เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:12:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นับเวลาถอยหลัง ชัยชนะของมหาประชาชน  (อ่าน 8757 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:41:49 PM »

นับเวลาถอยหลังครับ..หายนะของประชาชนชาวไทย..ที่ชอบหน้าเหลี่ยม
เผด็จการจะครองเมือง...ถ้าเหลี่ยมและโคตรมันยังอยู่
บ้านเมืองถอยหลัง....ถ้าคนยังกินหญ้า
ปวงประชาถูกกดขี่.. .ถ้าไม่มีพธม.
มีผู้นำเผด็จการ... .ถ้าไอ้เหลี่ยมกลับมา
.อำนาจล้นฟ้า..ประชาชนไม่อยู่ในสายตา.....นั่นไอ้เหลี่ยมตัวจริง
หายนะครับ..ไม่ใช่ชัยชนะ..พรรคพังประชาชน
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:42:56 PM »

....

แต่การที่ระบอบทักษิณมีพฤติกรรมเหิมเกริมบังอาจต่อเบื้องสูง จะมามัวรอการเปลี่ยนแปลงในเชิงการศึกษา เรียนรู้ด้วยประสบการณ์ ความอดทน เสียสละ ฯลฯ ไม่ได้ครับ

ไม่รวมถึงการเอาอธิปไตยของประเทศไปเป็นเครื่องแลกเปลี่ยนเพื่อผลประโยชน์ส่วนตนกับต่างชาติ อย่างที่ก็ได้เห็นๆ กันอยู่แล้ว นั่นก็จะมามัวรอไม่ได้ครับ

+ ครับ....

...

+ คุณแก้วเดียวจุกเช่นกัน

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:05:51 PM »

นับเวลาถอยหลังครับ..หายนะของประชาชนชาวไทย..ที่ชอบหน้าเหลี่ยม
เผด็จการจะครองเมือง...ถ้าเหลี่ยมและโคตรมันยังอยู่
บ้านเมืองถอยหลัง....ถ้าคนยังกินหญ้า
ปวงประชาถูกกดขี่.. .ถ้าไม่มีพธม.
มีผู้นำเผด็จการ... .ถ้าไอ้เหลี่ยมกลับมา
.อำนาจล้นฟ้า..ประชาชนไม่อยู่ในสายตา.....นั่นไอ้เหลี่ยมตัวจริง
หายนะครับ..ไม่ใช่ชัยชนะ..พรรคพังประชาชน
ขอบคุณครับ..ที่เทียบบรรทัดต่อบรรทัด
ทำให้ผมมองเห็นว่า..คนหน้าเหลี่ยมนี่น่ากลัวจริงๆๆ
โชคดีมากเลย...เวลาเมียโมโหผม..จะว่า..ไอ้หน้าแหลม...(ฮา)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:12:58 PM »

ขอบคุณครับ..ที่เทียบบรรทัดต่อบรรทัด
ทำให้ผมมองเห็นว่า..คนหน้าเหลี่ยมนี่น่ากลัวจริงๆๆ
โชคดีมากเลย...เวลาเมียโมโหผม..จะว่า..ไอ้หน้าแหลม...(ฮา)

ตกใจหน้าซีด....

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:20:58 PM »

เรื่องนิยมหน้าเหลี่ยม หรือนิยมพันธมิตร เป็นความรู้สึกที่เปลี่ยนกันยากครับ
แต่ละฝ่ายก็มองเห็นข้อดีในฝ่ายที่ตัวเองชอบ เห็นข้อเสียของฝ่ายตรงข้าม
เลือกข้างไหนเราไม่ว่ากันครับ เป็นความชอบส่วนตัว ระยะเวลาอีกหลายปีอาจบอกได้ ว่าเราอยู่ข้างคนดีหรือคนเลว Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:26:05 PM »

เรื่องนิยมหน้าเหลี่ยม หรือนิยมพันธมิตร เป็นความรู้สึกที่เปลี่ยนกันยากครับ
แต่ละฝ่ายก็มองเห็นข้อดีในฝ่ายที่ตัวเองชอบ เห็นข้อเสียของฝ่ายตรงข้าม
เลือกข้างไหนเราไม่ว่ากันครับ เป็นความชอบส่วนตัว ระยะเวลาอีกหลายปีอาจบอกได้ ว่าเราอยู่ข้างคนดีหรือคนเลว Grin
จริงครับ..คุณ เสือใบ(boon) ผมก็ลุ้นระทึกเช่นกัน..แต่ผมขอลุ้นเป็นว่า ผมอยู่ข้างคนส่วนใหญ่ของประเทศ..หรือส่วนน้อย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:49:02 PM »

จริงครับ..คุณ เสือใบ(boon) ผมก็ลุ้นระทึกเช่นกัน..แต่ผมขอลุ้นเป็นว่า ผมอยู่ข้างคนส่วนใหญ่ของประเทศ..หรือส่วนน้อย
หากรู้ว่าตัวเองอยู่ข้างคนชั่ว  ทำลายประเทศชาติ  จะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนละครับ  อ๋อย 
เสียศักดิ์ศรี  นะครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:52:16 PM »

เอาสิ่งไหนมาแบ่งแยกว่าฝ่ายไหนเป็นธรรมะ ฝ่ายไหนเป็นอธรรมครับ
ใครเป็นคนตัดสิน เพราะผมว่าฝ่ายไหนก็คิดว่าฝ่ายตัวเองเป็นฝ่ายธรรมะทั้งนั้นครับ

ระหว่างสถาบันสูงสุดและความสงบสุขปวงชน หรือ นายกประชาธิปไตยโดยการซื้อเสียงกับความวุ่นวาย
ช่วยตอบหน่อยว่าคุณจะเลือกอะไรแล้วฝ่ายไหนเป็นธรรมะ ฝ่ายไหนเป็นอธรรมครับ

+1  เยี่ยม ฉลองหน่อย

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:52:24 PM »

ศาลตัดสินจำคุก 2 ปีข้อหาทุจริต แล้วหนีไปทำปากเสียนอกประเทศต่อ  อันนี้ดีหรือเลวครับพี่
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:01:03 PM »

แค่เมื่อวานพวกเสื้อแดงยังกัดกันเองเลยที่ลาน กทม. สงสัยจะแบ่งเงินกันไม่ลงตัว แค่นี้มันยังแตกแยกกันเองเลย ขำ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แล้วมันจะหาชัยชนะจากไหน สงสัยจะท่องผิดสำหรับพวกมันและลิ้วล้องคงต้องท่องว่า หายนะ ใกล้เข้ามาแล้ว

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
X_ รักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:50:06 PM »

ตกใจหน้าซีด....
อย่าดูถูกเมียนะครับ เพราะเขาอาจจะทำให้คุณเป็น  นายกก็ได้ คิก คิก
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:17:27 PM »

"การเผาบ้านเมืองเพื่อให้ได้คนดีมาปกครอง..มันรุนแรงไป"

ควรจะไปเลือกตั้งเพื่อให้ได้คนเลว โคตรโกง มาปกครองไปก่อน อย่างนั้นหรือ ?
แล้วทำไมประชาชนทั้งประเทศถึงจะเลือกคนเลวคนโกงมาหละ...ถ้าพวกคุณเป็นคนดีคนฉลาดกันตั้งเยอะแยะ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:19:50 PM »

ศาลตัดสินจำคุก 2 ปีข้อหาทุจริต แล้วหนีไปทำปากเสียนอกประเทศต่อ  อันนี้ดีหรือเลวครับพี่
แล้วยึดสนามบินเผาบ้านเมืองหละครับ..ดีหรือเลว..บางคนอายุตั้ง 72 แล้ว..ถ้าแพ้..สงสัยต้องตายคาคุก

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:21:18 PM »

คิก คิก

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:29:00 PM »

"การเผาบ้านเมืองเพื่อให้ได้คนดีมาปกครอง..มันรุนแรงไป"

ควรจะไปเลือกตั้งเพื่อให้ได้คนเลว โคตรโกง มาปกครองไปก่อน อย่างนั้นหรือ ?

แล้วทำไมประชาชนทั้งประเทศถึงจะเลือกคนเลวคนโกงมาหละ...ถ้าพวกคุณเป็นคนดีคนฉลาดกันตั้งเยอะแยะ..

เราต้องยอมรับกันอย่างหนึ่งที่เป็นจริงครับ................. ว่า

มีคนขายสิทธิ ขายเสียงจริงๆ .............. และคนซื้อเสียง ก็มีจริงๆ

คุณgms ทราบไหมครับว่า มี

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์