เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:16:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นับเวลาถอยหลัง ชัยชนะของมหาประชาชน  (อ่าน 8667 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 06:14:41 AM »

เริ่มเบื่อเรื่องพวกนี้แล้วละ การประท้วงก็จบกันไปแล้ว อยากใว้เว๊ปเราคุยกันสบายๆเหมือนเดิม บู่ อ๋อย ยี๊ งอน จูบบบบ ตกใจ โดนชก เยาะเย้ย ยี๊

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 07:09:27 AM »

เริ่มเบื่อเรื่องพวกนี้แล้วละ การประท้วงก็จบกันไปแล้ว อยากใว้เว๊ปเราคุยกันสบายๆเหมือนเดิม บู่ อ๋อย ยี๊ งอน จูบบบบ ตกใจ โดนชก เยาะเย้ย ยี๊

ขอโทษคุณพี่ เสือใบ(boon) ครับ ... ที่ผมอาจเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้น่าเบื่อ สำหรับคุณพี่
"ตีเหล็กกำลังร้อน" น่่าจะยังใช้ได้นะครับ..กว่าจะเริ่มและดำรงอยู่ได้..ก็ใช้เวลาและพลัง
จะให้จบ..ก็น่าจะมีเวลาให้ทบทวน..เพื่อเป็นบทเรียนครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 08:00:41 AM »

ขอโทษคุณพี่ เสือใบ(boon) ครับ ... ที่ผมอาจเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้น่าเบื่อ สำหรับคุณพี่
"ตีเหล็กกำลังร้อน" น่่าจะยังใช้ได้นะครับ..กว่าจะเริ่มและดำรงอยู่ได้..ก็ใช้เวลาและพลัง
จะให้จบ..ก็น่าจะมีเวลาให้ทบทวน..เพื่อเป็นบทเรียนครับ

โชว์นายใหญ่รึปล่าว  Grin  เดี๋ยวเหล็กเย็นนายใหญ่บ่นไม่คุ้ม

อเสวนา จะ พาลานัง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 10:01:52 AM »

ใครจะชนะไม่รู้        แต่ที่แน่นอน กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมายไปแล้ว
ใช่ครับ..ชัยชนะของกฏหมู่...

Undecided กฎหมู่คืออะไร? ศาลไม่ได้ตัดสินตามกฎหมายหรือครับ พธม. เป็นคนขึ้นไปนั่งตัดสินหรือครับ เปิดรับอย่างอื่นบ้างนอกจากอคติ ผมไม่ได้บอกว่าใครชนะนะครับ แต่ผมไม่ชอบที่จะมาบอกว่าการตัดสินคดีของศาลนั้นไม่ถูกต้อง มาบอกว่าเป็นกฎหมู่ ถ้าหมายถึงกฎหมู่ บอกได้ไหมว่าหมู่ไหน เป็นกลุ่มใดถึงมีอำนาจขนาดไปบงการหรือทำให้ศาลต้องตัดสินมาแบบนั้นได้ แล้วคนที่หนีกฎหมายล่ะ หรือคนที่พยายามเปลี่ยนกฎหมายเพื่อให้ตนไม่ผิดหรือพ้นผิดล่ะ เรียกว่าอะไร Undecided
 Grin อ่ะ ๆๆๆ เดี๋ยวจะมีคนมาบอกว่า เป็นเพราะศาลตัดสินจากกฎหมายที่ออกโดยเผด็จการ จริงครับ แต่ผมว่าไม่ต่างอะไรกับพวกเผด็จการรัฐสภา สามารถแก้กฎหมายได้ตามใจชอบนะครับ อีกแว๊บหนึ่งก็ว่าการแก้กฎหมายได้ตามใจชอบนั้นเลวร้ายกว่ากฎหมายที่ผ่านประชามติมาแล้วเสียอีกนะ Grin

พักผ่อนให้เต็มที่เลยครับการเมืองเดี่ยวมีต่ออีกหลายยก  ผมหวังว่าก่อนผมแก่ตาย ขอให้มันจบครับ
ครับ..เห็นด้วยอย่างยิ่ง..โดยเฉพาะอย่างยิ่ง..แกนนำและเผด็จการ..คนเราทำด้วยเนื้อหนัง..จะจีรังได้นานเท่าไหร..
วิญญาณประชาธิปไตย..ที่ถ่ายทอดโดยนักการเมือง..มีตัวตายตัวแทน..หนุนหลังโดย...ประชาชนรุ่นต่่อรุ่น..ครับ

Undecided ประชาธิปไตยในบ้านเรายังไม่เคยมีจริงครับ เพียงแต่เอา "วิธี" ของประชาธิปไตยมาใช้ ไม่ได้เอา "วิถี" ของประชาธิปไตยมาใช้เลย นักการเมืองบ้านเรายังไม่เคยมีนักการเมืองด้วยอุดมการที่แท้จริง (เพราะส่วนใหญ่คนที่มีอุดมการมักเงินหนาไม่พอซื้อเสียง) กลุ่มนักการเมืองในประเทศไทย ต่างก็รับรู้กันอยู่ว่า คือกลุ่มอิทธิพลกลุ่มหนึ่ง มีอภิสิทธิ์เหนือคนที่เลือกเขาเข้าไป ทำไมเป็นอย่างนั้น ก็เพราะว่าเขา "ซื้อเสียง" เพื่อให้ได้เข้าไปเป็นคนที่ได้คำนำหน้าว่า "ผู้แทน" Undecided
 Undecided "การปกครอง ของประชาชน โดยประชาชน เพื่อประชาชน" ประโยคอมตะนี้อยู่คู่กับคำว่าประชาธิปไตยมานาน แต่ในประเทศไทยจริง ๆ แล้วเป็นอย่างนั้นหรือไม่ ใคร ๆ ก็รู้ แต่ทำไมหลาย ๆ คนต่างก็ทำเมินเฉย บอกว่าที่ผ่านมานั้นคือประชาธิปไตย Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2008, 10:10:14 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:42:43 AM »

ท่าน gsm ทำงานดีไม่เลิกเลยนะ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์