เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:21:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นับเวลาถอยหลัง ชัยชนะของมหาประชาชน  (อ่าน 8672 ครั้ง)
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:56:36 PM »

พระจันทร์ยิ้มฉลองตั้งแต่เมือวานแล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:29:39 PM »

คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:33:27 PM »

พระจันทร์ยังยิ้มได้ คนไทยก็ต้องมีความหวังสิ่งดีดี ต้องเข้ามา

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:01:00 PM »

...ด้วยความเคารพ สำหรับตัวผม ผมเชื่อว่าผมเองเป็นเพียงหนึ่งในหน่วยเล็กๆ หน่วยหนึ่งในสังคม แต่สิ่งที่ผมยึดปฏิบัติเสมอมาก็คือการเคารพในสิทธิและเสรีภาพของการดำรงอยู่ภายใต้กรอบของกฏหมายและรัฐธรรมนูญที่ถูกกำหนดขึ้นใช้เป็นกฎกติกาของการอยู่ร่วมกันของคนในสังคม ผมอาจจะไม่ใช่คนดีนัก แต่ผมจะไม่ยอมให้ใครมาละเมิดสิทธิที่ผมพึงมีภายใต้กฎหมายโดยเด็ดขาด ด้วยความเคารพ คำว่า "ชัยชนะ" สำหรับผม ผมคิดว่ามันอาจทำให้เกิดความปิติ ความยินดีในห้วงเวลาหนึ่งกับผู้ที่มีส่วนร่วมหรือมีแนวคิดในทางเดียวกัน การที่เราจะได้ "ชัยชนะ" มานั้น ก็คงจะหลีกเลี่ยงการแข่งขันกับใครคนใดคนหนึ่งหรือกลุ่มบุคคลใดกลุ่มบุคคลหนึ่งไม่ได้ หรือแม้กระทั้งเป็นการผ่านจุดสมมุติจุดหนึ่งที่เราเป็นผู้กำหนดเอาไว้ แต่จะเป็นการดีกว่ามั้ยครับถ้าเราจะถามตัวเองว่า "ชัยชนะ" ที่ว่านั้น เราได้ "เรียนรู้" อะไรมาบ้าง โดยเฉพาะเกี่ยวกับเรื่องการที่จะทำให้ระบอบการปกครองที่เราเรียกร้องนั้นสามารถดำรงอยู่ได้อย่างยั่งยืนและถาวร ภายใต้กรอบที่คนในชาติสามารถใช้เพื่อให้สามารถใช้ชีวิตอยู่ร่วมกันในสังคมได้อย่างมีความสุข โดยที่ "ความคิดที่แตกต่าง" ไม่ควรก่อให้เกิด "ความแตกแยก" ของคนในชาติครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:12:41 AM »

ใครจะชนะไม่รู้        แต่ที่แน่นอน กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมายไปแล้ว
ใช่ครับ..ชัยชนะของกฏหมู่...

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:30:21 AM »

ใครจะชนะไม่รู้        แต่ที่แน่นอน กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมายไปแล้ว
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                    "หมู่" ชนะ "พ.ต.ท" มีเกิดขึ้นได้บ่อยๆซะที่ใหน  หายาลดความดัน(ทุรัง)รับประทานซะบ้างนะยังต้องมีต่ออีกหลายยก แบร่
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:49:27 AM »

ยังไม่สำนึก  คนที่ชอบอ้างตัวเลขคือพวก ทรท และ โคตรมันครับ 
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:05:14 AM »

สงสัยใช้หัวแม่ตีนคิด  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:11:08 AM »

เยาะเย้ย...  เยี่ยม... ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:30:58 AM »

วันนี้ขอมากดคะแนนให้พี่ๆ ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #100 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:01:32 PM »

จบภาค 2 ....
โปรดติดตามตอนต่อไป.... ไหว้
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:36:47 PM »

โทษนะครับ..หัวแม่ตีนบ้านคุณ sitthipong คิดได้หรือครับ..
ถึงรู้ว่าคนอื่นจะทำ..เพิ่งทราบนะนี่ว่ามีแบบนี้ในโลก..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #102 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:49:21 PM »

ขำก๊าก

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #103 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 02:47:19 AM »

พักผ่อนให้เต็มที่เลยครับการเมืองเดี่ยวมีต่ออีกหลายยก  ผมหวังว่าก่อนผมแก่ตาย ขอให้มันจบครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #104 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 06:06:51 AM »

พักผ่อนให้เต็มที่เลยครับการเมืองเดี่ยวมีต่ออีกหลายยก  ผมหวังว่าก่อนผมแก่ตาย ขอให้มันจบครับ
ครับ..เห็นด้วยอย่างยิ่ง..โดยเฉพาะอย่างยิ่ง..แกนนำและเผด็จการ..คนเราทำด้วยเนื้อหนัง..จะจีรังได้นานเท่าไหร..
วิญญาณประชาธิปไตย..ที่ถ่ายทอดโดยนักการเมือง..มีตัวตายตัวแทน..หนุนหลังโดย...ประชาชนรุ่นต่่อรุ่น..ครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์