เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:18:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลสั่งยุบพลังประชาชน แล้ว  (อ่าน 35442 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #345 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:03:59 PM »

ดูNBTแล้วหงุดหงิด แต่ก็ต้องดูค่ะ Grin

อย่าหงุดหงิด ภาษาใต้แปลว่า อย่ากระดุกกระดิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
กรุงเก่า : รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #346 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:07:01 PM »

ฟังไว้ อ่านไว้ก็ดีครับ .... จะได้รู้เขา รู้เรา เยี่ยม

การศึกษาที่สูง .................... ไม่มีส่วนทำให้คนเป็นคนดีครับ

คุณธรรม จริยธรรม ต่างหาก ............ ที่ทำให้คนเป็น คนดี

ไหว้

เป็นคำส้ันๆ ง่ายๆ แต่กินใจและมีความหมายที่ย่ิงใหญ่ หวังว่ารัฐบาลใหม่จะมีคนเก่ง ที่มีคุณธรรมและจริยธรรมด้วยครับ
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #347 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:08:45 PM »

รอดูต่อไปว่า พรรคต่อมาจะเข้ามาบริหารประเทศอย่างไร   จะมีการเข้ามาแก้ รธน.ปี๕๐ อีกหรือไม่
ถ้าเข้ามาตั้งใจทำงานเพื่อชาติบ้านเมือง ไม่รับคำสั่งหรือทำเพื่อ นายใหญ๋ .ที่อยู่ ตปท. ก็โอเค
ถ้าไม่ใช่ พลังชุมนุมชน ฝ่ายธรรมะก็จะออกมาอีก.
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #348 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:09:27 PM »

พี่มะขิ่น บรรยายได้ตรงคุณลักษณะครับ...

ยอมรับว่าเค้ามีการศึกษาสูง  แต่ก็อคติ/อีโก้สูงเช่นกัน

ดังนั้น เมื่อเค้าเอียง ก็จะเอียงมาก  ไม่ดูองค์รวมของเหตุการณ์

จะโฟกัสอยู่แค่ตรงเนี้ยะ... เฉพาะตรงที่เค้าเห็นว่าผิด  ตรงอื่นไม่ต้องไปมอง
นักกฏหมายหลายคนเป็นอย่างนี้ เอาประเด็นย่อยจุดเดียวมาในเหตุการณ์รวม มาชิงไหวชิงพริบเอาชนะกันในศาล

จริงๆก็เหมาะจะเป็นอาจารย์กฏหมายนะครับ ไว้สร้างทนายมือดี...  เยี่ยม
แต่กับวิกฤติชาติ ไม่น่าใช้บทนี้...

ใครเคยเรียนกับแก ... ส่งเสียงได้นะครับ  มาแลกเปลี่ยนกัน... Smiley

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #349 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:14:12 PM »

ดูNBTแล้วหงุดหงิด แต่ก็ต้องดูค่ะ Grin
หงุดหงิดเพราะหมดตู้เย็นอ่ะสิ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #350 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:17:39 PM »

เหนแกครั้งแรกๆ ผมเข้าใจไปว่าแกเจตนาสวนกระแสเพื่อสร้างชื่อให้ตัวเองครับ

เกลียดปากตั้งแต่เห็นครั้งแรกเลย .... แกหยิบยกจุดประเด็นเล็กๆขึ้นมาบิดเบือนภาพรวมได้เก่งจริงๆ

ผมเกลียดคนประเภทนี้ ที่คุณธรรมในบ้านเรามันตกต่ำเข้าขั้นบรรลัยก็เพราะคนอัปรีย์แบบนี้  ยี๊
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #351 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:22:16 PM »

เหนแกครั้งแรกๆ ผมเข้าใจไปว่าแกเจตนาสวนกระแสเพื่อสร้างชื่อให้ตัวเองครับ

เกลียดปากตั้งแต่เห็นครั้งแรกเลย .... แกหยิบยกจุดประเด็นเล็กๆขึ้นมาบิดเบือนภาพรวมได้เก่งจริงๆ

ผมเกลียดคนประเภทนี้ ที่คุณธรรมในบ้านเรามันตกต่ำเข้าขั้นบรรลัยก็เพราะคนอัปรีย์แบบนี้  ยี๊

พี่ ครับ +1 ครับ โดนใจ..  เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #352 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:30:18 PM »

สิ่งหนึ่งที่พวกเราอาจมองข้ามไป สายเหยี่ยวพวกใช้ความรุนแรงนะเห็นหน้าเห็นตากันเกือบหมดแล้ว หากต้องถึงเวลาเก็บกวาด ฝากคนกวาดขยะว่าอย่าลืมทำนกพิราบตุ๋นหม้อใหญ่ ๆ ซักหม้อด้วย Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #353 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:32:50 PM »

อย่าหงุดหงิด ภาษาใต้แปลว่า อย่ากระดุกกระดิก

เดี๋ยวน้าให้ตังค์ด้วยเปล่าคะ คิก คิก

หงุดหงิดเพราะหมดตู้เย็นอ่ะสิ

ไม่รู้ว่าต้องไปอ้อนซื้อตู้เย็นใหม่ดี หรือ อ้อนซื้ออาหารใส่ตู้เย็นดี คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2008, 02:37:40 PM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #354 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:36:06 PM »

คงรู้นะครับว่าควรอ้อนขอตู้เย็นจากใคร..

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #355 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:41:29 PM »

คงรู้นะครับว่าควรอ้อนขอตู้เย็นจากใคร..

แน่นอนจ้า เล็งไว้แระ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #356 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:20:11 PM »

เดี๋ยวนี้เก่งอย่างเดียวไม่พอ  ต้องดีและมีคุณธรรมด้วย  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #357 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 05:07:15 PM »

15 อาจารย์นิติฯ มธ.แถลงหนุนศาล รธน.ยุบพรรคถูกต้อง-ไม่รวบรัด ให้สังคมยอมรับมิให้เกิดความแตกแยก

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1228209150&grpid=04&catid=01

เอาละซิ 15:5  .... ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #358 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 05:27:37 PM »

กระทู้พุ่งตามอ่านไม่ทันจริงๆ  อ่านไปขำไป 
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #359 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:08:16 PM »

ไม่หาข้อมูลหรือแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับพรรคที่ถูกยุบหน่อยเหรอครับคุณgms ว่าเพราะอะไรถึงถูกยุบพรรค...
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27
  พิมพ์