เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:26:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอหมูครับ  (อ่าน 7299 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:06:11 AM »

ขอให้หายเป็นปกติโดยไวครับ ....... ขอบคุณสำหรับคำบอกเล่าไว้เตือนเพื่อนสมาชิก

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:51:44 AM »

ตอนนี้พึ่งตัวเองดีที่สุด..มือกฎหมายพึ่งได้หลังเกิดเหตูครับ.ซึ่งเราอาจบวมไปแล้ว...หมอบไปแล้ว...มือเราเองพร้อมอาวุธ..พึ่งได้ทุกเวลา
ปืนที่ทำลั่นยากก็พวก ดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล ทั่วไป มีมากมายเช่น
CZ 75 Compact
SIG SAUER P229

แนะนำของแพง เลยนะ    คิก คิก

แพงจริง ๆ ครับ  ตอนนี้ปืนแพงมาก ๆ  CZ GLOCK  ราคาพุ่งสวนทางกะน้ำมันเลยครับ  ไม่มีลด

รักษาตัวครับ  ใช้ปืนป้องกันตัวดีที่สุด  ตอนนี้โจรเยอะกว่าตำรวจแล้วครับ   
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:00:11 AM »

ผมพกมีดพับอยู่ครับ...พกทุกวัน...
ขนาดในฝันมันยังพกอยู่ที่เดิม...
ระยะประชิดตะลุมบอนกันนี่...เยี่ยมมากครับ.... เยี่ยม

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:04:48 AM »

เป็นอุทาหรณ์ในสังคมปัจจุบันครับ อันตรายมีรอบด้าน โดนเฉพาะกลางคืนเดินทางไปไหนต้องระวัง
ให้มากๆ ประมาทไม่ได้เลยครับ ขอให้หายไวๆครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:08:25 AM »

โดนอย่างนี้รอดตายมาได้นี่เป็นบุญแล้วครับ... สองคนรุมเตะต่อยแบบนี้ถึงมือเปล่าก็เคยมีคนช้ำในตายนะครับ...
เห็นด้วยกับคุณหมอว่าเวลาวิกาลไม่ควรออกจากบ้านไปไหนต่อไหน...

คนที่ออกจากบ้านผิดเวลา หากไม่มีธุระปะปังจริงๆแล้วก็มีสามประเภทครับ... ขี้เมา, คนประมาท, และมิจฉาชีพครับ...

สำหับคนเล่นปืนแล้วออกจากบ้านเวลาวิกาลนี่นอกจากเหน็บปืนแล้วจะไม่ยอมให้ใครเข้าใกล้ในระยะประชิดครับ... หากถอยทิ้งระยะห่างแล้วยังตามมาก็แสดงว่ามีพิรุธ ตะโกนไล่อีกยังไม่ถอยนี่ต้องยิงแล้วครับ อย่าลืมเก็บปลอกทองเหลืองกลับบ้านด้วยครับ... แล้วท่านที่ใช้ปืนแรงแบบแมนสต๊อปเปอร์ ให้ระวังมีศพคาที่ตรงนั้นให้มีเรื่องสาวถึงเจ้าของปืน...

อ้อ... ระวังคนโง่มากๆ กับคนบ้าครับ... สองประเภทนี่เราไม่สามารถทำนายพฤติกรรมได้...

สุดท้ายขอบคุณ จขกท. ที่มาบอกเล่าให้ระวังตัว...

ตอบคำถาม จขกท. นายสมชายแนะนำลูกโม่ .38 Special ลำกล้อง 4 นิ้วครับ เช่น สมิธคอมแบ็ตมาสเตอร์พีซ Model 67 ครับ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:16:10 AM »

ลูกโม่ .38 Special ลำกล้อง 4 นิ้วครับ เช่น สมิธคอมแบ็ตมาสเตอร์พีซ Model 67

ติดตัว จะยาว ไป หรือเปล่าครับ พี่ นายสมชาย(ฮา)

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:23:33 AM »

เสียใจด้วยครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:26:23 AM »

เสียใจด้วยนะครับ  หายป่วยเร็วไวครับผม

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:41:42 AM »

โอ้มายก๊อด ขอให้หายไวๆนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ ปืนพกแนะนำm60 2นิ้วครับ
 ออกจากบ้านค่ำๆมืดๆพกติดตัวไปด้วยนะครับ เยี่ยม
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:54:50 AM »

ขอให้หายไวๆ ครับ

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:03:50 AM »

เสียใจด้วยนะครับ พักรักษาตัวก่อน หายป่วยใวๆนะครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:17:09 AM »

ถ้ายังไม่รู้อะไรเกี่ยวกับปืนเลย

รวมถึงกฎหมายที่เกี่ยวข้อง...

อยากบอกว่า...

มีปืนไป ถ้าพกติดตัว...ตรวจตรวจพบ...โดนจับนะครับ

แต่ถ้าจะหาติดบ้านไว้ป้องกันตัว เอาแบบไม่แพง...

ลองดูลูกซองซักกระบอกก็ได้ครับ...

ยี่ห้อที่นิยม ก็ไม่พ้น เรมิงตัน870 บรรจุ5นัด ใช้กระชากลำก่อนยิงทีละนัด

ระยะยิง10-15เมตร ม่านกระสุนบานกำลังดี ไม่ต้องเล็งเนียนมมาก

แถมงบไม่มาก ตอนนี้ประมาณ25000+- นิดหน่อย
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:24:33 AM »

ขอบคุณมากครับ ที่นำเรื่องราวของค่ำคืนแห่งความโชคร้าย มาถ่ายทอดให้ฟัง  และขอให้หายเร็วๆครับ ต่อไปถ้าจำเป็นต้องออกจากบ้านยามวิกาลอีกก็พกมีดพับสักเล่ม และถ้าเจอกรณีแบบนี้อีกก็ช่วยได้ครับ แต่ถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็อย่าออกจากบ้านยามวิกาลเลยครับ ทุกวันนี้โจรผู้ร้ายชุกชุมจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 10:58:48 AM โดย pb&glock19 » บันทึกการเข้า

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:50:53 AM »

ขอบคุณ จขกท ที่นำเรื่องราวมาเล่าเป็นอุทาหรณ์ ขอให้หายเร็วๆครับ

พฤติกรรมคนร้าย สมัยนี้ ลงมือก่อนเลยโดยไม่มีเหตุผล ยังไม่ทัน จะป้องกัน ต่อสู้ หรือยินยอม
ต้องไม่ประมาท เปิดโอกาสให้

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:28:47 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
ผมเอง  ถ้าออกทริป ไกล ๆ ที่ต้องออกตั้งแต่ตี ๕ จะใช้การบรรทุก
ใส่ท้ายกระบะ  ไปรวมกลุ่มกับทีม  ด้วยเหตุผลกลัวเหมือนที่ท่านโดนนั่นแหละครับ
เมื่อก่อน  พาเพื่อนติดตัวไปด้วย  แต่มันไม่ค่อยสะดวก  ปั่นไกล ๆ ไม่ชอบอะไรที่มันรุงรัง
        ขอให้หายเร็ว ๆ นะครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์