เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:26:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอหมูครับ  (อ่าน 7247 ครั้ง)
Aeon
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:17:43 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนๆ มากครับ เมื่อคืนหลับเป็นตายเลยครับ ตื่นมาคิ้วเขียวเข้มกว่าเดิมแต่อาการดีขึ้นครับ
ตอนนี้ตำรวจท้องที่บ้านโป่งเพิ่มสายตรวจ บนถนน ร9 เพิ่มแล้วครับ สารวัตรท่านนึงบอกว่า น่าจะเป็นฝีมืออดีต นช เพราะเคยมี เหตุปล้นมาก่อน เคสผม แ่ต่สมัยนั้น เกิดขึ้นบริเวณ คลองชลประทาน ทำให้คนกลัวไม่ไปผ่านกันอีก เค้าถามรูปพรรณคนร้าย แต่เพราะตอนนั้น มืดมาก ผมจำได้แค่ ส่วนสูงราวๆ 170 ผมสั้น อายุราวๆ 25-30 กว่า
ใส่เสื้อกันหนาวสีสว่าง อีกคนซ้อนท้าย สูงกว่าคนแรก เสื้อยืดสีดำ อายุท่าทางน้อยกว่า

วิธีการลงมือ สองคนนี้ เงียบมาก หลังจากพูดให้ผม หยุดรถ ทั้งสองไม่ไ้ด้สนทนาอะไรกันเลย แต่ลงมือเข้าขากันอย่างช่ำชอง
แม้กระทั้งหลังจากผมตะโกน แกล้ง ให้ตำรวจ ช่วย(จริงๆ ไม่ได้มี รถอะไรผ่านมาเลย)คนนึงขโมยเงิน จากกระเป๋า อีกคนสตาร์ทรถ แบบเงียบสนิท ทุกอย่างเกิดขึ้น เร็วมาก

วันต่อมาน้องชายผมไปเดินดูที่เกิดเหตุ และไปพบรองเท้าอีกข้างของผมที่ คนร้ายมัน ปลดไปด้วย อยู่ข้างถังขยะร้านอาหาร ฝั่งตรงข้ามกับที่ผมโดนซ้อม ด้วยความมืด มันอาจมองผิดว่าเป็นของมีค่า แล้วพอเห็นเป็นรองเท้า ก็โยนทิ้ง รึปล่าว ก็ไม่รู้  ถ้าผมสลบตอนนั้น อาจโดนลอกคราบทิ้งเป็นศพข้างทางรถไฟ ก็ได้

ผมเอาน้ำร้อนประคบ ที่บวม แล้ว 6ชมกว่า อาการเขียว บวม ยุบตัวลงไปแล้วครับ ยังมีไข้บ้าง หายดีเมื่อไร ผมจะลองไปฝึก สนามยิงปืน ดูครับ ตอนเด็กๆเคยไปยิงที่สนามยิงปืน นครปฐม ตอนยิงปืนครั้งแรก เสียงปืน ดังมากและแรงสะัท้อน ทำให้ชาแขน เลยเปลี่ยนคอร์ทไปยิงปืนแก๊บแทน เพราะกลัวเสียงปืนครับ

ผมจะศึกษาเรื่องปืนมากขึ้น ตามที่พี่ๆแนะนำครับ เพราะผมเองก็ยังไม่กล้า ใช้เหมือนกัน (กลัวเสียงปืน)ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนที่เข้ามา สละเวลา อ่านและแนะนำ มากๆครับ __/\__

mine.utd
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:18:56 PM »

อยู่บ้านโป่ง คนบ้านเดียวกัน เสียใจด้วยนะครับ  งอน  ขอให้หายเร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 04:20:56 PM โดย mine.utd » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:38:16 PM »

ตอนนี้กระจ่างครับผมไม่ติดใจอะไรแล้ว
ขอโทษและให้กำลังใจในการกับการสู้เพื่ออยู่รอดครับ....
ปืนไม่น่ากลัวครับ...แต่ยิงครั้งแรกผมก็กลัว..ขึ้นลำแล้วไม่กล้าลั่นลดนก วางปืน ออกไปดื่มโค้ก1ขวด นั่งทำใจต่อจนหายสั่น
แล้วจากนั้นเป็นไงเป็นกัน...ยิง...ยิง....จนทุกวันนี้ ผ่านมาหลายกล่อง..จนชอบมาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Akkradej>รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 29

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:19:00 PM »

โชคยังดีครับ ที่ไม่เป็นอะไรไปมากกว่านี้ โดนแถวๆบ้านด้วย นี่ยิ่งน่าเจ็บใจ
ทุกวันนี้ไปไหนมาไหนต้องระมัดระวังตัวครับ

ผมเองก็เคยเกือบโดนจี้ตอนไปกดเงินครับ ดีแต่ว่าได้ Kahr ช่วยชีวิตเอาไว้
ไม่งั้น ไม่รู้ว่าจะได้มานั่งเล่น web อยูอย่างนี้มั้ย

ระมัดระวังตัวเองให้ดีๆครับ สภาพเศรษฐกิจอย่างนี้ โจรเต็มบ้านเต็มเมืองครับ

นับถือ

อัครเดช
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:32:06 PM »

ขอให้หายไวๆครับ และระวังตัวมากขึ้นนะครับ Smiley
van_van_driver
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:45:31 PM »

เช่นกันครับขอให้หายไวๆนะครับผม
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:49:17 PM »

เท่าที่เคยได้รับคำแนะนำจากหมอนะครับ ระยะ 24 ชั่วโมงแรกให้ประคบด้วยความเย็นครับ ไม่ใช่ร้อน เพื่อที่จะหยุดเลือดที่ใหลออกมาจากเส้นเลือดที่แตกเพราะถูกแรงกระแทก เลือดที่เย็นจะหนืดกว่าเลือดที่อุ่น ทำให้เลือดใหลออกจากหลอดเลือดได้ช้ากว่า ที่นี้หลังจาก 24 ชั่วโมงให้เปลี่ยนมาประคบร้อนครับ เพื่อช่วยให้เลือดที่ใหลออกมาแล้ว ละลายไปตามเนื้อเยื่อได้เร็วขึ้นลดอาการบวมที่เกิดจากเลือดคลั่ง ของแบบนี้บางทีถ้าเราไม่ถาม หมอเองก็อาจจะไม่แนะนำครับ  เสียใจด้วยนะครับกับสิ่งที่พบเจอมา

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 06:07:09 PM »

ดีครับเป็นอุทาหรณ์ เวลา2:30ไม่ใช่เวลาออกจากบ้าน เป็นเวลาทำงานของมิจฉาชีพ
หลีกเลี่ยงความเสี่ยงเป็นวิธีการป้องกันอย่างหนึ่ง
เอาใจช่วยหายเร็วๆนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 06:21:29 PM »

ครับ 24 ชั่วโมงแรกใช้ความเย็นครับ ใช้ความร้อนจะยิ่งบวมครับ หลัง 24 ชั่วโมง ถึงใช้ความอุ่น
สำหรับดวงตา ถ้ามีอาการภาพ ซ้อน หรือตามัวลง ต้องรีบพบจักษุแพทย์ครับ
หากมีอาการคื่นไส้ อาเจียน ปวดศรีษะมากขึ้น เบลอๆ อย่าลืมพบศัลยแพทย์ประสาท
หลัง 24 ชั่วโมง หากยังปกติอยู่ ก็สบายใจได้มากขึ้นครับ

ส่วนปืนคงแนะนำลูกโม่ ใช้สะดวก
ไม่ควรมองข้ามสเปร์ยพริกไทย และ มีดพับ
ซึ่งช่วยเราได้ยามฉุกเฉิน และพกสะดวก ไม่หนักเหมือนพกปืน
จึงสามารถพกได้ตลอดเวลา

ขอให้หายโดยเร็วและไม่มีผลข้างเคียงครับ
Kapolo
กิ่งไผ่ในมือจอมยุทธ มันคือกระบี่ชั้นดีนี่เอง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:09:56 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับที่โดนรุมทำร้าย การออกนอกบ้านในเวลาวิกาลควรระมัดระวังตัวไว้ให้มากๆนะครับ ทางที่ดีก็ไม่ควรออกไปจะดีกว่านะครับถ้าไม่จำเป็น ผมเป็นคนจังหวัดเดียวกับท่าน จขกท. ไม่แนะนำให้พกพาปืนติดตัวไปด้วยนะครับเวลาออกไปไหนเพราะถ้าโดนเหตุการแบบนี้อีกอาจต้องเสียปืน+ชีวิตด้วยก็ได้ แนะนำให้มีปืนติดไว้ที่บ้านจะดีกว่าน่ะครับ โดยเฉพาะที่ท่านเล่าเหตุการว่ามีคนขี่รถวนเวียนแถวๆบ้านท่านน่ะ ส่วนตัวแนะนำเป็บปืนลูกซองจะดีกว่าน่ะครับ เวลายิงมันจะบานออก ทำให้เราไม่ต้องเล็งปราณีตนักยิ่งเวลากลางคืนด้วยแล้วเล็งยากถ้าไม่ค่อยได้ผึกบ่อยๆ ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับราคาพอประมาณ ที่สำคัญมีปืนแล้วต้องรู้จักใช้และควรมีสติด้วยน่ะครับ ขอให้ท่านหายเร็วๆน่ะครับ

พ่อแม่หวังพึ่งเจ้า     ครูนั้นเล่าหวังสร้างชื่อ
ชาติหวังกำลังฝีมือ   เจ้านั้นคือความหวังของทั้งมวล
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:06:06 PM »

เสียใจด้วยครับ ปฎิบัติตามคำแนะนำของเพื่อนๆพี่ๆ หาของดีๆติดตัว แล้วพร้อม เยี่ยม
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:22:01 PM »

คำแนะนำของผมอาจไม่เหมือนคนอื่นนะครับ....ฟิตร่างกายให้แข็งแรงสักหน่อยครับแล้วฝึกวิชาป้องกันตัวเบื้องต้นหรือขั้นพื้อนฐานก็ได้   ดีที่สุดก็มวยไทยนี่แหละครับไปไหนมาไหนก็หามีดพับพกสักอันช่วยได้เยอะครับ...ถ้าเป็นวิชาป้องกันตัวหรือเป็นมวยนี่   สามต่อหนึ่งสวนได้สบายครับและเราจะไม่เจ็บมากขนาดนี้ มาหลายคนสวนคืนไม่เคยพลาดครับ    ทั้งนี้ทั้งนั้นตัวเราเองก็ต้องเป็นคนหูไวตาไวด้วยนะครับ   คนหูไวตาไวย่อมเห็นหรือได้ยินเสียง    หรือสังเกตุสิ่งที่มันผิดปกติได้ง่ายกว่าคนอื่น   เพราะร่างกายและประสาทของเราจะตื่นตัวอยู่เสมอ  (ไม่ได้ประสาทนะครับ)   ช่วงนี้ผมยังไม่แนะนำให้หาปืนติดตัวครับ   ตราบใดที่คุณยังเป็นคนไม่ตื่นตัวไม่หูไวตาไว    เดี่ยวปืนจะเป็นของแถมให้พวกมันไปอีก   ออ...และอีกอย่างผมแนะนำให้ไปหาซื้อยาแก้ช้ำในมาทานด้วยครับ  อย่ามองข้ามเด็ดขาดครับ   เป็นยาแผนโบราณนะครับ ถ้าไม่หายาแก้ช้ำในทานเสียแต่เนินมันจะมีผลเสียกับคุณในระยะยาวครับแถวบ้านผมช้ำในตายมาหลายคนแล้วครับ    ยาสมัยใหม่ไม่ได้ผล....ผมบอกให้ทราบคุณจะเชื่อผมหรือไม่เชื่อก็ตามใจนะครับ.....

ผมแนะนำตามพี่NUTAPHOL  เพราะผมปฎิบัติแบบนี้อยู่เสมอ มีดไม่เคยห่างตัวเวลาออกจากบ้านครับ  แล้วผมพก2เล่มครับ เผื่อมีอุบัติเหตุ 
ข้อสำคัญหากพกพาอาวุธอย่าให้คนอื่นรู้เด็ดขาดว่าเราพกเพราะจะทำให้เขาย่ามใจและประมาทว่าเราไม่มีอาวุธ  หากเราพกมีดแล้วถูกประทุษร้ายนั้นคือคนร้ายถึงตัวเราแล้ว อย่าลังเลที่จะให้มัน จงเล่นงานอย่าได้ปราณี ประสบการณ์สอนผมว่าหากปราณีมันจะย้อนมาทำร้ายตอนที่เราเผลอหรือทำร้ายคนใกล้ตัวเรา และส่วนมากมันจะไม่กลับมาคนเดียวหรือมามือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 09:34:01 PM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:34:30 PM »

ปืนก็ค่อยๆศึกษาไปนะครับ..
เชียร์มีดครับ... 2 เล่มเลยยิ่งแจ๋ว อย่าเปลี่ยนที่พกบ่อยนะครับ...
เวลาเกิดเรื่องมือจะได้หยิบโดยอัตโนมัติ...
ผมกระเป๋าหลังข้างซ้าย...ถ้าพก 2 ก็ใส่ซองข้างเอวขวาอีก 1 ...
แต่ที่กระเป๋าหลังด้านซ้ายพกตลอด..
สังเกตุสิ่งรอบตัวเยอะๆนะครับ..จะได้พร้อมรับมือ::002:: เยี่ยม

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:40:28 PM »

แต่ผมแนะนำต่างไป ให้ใช้ดิ้วครับหรือพลองแบบยืดหดได้ เพราะปลอดภัยกว่าไม่มีความคม ฝึกฟาดให้ชำนาญ โดยเฉพาะบริเวณข้อมือ มีปืนก็เสร็จครับ ถ้าฟาดได้ก่อนที่เขาจะยิง

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
nuntanit
ยอมตายแต่ไม่ยอม เสียปืนให้โจรใต้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ถึงไม่มั่งมี - แต่ผมก็มีมั่ง

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:44:11 PM »

ต้องเอา คืน ครับ ถ้าจำตัวได้ยิงแม่งเลยครับทำคนเดียวเงียบดีครับ ต้องเอาคืนครับ

ธ.ไทยพาณิชย์ บันชี.ออมทรัพย์ สาขา.สมุทรสาคร
เลขบัญชี  570-265086-8
ชื่อ.นาย นันทนิตร์ รถทอง
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์