เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:23:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลสั่งยุบพลังประชาชน แล้ว  (อ่าน 35634 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #285 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:23:55 AM »

โอเชื่อเรื่องบาปกรรมค่ะ ไหว้
ถึงแม้จะช้าไปบ้างก็ตาม Cheesy
แม่พระ คิก คิก คิก คิก

พระเพลิงด้วยสิ คิก คิก คิก คิก

พระเพลิง ที่พร้อมเผาผลาญพลังงาน หรือครับ ซือเจ้

อิๆ เอาเสียหน่อย วันนี้ซือเจ้อารมณ์ดี

ด้วยความเคารพ จขกท.และทุกๆท่าน

คิก คิก อ้าว...ตกลงคุณ.โอ เป็นพระเพลิงจริงๆหรอพี่เข้ม ทีแรกผมนึกว่าพะRo เสียอีก...ไปดีกว่าวุ้ย....กลัวเบนาลี

เจี๊ยกกกกกกกกกก ตกใจ
ของแท้ต้องพะLOค่ะพี่....ฮือๆๆๆ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #286 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:48:52 AM »

ขอบคุณครับ ๆ

ผมชอบแนวนี้แหละ สนุกสนาน เบิกบาน ซีเรียดมากมาย มันปวดหัว

ถ้อยทีถ้อยอาศัย คุยกันเป็นเรื่องเป็นราวบ้าง มีสาระบ้าง ไร้สาระเสียบ้าง จะได้นั่งอมยิ้ม กันบ้าง หน้าบึ้งบ้าง หน้าหงิกหน้างอบ้าง ผสมปนเป กันไป

แต่ไม่ทะเลาะกัน วงใหนทะเลาะ ผมวิ่งก่อน ทุกที คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #287 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:25:57 AM »

กระทู้นี้ อ่านแล้วมีความสุึขดีืครับ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #288 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:41:20 AM »

สมน้ำหน้าพวกมันฉิบ....... แบร่
ไม่รู้ว่าต้องระเหเร่ร่อนไปอยู่พรรคไหนกันบ้าง คิก คิก

พรรคที่ถูกยุบเขาคาดการณ์กันล่วงหน้าแล้วครับว่าถูกยุบแน่ๆ

แต่ละพรรคได้จดทะเบียนพรรคใหม่เอาไว้แล้วครับ ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ
[/color]

ขอหัวเราะอย่างมีความสุขด้วยคน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #289 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:48:49 AM »

................เขินจังเลย  ถ้าจะบอกพี่ ๆ ทุกคน ว่า

ผม คิดถึง คุณ gms  
  Grin

เดี๋ยวก็มาครับ....
ขอบคุณที่คิดถึง..มาแล้วครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #290 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:52:18 AM »

อาจจะมี รัฐบาลแห่งชาติ
อยากเห็นชื่อท่านอานันท์ ปัญญารชุน อีกสักครั้ง
เขาเรียก "รัฐบาลเผด็จการ" ครับ ไม่ใช่วิถีรัฐธรรมนูญ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #291 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:57:18 AM »

คาดว่าคุณgmsกำลังช๊อคอยู่ครับไม่รู้จะกลับมากดแป้นได้อีกหรือเปล่า
กดได้ครับ..คุณพี่..ที่หายไปก็มัวแต่ดีใจกับพันธมิตร..ได้บันไดศาลรัฐธรรมนูญ..ก็เลยหาทางลงได้..ดีกว่าไปเพราะหมดความชอบธรรม
ก็เลยแถลงแก้เกี้ยว..จะกลับมาใหม่..หาก....

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #292 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:04:21 AM »

พรรคพลังเชื้อชั่ว  และพรรคร่วม  มันจะไหลไปกองรวมกันเป็นสิ่งปฏิกูล  แล้วจัดตั้งรัฐบาลหรือเปล่า
บ้านเมืองพังขนาดนี้ ถ้ายังดื้อด้าน ตั้งรัฐบาลใหม่ขึ้นมาอีก ก็ไม่รู้ว่าพูดอย่างไรแล้วครับ
ไม่เห็นแก่บ้านเมืองบ้างเลย  Grin
ประเทศต้องมีรัฐบาลครับ...หน้าที่คนที่เหลือต้องว่าตามรัฐธรรมนูญ
จะดีจะชั่วนายกก็ต้องมาจาก สส. และได้รับเสียงสนับสนุนจากสภาฯ
นักการเมืองไม่มีวันตายครับ..ยกเว้นกลับไปยุคก่อน 2475
หรือให้ทหารปฏิวัติเขียนรัฐธรรมนูญใหม่..เอาแบบ 70/30 หรือ ให้ประชาชนมีเสียงเป็น 0 ก็ได้ครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #293 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:13:43 AM »

ผมอยู่ที่ค่าย O' Donael ที่ Tarac City ฟิลิปปินส์   หนังสือพิมพ์ที่มาส่งตั้งแต่ตอนเช้ามืด  ลงข่าวนี้ พาดหัวข่าวขึ้นหน้าหนึ่งกันทุกฉบับ  คุยกับเพื่อน ๆ นายทหารชาติอาเซียนด้วยกัน   ปรากฏว่าฟิลิปปินส์เข้าใจสถานการณ์ของเราดีกว่าเพื่อน   เพราะประชาชนของเขา ก็ช่วยกันขับไล่นักการเมืองโกงกินชาติมาก่อน

เพิ่มเติมครับ   เพิ่งลงไปทานข้าวเช้า   ส่วนใหญ่จะเข้ามาแสดงความยินดีกับเรา  ยกเว้นพม่ากับอินโดนีเซีย    แค่นี้ก็คงเห็นแล้วว่าภาพพจน์ของรัฐบาลนี้เป็นอย่างไรในสายตาของประเทศเพื่อนบ้าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2008, 07:23:10 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #294 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:16:14 AM »

พรุ่งนี้ 10.00 AM พธม.  สลายการชุมชุม...  เยี่ยม

ครับหลังเสบียงหร่อยหรอ..น่าสงสารต้องเกาะบันไดศาลลง..อ้างชัยชนะ แต่รู้ตัวว่าหมดความชอบธรรมที่จะชุมนุมต่อ
ไล่นายกสมชายไป..แลกกับความเสียหายเป็นแสนล้าน..น่าจะไปตั้งนานแล้ว..คนด่ากันทั้งประเทศ..ครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #295 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:19:43 AM »

Wink
คุณ gms ครับ
ตลกคุณฝืดแล้วล่ะครับ
ผมแนะนำว่าถอยไปเถอะ
ตลกคุณชวนให้สมเพชมากกว่าขำนะ

...ไปนอนพักดีกว่า
พักนี้เห็นนอนตีสี่ตีห้ามาสักพักแล้วนะ

พักให้หายเหนื่อยสมองแจ่มใส
แล้วค่อยว่ากันใหม่นะครับ

ขอบคุณที่เป็นห่วงสุขภาพ..ที่เห็นตีสี่ตีห้า..นั่นตื่นนอนแล้วครับ
สมองปลอดโปร่ง..ทางโล่ง..มีสติได้เตือนคนไทยด้วยกัน
จะตลกบ้าง..ฝืดบ้างก็ยินดี..ที่ได้บอกคนไทย..โดยเฉพาะพันธมิตร
ให้รักประเทศมากกว่าพวกพ้อง..กฏหมายตามครรลองประชาธิปไตย..
ต้องอยู่ยืนยาว..กว่ากฏหมู่ของพันธมิตรครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #296 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:24:29 AM »

สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ สมาชิก..น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ..

เยาะเย้ย สวัสดีครับ ใช่ท่าน gms มั้ยครับ(คือชื่อคล้ายๆแนวเดียวกันน่ะครับ) ถ้าไม่ใช่ ผมขอโทษด้วยน่ะครับ  เศร้า ไหว้

ยินดี ตอนรับ สมาชิกใหม่ ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แหม..แค่ชื่อก็สะดุ้ง ไม่ใช่หรอกครับ..นาย gms นอนกอดเมียฝันหวาน..อยู่โน้น..
น้องมาใหม่่..อย่าเพ่ิงเหมา..หรือกลัวใครจะมาช่วยถล่มพันธมิตรหรือครับ (ฮา)

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #297 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:28:16 AM »

เผลอแพลบเดียวไปหน้า 14 แล้ว ตามไม่ทัน... เมื่อกี้ดู astv คุณเทอดศักดิ์ขึ้นปราศัยเห้นพูดว่า แม้วซ่องซุมกำลังไว้เตรียมทำมิดีมิร้ายประเทศไทยอีก
พยายามดูช่องอื่น ๆ เปรียบเทียบด้วยนะครับ..หนังสือพิมพ์ที่ยังไม่ล้มลาลายก็ได้
ไม่งั้นถูกปั่นหัวเป็นจิ้งหรีดอยู่ทั้งปี..น่าสงสารครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #298 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:34:18 AM »

คุณ gms อยู่ไหนคร้าบบบบบบ
แฟนคลับเค้าคิดถึงน่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก
คุณ gms อยู่ไหนคร้าบบบบบบ
แฟนคลับเค้าคิดถึงน่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก

พอผลงานไม่ออกเลยไม่ได้จัดรถรับกลับจากรัชดามั๊งครับ?

หรือไม่ก็รอแนวทางจากนอก? ยิ้มีเลศนัย
เปล่าเลยครับ..นอนหลับสบายดี ปล่อยให้พันธมิตร..เหลิงไปก่อน พอนอนตื่่นแล้วจะพบความจริง
ความจริงที่ว่าหนทางประชาธิปไตย..ก็ก้าวเดินไปตามครรลองรัฐธรรมนูญ..เลือกนายกใหม่..ตั้งรัฐบาลใหม่
แต่พันธมิตรซิ.ต้องเผชิญกับวิบากกรรมที่ทำลายประเทศไทยซะย่อยยับ..ไหนจะคดีทั้งแพ่งและอาญา
ใหนจะรัฐบาลใหม่...ที่ไม่ถูกใจ..ไหนเสบียงจะหร่อยหรอ..หนีี้สินจากการชุมนุมที่ยาวนาน...อย่าลืมรับกรรม
หนทางสว่างของพันธมิตรคือรอยุบสภาลงเลือกตั้งครับ..หากรอไม่ไหว ก็ยุทหารปฏิวัติซะเลย..
เขียนรัฐธรรมนูญใหม่..ล้างกรรมเก่าเหมือนสมัยคมช...เขียนรัฐธรรมนูญกฏหัวประชาชนไว้..

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #299 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:42:21 AM »

แล้วทีนี้รู้หรือยัง ว่า1คนกับ1ตัวนี้กำลังจะไปไหน สนามหลวง หรือสนามบิน

กลับไปพักผ่อน..หลังจากใช้แรงมานาน..
อ้อ..ไประดมเสบียงด้วย..ไหนจะใช้หนี้..ไหนจะใช้อีก

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 27
  พิมพ์