เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:24:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลสั่งยุบพลังประชาชน แล้ว  (อ่าน 35541 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:07:20 PM »

ใคร post ในกระทู้นี้ ผมจะตาม +1... ให้ทุกคน  ก๊าบบ  Grin

ผมให้พี่ ไปก่อนเลยครับ +1 ดีใจจังเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตาม + มึนเลย... ดีใจก๊าบบ

ค่อยๆ ชนะ.. ทีละยกๆ... ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:07:33 PM »

Grin Grin Grin

มัชชิมา ไปอีกหนึ่ง  (ช.เชอมันอยู่ไหนหว่า)

ที่เดียวกับสระ เ- ครับ  Grin Grin Grin

Grin
คุ้มค่าเหนื่อยหน่อยนะครับ  

คนอื่นเหนื่อยกว่าเราครับพี่
บางคนก็เสียสละ เสียเลือดเสียเนื้อ...

ชัยชนะที่พวกเขามิสิทธิที่จะภาคภูมิใจกับมัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:08:17 PM »

................เขินจังเลย  ถ้าจะบอกพี่ ๆ ทุกคน ว่า

ผม คิดถึง คุณ gms  
  Grin

เดี๋ยวก็มาครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:10:14 PM »

ป๋มคิดถึง ท่านHommaliอ่ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:10:17 PM »

ต้องแก้รัฐธรรมนูญข้อเดียว เพราะแค่ยุบพรรค ตัดสิทธิกรรมการบริหารพรรคการเมือง มันไม่เพียงพอกับ นักการเมืองที่ทุจริต

ต้องถอนสิทธิ สส. ทั้งหมดของพรรคการเมืองนั้นด้วย....และต้องมีโทษจำคุกอย่างน้อย 3-5 ปี ออกจากคุกแล้วคงไม่สามารถลงสมัครรับเลือกตั้งได้อีก ดพราะประชาชนที่ไหนจะเลือคนติดคุกมาเป็นผู้แทนของประาชน โดยไม่ต้องลงอาญา และให้พรรคการเมืองที่ถูกยุบรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการดำเนินการการเลือกตั้งในเขตที่ สส. พรรคการเมืองนั้นได้รับเลือกตั้ง

ถ้าแก้ไขได้อย่างนี้ รับรองว่าอนาคต ประเทศไทยจะมี สส. ที่รับใช้ประชาชนทีดีๆบ้าง ไม่อย่างนั้น....พรรคโดนยุบ...เห็บมันจะหาหมาตัวใหม่เพื่อดูดเลือดต่ออีก

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:11:19 PM »

ใคร post ในกระทู้นี้ ผมจะตาม +1... ให้ทุกคน  ก๊าบบ  Grin

เข้ามารับ + 1 ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม Cheesy Cheesy Grin

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
klamplod
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:11:24 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE 18_58
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:11:42 PM »

นี่ก็เดี๋ยวมา....รอแป๊บ

คุณซับ....(กระซิบ)....รูปในลายเซ็น...คือใครครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:11:56 PM »

ดีใจมากครับ

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:12:06 PM »

ผมว่าหลังจากนี้ทหารคงเหนื่อยแน่  พวกตัวแสบๆ หัวยังไม่กุด..

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
VR-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #100 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:12:36 PM »

มีคนเขาอยู่สุพรรณ ตัวสั้นๆไม่รู้ว่าใคร  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ไ .ปลาไหล(โดนใบข่อยแล้วครับ) ยิ้มีเลศนัย

แล้วรัฐบาลจะมีสถานะเป็นรัฐบาลรักษาการณ์มั้ยครับ ไหว้
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:13:00 PM »

หลงรัก
ต้องแก้รัฐธรรมนูญข้อเดียว เพราะแค่ยุบพรรค ตัดสิทธิกรรมการบริหารพรรคการเมือง มันไม่เพียงพอกับ นักการเมืองที่ทุจริต

ต้องถอนสิทธิ สส. ทั้งหมดของพรรคการเมืองนั้นด้วย....และต้องมีโทษจำคุกอย่างน้อย 3-5 ปี ออกจากคุกแล้วคงไม่สามารถลงสมัครรับเลือกตั้งได้อีก ดพราะประชาชนที่ไหนจะเลือคนติดคุกมาเป็นผู้แทนของประาชน โดยไม่ต้องลงอาญา และให้พรรคการเมืองที่ถูกยุบรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการดำเนินการการเลือกตั้งในเขตที่ สส. พรรคการเมืองนั้นได้รับเลือกตั้ง

ถ้าแก้ไขได้อย่างนี้ รับรองว่าอนาคต ประเทศไทยจะมี สส. ที่รับใช้ประชาชนทีดีๆบ้าง ไม่อย่างนั้น....พรรคโดนยุบ...เห็บมันจะหาหมาตัวใหม่เพื่อดูดเลือดต่ออีก

เยี่ยม+1ครับ

ต่อจากนี้หวังว่าอะไรต่ออะไรคงจะดีขึ้นครับ
และให้หลายๆคนทบทวนความคิดของตนเอง
ยอมรับความยุติธรรมของศาลฯ ถ้าท่านบอกเชื่อศาลไม่ได้ทุกอย่างก็คงหมดที่จะกล่าว
เลิกทะเลาะกันบ้านเมืองจะได้ดีขึ้นครับ ไหว้

Long Live The King

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:13:07 PM »

................เขินจังเลย  ถ้าจะบอกพี่ ๆ ทุกคน ว่า

ผม คิดถึง คุณ gms   
  Grin

ขอเวลาตั้งหลักหน่อยซิครับ... กำลัง งง...

เดี๋ยวมา... ฮา

นี่ก็ด้วย... คราวที่แล้วเถียงให้เขมรไปแยะ...
ในที่สุดไทยก็แย่เรื่องนั้น...

เรื่องเขมรนี่นายสมชายยังเจ็บใจนายเหล่ไม่หายครับ...
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #103 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:13:33 PM »

อาจจะมี รัฐบาลแห่งชาติ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #104 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:14:45 PM »

ขั้นต่อไปจะเป็นอย่างไรไม่เป็นไร ค่อยติดตามแต่ตอนนี้.....

ผมดีใจจังเลย......ผมดีใจมาก......ผมดีใจสุดๆ......ผมสะใจสุดๆ........มีความสุขทางการเมืองมากๆ ขำก๊าก

ขออภัยถ้ามันออกนอกหน้าไปหน่อย.....คนมันสุขใจน่ะ ยิ้มีเลศนัย

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เช่นกัน พี่น้อง เอ้ยย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 27
  พิมพ์