เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 03:28:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พธม.โดยมติของ ๕ แกนนำ ให้สลายการชุมนุม  (อ่าน 12752 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:48:49 PM »

สาธุ.........พระบารมีปกเกล้า    ที่ไม่มีเหตุร้าย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:49:57 PM »

วันนี้ฉลองกันได้ครับ  วันหน้าค่อยว่ากันใหม่

Big Duck
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

...."Enjoy Eating"....

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:00:49 PM »

กำชัยชนะกลับบ้านครับ  ยินดี ยินดี  Cheesy Cheesy

" งานจะยุ่ง พุงจะย้อย แต่มิตรภาพน้อยๆ ไม่ย้อยตามพุง..."
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:01:04 PM »

ไหว้  ขอนับถือผู้กล้าทุกท่านครับ  เยี่ยม เยี่ยม

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:16:06 PM »

ก็รู้ว่าพรรคพลังประชาชนต้องโดนตัดสินยุบพรรคแน่ๆ อยู่แล้ว

ไม่รู้จะมาประท้วง,  มายึดสนามบิน  ให้บ้านเมืองเสียหายทำไม  Huh

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:16:43 PM »

...ด้วยความเคารพ ถือได้ว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องจริงๆ ครับ...

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:20:37 PM »

พักยกแรก ครับแต่อย่าพึ่งไว้ใจ จนกว่าเหลี่ยมจะติดคุก  หรือหมดเงิน

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
puggi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:23:19 PM »

ยุติ แต่ไม่ใชว่าจะจบครับ  เราต้องเฝ้ามองต่อไป
หากเมื่อไหร่ นักการเมืองยังโกงกิน ย่ำยี ประเทศ และในหลวง

เมื่อนั้น มันจะได้เจอ พวกเราอีกแน่นอนครับ

ปล  กำลังนั่งนับว่า บริจาคไปเท่าไหร่ตั้งแต่เริ่มม็อบมา ตามประสาคนเบี้ยน้อยหอยน้อย

ของ +1 หน่อยดิครับ ไหว้ หลงรัก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:25:45 PM »

ก็รู้ว่าพรรคพลังประชาชนต้องโดนตัดสินยุบพรรคแน่ๆ อยู่แล้ว

ไม่รู้จะมาประท้วง,  มายึดสนามบิน  ให้บ้านเมืองเสียหายทำไม  Huh
ก่อนตัดสินคงไม่มีใครทราบว่าผลจะออกมาอย่างไร ถ้าทราบพันธมิตรคงไม่ออกมาประท้วงให้ตัวเองเจ็บ+ตาย
หรือถ้าทางพรรคการเมืองทราบคงไม่ตั้งนายสมชายมาเป็นนายก  อีกอย่างถ้านายสมชายทราบว่าจะต้องโดนยุบพรรค คงไม่ด้านอยู่ให้มีคนเจ็บตาย
หรือจริงๆแล้วนายสมชายก็ทราบ แต่อยากให้มีคนตาย ตกใจหน้าซีด

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:26:19 PM »

ขอขวัญวันพ่อครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:31:55 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
 Cheesy Cheesy Cheesy
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:32:27 PM »

ดีใจจริงๆครับ ทีแรกคิดว่าจะอยู่เป็นยามเฝ้าแผ่นดินต่ออีก ๑-๒ สัปดาห์ยังไงเสียก็ขอให้ผ่านคืนนี้ไปได้ด้วยดีครับ   ขอคารวะในความเสียสละ กล้าหาญ ของทุกท่าน และขอให้เดินทางกลับกันโดยสวัสดิภาพครับ
     เหตุการณ์ประวัติศาสน์ของประเทศได้ผ่านไปอีก ๑ เหตุการณ์โดยไม่ได้มีส่วนรวมด้วยเลยบอกตรงๆว่าเสียดายครับ(ไม่ใช่เสียดายที่เขาเลิกชุมนุมกันนะครับ)
PuT_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:39:00 PM »

คิดไว้เหมือนกันอยากให้สลายไวๆ พวกปากสุนัขแถวบ้านผมจะได้เลิกด่าพันธมิตรซะที แกเองบอกเองแท้ๆว่าไปนั่งขวางถนนวันนี้ได้คนละ500 แต่ก็ไม่นำพา..... เห็นกันชัดๆว่ามันจัดตั้งจ้างคน ก็ยังหลับหูหลับตาเชียร์ สงสัยกลิ่นเงินมันคงเย้ายวนใจ แต่หารู้ไม่แค่เศษเงินของพวกเลวๆ

"รักในหลวง"
Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

แทนคุณแผ่นดิน

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:39:29 PM »

ขอไว้อาลัยแด่ผู้เสียสละทุกท่านครับ

๑. น.ส.อังคณา ระดับปัญญาวุฒิ
๒. พ.ต.ท.เมธี ชาติมนตรี
๓. นายเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา
๔. น.ส.กมลวรรณ หมื่นหนู
๕. นายรณชัย ไชยศรี 
๖. นายเจนกิจ กลัดสาคร
๗. นายยุทธพงษ์ เสมอภาค
๘. นายสมเลิศ เกษมสุข

+คุณลุงสมเลิศ เกษมสุข ที่หัวใจวายด้วยครับ

แก้ไขรายชื่อครับ ขอบคุณท่าน comrade_dear ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 09:56:43 PM โดย TiNo » บันทึกการเข้า

Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:44:35 PM »

ขอไว้อาลัยแด่ผู้เสียสละทุกท่านครับ

ผู้เสียชีวิตทั้ง ๗ ราย ตั้งแต่เดือน พฤษภาคม ๒๕๕๑

๑. น.ส.อังคณา ระดับปัญญาวุฒิ
๒. พ.ต.ท.เมธี ชาติมนตรี
๓. นายยุทธพงษ์ เสมอภาค
๔. น.ส.กมลวรรณ หมื่นหนู
๕. นายรณชัย ไชยศรี 
๖. นายเจนกิจ กลัดสาคร
๗. นายเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา

+คุณลุงสมเลิศ เกษมสุข ที่หัวใจวายด้วยครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 09:50:28 PM โดย comrade_dear » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์