เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:23:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 mm.& .38 ยิงติดต่อกันได้เท่าไรครับ  (อ่าน 2808 ครั้ง)
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:25:55 AM »

ผมยิง 9 มม. ยังไม่ถึง50นัดเลย เริ่มติดแล้ว..............ติดใจครับ  Grin

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:35:14 AM »

...อยากทราบว่าในการยิงซ้อมกับปืนขนาด 9 และ .38  ถ้าแบบไม่เป็นการใช้งานมันหนักเกินไป
ไม่ควรเกินจำนวนเท่าไรครับ  แบบแมกต่อแมก / โม่ต่อโม่เลย ขอถามแบบมิได้ระบุยี่ห้อน๊ะครับ
เอาแบบเฉลี่ย
 ***ต้องกราบขออภัยล่วงหน้าน๊ะครับหากบอร์ดนี้เคยมีการให้ข้อมูลไว้แล้ว ผมหาไม่เจอครับ เลยรบกวนเปลืองเนื้อที่สักกระทู้***
เจ้าของกระทู้ ปากหวานจังเลยนะครับ สำนวนอย่างกับพระเอกยี่เก  เยี่ยม เยี่ยม

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:27:06 AM »

ลูกโม่ผมยิงได้เป็นเกือบพันนัด(ประมาณ 950-960 นัด เพราะไม่เคยยิงถึงพันนัด)  ไม่มีอาการโม่ติดขัด  เพราะผมใช้ผ้าแว็กหน้าโม่ไว้กันตะกั่วติดครับ
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:01:22 AM »

...อยากทราบว่าในการยิงซ้อมกับปืนขนาด 9 และ .38  ถ้าแบบไม่เป็นการใช้งานมันหนักเกินไป
ไม่ควรเกินจำนวนเท่าไรครับ  แบบแมกต่อแมก / โม่ต่อโม่เลย ขอถามแบบมิได้ระบุยี่ห้อน๊ะครับ
 ***ต้องกราบขออภัยล่วงหน้าน๊ะครับหากบอร์ดนี้เคยมีการให้ข้อมูลไว้แล้ว ผมหาไม่เจอครับ เลยรบกวนเปลืองเนื้อที่สักกระทู้***
เจ้าของกระทู้ ปากหวานจังเลยนะครับ สำนวนอย่างกับพระเอกยี่เก  เยี่ยม เยี่ยม

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:12:18 AM »

***เป็นความใฝ่ฝันครั้งยังเด็กครับ(พระเอกยี่เก) แต่ชีวิตหักเห...มาจับเครื่องดนตรีและชอล์ก(ตอนหลังเปลี่ยนเป็นปากกาเคมีกับไวท์บอร์ด)ซะก่อน***
 อีกอย่างคือทุกวันนี้ในเวปต่างๆใช้ภาษาในการสนทนาแทบไม่อยากอ่าน และเห็นว่าบอร์ดนี้มีแต่ผู้ใหญ่ทั้งนั้นครับเลยขอสุภาพไว้ก่อน(เดี๋ยวโดนดุ)

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:15:05 AM »

ของผมยิงไปไม่เกิน 200 นัด ก็มีอาการขัดลำที่กระเป๋าสตางค์แล้วครับ คิก คิก

มีอาการขัดและแสบในลำกล้องรึเปล่าจ๊ะfink  คิก คิก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:18:49 AM »

บางทีก็เป็นไปอีก 2-3 วันครับน้าแมว คิก คิก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:20:51 AM »

บางทีก็เป็นไปอีก 2-3 วันครับน้าแมว คิก คิก

ใช้งานมากไประวังแก่ตัวแล้วจะกลายเป็นปืนลมน๊ะจ๊ะ  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:25:34 AM »

คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:27:33 AM »

***เป็นความใฝ่ฝันครั้งยังเด็กครับ(พระเอกยี่เก) แต่ชีวิตหักเห...มาจับเครื่องดนตรีและชอล์ก(ตอนหลังเปลี่ยนเป็นปากกาเคมีกับไวท์บอร์ด)ซะก่อน***
 อีกอย่างคือทุกวันนี้ในเวปต่างๆใช้ภาษาในการสนทนาแทบไม่อยากอ่าน และเห็นว่าบอร์ดนี้มีแต่ผู้ใหญ่ทั้งนั้นครับเลยขอสุภาพไว้ก่อน(เดี๋ยวโดนดุ)
เยี่ยม เยี่ยมครับ...  เยี่ยม
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:36:50 PM »

ยิงไปเท่าที่เราอยากยิง  ถ้ามันติดขัดเพราะสกปรกก็ทำความสะอาดสักครู่  แล้วยิงต่อ  ไม่ต้องห่วงเรื่องปืนชำรุดครับ  ( ถ้าปืนเดิมๆ + ลูกเดิมๆ โอกาสที่ปืนจะชำรุด ยากมากครับ )  Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:56:07 PM »

ของผมยิงไปไม่เกิน 200 นัด ก็มีอาการขัดลำที่กระเป๋าสตางค์แล้วครับ คิก คิก

มีอาการขัดและแสบในลำกล้องรึเปล่าจ๊ะfink  คิก คิก ขำก๊าก
  ของผมอาการขัดลำไม่มีครับมีแต่แสบปลาย.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยคุณแมวบ้า...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:34:05 PM »

ของผมอาการขัดลำไม่มีครับมีแต่แสบปลาย.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยคุณแมวบ้า...

ถ้าวิเคราะห์ตามอาการแล้ว น่าจะเป็นสาเหตุจากลำกล้องเริ่มตันครับพี่  คิก คิก
ต้องใช้แส้ทะลวงหน่อยน๊ะครับ  คิก คิก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:38:20 PM »

ถ้าวิเคราะห์ตามอาการแล้ว น่าจะเป็นสาเหตุจากลำกล้องเริ่มตันครับพี่  คิก คิก
ต้องใช้แส้ทะลวงหน่อยน๊ะครับ  คิก คิก
  ...ซะอุ๊...ไม่เอาๆเค้าไม่อยากโดนทะลวงลำกล้องขอหลบก่อนดีกว่า.. ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 06:10:23 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์