เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:18:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาใบป.4  (อ่าน 1686 ครั้ง)
MORMOR
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:54:21 AM »

คือใบป.4ของผมอะครับ เลขประจำตัวประชาชนเค้าเขียนผิด หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมก็ไปบอกเค้าที่อำเภอ แล้วเค้าแก้ไขให้ยังไงรู้มั้ยครับ
เค้าเอาลิควิดลบ แล้วเขียนทับลงไปเลย ตกใจไม่มีเซ็นอะไรกำกับเลย
เค้าบอกว่า มันเป็นส่วนไม่สำคัญ ไม่ต้องปั๊มและเซ็น....
ผมก็เดินกลับด้วยความงง งงอะครับ
อยากถามพี่ๆว่า ตกลงในส่วนของเลขประชาชน ในป.4รุ่นใหม่ แก้เองได้เลยเหรอครับ
ขอบคุณครับ
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:02:46 AM »

ผมเคยเจอ  เลขประจำปืน  ไม่ตรง   ก็ทำลักษณะเดียวกัน  คือเอาลิควิดลบ  ทั้งต้นขั้ว  และ ฉบับ  ของเรา  ไม่มีการเซ็นกำกับ

กลับบ้านได้   Huh   แต่ก็ไม่มีปัญหาครับ  ตอนขาย  ตัดโอน  ก็ไม่มีอะไรครับ  Grin
paer09
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:12:54 AM »

เป็นเหมือนกันค่ะ
นามสกุลขาดตัวการ์รันต์
เค้าก็บอกว่าไม่เป็นไรค่ะ
เพราะเป็นนามสกุลคนโอน
ก้องงเหมือนกัน
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:13:54 AM »

เคยเจอ เพื่อน ๆ บอกเหมือนกันว่ามีแก้โดยใช้ลิควิด แล้วไม่มีเซ็นกำกับ แต่ขอดูต้นขั้วแล้วตรง เลยงงไปเลยไม่อยากไปเถียง จนท. เดี๋ยวกลับยึด ป.4คืนอีก  อ๋อย อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:14:59 AM »

ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ไม่น่ามีปัญหาเพราะเรานำไปให้ที่อำเภอเขาแก้ให้แล้ว ส่วนข้อความอื่นๆถูกต้องหมดก็โอเคแล้วละครับ ผลออกมาก็น่าจะเป็นแบบที่เขาบอกนั่นแหละครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:35:11 PM »

น่าจะเซ็นกำกับด้วยนะครับ ถึงตอนนี้ไม่มีปัญหาแต่ก็ไม่ค่อยถูกต้องเท่าไหร่ครับ ไม่น่าจะยากเกินไปแค่เซ็นกำกับเผื่อมีปัญหาของแบบนี้ยังไม่เกิดก็ดีไป อย่างน้อยรายเซ็นก็ได้ระบุผมรับผิดชอบ ทำง่ายๆแบบนี้ถ้าผมเป็นเจ้าของปืนก็คงไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่ ไหนๆก็มีแล้วก็ทำให้เรียบร้อยผมว่ายังไงก็ดีกว่า อันนี้เป็นความคิดเห็นของผมนะครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:42:38 PM »

ของผมเลขประจำปืนเกิน....ลิขวิดลบ เซ็นต์กำกับ ประทับตรา ทั้งของเราและต้นขั้ว   /  เพื่อความสบายใจกลับไปแก้ไขแบบผมครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:08:36 PM »

คือใบป.4ของผมอะครับ เลขประจำตัวประชาชนเค้าเขียนผิด หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมก็ไปบอกเค้าที่อำเภอ แล้วเค้าแก้ไขให้ยังไงรู้มั้ยครับ
เค้าเอาลิควิดลบ แล้วเขียนทับลงไปเลย ตกใจไม่มีเซ็นอะไรกำกับเลย
เค้าบอกว่า มันเป็นส่วนไม่สำคัญ ไม่ต้องปั๊มและเซ็น....
ผมก็เดินกลับด้วยความงง งงอะครับ
อยากถามพี่ๆว่า ตกลงในส่วนของเลขประชาชน ในป.4รุ่นใหม่ แก้เองได้เลยเหรอครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าเขาปั้มสิงห์กำกับ ก็ไม่น่ามีปัญหา ครับ

CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:03:13 PM »

หลักการสำคัญน่าจะอยู่ที่ให้ต้นขั้วกับตัวใบ ป.4 รายละเอียดตรงกันก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ แต่ผมคิดว่าก็แล้วแต่ละท้องที่ด้วยครับ

MORMOR
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:18:36 PM »

ไม่มีปั๊มสิงห์ หรือปั๊มไรเลยอะคับ
ตกลงจะเปนไรมั้ยครับ
กังวลในระยะยาวอะครับ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:36:15 PM »

ไม่มีปั๊มสิงห์ หรือปั๊มไรเลยอะคับ
ตกลงจะเปนไรมั้ยครับ
กังวลในระยะยาวอะครับ

จะเป็นอะไรหรือเปล่า..ตอบยากครับ

ถ้าท่าน จขกท กังวล..ผมว่าท่านควรจะกลับไปแก้ไขหรือสอบถามกับเจ้าหน้าที่ให้เรียบร้อยตามที่ท่านเป็นกังวลอยู่ดีกว่าครับ

อาจจะขอร้องให้เจ้าหน้าที่เซ็นกำกับให้หรือให้เจ้าหน้าที่ปั๊มตราให้หรือทั้งเซ็นทั้งปั๊มเลยก็ได้ครับ

ท่าน จขกท จะได้สบายใจครับมันดีกว่าที่เราต้องไปรอลุ้นในวันข้างหน้าว่าจะมีปัญหามั๊ย.... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
MORMOR
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:41:54 AM »

ขอบคุณก้าบ
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:46:32 AM »

ที่ถูกต้องแล้ว จะต้องมีการเซ็นกำกับทุกครั้งที่มีการแก้ไขเอกสารทางราชการครับ(โดยเฉพาะเอกสารที่ยังมีผลบังคับใช้อยู่ตลอด )

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:21:26 AM »

ถ้าต้นขั้วกับที่ของเราเหมือนกัน...ก็ไม่ต้องกังวลครับ...

ของผมที่วังไชยาก็แก้แบบนี้แหละ....ลิคควิดลบ...เขียนทับ...จบ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
MANOK
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 12:17:36 PM »

ขออนุญาตถามครับผมนำใบ ป.4 ไปเคลือบพาสติกไปแล้ว เพื่อนบอกว่าห้ามเคลือบเดี๋ยวมีปัญหาในการขายต่อหรือโอนในภายหลัง เพราะจะเซ็นชื่อที่ใบป.4ไม่ได้ (ไม่ทันครับเคลือบไปแล้ว )จะแก้ไขอย่างไรดี
- ปล่อยเอาไว้อย่างนั้นเลยหรือเปล่า(ไม่คิดขาย) แต่เวลาแก่เฒ่าจับปืนไม่ไหวทำอย่างไรดี
- นำไปแก้ไขที่อำเภอเลยหรือเปลี่ยนใบ ป.4 ใหม่ ทางนายอำเภอจะว่าอะไรหรือเปล่าแบบว่าเกรงใจกลัวโดนดุ เพราะกำลังจะขอใบ ป.3 .45 เพิ่ม กลัวขอไม่ได้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์