เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:32:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอหมูครับ  (อ่าน 7287 ครั้ง)
thistime
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:49:04 PM »

ตา ต้องระวัง นะครับ

เห็นเลือดในดวงตาแล้วน่ากลัวครับ ไปหาหมอ หมอว่าไงครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:52:33 PM »

ไม่ว่าจะยังไงอย่าหวังพึ่งพาแต่อาวุธนะครับ  ดีที่สุดคือตัวเรา  ผมเคยโดนอันธพาลในชุดนักเรียน4คนพร้อมไม้ล้อมเพราะประมาทเห็นว่าใกล้บ้าน ผมเอาตัวรอดได้แต่ก็เจ็บหนักพอดูคราวนั้นแขนหักเพราะเอาแขนรับไม้ รอดได้เพราะเคยฝึกมวยกับใช้หัวเข็มขัดเป็นอาวุธ ของในตัวเราใช้เป็นอาวุธได้หลายอย่างนะครับอย่าดูถูก จะปากกาดินสอ  เข็มขัด  เอาถึงตายได้ทั้งนั้น
nick5017
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:05:08 PM »

ขอให้หายเร็วๆ น่ะครับ

ผมไม่เคยมีประสบการณ์ถูกทำร้ายจึงไม่สามารถแนะนำอะไรเพิ่มเติมได้ แต่เรื่องการหาอาวุธปืนติดบ้านไว้ป้องกันโจร ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง

ขอฝาก จขกท. บ้านเมืองเราไม่ได้สงบสุขนัก การที่จะเดินทางไปไหน มาไหน ในยามวิกาลต้องระวังตัวให้มาก อย่างน้อยที่สุด ยานพาหนะ
ที่ใช้ควรเป็นรถมอเตอร์ไซค์ หรือถ้าเป็นได้ควรเป็นรถยนต์

ในเวลานี้ท่านควรหามีดพับติดตัวไว้ก็ดี
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:30:18 AM »

ต้องเอา คืน ครับ ถ้าจำตัวได้ยิงแม่งเลยครับทำคนเดียวเงียบดีครับ ต้องเอาคืนครับ

โหดเหลือเกิน... คิก คิก
ถ้าจำตัวได้เอาตำรวจไปจับครับ

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:32:45 AM »

แต่ผมแนะนำต่างไป ให้ใช้ดิ้วครับหรือพลองแบบยืดหดได้ เพราะปลอดภัยกว่าไม่มีความคม ฝึกฟาดให้ชำนาญ โดยเฉพาะบริเวณข้อมือ มีปืนก็เสร็จครับ ถ้าฟาดได้ก่อนที่เขาจะยิง
 ดิ๊วหรือครับผมว่าใช้ไม่ค่อยเวิกค์ครับ   หาของที่มันสามารถใช้ได้หลายๆครั้งซิครับ  ผมเคยใช้มาแล้วตีอันธพาล   พอใช้งานแล้วรูปทรงมันเสียครับเก็บคืนสภาพเดิมไม่ได้  ต้องทิ้งครับ   ผมใช้ทั้งแบบเป็นสปริง 3 ท่อน และเหล็ก 3 ท่อน ไม่ค่อยเวิกค์เท่าที่ควรแถมยังใหญ่และหนักพอสมควร   ขนาดของที่ผมใช้เมื่อก่อนซื้อมาอันละ 1.000 กว่าบาท นะครับ การที่เราใช้มีดเพื่อป้องกันตัวเรานั้นเราสามารถที่จะกำหนดการใช้ได้ว่าจะใช้ให้เป็นหรือจะใช้ให้ตายได้ครับ....และอีกอย่างที่อยากจะบอกก็คือเราใช้ดิ๊วป็นอาวุธนั้น  ถ้าคู่ต่อสู้ของเราแข็งด้วยแล้วตีอย่างเดียวเอาไม่อยู่ครับต้องประเคนทั้ง  หมัด  เท้า   เข่า   ศอก  ช่วยครับถึงจะอยู่....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2008, 08:37:12 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:41:45 AM »

แต่ผมแนะนำต่างไป ให้ใช้ดิ้วครับหรือพลองแบบยืดหดได้ เพราะปลอดภัยกว่าไม่มีความคม ฝึกฟาดให้ชำนาญ โดยเฉพาะบริเวณข้อมือ มีปืนก็เสร็จครับ ถ้าฟาดได้ก่อนที่เขาจะยิง
 ดิ๊วหรือครับผมว่าใช้ไม่ค่อยเวิกค์ครับ   หาของที่มันสามารถใช้ได้หลายๆครั้งซิครับ  ผมเคยใช้มาแล้วตีอันธพาล   พอใช้งานแล้วรูปทรงมันเสียครับเก็บคืนสภาพเดิมไม่ได้  ต้องทิ้งครับ   ผมใช้ทั้งแบบเป็นสปริง 3 ท่อน และเหล็ก 3 ท่อน ไม่ค่อยเวิกค์เท่าที่ควรแถมยังใหญ่และหนักพอสมควร   ขนาดของที่ผมใช้เมื่อก่อนซื้อมาอันละ 1.000 กว่าบาท นะครับ การที่เราใช้มีดเพื่อป้องกันตัวเรานั้นเราสามารถที่จะกำหนดการใช้ได้ว่าจะใช้ให้เป็นหรือจะใช้ให้ตายได้ครับ....และอีกอย่างที่อยากจะบอกก็คือเราใช้ดิ๊วป็นอาวุธนั้น  ถ้าคู่ต่อสู้ของเราแข็งด้วยแล้วตีอย่างเดียวเอาไม่อยู่ครับต้องประเคนทั้ง  หมัด  เท้า   เข่า   ศอก  ช่วยครับถึงจะอยู่....

ซาดิสต์.... ตกใจ ตกใจ โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:01:00 AM »

ดิ๊วหรือครับผมว่าใช้ไม่ค่อยเวิกค์ครับ   หาของที่มันสามารถใช้ได้หลายๆครั้งซิครับ  ผมเคยใช้มาแล้วตีอันธพาล   พอใช้งานแล้วรูปทรงมันเสียครับเก็บคืนสภาพเดิมไม่ได้  ต้องทิ้งครับ   ผมใช้ทั้งแบบเป็นสปริง 3 ท่อน และเหล็ก 3 ท่อน ไม่ค่อยเวิกค์เท่าที่ควรแถมยังใหญ่และหนักพอสมควร   ขนาดของที่ผมใช้เมื่อก่อนซื้อมาอันละ 1.000 กว่าบาท นะครับ การที่เราใช้มีดเพื่อป้องกันตัวเรานั้นเราสามารถที่จะกำหนดการใช้ได้ว่าจะใช้ให้เป็นหรือจะใช้ให้ตายได้ครับ....และอีกอย่างที่อยากจะบอกก็คือเราใช้ดิ๊วป็นอาวุธนั้น  ถ้าคู่ต่อสู้ของเราแข็งด้วยแล้วตีอย่างเดียวเอาไม่อยู่ครับต้องประเคนทั้ง  หมัด  เท้า   เข่า   ศอก  ช่วยครับถึงจะอยู่....

ซาดิสต์.... ตกใจ ตกใจ โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
  พี่ไม่ได้ซาดิสต์หรอกน้อง  ถ้าทำแล้วต้องทำให้อยู่ครับเดียวโดนสวนกลับแล้วมันจะยึดเยื้อ   ทำแล้วต้องปิดบัญชีให้เร็วและตัวเราจะเจ็บตัวน้อยที่สุด....ถึงบอกไงครับถ้ามีวิชาป้องกันตัวพื้นฐานด้วยยิ่งดี   หัดมวยไทยไว้นะดีที่สุดครับ...ประสพการณ์มันเคยสอนเอาไว้เพื่อความได้เปรียบและอยู่รอดครับ...
...
POL 2519
ชีวิตเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะปฏิบัติได้
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:14:42 AM »

ขอแสดงความเสียใจ ด้วยน่ะครับ และขอให้หายเร็ว

มีสติ ก่อนที่ใช้อาวุธปืนแต่ละครั้ง
กาแฟดำ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:12:15 PM »

เรื่องมันเศร้า   เศร้า

สนใจสอบถามและสั่งซื้อสินค้า  "ร้านชำกาแฟดำ"  โทร.  083-8197000  (TRUE  MOVE  H)  และ  086-4000340  (TRUE  MOVE  H)  e-mail  blackcoffee1911@gmail.com
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:32:34 PM »

เนี่ยกฏหมายช่วยอะไรได้ครับโดนกระทำขนาดนี้ หากเขามีปืนพกไปด้วย เกมพลิกครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 04:51:44 PM »

เสียใจด้วยครับกับเรื่องเลวร้ายที่เกิดขึ้น  ขอให้ตำรวจจับมันมาลงให้ได้ครับ

แนะนำพกมีดพกสักเล่มครับ  หัดเปิดมีดมือเดียว พกทุกวันจนติดเป็นนิสัยครับ

ปล. เวลาตี  2:30  เป็นผมจะไม่ออกบ้านเพราะแค่หิวครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:10:47 PM »

นี่เท่ากับว่าผมได้ยินเหตุการณืเเบบนี้เป็นครั้งที่สองเเล้ว

ผมก็ชอบปั่นจักรยานคนเดียวเป็นช่วงสว่างเเต่ก็เสียวเหมือนกันครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
hobbyguy
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:53:17 PM »

ได้อ่านกระทู้แล้วพูดไม่ออกเลยครับ ลองนึกดูถ้าเกิดกับตัวผมเองจะทำอย่างไร คงจะทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...นี่ก็ใกล้จะปีใหม่แล้ว ผมขออวยพรล่วงหน้าให้เจ้าของกระทู้หายเร็วๆนะครับ แล้วก็ขอให้ครอบครัวของคุณมีความสุขและรอดพ้นจากภัยหรืออันตรายใดๆครับ  Smiley

มีดติดกาย...ปืนติดเก๊ะ... ตัวติดคุก Smiley
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:21:30 PM »

ได้อ่านกระทู้แล้วพูดไม่ออกเลยครับ ลองนึกดูถ้าเกิดกับตัวผมเองจะทำอย่างไร คงจะทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...นี่ก็ใกล้จะปีใหม่แล้ว ผมขออวยพรล่วงหน้าให้เจ้าของกระทู้หายเร็วๆนะครับ แล้วก็ขอให้ครอบครัวของคุณมีความสุขและรอดพ้นจากภัยหรืออันตรายใดๆครับ  Smiley

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม   เยี่ยม
         ผมก็กำลังมองหาอยู่เช่นกันครับ ต้องป้องกันตัวเองก่อนครับ

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:31:35 PM »

ขอให้หายโดยเร็วครับ เห็นใจจริงๆ
แนะนำน้องว่าช่วงนี้ให้ระวังตัวไว้
เพราะมันชอบมาตอแยอีกเพื่อขู่เรา
ช่วงยังไม่มีปืน พกมีดคอมแบ็ทไว้ครับ
หัดเปิดมีดให้คล่องมือ พกให้ชักง่ายแต่มิดชิดครับ
อย่างน้อยก็หาขลุ่ยหนาๆ ยัดหัวน็อตเสียบคอเสื้อไปก็ยังดี
เวลากลับดึก และลูกเมียไปด้วย ผมเอาปืนไปตลอดครับ
ต้องมีเขี้ยวเล็บติดตัวครับ คนสมัยนี้มันโหดเหี้ยมมอม้ากระเด็นจริงๆ
เจ้าพวกนี้มันต้องเจอลูกปืนสักวัน  
ขอให้ระวังตัว   พระคุ้มครองน้องครับ  ไหว้
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์