เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:15:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านดื่มสุราสัปดาห์ละกี่หน่วยครับ
ไม่ดื่ม เลย หรือบางสัปดาห์ไม่ดื่ม - 16 (34.8%)
1-3 - 15 (32.6%)
4-7 - 6 (13%)
7-10 - 1 (2.2%)
มากกว่า 10 - 8 (17.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 44

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราการดื่มสุราของท่าน  (อ่าน 5003 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:47:25 PM »

..จำไม่ได้ครับ...มันเหมือนกันทุกคืน.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:50:03 PM »

ผมเดาว่า น้าพงษ์ กำจัดหมดทุกคืนแน่ๆ ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:52:08 PM »

ผมเดาว่า น้าพงษ์ กำจัดหมดทุกคืนแน่ๆ ครับ

... Grin...พูดไม่ออกครับ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:12:15 PM »

แต่ผมว่าตัวเราไม่น่ีารับได้ขนาดคนออสเตรเลียนครับ อิ อิ
ว่าแต่อีนั่งบาร์ท คนอยู่ออสเตรเลีย ไม่เห็นโผลมาตอบเลย Grin
ขวด1ลิตร ใช้เวลา2-3เดือน แล้วแต่ว่าจะมีเพื่อนมาหาหรือเปล่าครับ  เศร้า

อือม์ ที่จริงอยากมีคนไปเยี่ยมบ้านพี่จ้าวแยะนะครับ  อิ อิ
ใครอยากไปก็ไปครับ ผมอยากให้พี่จ้าวมากรุงเทพมากกว่า อิอิ อยากไปส่งที่ปิ่นเกล้าอะครับ จูบบบบ
แต่ผมว่าตัวเราไม่น่ีารับได้ขนาดคนออสเตรเลียนครับ อิ อิ
ว่าแต่อีนั่งบาร์ท คนอยู่ออสเตรเลีย ไม่เห็นโผลมาตอบเลย Grin
ขวด1ลิตร ใช้เวลา2-3เดือน แล้วแต่ว่าจะมีเพื่อนมาหาหรือเปล่าครับ  เศร้า

อือม์ ที่จริงอยากมีคนไปเยี่ยมบ้านพี่จ้าวแยะนะครับ  อิ อิ
ใครอยากไปก็ไปครับ ผมอยากให้พี่จ้าวมากรุงเทพมากกว่า อิอิ อยากไปส่งที่ปิ่นเกล้าอะครับ จูบบบบ

ทั่นเลขารู้เชิงลึกนี่ครับ แหมไม่บอกก่อน
เปล่าน่อไม่ได้เชิงลึก เชิงปลากรายอะไรครับ และคงไม่ใช้คนที่พี่ L/E กับพี่ซับฯคิด เธอเป็นเหมือนนางฟ้าที่มานั่งอยู่ไกล้ ๆ แค่เอื้อมมือแต่เอื้อมไปไม่ถึงครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:15:39 PM »

ฮือ ฮือ เดี๋ยวผมขอเอาเสื้อเทพธิดาแม่ยกไปฝากได้ไหมครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:48:50 PM »

ประมาณไม่ถูกครับ  แล้วแต่ว่า
     1. เข้าเวรหรือไม่ ถ้าเข้าเวรไม่ดื่ม   
     2. พีที่ข้างบ้านอยู่หรือปล่าว  ( ขาประจำครับ  ยิ้มีเลศนัย ) ถ้าอยู่ เบียร์ประมาณ 1 ลัง +/- เล็กน้อย   
         ถ้าไม่อยู่ และไม่ได้ออกข้างนอก ก็ เบียร์ 2   ขวด คนเดียว
     3. ออกข้างนอก ( บ้านป้า ) เหล้า 1 กลม 3 คน
     4. งานแต่ง...ดืม  งานบวช....ดื่ม  งานฯลฯ.. ดื่ม ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  Grin Grin Grin Grin
  แบบนี้จะจัดในประเภทไหนครับ คิก คิก คิก คิก
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:09:38 PM »

คุณต๊อก...

มีหน่วยสุราที่ใหญ่กว่านี้ หรือหน่วยเวลาที่เล็กกว่านี้ไหมครับ หน่วยนี้ผมตอบไม่ได้ครับ  เศร้า

เอาเป็นว่า ชั่วโมงละ กี่หน่วย หรือหน่วยละกี่กิโลเมตรอะไรอย่างนี้ พอตอบได้ครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:46:40 PM »

อือม์ น้อยดีครับ ผมนึกว่าจุกทุกวัน

ก็ตั้งแต่มีลูกละครับ ไม่มีเวลาไปจุก ไปอ้อร้อเลยพี่

เนี่ยตั้งแต่ 21/11/51 ยังไม่ได้แตะแม้ปลายลิ้น  อ๋อย

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:15:40 PM »

ไอ้ฟูกินมันทุกวันแหละครับ วันที่ไม่กินคือวันที่ป่วยครับ
Jeeb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:50:56 PM »

..จำไม่ได้ครับ...มันเหมือนกันทุกคืน.... Grin
วันละแบบ เข้าพรรษางดครับ หลงรัก

พูดไม่เก่ง แต่ จริงใจนะ
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:28:49 PM »

เบียร์สิงห์ วันนี้สองขวดครับ ปกติไม่ได้ดื่มเบียร์ เหล้าซะเป็นส่วนใหญ่
วันนี้ เจ้่านายซื้อมาฝากครับ  บอกให้ออกไปดูเดือนอีก Grin
โรแมนติกจริงนายผม   Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:33:05 PM »

หลงรัก
ครับออกงาน มีบางครับ
หรือเคาดาว ครับ
 หลงรัก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:36:14 PM »

..เท่าๆที่ได้อ่านกระทู้นี้มา ข้าพเจ้าคิดว่าชาวปืนของเราได้บริจาคเงินช่วยชาติเยอะกว่าท่านทักกี้อีกนะนี้ โดยบริจาคผ่านกรมสรรพสามิตร อิอิ.. คิก คิก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 08:50:58 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:44:58 PM »

น่าจะมีข้อมูลดีๆแบบนี้มาเตือนใจผมก่อนหน้านี้สักสามสิบปี
ผมจะจำกัดปริมาณการดื่ม  เพราะปัจจุบันอัตราการดื่มของผมภาย 1 เดือนจะงดได้ไม่เกินสามวัน
ซึ่งการดื่มในแต่ละวันจะอยู่ระหว่าง 2 ลังด้วยกำลังพลเพียง 3 คน(อาจจะมีเปลี่ยนหน้าใหม่มามั่งสำหรับผมตัวยืน)
คิดเป็นหน่วยผมคงคิดไม่ถูกครับ  จำได้ได้ว่าครั้งสุดท้ายผมไปเยี่ยมพี่น้องชาวอิสาน  ผมผลาญเหล้าไป 5 ขวด
ภายในสองวัน(งานนี้ฉายเดี่ยว)  เพราะญาติดื่มเบียร์
เมามั้ยครับจาน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:09:39 PM »

น่าจะมีข้อมูลดีๆแบบนี้มาเตือนใจผมก่อนหน้านี้สักสามสิบปี
ผมจะจำกัดปริมาณการดื่ม  เพราะปัจจุบันอัตราการดื่มของผมภาย 1 เดือนจะงดได้ไม่เกินสามวัน
ซึ่งการดื่มในแต่ละวันจะอยู่ระหว่าง 2 ลังด้วยกำลังพลเพียง 3 คน(อาจจะมีเปลี่ยนหน้าใหม่มามั่งสำหรับผมตัวยืน)
คิดเป็นหน่วยผมคงคิดไม่ถูกครับ  จำได้ได้ว่าครั้งสุดท้ายผมไปเยี่ยมพี่น้องชาวอิสาน  ผมผลาญเหล้าไป 5 ขวด
ภายในสองวัน(งานนี้ฉายเดี่ยว)  เพราะญาติดื่มเบียร์
เมามั้ยครับจาน

ไอ้ฟูกินเหล้ากับสมาชิกเว็ปนี้มาหลายสิบคนแล้ว มีอยู่แค่ 2 คนที่ไอ้ฟูยอมแพ้แบบไม่มีข้อแก้ตัว แพ้แบบราบคาบ

คือน้าแป๋งและพี่ป้อมทอง สองคนนี้ของจริง

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์