เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:26:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอหมูครับ  (อ่าน 7300 ครั้ง)
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:40:15 PM »

รักษาตัวเองให้หายและรีบเปลี่ยนกุญแจบ้านก่อนเลยครับ เรื่องปืน ผมอยากแนะนำว่าใช้ลูกโม่ดีกว่าครับ หา2-3นิ้ว ขนาด38ซักกระบอก ราคาไม่แพงหลักหมื่นต้นๆถึงกลางๆก็มีครับ ที่สำคัญมีปืนต้องรู้กฏหมายว่าใช้อย่างไรไม่ติดคุกนะครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:45:29 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับ จขกท. ด้วยครับ สังคมทุกวันนี้ ไม่เหมือนแต่ก่อนแล้ว เสื่อมโทรม ลงทุกวัน
ส่วนเรื่องปืนที่แนะนำ น่าจะเป็น ปืนลูกโม่ ขนาด .38 สเปเซี่ยล ครับปลอดภัยใช้ง่าย อำนาจหยุดยั้ง
เพียงพอสำหรับป้องกันตัว ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:02:43 AM »

ช่วงนี้ขอให้ทุกท่านระวังตัวมากเป็นพิเศษ ...ได้ยินมาหลายเรื่องติดๆกันแล้วครับภายใน 2-3 เดือนที่ผ่านมา....ตำรวจอาจะจะดูแลได้ไม่ทั่วถึง โดยเฉพาะในเขตกรุงเทพมหานคร ไหว้ ไหว้ ...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:33:03 AM »

จริงๆถ้าตอนนั้นคุณมีปืน   อาจกลายเป็นของแถมให้มันก็ได้นะครับ 

เพราะลักษณะโดนก่อน แบบไม่ได้ตั้งตัว   ล้มกลิ้งลงไปแล้วโดนซ้ำ  หากมีจังหวะชักปืนได้แต่ไม่ทันจะยิง   โจรเห็นก่อน  อาจจะรุมปล้นปืนไปอีก  เพราะมันมีสองคน  มารุมกันแบบนี้  โอกาสโดนแย่งปืนสูงมาก

มันเป็นดาบสองคมนะครับ   

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:48:06 AM »

ผมเข้าใจครับ..
ว่าทำไม..คนที่โดนทำร้าย..มาแล้ว..
ถึงนำเรื่องราวที่ประสพเจอ..
เวลามาถ่ายทอดให้คนอื่นฟัง....

ทำไมถึง..ได้สร้างบรรยากาศ..
ในการเล่าเรื่องราว..ได้ชวนติดตามจนไม่น่าเชื่อ..

เพราะผมก็โดนทำร้ายแบบท่าน..
และมีความรู้สึกอยากนำเสนอเรื่องราวเหมือนท่าน..มาแล้วเหมือนกัน..

แล้วทีนี้..ถ้าเกิดมีเพื่อนๆ..บางท่าน..
อาจจะตั้งข้อสังเกตุ..
ในการนำเสนอเรื่องราว..ถึงเหตุการณ์..ที่ท่านประสพพบมา..

ในมุมมองของแต่ล่ะคน..
ถึงบางข้อความ..มันจะทำให้เรารู้สึกอึดอัด..
ในการที่จะต้อง..หาหลักฐานมายืนยัน..ในเรื่องที่เล่าบ้าง..

ขอให้คิดเสียว่า..เพื่อนท่านนั้น..
เขาอาจจะ..ฝากแนวคิดของเขาเอง..
ให้เพื่อนๆ..ที่เข้ามาอ่านรายต่อไป..
ใช้ดุลยพินิจและวิจารณญานให้มากขึ้น..
ในความเชื่อ..ถึงการเล่าเรื่องของเรา..

ซึ่งเพื่อนๆในเว็ปนี้ส่วนใหญ่..
จากที่ผมเห็นและรู้สึกได้จากข้อความ..
ที่แต่ละคนโพล็ทโต้ตอบกันไปมา..

ผมเชื่อว่า..
ทุกท่านที่เข้ามาในเว็ปนี้..
มีดุลยพินิจและวิจารณญานดีพอ..
ในการเลือกที่จะเชื่อ..หรือไม่เชื่อ..ข้อความใดๆ..

ท่านแค่อยากนำเสนอเรื่องราว..ที่เป็นวิทยาทานแก่บุคคลทั้วไปเท่านั้น..
หาได้..แสวงหา..ผลประโยชน์..ในการเล่าเรื่องแต่อย่างใด..ไม่!

จึงไม่มีความจำเป็น..ที่จะต้อง..มาลำบากเพิ่มอีก..
ในการหาหลักฐานเพิ่มเติม..เพื่อยืนยันถึงเรื่องที่เล่า..

ยิ่งนานวันเข้า..
คนที่ได้ตื่นเต้นกับเหตุการณ์ที่เรานำเสนอ..
ก็จะค่อยๆ..ลืมมันไป..

ผมว่า..
ท่านทำใจให้สบาย..
แล้วพักรักษาตัวก่อนเหอะครับ..
ยังไงก็อย่าเพิ่งทิ้งเว็ปนี้..นะครับ..

เพื่อนๆ..ที่นี่..
ทุกคนพร้อม..ช่วยเหลือ..เพื่อนๆที่ประสพเหตุการณ์ร้ายๆ..เสมอครับ..!

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:59:03 AM »

เห็นใจครับ....ตั้งหลักใหม่....หาความรู้ในเวปนี้ให้แน่น....ต่อไปต้องฝึกสัญชาตญาณระวังแต่ไม่ระแวงครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:03:05 AM »

เสียใจด้วยครับ

เราอยู่ที่แจ้ง มันอยู่ที่มืด เสียเปรียบครับ

ต้องรู้เค้า รู้เรา 

หลายๆกรณี ตำรวจก็พึ่งไม่ได้ครับ เพื่อนเคยมีประสพการณ์
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:09:03 AM »

ระวังใจจะนิ่ง..สมองตื่นตัว    ระแวงใจจะสั่น..สมองสับสน  ลองฝึกดูครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:28:09 AM »

เสียใจด้วยครับ
ลองหาข้อมูลในนี้ตัดสินใจดูครับ พี่ๆที่นี่จะช่วยแนะนำด้วยครับ

เดี๋ยวนี้ไปไหนต้องระวังตัวตลอดเวลาครับ
มิจฉาชีพเยอะเหลือเกิน

todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:31:13 AM »

แนะนำเพิ่มเติมครับ.
ตาของท่านจะเขียวขึ้นเรื่อยๆ..
ม่ายต้องตกใจครับ..
ประมาณหนึ่งอาทิตย์..ก็จะค่อยๆจางไปเอง..

มีบางคนแนะนำให้..
นำผ้ามาทำเป็นลูกประคบ..แล้วชุบน้ำอุ่นค่อนข้างร้อน..
แล้วมาประคบที่รอยเขียวนั้น..จะช่วยได้..
ให้รอยช้ำเหล่านั้น..หายเร็วขึ้น..

ไม่รู้ว่า..มันช่วยได้จริงหรือเปล่า..
ใครพอมีความรู้..ในเรื่องนี้..ช่วยแสดงความเห็นด้วยครับ..
 ตอนผมเป็น..ผมไม่ได้ทำไรเลย..
ปล่อยให้มันหายเองครับ..

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:06:12 AM »

เหมือนผมเคยอ่านเรื่องนี้ที่เว็บไหนจำไม่ได้    เว็บจักรยานหรือพันทิพนี่เเหละเรื่องลักษณะนี้เคยมีมาเเล้วหรือไม่ก็เรื่องนี้เกิดมานานเเล้วครับ

ผมว่าถ้ามีปืนก็ไม่ทันสู้ถ้าโจรมันมาปุ๊บกระทืบเราปั๊บ

ถ้าจะให้สู้ทันเมื่อมันมาขวางรถเรา   เราก็ทิ้งจักรยานเเล้ววิ่งหนีทันทีพร้อมชักมายิงหนึ่งนัดพอมันหยุดเเล้ววิ่งกลับเราก็วิ่งไล่มันเเทน  ทีนี้เราก็เป็นฝ่ายรุกครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:29:24 AM »

หามีดพับดีๆสักเล่ม พกให้เป็นนิสัย เราไปไหนมันไปด้วย

แล้วจะรู้ว่ามันมีประโยชน์ไม่น้อยครับ ไม่เชื่อถามพี่ๆหลายคนในนี้ได้

โพธิญาณ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:32:09 AM »

เวลานั้นมันไม่สมควรอยู่แล้ว   Cool
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 07:09:25 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ และขอให้ร่างกายหายไว ๆ นะครับ

และต่อไปนี้ขอให้ระวังตัวเพิ่มขึ้นนะครับ อย่างที่คุณ Rute บอกนะครับ  ทุกคนครับ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 07:10:38 AM »

ตกใจ...โห...

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์