เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:17:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลสั่งยุบพลังประชาชน แล้ว  (อ่าน 35420 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #360 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:13:18 PM »

ไม่หาข้อมูลหรือแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับพรรคที่ถูกยุบหน่อยเหรอครับคุณgms ว่าเพราะอะไรถึงถูกยุบพรรค...

เดี๋ยวก็เจอคำตอบว่าศาลถูกแทรกแซง คำตัดสินไม่ยุติธรรมหรอกครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #361 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:24:34 PM »

ไม่หาข้อมูลหรือแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับพรรคที่ถูกยุบหน่อยเหรอครับคุณgms ว่าเพราะอะไรถึงถูกยุบพรรค...

เดี๋ยวก็เจอคำตอบว่าศาลถูกแทรกแซง คำตัดสินไม่ยุติธรรมหรอกครับ
คิก คิก
ผมมีแบรนด์สำหรับบำรุงสมองมาให้ท่าน gsm

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #362 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:59:09 PM »

ต้องยกให้เขาจริงๆ...   ถ้ามีการเลือกสมาชิกขวัญใจประจำเวป
 สำหรับปีนี้ ผมขอเลือก " คุณ gms " 1 เสียง   ครับ  ... Cheesy Cheesy
ขอบคุณครับ..ด้วยใจจริง...แถมบวกให้ท่าน 1

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #363 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:07:15 PM »

ต้องยกให้เขาจริงๆ...   ถ้ามีการเลือกสมาชิกขวัญใจประจำเวป
 สำหรับปีนี้ ผมขอเลือก " คุณ gms " 1 เสียง   ครับ  ... Cheesy Cheesy
ขอบคุณครับ..ด้วยใจจริง...แถมบวกให้ท่าน 1

ผมขอเลือกพระเดชพระคุณท่านGMSอีก 1 เสียงด้วยครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #364 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:08:04 PM »

คุณ gms อยู่ไหนคร้าบบบบบบ
แฟนคลับเค้าคิดถึงน่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก
คุณ gms อยู่ไหนคร้าบบบบบบ
แฟนคลับเค้าคิดถึงน่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก

พอผลงานไม่ออกเลยไม่ได้จัดรถรับกลับจากรัชดามั๊งครับ?

หรือไม่ก็รอแนวทางจากนอก? ยิ้มีเลศนัย
เปล่าเลยครับ..นอนหลับสบายดี ปล่อยให้พันธมิตร..เหลิงไปก่อน พอนอนตื่่นแล้วจะพบความจริง
ความจริงที่ว่าหนทางประชาธิปไตย..ก็ก้าวเดินไปตามครรลองรัฐธรรมนูญ..เลือกนายกใหม่..ตั้งรัฐบาลใหม่
แต่พันธมิตรซิ.ต้องเผชิญกับวิบากกรรมที่ทำลายประเทศไทยซะย่อยยับ..ไหนจะคดีทั้งแพ่งและอาญา
ใหนจะรัฐบาลใหม่...ที่ไม่ถูกใจ..ไหนเสบียงจะหร่อยหรอ..หนีี้สินจากการชุมนุมที่ยาวนาน...อย่าลืมรับกรรม
หนทางสว่างของพันธมิตรคือรอยุบสภาลงเลือกตั้งครับ..หากรอไม่ไหว ก็ยุทหารปฏิวัติซะเลย..
เขียนรัฐธรรมนูญใหม่..ล้างกรรมเก่าเหมือนสมัยคมช...เขียนรัฐธรรมนูญกฏหัวประชาชนไว้..

เขินครับ..คุณหมอ..ผิดจริง ๆ ยอมรับครับ กระทู้เยอะจริง ๆ

ไหนครับ..คำผิด..ไม่มีที่ใหน..หรอก..มีแต่ไหน..ไหน..ก็..ไหน ไหน..แล้ว
กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมาย..ใช้ไม่ได้หรอก..ต้องกฏหมายกดหัวกฏหมู่ไว้ ชาติบ้านเมืองถึงจะสงบ..จริงไหมครับ..
ขอบคุณครับ.. ไหว้

ใจเย็นๆค่อยๆคิดค่อยๆพิมพ์ครับ...

พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกอีกแล้ว...

เวปเราสนับสนุนการใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้องครับ...Cheesy

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #365 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:10:58 PM »

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #366 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:13:27 PM »

5 คณาจารย์ มธ.ออกแถลงการณ์ถามหา"มโนธรรม" ในคำวินิจฉัยยุบ 3พรรคการเมือง ชี้ต้อง"รอบคอบ-เป็นธรรม" .... แบร่

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1228279594&grpid=00&catid=17

เฮอ!!!  ไม่รู้เป็นไง... ผมละไม่ชอบจริงๆ  ... แลบลิ้น
นี่หละครับ..ชีวิตจริง..จะให้เห็นคล้อยตามคุณ JongRakN หมดได้อย่างไร..
โลกความเป็นจริงมีความแตกต่าง..คณาจารย์ทั้งหลายคงไม่ได้โง่ทังหมดในสายตาคุณกระมัง

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #367 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:15:51 PM »

ขาประจำ... เห็นชื่อ วรเจตน์ ภาคีรัตน์ ก็ทะลุปรุโปร่งแล้วครับ

ใช้กลยุทธโหนกระแส ...  และเป็นกระแสด้านมืด

หยิกเล็ก ตอดน้อย  มีช่องหน่อยก็เอา

ดร.กระพี้...

ออก TV ทีไร ผมต้อง อุทาน คำว่า เห้.. ทุกที..  บู่

เย็นนี้ คงเห็นอีก ... เห้ ..  แลบลิ้น
ครับ..เหมือนอธิการสองมหาวิทยาลัย..
ออกทีวีทีไร..ผมก็ร้องเหมือนคุณ JongRakN
แต่ต่างกันที่ผมร้อง เห้.. เห้..เห้...

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #368 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:18:43 PM »

ครับพี่  Smiley

ผมลำเอียงเข้าข้างพธม.ทั้งที่ไม่เคยดูASTVเลยแม้แต่ครั้งเดียวครับ แต่ยอมทนดูNBTอยู่หลายครั้ง เพราะต้องรู้เขาไว้บ้าง  อ๋อย

ครับ..ผมก็เหมือนกัน..ยอมทนดู astv ในบางครั้ง..เพราะอยากรู้ว่าเขาคิดอะไรทำอะไร..กัน
ดูเสร็จทีไรต้องเอา cutton bud ชุบแอลกอฮอล์ล้างหูทุกที...

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #369 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:21:01 PM »

อิ อิ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #370 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:23:05 PM »

ไม่ครับ..เป็นเพราะรัฐธรรมนูญ 50 ต่างหากต้นตอที่แท้จริง..ต้องแก้ครับ
หรือไม่ก็โละทั้งฉบับ..เขียนกันใหม่ ครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #371 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:29:17 PM »

คิก คิก
ผมมีแบรนด์สำหรับบำรุงสมองมาให้ท่าน gsm

ขอบคุณครับ..ว่าแต่ได้ค่าโฆษณามาเท่าไหร..แบ่งบ้างซิ..

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #372 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:30:35 PM »

มาแว้ววว....  เมามันส์ใหญ่ เชียว  ... คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #373 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:39:45 PM »

ไม่ครับ..เป็นเพราะรัฐธรรมนูญ 50 ต่างหากต้นตอที่แท้จริง..ต้องแก้ครับ
หรือไม่ก็โละทั้งฉบับ..เขียนกันใหม่ ครับ

ใช่ครับ..ใช่..เห็นด้วยว่ารัฐธรรมนูญปี 50 ที่ทำให้ทักกี้ต้องติดคุก ต้องถูกยุบพรรคทั้ง 2 พรรค เพราะมันโกง โกงทั้งพรรค โกงทั้งโครต ไอ้ขี้โกง และก็คงต้องถูกยุบอีกเรื่อยไปเพราะมักก็จะโกงทุกครั้ง ไอ้เลวทักกี้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่ แบร่ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #374 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:44:53 PM »

สมมติว่าไม่โละทั้งฉบับ...........

ในความเห็นของคุณ gms ...........เห็นว่า รธน.50 จะต้องแก้ ในมาตราไหนบ้างครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27
  พิมพ์