เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:25:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลสั่งยุบพลังประชาชน แล้ว  (อ่าน 35690 ครั้ง)
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #180 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:09:45 PM »

หลายวันไม่ได้ใกล้คอมพ์เลย ไปอยู่ที่(หนองงูเห่า)มา ตอนนี้ทั้งดีใจและเป็นไข้ โอยยย มึนหัวครับ
ขอพักซัก 2-3 วัน อย่างน้อยศาลท่านก็ได้ตัดสินอย่างถูกต้องแล้ว
แต่เชื่อว่าเรื่องมันยังไม่จบ แค่อีก 1 ขั้นตอนเท่านั้น  

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #181 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:11:10 PM »

คุณ gms อยู่ไหนคร้าบบบบบบ
แฟนคลับเค้าคิดถึงน่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก
แฟนคลับเค้าคิดถึงน่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก

พอผลงานไม่ออกเลยไม่ได้จัดรถรับกลับจากรัชดามั๊งครับ?

หรือไม่ก็รอแนวทางจากนอก? ยิ้มีเลศนัย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #182 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:12:09 PM »

หลายวันไม่ได้ใกล้คอมพ์เลย ไปอยู่ที่(หนองงูเห่า)มา ตอนนี้ทั้งดีใจและเป็นไข้ โอยยย มึนหัวครับ
ขอพักซัก 2-3 วัน อย่างน้อยศาลท่านก็ได้ตัดสินอย่างถูกต้องแล้ว
แต่เชื่อว่าเรื่องมันยังไม่จบ แค่อีก 1 ขั้นตอนเท่านั้น  

ไปอยู่ในหนอง ระวังตกหล่มทรายขี้เป็ดนะครับพี่

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #183 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:13:20 PM »

ตามอ่านแทบไม่ทัน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ว่าแต่ว่า ยังพอมีเล็ดลอด อวนตาถี่นี้ ออกไปได้อยู่บ้างนะ พึงระวัง.....
สงสัยจะเอา... ญาติโก.... โหติกา.... รุ่นไหนมาเป็นหุ่นเชิดอีก   แบร่ แบร่ แบร่

งานนี้ เหลิม....น่าจะติดไปด้วย ไม่น่าพลาดรถไฟเที่ยวนี้เลย เสียดายจริงๆ  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ณัฐพล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

คีย์บอร์ดเทพ

« ตอบ #184 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:15:05 PM »

หวัดดีครับ
พอดีอ่านบอร์ดนี้มาได้ระยะนึง    มาอ่านบอร์ดหลังแนวแล้ว
ยิ่งกระทู้นี้ด้วย  รู้สึกได้ว่า ทุกท่านที่เข้ามาโพส จะโพสแนวเดียวกันเลยครับ  ยังม่ายเห็นท่านอื่นที่เสียงแตกหรือแนวอื่นเลย
เลยอยากรู้ครับ ว่าทำไม ถึงได้มีเสียงแนวเดียวกันขนาดนี้    ผมล่ะ งง ...  เพราะส่วนมากในเน็ตเนี่ย จะเชียร์ รบ. กันทั้งนั้น  / ขอบคุณครับ

หมายถึงห้องลากดำนา ในเวบพาลถีบ กับเวบเฉพาะกิจอื่นๆหรือเปล่าครับ  Grin

หวัดดีครับ
พอดีอ่านบอร์ดนี้มาได้ระยะนึง    มาอ่านบอร์ดหลังแนวแล้ว
ยิ่งกระทู้นี้ด้วย  รู้สึกได้ว่า ทุกท่านที่เข้ามาโพส จะโพสแนวเดียวกันเลยครับ  ยังม่ายเห็นท่านอื่นที่เสียงแตกหรือแนวอื่นเลย
เลยอยากรู้ครับ ว่าทำไม ถึงได้มีเสียงแนวเดียวกันขนาดนี้    ผมล่ะ งง ...  เพราะส่วนมากในเน็ตเนี่ย จะเชียร์ รบ. กันทั้งนั้น  / ขอบคุณครับ

หมายถึงห้องลากดำนา ในเวบพาลถีบ กับเวบเฉพาะกิจอื่นๆหรือเปล่าครับ  Grin

คือผมก็แนวเดียวกับพวกพี่ๆแหล่ะครับ  แต่ส่วนมากมักจะไปตอบกระทู้ที่ mthai เห็นในนั้นเชียร์กันเยอะ เลยไปกวนๆที่นั่นมั่ง .. ต่อจากนี้ ก้อภาวนาให้ทุกอย่างดีขึ้น และให้ พธม. เดินตามแนวทางที่สังคมพอใจ ครับ ...

ทั้งหมดทั้งมวลล้วนสร้างความแตกแยกให้กับสังคมไทย แต่กลับมีคนไทยบางคนที่ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ เห็นเป็นเรื่องน่าเบื่อ แค่ปัญหาการเมือง ไม่มาลืมตาดูโลก วันๆ เอาแต่ตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องของตัวเองจนลืมจิตสำนึกในความเป็นชาติ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #185 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:15:41 PM »

สุข สุดๆที่ศาลรัฐธรรมนูญตัดสินคดีตามพยานและหลักฐานครับ ขบวนการยุติธรรมยังเชื่อถือได้ครับ
ไม่เหมือนบางคน พอซื้อขบวนการยุติธรรมได้ก็บอกว่าเชื่อม่ันในขบวนการยุติธรรม  พอซื้อไม่ได้มันก็
บอกว่าไม่น่าเชื่อถือ..มีใบสั่ง...รังแกคนที่ประชาชนเลือกมา (เวรกรรม)

กฏหมายเขาบัญญัติไว้เพื่อไม่ให้ทำผิด  ถ้าคนไม่ไปทำผิดก็ไม่ต้องถูกลงโทษ  ความผิดไม่ใช่ที่กฏหมาย
แต่เป็นที่คน  แต่นักการเมืองเลวๆมักจะโทษกฏหมาย ถ้าจะแก้นะก็เพิ่มโทษติดคุกไปอีกสัก  ๒ - ๕ ปีโดย
ห้ามการรอลงอาญา (ติดทันทีไม่มีอุธรณ์หรือฏีกา) น่าจะดีกว่านี้นะ

คนไทยเก่งๆยังมีอีกเยอะคงไม่ต้องไปรอ...หน้าเหลี่ยมคนเดียวหรอก.....อยากได้นายกอย่างน้อยแบบท่านอนันต์
ท่าจะดีครับ

พูดดีให้กำลังใจประเดิมกดแต้มแรกให้เลยท่าน +1

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #186 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:15:55 PM »

เกมพลิกเลยครับ คราวนี้ ไอ้เสื้อแดง มันเดือนแค้นแทนแล้ว ทีนี้จะได้รู้ซะบ้างหละ  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

หวังว่า .....CNN จะออกข่าวนี้ใหญ่ไม่แพ้ ข่าวพันธมิตร ยึดสนามบินนะ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาวโลกจะได้รู้ว่า เรานั้นยังมีระบบ ศาลยุติธรรมที่ ศรัทธา และเชื่อถือได้ เป็นที่พึงของคนดีๆ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 04:18:54 PM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #187 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:16:29 PM »

ChoRo, nattapolza, Sniper69, Sea_Egle, นายช่าง, เอ๋-รัตภูมิ, cwat, biggo, Soda...Zaaa, Napoleon, znzzy, charoen, PP&P, pankung, กระเจี๊ยบ, เค็ม, นายหนวด (+ 6 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สุดยอดกระทู้ครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #188 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:18:32 PM »

หวัดดีครับ

หวัดดีครับ

คือผมก็แนวเดียวกับพวกพี่ๆแหล่ะครับ  แต่ส่วนมากมักจะไปตอบกระทู้ที่ mthai เห็นในนั้นเชียร์กันเยอะ เลยไปกวนๆที่นั่นมั่ง .. ต่อจากนี้ ก้อภาวนาให้ทุกอย่างดีขึ้น และให้ พธม. เดินตามแนวทางที่สังคมพอใจ ครับ ...

สนใจเรื่องปืนด้วยไหมครับ สั้น ยาว เล็ก ใหญ่ อ่านที่เวปนี้ได้ความรู้มากครับ ไหว้

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #189 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:19:19 PM »

วันนี้เกเร หนีงานมานั่งลุ้นการตัดสินยุบพรรคแ รกฉลองขวดแรก เพิ่งหมด เริ่มขวดที่สองยุบอีกพรรค เลยจำต้องเปิดขวดที่สามทั้งที่เริ่มเมาเพื่อเป็นเคล็ดให้ยุบพรรคที่สาม ตกลงยุบทั้งสาม ฮ่าาาาา เอิ๊กกก ต้องเปิดอีกขวด  กิ๊วก๊าว

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #190 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:21:13 PM »

พอผลงานไม่ออกเลยไม่ได้จัดรถรับกลับจากรัชดามั๊งครับ?

หรือไม่ก็รอแนวทางจากนอก? ยิ้มีเลศนัย
ไม่ไปไหนหรอกเดี๋ยวเปลี่ยนชื่อแซ่ ล็อกอินใหม่

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #191 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:25:29 PM »

หวัดดีครับ

หวัดดีครับ

งั้นผมก็คงต้องขอโทษด้วยครับที่ กวน ๆ ไปมั่ง ตอบให้เป็นเรื่องเป็นราวก็คือ เว็บนี้ผู้ใหญ่ที่มีความคิด รู้จักแยกผิดชอบชั่วดีแยะครับ และผู้ใหญ่เหล่านั้นก็ปลูกฝั่งความคิดดี ๆ ให้กับผู้น้อยเช่นผม ให้รู้ว่าอะไรดี อะไรชั่ว เว็บนี้จึงเป็นเช่นนี้ครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #192 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:27:15 PM »

ไม่ไปไหนหรอกเดี๋ยวเปลี่ยนชื่อแซ่ ล็อกอินใหม่
อย่าไปมองคนในแง่ร้ายขนาดนั้นเลยครับ คนเราถ้ามีความเป็นลูกผู้ชายพอจะไม่ทำแบบนั้น Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #193 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:29:32 PM »

ข่าวดีจริงๆครับ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนี้ ฝนตก...หมูไหล คน...ไหลไปรวมกัน
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #194 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:31:25 PM »

มีแต่คนถามหา gms ไม่อยากรู้หรือครับว่าย่อมาจากอะไร....มาทายกันไหม อิ อิ คิก คิก

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 27
  พิมพ์