เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:16:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมอคอมพ์ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 3476 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:50:30 AM »

พี่วัฒน์ครับ ยังไม่ได้อยู่ดีครับ ลอง Uninstall ดาวน์โหลด มาลงใหม่ Msconfig เลือก  Disable All  แล้ว ยังไม่ได้อยู่ดี สงสัย ต้องลง Windows ใหม่ซะแล้ว  เศร้า

Smiley อุ๊ย...อย่าไป Disable All ครับ คือ ผมให้ดูว่าอันไหนไม่จำเป็นให้ Disable นะครับ อย่าพึ่งลงใหม่ครับ ลองทำตามนี้อีกครั้ง Uninstall โปรแกรมออก แล้วเข้าไปลบรีจีสเตอร์ ทำตามรูปครับ ของคุณน่าจะเป็น Mozilla Firefox แล้ว Delete

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 11:56:11 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:01:32 PM »

ขอบคุณครับเดี๋ยวลองดูครับ  ไหว้

SPSC No.057       THPSA No.A-331
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:04:10 PM »

พี่วัฒน์ครับ ยังไม่ได้อยู่ดีครับ ลอง Uninstall ดาวน์โหลด มาลงใหม่ Msconfig เลือก  Disable All  แล้ว ยังไม่ได้อยู่ดี สงสัย ต้องลง Windows ใหม่ซะแล้ว  เศร้า

Smiley อุ๊ย...อย่าไป Disable All ครับ คือ ผมให้ดูว่าอันไหนไม่จำเป็นให้ Disable นะครับ อย่าพึ่งลงใหม่ครับ ลองทำตามนี้อีกครั้ง Uninstall โปรแกรมออก แล้วเข้าไปลบรีจีสเตอร์ ทำตามรูปครับ

ลบค่า Registry ต้องระวังนะครับ  อย่าลบผิดอันละครับ window เจ้งเลยนะครับ  Cheesy
ทางที่ดีผมแนะนำให้ทำตามที่ท่าน สมชาย(ไม่ใช่สมชายนายกนะครับ) บอกครับ Ghost เอาไว้เดือนละ 1 ครั้ง
ใช้แผ่น CD ธรรมดา แผ่นละ 5 บาท ต่อเดือน คงจะไม่มากนะครับ  ระวังเว็ปที่เข้าด้วยครับ  ต้องเลือกซักนิด  
(เว็ปผู้ใหญ่ PM มาได้)  ผมมีประสบการณ์ ลงวินโดว์ใหม่มาเยอะครับ  คิก คิก  ดีที่ลงเองเป็นครับ
เอาเป็นว่าถ้าทำตามที่ท่าน วัฒน์ บอกแล้วไม่ได้เปลี่ยนมาใช้ Browser ตัวอื่นก็ได้ครับ  อย่าง Opera 9.0  ก็ใช้ดี
 Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:18:47 PM »

แล้ววิธีการ Ghost  มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างครับ ใช้ Program Program Ghost ได้อย่างเดียวหรือเปล่าครับ  ไหว้

SPSC No.057       THPSA No.A-331
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:20:38 PM »

Smiley อุ๊ย...อย่าไป Disable All ครับ คือ ผมให้ดูว่าอันไหนไม่จำเป็นให้ Disable นะครับ อย่าพึ่งลงใหม่ครับ ลองทำตามนี้อีกครั้ง Uninstall โปรแกรมออก แล้วเข้าไปลบรีจีสเตอร์ ทำตามรูปครับ ของคุณน่าจะเป็น Mozilla Firefox แล้ว Delete

อ้อ ขอบคุณพี่วัฒน์ อีกครั้งครับ สำเร็จแล้ว  ไหว้ ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:37:53 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วย เดี๋ยวจะลองทำตามที่พี่วัฒน์ แนะนำก่อนนะครับ  ไหว้

อ้อ แล้ว ตามที่พี่สมชาย(ฮา) แนะนำ เจ้า Norton Ghost  ทำอย่าไรครับ ไม่เคยลองใช้ซักที เคยแต่ได้ยิน ไม่เคยได้ใช้ เลยยังใช้ไม่เป็น ว่ามีขั้นตอนอย่างไรบ้าง Program หาได้ที่ไหนครับ  ไหว้
   ขอสนับสนุนคุณสะหล่าอีกหนึ่งเสียงครับ คุณสมชาย ( ฮา )  อ่านดูแล้วน่าสนใจมากครับ  เยี่ยม  เยี่ยม
ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วย เดี๋ยวจะลองทำตามที่พี่วัฒน์ แนะนำก่อนนะครับ  ไหว้

อ้อ แล้ว ตามที่พี่สมชาย(ฮา) แนะนำ เจ้า Norton Ghost  ทำอย่าไรครับ ไม่เคยลองใช้ซักที เคยแต่ได้ยิน ไม่เคยได้ใช้ เลยยังใช้ไม่เป็น ว่ามีขั้นตอนอย่างไรบ้าง Program หาได้ที่ไหนครับ  ไหว้
   ขอสนับสนุนคุณสะหล่าอีกหนึ่งเสียงครับ คุณสมชาย ( ฮา )  อ่านดูแล้วน่าสนใจมากครับ  เยี่ยม  เยี่ยม

เอาซอฟต์แวร์ถูกกฏหมาย ให้ซื้อเอาครับ... แต่ถ้ายอมผิดกฏหมายจะโหลดบิตจากนี่ก็ได้... http://thepiratebay.org/torrent/4535221/Norton_Ghost_14.0

วิธีการใช้งานนอร์ตั้นโกสต์... ที่นี่ครับ มีแยะเลยให้เลือดอ่านเอาครับ... http://www.google.com/search?q=%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%AA&rls=com.microsoft:en-us&ie=UTF-8&oe=UTF-8&startIndex=&startPage=1
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:20:31 PM »

เยี่ยม เย้...เยี่ยมมากครับ

Smiley โปรแกรม Ghost ดาวโหลดได้ที่พี่สมชาย บอก ส่วนวิธีการทำ ผมเคยโพสไว้ที่นี่ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=39563.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 03:32:00 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:21:10 PM »

งั้นขอลอง Ghost อีกทีนะครับ ติดตรงไหนจะมาขอรบกวนอีกครั้งครับ  ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:35:31 PM »

เยี่ยม เย้...เยี่ยมมากครับ

Smiley โปรแกรม Ghost ดาวโหลดได้ที่พี่สมชาย บอก ส่วนวิธีการทำ ผมเคยโพสไว้ที่นี่ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=39563.0

สุดยอดครับ... เหนือกว่าที่นายสมชายค้นจาก Google...

คือหากจะใช้ Ghost บนวินโดว์... แล้วมือใหม่จะปวดหัวกรณีที่วินโดว์เดี้ยง แล้วแผ่นบูตที่เราทำเตรียมไว้ เกิดใช้การไม่ได้ครับ...
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:38:05 PM »

ไหว้ ขอบพระคุณครับ  ทั้งคุณสมชาย ( ฮา ) , อาจารย์วัฒน์ ที่ให้ความรู้ครับ   ไหว้
    และคุณสะหล่า ด้วยครับ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา   เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์