เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:23:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมอคอมพ์ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 3488 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:09:05 PM »

ผมใช้ Fire fox พอปิด แล้วเปิดใหม่มันจะขึ้นแบบนี้มาทุกครั้งเลยครับ

บอกว่า firefox Run อยู่ ต้อง End process ที่ Task Managers ก่อนทุกครั้งถึงจะเปิด ขึ้นได้ ต้องทำอย่างไรดีครับ   ไหว้

SPSC No.057       THPSA No.A-331
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:18:48 PM »

ผมแนะนำให้ถอด firefox เดิมออก แล้วลงใหม่ครับ

เดาว่ามีไฟล์อะไรเสีย ทำให้ปิดโปรแกรมไม่สนิท Grin

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:33:19 PM »

Smiley ตามที่คุณ.จักกฤษ ว่าครับ เป็นวิธีการง่ายที่สุด

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:39:41 PM »

เอาโปรแกรม พวก system cleanner ลบ ค่า registry ออกด้วย แล้วลงใหม่ครับ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:48:38 PM »

ผมก็เคยเป็นครับ....แต่พออัพเดตลงตัวล่าสุดแล้วไม่มีอาการเลยครับ

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:34:21 PM »

Uninstall แล้ว ดาวน์โหลดมาลงใหม่ Install อาการยังเหมือนเดิมเลยครับ ทำไงดี  เศร้า

SPSC No.057       THPSA No.A-331
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:59:54 PM »

ผมแนะนำให้ถอด firefox เดิมออก แล้วลงใหม่ครับ

เดาว่ามีไฟล์อะไรเสีย ทำให้ปิดโปรแกรมไม่สนิท Grin

Smiley ตามที่คุณ.จักกฤษ ว่าครับ เป็นวิธีการง่ายที่สุด

Cheesy เพิ่มพี่หมออีก 2 ท่าน ไหว้
 Wink จากที่มีพี่หมอรุตครับ ไหว้

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:31:21 PM »

Smiley Uninstall ออกก่อนนะครับ แล้วดาวโหลดอันนี้ไปลงครับ  http://www.mediafire.com/download.php?yuiynpqn2t5

Smiley ลองพิมพ์ msconfig ที่ run ไปที่ startup ดูในรายการว่ามีอันไหนที่เราไม่ต้องการก็เอาเครื่องหมายข้างหน้าออก แล้วกด OK แล้ว Restart

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:36:04 PM »

มีหลายท่านมาตอบให้แล้ว  ผมคงไม่ต้องแล้วนะครับ  มาให้กำลังใจพอครับ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:38:00 PM »

มีหลายท่านมาตอบให้แล้ว  ผมคงไม่ต้องแล้วนะครับ  มาให้กำลังใจพอครับ  Grin

ไหว้ ช่วยกันหลายๆ ความคิดก็ดีนะครับ จะได้ประสบผลสำเร็จ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:50:34 PM »

คราวหลังถ้าเบื่อตามแก้ไข จะเอาอย่างนายสมชายก็ได้ครับ...

คือแบ่ง HD ออกเป็นสองส่วน ส่วนแรกเก็บโปรแกรม ส่วนที่สองเก็บงาน... แล้วใช้ Norton Ghost เก็บ HD ส่วนแรกเอาไว้เลย... มีปัญหาเมื่อไหร่ก็ฟอร์แมตส่วนแรกทิ้งแล้วเอาที่ Ghost เอาไว้มาลงแทน...

เครื่องนายสมชายมีปัญหาบ่อยมาก เพราะชอบทดลองโน่นนี่ แก้ไขไม่ไหว แผล็บเดียวเละ... ไม่เคยเกินเดือนก็ต้องลงวินโดว์ใหม่ครับ... ฮา... เอาจาก Ghost มาลงซะเลย...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:54:00 PM »

ปัญหา คือ ชอบที่จะคลิ๊กไปเรื่อย   
โดยอาจจะไม่ได้อ่านก่อน
เท่ากับว่า เรายอมรับ

Next   Next   Ok Ok    เรียบร้อย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:56:03 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วย เดี๋ยวจะลองทำตามที่พี่วัฒน์ แนะนำก่อนนะครับ  ไหว้

อ้อ แล้ว ตามที่พี่สมชาย(ฮา) แนะนำ เจ้า Norton Ghost  ทำอย่าไรครับ ไม่เคยลองใช้ซักที เคยแต่ได้ยิน ไม่เคยได้ใช้ เลยยังใช้ไม่เป็น ว่ามีขั้นตอนอย่างไรบ้าง Program หาได้ที่ไหนครับ  ไหว้

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:36:50 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วย เดี๋ยวจะลองทำตามที่พี่วัฒน์ แนะนำก่อนนะครับ  ไหว้

อ้อ แล้ว ตามที่พี่สมชาย(ฮา) แนะนำ เจ้า Norton Ghost  ทำอย่าไรครับ ไม่เคยลองใช้ซักที เคยแต่ได้ยิน ไม่เคยได้ใช้ เลยยังใช้ไม่เป็น ว่ามีขั้นตอนอย่างไรบ้าง Program หาได้ที่ไหนครับ  ไหว้
   ขอสนับสนุนคุณสะหล่าอีกหนึ่งเสียงครับ คุณสมชาย ( ฮา )  อ่านดูแล้วน่าสนใจมากครับ  เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:56:25 AM »

Smiley Uninstall ออกก่อนนะครับ แล้วดาวโหลดอันนี้ไปลงครับ  http://www.mediafire.com/download.php?yuiynpqn2t5

Smiley ลองพิมพ์ msconfig ที่ run ไปที่ startup ดูในรายการว่ามีอันไหนที่เราไม่ต้องการก็เอาเครื่องหมายข้างหน้าออก แล้วกด OK แล้ว Restart

พี่วัฒน์ครับ ยังไม่ได้อยู่ดีครับ ลอง Uninstall ดาวน์โหลด มาลงใหม่ Msconfig เลือก  Disable All  แล้ว ยังไม่ได้อยู่ดี สงสัย ต้องลง Windows ใหม่ซะแล้ว  เศร้า

หน้า: [1] 2
  พิมพ์