เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:33:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นับเวลาถอยหลัง ชัยชนะของมหาประชาชน  (อ่าน 8723 ครั้ง)
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:02:33 PM »

ใกล้หมดเวลาแล้ว... แผ่นดินนี้ไม่มีที่ยืนให้กับทรราช.. ยิ้มีเลศนัย
........................................................... ................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 02:11:27 PM โดย BANGRACHAN » บันทึกการเข้า
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:07:11 PM »

เริ่มนับถอยหลังรึเปล่าครับ  คิก คิก สิบ เก้า แปด เจ็ด หก ห้า สี่ สาม สอง หนึ่ง Zero  คิก คิก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:13:01 PM »

ขอให้เป็นจริงตามที่คิดหล่ะครับ  ... กลัวจะไม่งั้นซิครับ  เพราะมีพวกจะไปกดดันศาล อีกแล้ว ...  เศร้า
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:16:29 PM »

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีไม่มีถมไป  ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:26:37 PM »

ถ้าเป็นชัยชนะที่ไม่ต้องมีการสูญเสียหรือแลกมาด้วยชีวิต
เลือดเนื้อ  ที่กระทำโดยคนไทยด้วยกัน  ก็จะดีครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:23:47 PM »

เริ่มนับถอยหลังรึเปล่าครับ  คิก คิก สิบ เก้า แปด เจ็ด หก ห้า สี่ สาม สอง หนึ่ง Zero  คิก คิก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ขำก๊ากอะจ๊ากกกก......นับช้าๆหน่อยท่าน.....เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋าไม่ทันเลย

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:30:03 PM »

หากอธรรมชนะ  บ้านเมืองจะเป็นยังไง  ตกใจ   

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:50:10 PM »

หากอธรรมชนะ  บ้านเมืองจะเป็นยังไง  ตกใจ   
ก็ไม่มีอะไรมากครับ แค่อาจจะต้องเปลี่ยธนบัตร อาจเปลี่ยนธงชาติใหม่ อาจจะต้องเปลี่ยนชื่อประเทศ อาจจะต้องเปลี่ยนระบบการปกครอง อาจจะต้องเปลี่ยนคำว่าข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ถึงเวลานั้นก็คงต้องแล้วแต่เหลี่ยมและครอบครัว แต่ผมขอยอมตายก่อนถึงวันนั้นครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:53:24 PM »

..ขอให้จริงครับ..สมพรปาก... Grin........ เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:55:57 PM »

เอาสิ่งไหนมาแบ่งแยกว่าฝ่ายไหนเป็นธรรมะ ฝ่ายไหนเป็นอธรรมครับ
ใครเป็นคนตัดสิน เพราะผมว่าฝ่ายไหนก็คิดว่าฝ่ายตัวเองเป็นฝ่ายธรรมะทั้งนั้นครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:59:51 PM »

คิก คิก

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:01:06 PM »

คิก คิก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:06:03 PM »

พระพุทธเจ้าทรงตรัสเปรียบเทียบคนตามระดับสติปัญญาไว้ 4 กลุ่ม

บัวสี่เหล่า คือ สิ่งที่แสดงให้เห็นถึงความสติปัญญาของคนเป็น 4 ระดับ
1.พวกมีสติปัญญา ฉลาดเฉลียว เป็นสัมมาทิฏฐิ เมื่อได้ฟังธรรมก็สามารถรู้และเข้าใจในเวลาอันรวดเร็ว เปรียบเสมือน ดอกบัวที่อยู่พ้นน้ำ เมื่อต้องแสงพระอาทิตย์ก็จะเบ่งบานทันที (อุคฆฏิตัญญู)

2.พวกที่มีสติปัญญาปานกลาง เป็นสัมมาทิฏฐิ เมื่อได้ฟังธรรมแล้วพิจราณาตามและได้รับการอบรมฝึกฝนเพิ่มเติม ก็จะสามารถรู้และเข้าใจได้ในเวลาไม่ช้า เปรียบเสมือน ดอกบัวที่อยู่ปริ่มน้ำ ซึ่งจะบานในวันถัดไป (วิปัจจิตัญญู)

3.พวกที่มีสติปัญญาน้อย แต่ เป็นสัมมาทิฏฐิ เมื่อได้ฟังธรรมแล้วพิจารณาตามและได้รับการอบรมฝึกฝนเพิ่มอยู่เสมอ มีความขยันหมั่นเพียรไม่ย่อท้อ มีสติมั่นประกอบด้วยศรัทธาปสาทะ ในที่สุดก็สามารถรู้และเข้าใจได้ในวันหนึ่งข้างหน้า เปรียบเสมือน ดอกบัวที่อยู่ใต้น้ำ ซึ่งจะค่อยๆโผล่ขึ้นเบ่งบานได้ในวันหนึ่ง (เนยยะ)

4.พวกที่ไร้สติปัญญาและยังเป็น มิจฉาทิฏฐิ แม้ฟังธรรมก็ไม่อาจเข้าใจความหมายหรือรู้ตามได้ทั้งยังขาดศรัทธาปสาทะ ไร้ซึ่งความเพียรเปรียบเสมือน ดอกบัวที่จมอยู่โคลนตม ยังแต่จะตกเป็นอาหารของเต่าปลาอีกด้วย ไม่มีโอกาสโผล่ขึ้นพ้นน้ำเพื่อเบ่งบานได้อีก (ปทปรมะ)

อุ๊ยผิดเว็บ ผิดกระทู้ ขอโทษท่าน จขกท.ด้วยครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:07:14 PM »

เอาสิ่งไหนมาแบ่งแยกว่าฝ่ายไหนเป็นธรรมะ ฝ่ายไหนเป็นอธรรมครับ
ใครเป็นคนตัดสิน เพราะผมว่าฝ่ายไหนก็คิดว่าฝ่ายตัวเองเป็นฝ่ายธรรมะทั้งนั้นครับ

พูดได้ดีนี่ครับ  เยี่ยม

แต่....

โตๆกันแล้ว ควรแยกธรรมะ/อธรรมได้เองแล้วครับ ..... ใช้คุณธรรมในการวัด ไม่ใช่สีข้างหรือฝีปาก
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:08:00 PM »

ระหว่างสถาบันสูงสุดและความสงบสุขปวงชน หรือ นายกประชาธิปไตยโดยการซื้อเสียงกับความวุ่นวาย
ช่วยตอบหน่อยว่าคุณจะเลือกอะไรแล้วฝ่ายไหนเป็นธรรมะ ฝ่ายไหนเป็นอธรรมครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์