เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:25:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลสั่งยุบพลังประชาชน แล้ว  (อ่าน 35561 ครั้ง)
SasapSig รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:33:32 PM »

ช่วงนี้ มีโอกาสดีใจก็ดีใจกันไปก่อนครับพี่น้อง... Grin Grin

แต่ "เหลิม" มีโอกาสสูงครับ
โผ ครม. อาจจะเตรียมแล้ว
วัน มท.1
ดวง กลาโหม...  

โดนชก โดนชก โดนชก
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #166 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:34:48 PM »

คืนนี้  มันบ้าเลือดแน่คอยดูรายการ"ความจริงวันนี้"  จะคอยส่งสัญญานอะไรออกมาอีก  ยังอีกคน  E-pen นี่ก็ใช่ย่อย
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #167 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:35:48 PM »

พรรคพลังเชื้อชั่ว  และพรรคร่วม  มันจะไหลไปกองรวมกันเป็นสิ่งปฏิกูล  แล้วจัดตั้งรัฐบาลหรือเปล่า

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
SasapSig รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #168 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:36:31 PM »

อาจจะมี รัฐบาลแห่งชาติ
ไม่แน่ครับพี่  อาจมีราชประชาก็ได้  อย่าลืมพวกมันค่อนข้างเยอะครับ

ใช่ครับ ขออนุญาตตอบแทน พี่เขารุ่น 98 ครับ
ป.ล. พี่จบสวน ใช่ไหมครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #169 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:40:00 PM »

พรรคพลังเชื้อชั่ว  และพรรคร่วม  มันจะไหลไปกองรวมกันเป็นสิ่งปฏิกูล  แล้วจัดตั้งรัฐบาลหรือเปล่า
บ้านเมืองพังขนาดนี้ ถ้ายังดื้อด้าน ตั้งรัฐบาลใหม่ขึ้นมาอีก ก็ไม่รู้ว่าพูดอย่างไรแล้วครับ
ไม่เห็นแก่บ้านเมืองบ้างเลย  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #170 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:41:48 PM »

ไม่แน่ รอผ่านคืนนี้ไปก่อน หนูเอ๋
ใช้ครับ จบเรื่องนี้ก็ยังมีอีกหลายเรื่องที่จะต้องทำ จะต้องเก็บกวาดทำความสะอาดกันอีกยกใหญ่ แพ้ในทางการเมืองยกนี้ใช้ว่าระบอบทักษิณจะพังทลาย ยังครับ เหมือนท้องเสียแต่ยังถ่ายไม่หมด แค่หยุดพักชั่วคราว ถ้าเกิดกินอะไรที่ผิดสำแดงไปอีกก็จะยิ่งทำให้ไหลต่อไปเรื่อย ๆ คงต้องดื่มน้ำตาลเกลือแร่ประคองไปเรื่อย ๆ ก่อนครับ รอให้รางกายมันขับเชื้อออกมาให้หมดก่อน จึงจะกลับไปใช้ชีวิตแบบเดิม ๆ ได้ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
กรุงเก่า : รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #171 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:47:00 PM »

สุข สุดๆที่ศาลรัฐธรรมนูญตัดสินคดีตามพยานและหลักฐานครับ ขบวนการยุติธรรมยังเชื่อถือได้ครับ
ไม่เหมือนบางคน พอซื้อขบวนการยุติธรรมได้ก็บอกว่าเชื่อม่ันในขบวนการยุติธรรม  พอซื้อไม่ได้มันก็
บอกว่าไม่น่าเชื่อถือ..มีใบสั่ง...รังแกคนที่ประชาชนเลือกมา (เวรกรรม)

กฏหมายเขาบัญญัติไว้เพื่อไม่ให้ทำผิด  ถ้าคนไม่ไปทำผิดก็ไม่ต้องถูกลงโทษ  ความผิดไม่ใช่ที่กฏหมาย
แต่เป็นที่คน  แต่นักการเมืองเลวๆมักจะโทษกฏหมาย ถ้าจะแก้นะก็เพิ่มโทษติดคุกไปอีกสัก  ๒ - ๕ ปีโดย
ห้ามการรอลงอาญา (ติดทันทีไม่มีอุธรณ์หรือฏีกา) น่าจะดีกว่านี้นะ

คนไทยเก่งๆยังมีอีกเยอะคงไม่ต้องไปรอ...หน้าเหลี่ยมคนเดียวหรอก.....อยากได้นายกอย่างน้อยแบบท่านอนันต์
ท่าจะดีครับ
DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #172 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:48:29 PM »

ถือเป็นข่าวดีอีกชิ้นหนึ่งในรอบปี  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก สะใจครับ
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #173 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:59:15 PM »

บ้านเมืองพังขนาดนี้ ถ้ายังดื้อด้าน ตั้งรัฐบาลใหม่ขึ้นมาอีก ก็ไม่รู้ว่าพูดอย่างไรแล้วครับ
ไม่เห็นแก่บ้านเมืองบ้างเลย  Grin

ผมเชื่อว่านักการเมืองเน่าๆเหล่านี้มองไม่เห็นถึงความเสียหายของบ้านเมืองหรอกครับ

บ่อยครั้งที่มีการประชุมสภาฯ นักการเมืองมักใช้คำพูดเรียกพวกตนเอง "นักการเมืองผู้ทรงเกียรติ"

หรือ "สภาผู้ทรงเกียรติ" ผมสะอิดสะเอียนทุกครั้งที่ได้ยิน นี่แหละน้าการเมืองไทย และนักการเมืองไทย

ณัฐพล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

คีย์บอร์ดเทพ

« ตอบ #174 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:59:41 PM »

หวัดดีครับ
พอดีอ่านบอร์ดนี้มาได้ระยะนึง    มาอ่านบอร์ดหลังแนวแล้ว
ยิ่งกระทู้นี้ด้วย  รู้สึกได้ว่า ทุกท่านที่เข้ามาโพส จะโพสแนวเดียวกันเลยครับ  ยังม่ายเห็นท่านอื่นที่เสียงแตกหรือแนวอื่นเลย
เลยอยากรู้ครับ ว่าทำไม ถึงได้มีเสียงแนวเดียวกันขนาดนี้    ผมล่ะ งง ...  เพราะส่วนมากในเน็ตเนี่ย จะเชียร์ รบ. กันทั้งนั้น  / ขอบคุณครับ

ทั้งหมดทั้งมวลล้วนสร้างความแตกแยกให้กับสังคมไทย แต่กลับมีคนไทยบางคนที่ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ เห็นเป็นเรื่องน่าเบื่อ แค่ปัญหาการเมือง ไม่มาลืมตาดูโลก วันๆ เอาแต่ตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องของตัวเองจนลืมจิตสำนึกในความเป็นชาติ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #175 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:04:28 PM »

หวัดดีครับ
พอดีอ่านบอร์ดนี้มาได้ระยะนึง    มาอ่านบอร์ดหลังแนวแล้ว
ยิ่งกระทู้นี้ด้วย  รู้สึกได้ว่า ทุกท่านที่เข้ามาโพส จะโพสแนวเดียวกันเลยครับ  ยังม่ายเห็นท่านอื่นที่เสียงแตกหรือแนวอื่นเลย
เลยอยากรู้ครับ ว่าทำไม ถึงได้มีเสียงแนวเดียวกันขนาดนี้    ผมล่ะ งง ...  เพราะส่วนมากในเน็ตเนี่ย จะเชียร์ รบ. กันทั้งนั้น  / ขอบคุณครับ
หวัดดีครับ

อือม์ ก็ถ้าเห็นที่อื่นเชียร์ รบ. กันทั้งนั้นแล้ว ก็ต้องเหลือไม่เชียร์แถวนี้บ้างสิครับ ว่าแต่ว่า รบ. มีอะไรให้น่าเชียร์จริงหรือ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #176 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:05:40 PM »

หวัดดีครับ
พวกผมรับจ้างมามั่งครับ Cool

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
A2520
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #177 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:07:40 PM »

คุณ gms อยู่ไหนคร้าบบบบบบ
แฟนคลับเค้าคิดถึงน่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:07:52 PM »

เป็นไปตามจินตนาการเลย ต่อไปคงมีรัฐบาลแห่งชาติ บ้านเมืองถึงจะสงบสุข
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #179 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:09:03 PM »

หวัดดีครับ

หมายถึงห้องลากดำนา ในเวบพาลถีบ กับเวบเฉพาะกิจอื่นๆหรือเปล่าครับ  Grin
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 27
  พิมพ์