เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:26:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอหมูครับ  (อ่าน 7245 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:34:04 AM »

ไปแจ้งความรึยังครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:42:18 AM »

เสียใจด้วยครับ Undecided

ขอให้หายไวๆ หากมีอาการมึนเวียนศีรษะหรืออาเจียนให้กลับไปพบแพทย์อีกนะครับ เป้นห่วงเห็นว่าโดนที่ศีรษะหลายจุด

โอกาสหน้าถ้ามีปืนแล้ว ศึกษาให้ดีๆอย่าให้ปืนที่เรามีเป็นอาวุธให้โจรนะครับ

ผมขขอนุญาตินะครับ ท่าน จขกท.คล้ายๆกับพวกผม
ผมชอบปั่นจักรยานกันอยู่เป็นประจำเพราะที่อำเภอผมอยู่บบรยากาศดี เส้นทางที่ปั่นก็เลาะลัดตามไหล่เขาแม่น้ำและธารน้ำตกหรือกลางป่ากลางเขา เปลี่ยวมากพอควร ในขบวนก็มักมีนายอำเภอ ปลัด อส.และหมออย่างผมร่วมก๊วนกันไปราว 5-7 คัน จะอุ่นใจมากกว่าไปคนเดียว และ 1 ในนั้น ก็จะมี ขนาด 9 ติดเป้น้อยที่ห้อยไว้ด้านหน้าพร้อมเสมอ เพราะเราปั่นข้ามอำเภอและรอยต่อที่เปลี่ยวมาก(แต่บบรรยากาศมันดีครับ) แบ่งออกเป็น 3 กลุ่ม ทิ้งช่วงกันเล็กน้อยเพื่อความปลอดภัยในทุกๆด้าน

ลองหากลุ่มหาก๊วนร่วมกันขี่ก็น่าจะดีนะครับ เยี่ยม
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:57:29 AM »

คำแนะนำของผมอาจไม่เหมือนคนอื่นนะครับ....ฟิตร่างกายให้แข็งแรงสักหน่อยครับแล้วฝึกวิชาป้องกันตัวเบื้องต้นหรือขั้นพื้อนฐานก็ได้   ดีที่สุดก็มวยไทยนี่แหละครับไปไหนมาไหนก็หามีดพับพกสักอันช่วยได้เยอะครับ...ถ้าเป็นวิชาป้องกันตัวหรือเป็นมวยนี่   สามต่อหนึ่งสวนได้สบายครับและเราจะไม่เจ็บมากขนาดนี้ มาหลายคนสวนคืนไม่เคยพลาดครับ    ทั้งนี้ทั้งนั้นตัวเราเองก็ต้องเป็นคนหูไวตาไวด้วยนะครับ   คนหูไวตาไวย่อมเห็นหรือได้ยินเสียง    หรือสังเกตุสิ่งที่มันผิดปกติได้ง่ายกว่าคนอื่น   เพราะร่างกายและประสาทของเราจะตื่นตัวอยู่เสมอ  (ไม่ได้ประสาทนะครับ)   ช่วงนี้ผมยังไม่แนะนำให้หาปืนติดตัวครับ   ตราบใดที่คุณยังเป็นคนไม่ตื่นตัวไม่หูไวตาไว    เดี่ยวปืนจะเป็นของแถมให้พวกมันไปอีก   ออ...และอีกอย่างผมแนะนำให้ไปหาซื้อยาแก้ช้ำในมาทานด้วยครับ  อย่ามองข้ามเด็ดขาดครับ   เป็นยาแผนโบราณนะครับ ถ้าไม่หายาแก้ช้ำในทานเสียแต่เนินมันจะมีผลเสียกับคุณในระยะยาวครับแถวบ้านผมช้ำในตายมาหลายคนแล้วครับ    ยาสมัยใหม่ไม่ได้ผล....ผมบอกให้ทราบคุณจะเชื่อผมหรือไม่เชื่อก็ตามใจนะครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 12:29:23 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:23:48 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ โจรผู้ร้ายเยอะจริงๆ คงต้องมีปืนไว้ป้องกันตัวแล้วละครับ ก่อนซื้อน่าจะไปเรียนยิงปืนก่อนเพราะจะได้ใช้ปืนอย่างถูกต้องไม่เป็นอันตรายต่อตนเองและผู้อื่นอีกทั้งจะได้ใช้โดยไม่ผิดกฎหมายด้วย รวมถึงการเลือกซื้ออาวุธปืนด้วยว่าควรซื้อให้เหมาะกับการใช้งานด้วยครับ

สถานที่สอนยิงปืน มีหลายแห่งเช่น ศูนย์รักษาความปลอดภัยแห่งชาติ หรือ ศรภอยู่ที่รามอินทราติดสนามกอล์ฟกองทัพบก หรือเรียนที่กรมรักษาดินแดง (ร.ด) อยู่ด้านหลังวัดพระแก้ว หรือ ที่สนามยิงปืนตำรวจ ถนนวิภาวดีก่อนถึงสนามบินดอนเมือง
ผมไม่มีเบอร์แต่เคยเรียนหลักสูตรยิงปืนสถานที่กล่าวมา ได้ประโยชน์มากมายครับ ทั้งทักษะการใช้ปืน และข้อกฎหมายต่างๆที่ควรรู้และได้เพื่อนๆอีกเยอะครับ จะเรียนเป็นกลุ่มหรือเรียนเดี่ยวก็ได้ครับลองติดต่อสอบถามดูครับ

เพื่อนๆถ้ามีเบอร์สนามยิงปืนข้างต้นรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ

saksri1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:31:42 PM »

ขอให้หายไวๆ นะครับ
 ไหว้ ไหว้
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:38:21 PM »

ขอแสดงความเสียใจและขอให้หายไวๆนะครับ..
Tag Heuer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:45:22 PM »

ขอให้หายไวไวนะครับ และเตรียมการป้องกันบ้านและคนในบ้านด่วนนะครับ เปลี่ยนกุญแจใหม่ให้หมด ติดไฟส่องสว่างให้ทั่วถึง สุดท้ายก็อย่าประมาทอีก คราวหน้าอาจไม่ได้มาเล่าครับ

boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:54:29 PM »

สู้ ต่อไป 
ที่ เจ้าของกระทู้กล่าวมานั้นขนะตัวมีปืนอยู่ก็ยิงไม่ได้ครับแค่ยิงขู่ลงพื้นได้ครับ แต่ถ้าโจรมีอาวุธมีดหรือปืนและอยู่ในระยะไม่เกิน15หลาถ้ามีด7หลา(มั้งครับไม่แน่ใจ)หรือรวมๆในระยะที่เราคิดว่าไม่ปลอดภัยก็ยิงโดนตัวได้ครับส่วนตัวผมคิดว่ายิงแล้วยิงให้ตายดีกว่าไม่ตาย ครับคิดถูกคิดผิดไม่ทราบครับ Grin ยิ้มีเลศนัย คิก คิก
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:56:55 PM »

ถ้าพ่อหรือตัวเองเป็นขาราชการซื่อปืนสวัสดิการราคา30-40kครับเท่าๆปืนมือ2ตามร้านขายปืนครับ

muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:12:38 PM »

ขอแสดงความเสียใจและขอให้หายไวๆนะครับ.

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:46:25 PM »

เจ้าของกระทู้ไม่เข้ามาอีกเลย...ทำเอาผมชักไม่แน่ใจซะแล้วว่านี่มันคือเรื่องที่โดนมากับตัวเองหรือเอามาจากเว็บไหนอีกที
แต่อาจเป็นไปได้ว่าอาจจริง..ตอนนี้อาจจะเริ่มเจ็บระบมอยู่เข้ารับการรักษาตัวอยู่
ถ้ากลับมาอีกครั้งก็เข้ามาคุยกันอีกนะครับ..คนไทยรักและเป็นห่วงกันเสมอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
mongjan
อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:14:40 PM »

เสียใจด้วย เศร้า เศร้า

ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  "เกษตรเจ้าคุณทหารรุ่น 28"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:08:39 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อเหตุการณ์ และขอให้หายไวไวด้วยครับ
พอจะจำอะไรเกี่ยวกับคนร้ายได้บ้างรึปล่าวครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
pankung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

อยากได้ 'P2000'

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:12:01 PM »

น่ากลัวมากๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆน่ะครับ ไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ   ไหว้

เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่สักทีน่ะ อยากยิงก่ะเค้ามั้งจัง
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:24:04 PM »

น่ากลัวครับ เดี๋ยวนี้เวลาจะออกข้างนอกโดยใช้จักรยาน ยังต้องคิดแล้วคิดอีก ไม่เอาปืนไปก็กลัวโจร เอาปืนไปก็กลัวตำรวจ ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์