เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:30:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านดื่มสุราสัปดาห์ละกี่หน่วยครับ
ไม่ดื่ม เลย หรือบางสัปดาห์ไม่ดื่ม - 16 (34.8%)
1-3 - 15 (32.6%)
4-7 - 6 (13%)
7-10 - 1 (2.2%)
มากกว่า 10 - 8 (17.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 44

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราการดื่มสุราของท่าน  (อ่าน 4966 ครั้ง)
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:15:18 PM »

อาทิตย์ละครั้ง..ครั้งละ 3 ขวดลิตรครับ  Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:01:55 AM »

น่าจะมีข้อมูลดีๆแบบนี้มาเตือนใจผมก่อนหน้านี้สักสามสิบปี
ผมจะจำกัดปริมาณการดื่ม  เพราะปัจจุบันอัตราการดื่มของผมภาย 1 เดือนจะงดได้ไม่เกินสามวัน
ซึ่งการดื่มในแต่ละวันจะอยู่ระหว่าง 2 ลังด้วยกำลังพลเพียง 3 คน(อาจจะมีเปลี่ยนหน้าใหม่มามั่งสำหรับผมตัวยืน)
คิดเป็นหน่วยผมคงคิดไม่ถูกครับ  จำได้ได้ว่าครั้งสุดท้ายผมไปเยี่ยมพี่น้องชาวอิสาน  ผมผลาญเหล้าไป 5 ขวด
ภายในสองวัน(งานนี้ฉายเดี่ยว)  เพราะญาติดื่มเบียร์

เอ้อ ผมว่าถ้าพี่ทดลองมาสามสิบปีแล้ว คงตั้งทฤษฎีส่วนตัวได้ ไม่ต้องเชื่อฝรั่งแล้วครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:02:42 AM »

น่าจะมีข้อมูลดีๆแบบนี้มาเตือนใจผมก่อนหน้านี้สักสามสิบปี
ผมจะจำกัดปริมาณการดื่ม  เพราะปัจจุบันอัตราการดื่มของผมภาย 1 เดือนจะงดได้ไม่เกินสามวัน
ซึ่งการดื่มในแต่ละวันจะอยู่ระหว่าง 2 ลังด้วยกำลังพลเพียง 3 คน(อาจจะมีเปลี่ยนหน้าใหม่มามั่งสำหรับผมตัวยืน)
คิดเป็นหน่วยผมคงคิดไม่ถูกครับ  จำได้ได้ว่าครั้งสุดท้ายผมไปเยี่ยมพี่น้องชาวอิสาน  ผมผลาญเหล้าไป 5 ขวด
ภายในสองวัน(งานนี้ฉายเดี่ยว)  เพราะญาติดื่มเบียร์
เมามั้ยครับจาน

ไอ้ฟูกินเหล้ากับสมาชิกเว็ปนี้มาหลายสิบคนแล้ว มีอยู่แค่ 2 คนที่ไอ้ฟูยอมแพ้แบบไม่มีข้อแก้ตัว แพ้แบบราบคาบ

คือน้าแป๋งและพี่ป้อมทอง สองคนนี้ของจริง

ไอ้ฟูกินเหล้ากับสมาชิกเว็ปนี้มาหลายสิบคนแล้ว มีอยู่แค่ 2 คนที่ไอ้ฟูยอมแพ้แบบไม่มีข้อแก้ตัว แพ้แบบราบคาบ

คือน้าแป๋งและพี่ป้อมทอง สองคนนี้ของจริง

ท่านฟูสรุปถูกต้องมากเลยครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:26:15 AM »

ดื่ม น้อย ถึงน้อยมาก หนักไปทาง ซื้อเหล้าให้ เพื่อนๆ น้องๆ ก้วน มอไซค์ ดึ่มกัน  ..

ร่วมวง ด้วย แค่  แก้ว สอง แก้ว

ไม่เคย ซื้อ เหล้ามานั่งกินเอง ... เสียดาย ตังค์ ...

ถ้า ซื้อ รองเท้า กางเกงสั้น สายเดี่ยว เกาะอก เครื่องสำอางค์ บัตรเติมเงิน ให้ ก้นสาว ๆ  ... เท่าไร ก็ ไม่เป็นไร

เวลา พา ก้นอีหนู ไปเที่ยวผับ ก็ดึ่ม บาง ๆ  ... เอาแต่ เต้น ลูกเดียว ..

แก่ แล้ว เวลาเหลือ ไม่มาก ... เก็บ สมอง ร่างกาย จิตใจ สด ๆ ใส ๆ

ไว้ กลับไป work  ต่อ ...   ได้อารมณ์ และ อรรถรส กว่า ตอน เมา ๆ เยอะเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 10:52:28 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:30:12 AM »

จริงครับ ตอนนี้ผมรู้สึกว่าวันไหนนอนมากๆ ตื่นมาสดชื่นแรงดี รู้สึกสนุกกว่าตอนมึนๆ ดื่มไปแล้วเหนื่อยเสียดายวันหยุด ตอนนี้เลยอย่างมากไม่เกิน 3 แก้ว ดื่มกับอาหารเท่านั้นครับ

deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:44:17 AM »

จริงครับ ตอนนี้ผมรู้สึกว่าวันไหนนอนมากๆ ตื่นมาสดชื่นแรงดี รู้สึกสนุกกว่าตอนมึนๆ ดื่มไปแล้วเหนื่อยเสียดายวันหยุด ตอนนี้เลยอย่างมากไม่เกิน 3 แก้ว ดื่มกับอาหารเท่านั้นครับ

สงสัยเราจะเข้าใจเรื่อง "งาน" กัน คนละทาง ละท่าน WT

สำหรับ ผม หมายถึง ที่ต้อง work  กับ ก้นอีหนู หลังจากเที่ยวผับ

ส่วน งาน ที่ ม. ผมฟิตเสมอ  สบาย และ มีความสุข ตลอดเวลาอยู่แล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 10:51:25 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:47:08 AM »

เดินเซนิดๆครับผม  ความเมาผมชินแล้วครับ  วันหนึ่งมี 24 ชั่วโมงผมสามารถเมาได้ 25 ชั่วโมง
ผมรู้จักคนเยอะมากไปหน่อยและดันไปรู้จักแต่คนที่ชอบดื่มทั้งนั้น........ไม่รู้ชาติที่แล้วทำบุญด้วยอะไร

ที่น้องสี่ฟูเห็นอาจจะเป็นแค่ภาพลวงตาก็ได้นะครับ   คืนแรกตีห้าตื่นเจ็ดโมง  คืนสองตีสามตื่นหกโมงครึ่งกลับกทม.
ปีนี้ตั้งใจจะมาเยี่ยมเมืองจันทบุรีอีกครั้ง  ยังหาโอกาสไม่ได้เลยครับ  

เอ้อ ผมว่าถ้าพี่ทดลองมาสามสิบปีแล้ว คงตั้งทฤษฎีส่วนตัวได้ ไม่ต้องเชื่อฝรั่งแล้วครับ
 เมื่อก่อนเหล้าขาว 40 ดีกรี  ขวดหนึ่งผมเทแค่สี่ครั้งครับ(ตอนนั้นเหล้าขาวขวดละ 14 บาท+บุหรี่สองมวนสลึง)
ทุกวันนี้เหล้าขาวผมเลิกเด็ดขาด  ถ้ายาดองได้นิดหน่อยไม่ไหวครับต้องรักษาสุขภาพ  คนดื่มเหล้าเก่งผมยังหาไม่เจอ
ที่เคยดื่มๆมาด้วยกันก็ตับแข็งตายไปเยอะแล้ว  แสดงว่าเหล้ามันเก่งกว่าเรา     ทฤษฎีฝรั่งผมว่าเขาน่าจะมีไว้เพื่อให้คนเรา
รู้จักดื่มแต่พอประมาณมั่งครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:51:10 AM »

อือม์ ครับ บางทีเราคงใช้คำว่า เก่ง พร่ำเพรื่อมากเกินไป แค่ที่ฝรั่งว่าผมก็ว่ามากจัง แล้วครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:57:25 AM »

ดื่มมาเยอะ
พอแยกแยะออกระหว่างคนกินเหล้ากะเหล้ากินคน

อย่างหลังน่ากลัว แต่อย่างแรก ฮาครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:59:51 AM »

สำหรับท่านซับผลัดกันกินหรือเปล่า? อิ อิ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:00:08 AM »

ดื่มมาเยอะ
พอแยกแยะออกระหว่างคนกินเหล้ากะเหล้ากินคน

อย่างหลังน่ากลัว แต่อย่างแรก ฮาครับ

แต่คราวที่แล้ว ............... ผมกลัวท่านซับฯนะครับ

กลัวจริงๆ .............. คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:04:31 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนั้น องค์ลงครับพี่....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:06:21 AM »

ดื่มมาเยอะ

แต่คราวที่แล้ว ............... ผมกลัวท่านซับฯนะครับ

กลัวจริงๆ .............. คิก คิก
เสียดายตอนนั้นคว้ากล้องไม่ทันครับพี่ Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:21:54 AM »

ดื่มมาเยอะ

ด้วยเหตุผลอันหลังนี่แหละครับ  ผมถึงได้หนีน้าซับไปนอนในรถ......เมื่อเร็วๆนี้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:40:53 AM »

กำหนดไม่ถูกครับ ........ พอจิบๆได้นิดหน่อย

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์