแกล้มแกงเขียวหวานเป็ดใส่กล้วยดิบ  ลาบหมู  ต้มแซบเนื้อ  แหนม
ว่าแล้วเย็นนี้จะชวนใครเลี้ยงเหล้าดีหนอ  ตาโซเวียตอยู่ไกลเกิน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:30:48 PM »

ผมชอบในบรรยากาศของการร่ำสุรามากกว่ารสชาดของสุรา
กับแกล้มแกงเขียวหวานเป็ดใส่กล้วยดิบ  ลาบหมู  ต้มแซบเนื้อ  แหนม
ว่าแล้วเย็นนี้จะชวนใครเลี้ยงเหล้าดีหนอ  ตาโซเวียตอยู่ไกลเกิน

มาเลี้ยงผมมะ...............อยู่ที่เก่าเวลาเดิม

คนกินเหล้าดี ๆ   แล้วกินคนเดียว...........เขาเรียกว่า   โดดเดี่ยวแบบเหงาหงอย

คนกินเหล้าแล้วพูดจ้อย ๆ  กับเพื่อน ๆ     เขาเรียกว่า    กินแบบมีมิตรภาพ

คนกินเหล้าแล้วงาบกับแกล้มเยอะ  ๆ       เขาเรียกว่า   กินแบบไอ้เคี่ยม

คนกินเหล้าแล้วบอกว่าเลี่ยน                  เขาเรียกว่า   กินแบบลองเชิง

..........................อ้ายผม  ไม่ค่อยได้กินเหล้าหรอก   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:51:35 PM »

มาเลี้ยงผมมะ...............อยู่ที่เก่าเวลาเดิม

คนกินเหล้าดี ๆ   แล้วกินคนเดียว...........เขาเรียกว่า   โดดเดี่ยวแบบเหงาหงอย

คนกินเหล้าแล้วพูดจ้อย ๆ  กับเพื่อน ๆ     เขาเรียกว่า    กินแบบมีมิตรภาพ

คนกินเหล้าแล้วงาบกับแกล้มเยอะ  ๆ       เขาเรียกว่า   กินแบบไอ้เคี่ยม

คนกินเหล้าแล้วบอกว่าเลี่ยน                  เขาเรียกว่า   กินแบบลองเชิง

..........................อ้ายผม  ไม่ค่อยได้กินเหล้าหรอก   

ผมอ่านฤทธิ์มีดสั้น บู้ลิ้มเป็นเรื่องแรก พอเข้าใจอาการของ
ร่ำสุราจนเมามาย เพื่อให้ลืมอดีตของ ลี้คิมฮวง .  Wink

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:58:33 PM »

คนกินเหล้าดี ๆ   แล้วกินคนเดียว...........เขาเรียกว่า   โดดเดี่ยวแบบเหงาหงอย

คนกินเหล้าแล้วพูดจ้อย ๆ  กับเพื่อน ๆ     เขาเรียกว่า    กินแบบมีมิตรภาพ

คนกินเหล้าแล้วงาบกับแกล้มเยอะ  ๆ       เขาเรียกว่า   กินแบบไอ้เคี่ยม

คนกินเหล้าแล้วบอกว่าเลี่ยน                  เขาเรียกว่า   กินแบบลองเชิง

มีเวลาว่างเหรอครับท่าน  งั้นระหว่าง 5-7 หาโอกาสร่ำสุรากันสักหน่อยดีมั้ยครับ  เดี๋ยวผมหิ้วกระโปรงลายไปสองตัว

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:07:39 PM »

รสชาติของเหล้ากับฤทธิ์ของเหล้า....จะเอาส่วนไหนเป็นหลักครับ...ดื่มแล้วเฮฮาก็วิสกี้....ดื่มแล้วเหมือนไปนวดโบราณมาก็บรั่นดี......แต่หนาวๆบนดอยเสื้อหนาวไม่ค่อยหนาฟันกำลังสั่นกระทบกึ๊กๆได้ว๊อดก้านี่สบายดีแท้ น้ำลายหก น้ำลายหก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:25:10 PM »

ผสมโซดาอย่างเดียว... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์