เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:21:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิอิ .... ตำรวจนอกเครื่องแบบ .....  (อ่าน 15133 ครั้ง)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:18:08 PM »

ถ้าแต่งตัวให้คนทั่วไปรู้  ไม่น่าจะถือว่านอกเครื่องแบบ   เพราะเจตนาให้รู้โดยทั่วกัน  ถือว่าใช้ชุดลำลองยืดหยุ่นตามสถานะการณ์ก็แล้วกัน

เจ้าตัวและเพื่อนร่วมทีมคงหวังผลจากเจตนานั้น

....ตามล่า...อีตอแหล
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:29:28 PM »

แล้วตำรวจสายสืบแบบนี้เขาจะมีการเปลี่ยนสายงานมาทำงานแบบที่ต้องสวมเครื่อวแบบบ้างหรือเปล่าครับ
เดียวโจทย์เก่าจำได้หมดเลย....จะเสียลุ๊ค
หรือเขาจะปิดทองหลังพระตลอดไป....เกษียณก็ไม่มีใครทราบว่าเป็นตำรวจ
แล้วความเจริญก้าวหน้าในอาชีพจะเหมือนกับตำรวจในเครื่องแบบไม๊ครับ

ขอแสดงความนับถือผู้ที่เสียสละปิดทองหลังพระครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:33:17 PM »

ที่ผมดูไม่ออกก็คงจะมีเยอะ
แต่เคยไปกินข้าวเย็นที่ร้าน Kuppa ตรงหลังตึกเลครัชดาใกล้ๆศูนย์สิริกิตต์
ผมเดินเข้าไปตอนหกโมงเย็นเศษๆ  เห็นพี่อยู่สองคนนั่งดื่มเครื่องดื่มอยู่โต๊ะข้างๆ
ใส่กางเกงยีนส์ทรงโคร่ง มีเสื้อยืด และเสื้อเชิร์ตปล่อยกระดุมคลุมอีกชั้น ผมสั้นปกติไม่เกรียน
ถึงเสื้อเชิร์ตจะไม่ลายสก๊อตช์ ไม่ใส่แว่นดำ
แต่ด้วยความที่มันมีอะไรบางอย่างที่ผมก็บอกไม่ถูก  ผมรู้สึกว่ากิริยาของพี่เขาไม่เข้ากับสถานที่และผู้คนในร้าน
บุคลิกของพี่สองคนมันเหมือนกันเกินไป แม้หน้าตาจะไม่เหมือนกันก็ตาม  เหมือนคนถูกฝึกมาน่ะครับ
...เดาในใจว่าสองคนนี้เป็นตำรวจนอกเครื่องแบบ

พอทุ่มเศษ  ทูลกระหม่อมอุบลรัตน์เสด็จทานอาหารเย็นที่ร้านพร้อมกับบก.พลอยแกมเพชร

....หมาป่านึกครึ้มในใจว่า...เออเว้ยตาตูก็จับความผิดปกติได้เหมือนกันเว้ย

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:38:44 PM »

บางคนแต่งกาย ซ่อนยังไง ก็ไม่เปลี่ยน สังเกตุรู้ได้ เพราะบุคลิกของเขาครับ เป็นเอกลักษณ์  เหมือนเป็นเซ้น ความรู้สึกว่าใช่
เขาต้องเป็นตำรวจนอกเครื่องแบบแน่ๆ   เยี่ยม
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:44:42 PM »

เหมือน messenger แต่ไม่ได้ ขี่ มอเตอร์ไซค์...  คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:49:48 PM »

บาง สน. สายสืบ รูปร่างหน้ากลัวกว่าโจรอีก คิก คิก

ผมว่าพี่คนนี้ก็เหมือนนะครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หมูแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:57:07 PM »

ขนาดไม่ใส่อะไรเลย ผมมองออกครับว่าเป็น ตร.

ขอบคุณที่ช่วยเหลือสินค้า OTOP
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:03:25 PM »

บาง สน. สายสืบ รูปร่างหน้ากลัวกว่าโจรอีก คิก คิก

ผมว่าพี่คนนี้ก็เหมือนนะครับ  Grin

หน้าตามันคุ้นๆ ตกใจ

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:12:45 PM »

แม่ผมเห็นคุ้ยๆขยะอยู่ วันต่อมาจับยาบ้า ไหงแต่งเต็มยศซะงั้น   ตกใจ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:28:22 PM »

ตำรวจปลอมแต่งเครื่องแบบเต็มยศ...ต้มตำรวจเกือบยกโรงพักก็มีครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:31:43 PM »

พวกลูกน้องตำรวจก็เหมือนนะครับ...บางทีบุคลิกให้...หลอกสาวได้หลายด้วย

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 05:40:56 PM »

เป็นที่มา วลียอดฮิตหนังไทยสมัยนึง   ผม ร.ต.อ. XXXXX  ปลอมตัวมาครับ  Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:46:23 PM »

บ้านผม ที่ตจว. ตร.นอกเครื่องแบบ พกใบกระท่อมด้วย
เนียนครับ

พี่ซับเหมื่อนยามนอกเครื่องแบบ   คิก คิก

อ๊าว..ว.ว.ว....
นังหนูเอ๋  มาถึงก็ใส่เลย

อย่างพี่น่ะ เค้าเรียก ตำรวจตระเวณทาวเฮ้าส์ นอกเครื่องแบบ

บ้านผม ที่ตจว. ตร.นอกเครื่องแบบ พกใบกระท่อมด้วย
เนียนครับ

พี่ซับเหมื่อนยามนอกเครื่องแบบ   คิก คิก
ท่านซับเหมือนเจ้าพ่อ นอกเครื่องทรงครับ

นั่นสิครับพี่บุญ ..................

เวลาท่านซับฯอยู่ในเครื่องแบบ ดูดีมากครับ

ภาพท่านซับฯ ในเครื่องแบบทรงครับ .......... อ๋อย

ภาพนี้ .............. ตอนปลอมตัวไปสืบพวกขายของละเมิดลิขสิทธิ์ครับ พี่บุญ  ตกใจ

ภาพนี้ ............... ตอนพักร้อนไปกล่อมขวัญทหารที่อิรัคครับ ....... เยี่ยม

ภาพนี้ ............... ตอนได้รับเชิญไปแสดงหนังฮ่องกง กับ เจ็ต ลี ครับ  เยี่ยม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:48:14 PM »

แถวบ้านผม  กทม. ปลอมตัวเป็นคนเก็บขยะ  กางเกงขาสั้นเสื้อยืดที่แถมพวกน้ำมันเครื่องเก่า  เข็นซาเล้งเก็บขยะ ผมเห็นอยู่เกือบเดือน วันก่อนวิ่งไล่จับพวกขายยาบ้าเฉยเลย  ผมมาบอกแฟนๆยังไม่เชื่อเลย  สุดยอดจริงตำรวจไทย เยี่ยม

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:56:36 PM »

Grin ไม่มีอะไรครับ คุยขำ ๆ   

เคยไหมครับที่บางทีเวลาเรามองใครสักคนดูลักษณะ ท่าทางตลอดจนการแต่งกาย
มองแป๊บเดียวบอกได้เลยว่า หมอนี่เป็น ตร. นอกเครื่องแบบ ......  อิอิอิ 
ตะกี๊ เดินผ่านหน้าบ้านไป สองคนสงสัยมาจับยาหรือไม่ก็วงไฮโล ..........  อิอิอิ

ผมว่าพวก พี่ ๆเขาน่าจะเปลี่ยนลักษณะการแต่งกายบ้างนะครับ ...........  อิอิอิ 
เคยเหมือนกัน  สมัยก่อนตอนอยู่ตรอกจันทร์  ผมโทรไปกองปราบฟ้องเรื่องขี้ยาในซอย   กองปราบก็ดีนะครับสงพี่ตำรวจมาจับ
แต่ก็แต่งชุดอย่างว่าแหละครับ  แถมเปิดวิทยุรับส่งดังลั่นมาเลย  ผมคือจับไม่ได้ซักคน 55555 เวร....
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์