เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:24:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอหมูครับ  (อ่าน 7237 ครั้ง)
Aeon
Newbie
*

คะแนน 3

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:20:08 PM »

จบแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 11:19:44 PM โดย Aeon » บันทึกการเข้า
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:25:31 PM »

ไหว้อย่าลืม ไปหาหมอ ให้หมอตรวจดูอาการอีกทีนะครับ

todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:34:53 PM »

รู้จักกันมาก่อนครับ..
เป็นรุ่นน้อง..อายุประมาณ25-30ปี..
ผมเองอายุ..38..
คนน้องเคยมาบ้านผมบ่อย..เพราะมากู้เงิน..ยอดเงินจำนวน..2500บาท
เหตุเกิดจา..ที่ผมไปถวงถามเรื่องเงินที่เอาไปแล้วม่ายส่งดอก..
เวลาล่วงมาสี่เดือนแล้ว..ก่อนหน้านี้ก็เคยเจอ..ก็ทวงถามทุกครั้งแต่ก็บ่ายเบี่ยงตลอด..
โดยเจอกันโดยบังเอิญ..
ตอนงานประจำปีที่จังหวัดฉะเชิงเทรา..เมื่อวันที่..9/11/51
แล้วก็ไม่ได้เจอกันอีกเลย..
พอมาวันที่18/11/51..เวลาประมาณเที่ยงคืน..
คนน้องกะพี่ชาย..มาเรียกผมที่หน้าบ้าน..ผมนอนแล้ว..แต่ก็ตื่นออกไปหาโดยใส่ผ้าขนหนูตัวเดียว..
เหนว่าเปนคนรู้จักก็เลยเปิดประตูรั้ว..แล้วยืนคุย..แต่ดีที่ไม่ก้าวออกจากบ้าน..
โดยยืนใช้มือทั้งสองข้างจับประตูรั้วไว้..คนพี่มีลักษณะมึนเมา..พูดจา..ค่อนข้าง..มาหาเรื่องมากกว่า..
ทำนองว่า.."ให้ผมออกไปกระทืบน้องมันเลย..ยังไง..อีกอีกเดือนกี่ปี..น้องมันก็ไม่ไห้.."
ผมก็บอกว่า.."แค่ติดเงินแค่นี้อ่ะนะ..จาให้กระทืบ..น้องมึง..บ้าป่าว..เมาก็กลับบ้านไป..แล้วหายเมาค่อยมาคุยกันดีกว่า.."
มันก็บอก.."ก็นี่ไง..น้องมันมานี่แล้วไง..กระทืบเลยดิ.."
ผมก็บอกว่า.."แค่ติดเงินเนี่ยนะ..จาให้กูกระทืบ..มึงบ้าแล้ว.."
มันก็บอกว่า.."ถ้าน้องมันม่ายให้แล้ว..จะทำไรน้องมัน.."
ผมก็บอกว่า.."เจออีก..ก็ทวงอีก..จาทวงทุกครั้งที่เจอ..จนกว่าจะใช้.."
มันก็บอกต่อมาว่า.."เอางี๊แล้วกันผมขอ..เพราะพวกกัน.."
ผมก็ถามไปว่า.."ขอนี่ขออะไร..ขอให้ยกหนี้..ให้น้องมึงเหรอ..เงินตั้ง2500เนี่ยนะ.."
มันก็บอกว่า.."ก็แล้วถ้าผมขอ..จาให้มั๊ยล่ะ"
ผมก็พูดต่อว่า.."กูไม่ให้..มึงกลับบ้านก่อนหายเมาแล้วค่อยมาคุยกัน.."
ผมก็กลับตัว..เพื่อจาดึงประตูรั้วปิด..
ในตอนนั้น..คนน้อง..เข้ามารวบตัวผม..โดยล๊อคโอบตัว..
แล้วพยายามลากผม..ออกไปนอกบ้าน..
ผมใช้มือยึดประตูรั้วแน่..เพราะตกใจมาก..
ขณะที่คนพี่..กระหน่ำชกผมแบบไม่ยั้ง..นับในใจได้..ประมาณแปดที..
โดยที่ผมไม่สามารถที่จะต่อสู้หรือตอบโต้ได้เลย..นอกจาก..ยืนให้ชก..เพราะโดยคนน้องล็อคอยู่
ก่อนที่คนพี่จาพูดว่า.."อย่าอยู่..เลยมึง"
ที่ผมเห็นก็คือ..คนพี่มันชักมีดยาวประมาณ16นิ้ว..ออกมาจาด้านหลัง..ง้างสุดแขน..
จังหวะนั้น..คนน้องปล่อยมือที่ล็อคออก..เพราะกลัวถูก..ลูกหลง..
ผมใช้ขาถีบประตูรั้ว..ไปกระแทก..คนพี่ที่ฟันมีดลงมาพอดี..พร้อมก้มตัวหลบ..แล้วเข้าบ้านมา..
คว้าได้กระทะที่ยังม่ายได้ล้าง..ที่อยู่ตรงหน้าบ้านพอดี..แล้วกลับตัว..เพื่อเตรียมบัง  เผื่อ..มันเอามีดมาฟันมาอีก..
แต่ก็..เห็นมันสองคนวิ่งหนีไป...(ซึ่งก็ยังงงอยู่ว่า..มันวิ่งหนีทำไม..)
ผมยืนคุมเชิงอยู่ประตูรั้ว..เห็นมันวิ่งไปได้ซักสี่หาหลา..ก็กลับมา..เก้ๆกังๆ...ว่าจะไปหรือจะกลับมา..
ผมเลยเปิดประตูรั้ว..ทำที..ซุกแขนข้างหนึ่งไว้..ในบ้าน..แต่ที่เหนที่พื้นคือ..มีดมันตกอยู่ตรงนั้น..
ผมเงยหน้ามองมัน..
มันเลยหยุดแล้ววิ่งหนีต่อ..พอไปได้ซักระยะปลอดภัยแล้ว..
ผมก็ออกมานอกบ้าน..ไปที่รถมอไซด์มัน..เอากุญแจออก..เก็บอาวุธมันไว้ในบ้าน..
เข้ามาหยิบโทรศัพท์..โทรแจ้งตำรวจ..
พอตำรวจมา..ก็นำของกลางทั้งหมดส่งมอบ..
ไปพบร้อยเวร..ทำทำแผลที่โรงพยาบาล..
แล้วก็กลับบ้านมา..นอนระบมนี่แหล่ะครับ..
นี่แหล่ะ..เหตุผลทั้งหมด..ที่ทำไม..
ผมถึงซื้อ..ปืนcz 75d compact  ปี48 โครงอัลลอยด์สไลด์เหล็กขุปฮาด์โครม..มาในราคาแปดสิบk
(ชาตินี้..ไม่เคยมีความคิดที่จะต้องมีปืนใช้เลยจริงๆ)

กรณีนี้..
คล้ายๆผมครับ..

ผมก็โดนทำร้ายที่หน้าบ้านมาเหมือนกัน..
ตอนนี้..เก็บมาไว้สองกระบอกแล้วครับ..

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:44:35 PM »

พักรักษาตัวนะครับ ขอให้หายไว้ๆ ... บางครั้งการมีอาวุธก็ต้องประกอบกับการไม่ประมาณนะครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:45:49 PM »

Smiley ขอแสดงความเสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ

Smiley ต้องป้องกันตัวเองไว้ก่อนครับ สังคมเดี๋ยวนี้มันเลวร้ายกว่าที่เราคิดเยอะ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:54:37 PM »

จขกท.บรรยายเก่งมากค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:54:49 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยเช่นกันครับ... ไหว้

ขอให้หายไวๆนะครับ

เรื่องปืนเดี๋ยวคงมีพี่ๆสมาชิกมาให้คำแนะนำครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:55:00 PM »

ต้องระวังตัวไว้มากๆครับ...

บ้านเมืองทุกวันนี้อาชญากรชุกชุม...

ยามวิกาล ไม่จำเป็นก็ไม่ควรออกนอกเคหสถานครับ...

หวังว่าท่าน จขกท.จะหายป่วยโดยเร็วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:56:14 PM »

ตอนนี้พึ่งตัวเองดีที่สุด..มือกฎหมายพึ่งได้หลังเกิดเหตูครับ.ซึ่งเราอาจบวมไปแล้ว...หมอบไปแล้ว...มือเราเองพร้อมอาวุธ..พึ่งได้ทุกเวลา
ปืนที่ทำลั่นยากก็พวก ดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล ทั่วไป มีมากมายเช่น
CZ 75 Compact
SIG SAUER P229

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tera
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:12:06 PM »

ขอชมเชยในความมีสติ และสามารถพิมพ์เล่าเรื่องได้แม้จะตาแดงก่ำหน้าบวม เพราะถ้าเกิดเรื่องคืนเมื่อวาน แสดงว่ายังผ่านไปไม่ถึง 24 ชม เลย อึดมากครับ อย่างนี้ถ้ามีปืน ใช้ให้คล่องๆ พวกโจรอาจกลายเป็นศพข้างทางได้
มีแต่คนสรรเสริญครับ ถ้ากำจัดพวกโจรแบบนี้ได้
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:14:28 PM »

เล่าเรื่องได้เหมือนเป็นคนนั่งดูมากกว่าจะเป็นคนโดนรุมซ้อมครับ
ถ้าเป็นผมโดนรุมซะน่วมแบบนี้ คงไม่มีเวลามาเรียบเรียงจดจำเหตุการณ์ไว้เล่าต่อให้ใครฟังได้
 คงนึกถึงพ่อแก้วแม่แก้วอย่างเดียวครับ

แล้วเหตุเกิดเมื่อวานตอนตีสองกว่า เจ็บซะเจ่อขนาดนั้นยังมีน้ำใจมานั่งเพ่งจอ จิ้มแป้นเล่าเตือนใจผู้อื่นอีกด้วย นับถือน้ำใจครับ
ถ้าเป็นผม(อีกแล้ว) คงยังนอนอ้อนหมอให้หยอดข้าวต้มอยู่น่ะสิครับ เยี่ยม เยี่ยม
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:19:43 PM »

ระวังหน่อยละกันครับ...

ทั้งกระเป๋าทั้งกุญแจบ้าน...

คงรู้บ้านเลขที่จากกระเป๋าเงิน...ไอ้พวกนี้มันเลวได้ที่...

ถึงขนาดจี้ปล้นได้...คงไม่รอถึงย่องเบา...

แต่เห็นเป็นสมาชิกใหม่มาโพสต์...
เลยอดคิดถึงกระทู้20:1ไม่ได้...
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:21:12 PM »

ต้องเอา คืน ครับ อย่าไปยอม http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64920.0 เลือกตามชอบ ครับ  เยี่ยม

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
HALL
Full Member

คะแนน 5

แฟนผมครับ อิอิ

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:22:21 PM »

ตอนนี้พึ่งตัวเองดีที่สุด..มือกฎหมายพึ่งได้หลังเกิดเหตูครับ.ซึ่งเราอาจบวมไปแล้ว...หมอบไปแล้ว...มือเราเองพร้อมอาวุธ..พึ่งได้ทุกเวลา
ปืนที่ทำลั่นยากก็พวก ดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล ทั่วไป มีมากมายเช่น
CZ 75 Compact
SIG SAUER P229

แนะนำของแพง เลยนะ    คิก คิก
HALL
Full Member

คะแนน 5

แฟนผมครับ อิอิ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:27:53 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ด้วยครับ ต้องระวังตัวเพิ่มให้มากกว่านี้นะครับ  ไหว้
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์