เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 03:31:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พธม.โดยมติของ ๕ แกนนำ ให้สลายการชุมนุม  (อ่าน 12764 ครั้ง)
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:44:56 AM »

เยี่ยม Cheesy
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:55:26 AM »

หยาดฝนย้อยจากฟ้ามาสู่ดิน
ประมวลสินธุ์เป็นมหาสาครใหญ่
แผ่เสียงซัดปฐพีอึงมี่ไป
พลังไหลแรงรุดสุดต้านทาน
อันประชาสามัคคีมีจัดตั้ง
เป็นพลังแกร่งกล้ามหาศาล
แสนอาวุธแสนศัตรูหมู่อันธพาล
ไม่อาจต้านแรงมหาประชาชน

ได้พักยกแล้วครับ แต่เดี๋ยวคงต้องมียกใหม่อย่างแน่นอน

ด้วยจิตคารวะวีรชนผู้สละชีพเพื่อประชาธิปไตยในครั้งนี้

ไหว้เพี้ยง ขออย่าให้ได้ออกมาด้วยเหตุแบบนี้อีกเล้ย....

.....แต่ถ้าจำเป็นก็ต้องออกมาอีกแหละเนอะ Cheesy

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:05:12 AM »

[/quote]
ผมว่าไม่ครับ...ได้บันไดศาลรัฐธรรมนูญ ..บวกกับเสบียงหร่อยหรอ..ก็ได้ทางลง
[/quote] ขำก๊าก ขำก๊าก
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:11:33 AM »

เมื่อวาน พธม ยังไม่สลายการชุมนุม แต่มีเครื่องบินรับส่งสินค้าทะยอยเข้ามาได้ตั้งแต่
ตอนสองทุ่มกว่า  อย่างนี้เลิกอ้างว่า พธม ทำให้เสียหายได้แล้ว  พิสูจน์แล้วว่า
คนที่ทำให้เสียหายแท้จริงคือ ผู้ว่าการท่าอากาศฯ ที่สั่งปิดกระทันหันครับ
ไล่มันออกแล้วฟ้องให้จ่ายค่าเสียหายด้วยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:18:09 AM »

ยินดีด้วยครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:40:24 AM »

ขอไว้อาลัยแด่ผู้เสียสละทุกท่านครับ

๑. น.ส.อังคณา ระดับปัญญาวุฒิ
๒. พ.ต.ท.เมธี ชาติมนตรี
๓. นายเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา
๔. น.ส.กมลวรรณ หมื่นหนู
๕. นายรณชัย ไชยศรี 
๖. นายเจนกิจ กลัดสาคร
๗. นายยุทธพงษ์ เสมอภาค
๘. นายสมเลิศ เกษมสุข

ไหว้ ไหว้ ไหว้

+คุณลุงสมเลิศ เกษมสุข ที่หัวใจวายด้วยครับ

แก้ไขรายชื่อครับ ขอบคุณท่าน comrade_dear ครับ ไหว้

ไหว้ ไหว้ ไหว้+

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:46:59 AM »

ขอไว้อาลัยแด่ผู้เสียสละทุกท่านครับ

๑. น.ส.อังคณา ระดับปัญญาวุฒิ
๒. พ.ต.ท.เมธี ชาติมนตรี
๓. นายเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา
๔. น.ส.กมลวรรณ หมื่นหนู
๕. นายรณชัย ไชยศรี 
๖. นายเจนกิจ กลัดสาคร
๗. นายยุทธพงษ์ เสมอภาค
๘. นายสมเลิศ เกษมสุข

ไหว้ ไหว้ ไหว้

+คุณลุงสมเลิศ เกษมสุข ที่หัวใจวายด้วยครับ

แก้ไขรายชื่อครับ ขอบคุณท่าน comrade_dear ครับ ไหว้

ไหว้ ไหว้ ไหว้+
พันธมิตรจะไม่ลืมวีรชนทุกท่านผู้เสียสละชีวิตครั้งนี้ครับ  รวมถึงพี่น้องที่บาดเจ็บจากหลายๆเหตุการณ์ด้วยครับ
 ไหว้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:50:11 AM »

จะมีตลาดผลิตภัณฑ์ "กู้ชาติ" ไปเปิดที่ไหนหรือเปล่าครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:02:17 AM »

เตรียมใช้หนี้ ประเทศชาติ แล้วกัน

กู้ไปหลายที่ นิ ประเทศ เสียหาย ไป...ประเมินค่ามิได้

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:05:43 AM »

10.05  กำลังสลายครับ .....

ตอนนี้ มารวมกลุ่มเพื่ออำลา

VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:07:53 AM »

เยี่ยม เยี่ยมยอดมาก ก้าวลงอย่างสง่าผ่าเผย...
ผมว่าไม่ครับ...ได้บันไดศาลรัฐธรรมนูญ ..บวกกับเสบียงหร่อยหรอ..ก็ได้ทางลง
คุณเคยรู้จักใครในพธม. แบบเป็นๆมั้ยครับ  บอกให้เอาบุญนะถ้ามีเหตุให้ต้องชุมนุมต่อ อีกปีก็ไม่มีปัญหา พธม. กระเป๋าลึกกว่าที่คุณเข้าใจเยอะ เราเข้าใจว่าอะไรต้องทำ ในเวลาไหน ครับ  เราอาจจะไม่เดินตรงกลางและออกจะหมิ่นเหม่ในแง่กฏหมายหลายครั้ง  แต่เราไม่หน้าหรือสีข้างหนาเหมือนหลายๆพวกและสีครับ  เราเสี่ยงสู้เพราะนั่นคือวิถีที่พึงกระทำเพื่อสู้กับพวกชั่วๆเหล่านั้น  เราเสียทั้งแรงกาย ใจ ทรัพย์สินและความเสี่ยงในสังคมจอมปลอมเหล่านี้ เพื่อสถาบันสูงสุดที่เราเคารพของเรา  คุณสู้เพื่ออะไรครับ ทักกี้และเงินที่มันให้คุณหรือครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:11:27 AM »

เตรียมใช้หนี้ ประเทศชาติ แล้วกัน

กู้ไปหลายที่ นิ ประเทศ เสียหาย ไป...ประเมินค่ามิได้
ทุกวันนี่คุณและลูกหลานคุณก็ใช้หนี้ 840000 ล้าน ที่แม้วเอาไปถลุงอยู่แล้ว 
คุณเปิดไฟทุกทีก็จ่ายค่า FT ซึ่งวึ่งไปถึง ปตท. และ 49% เป็นของโคตรมันอยู่แล้ว ยังไม่เข้าใจอีกเหรอครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:12:46 AM »

เยี่ยม เยี่ยมยอดมาก ก้าวลงอย่างสง่าผ่าเผย...
คุณเคยรู้จักใครในพธม. แบบเป็นๆมั้ยครับ  บอกให้เอาบุญนะถ้ามีเหตุให้ต้องชุมนุมต่อ อีกปีก็ไม่มีปัญหา พธม. กระเป๋าลึกกว่าที่คุณเข้าใจเยอะ เราเข้าใจว่าอะไรต้องทำ ในเวลาไหน ครับ  เราอาจจะไม่เดินตรงกลางและออกจะหมิ่นเหม่ในแง่กฏหมายหลายครั้ง  แต่เราไม่หน้าหรือสีข้างหนาเหมือนหลายๆพวกและสีครับ  เราเสี่ยงสู้เพราะนั่นคือวิถีที่พึงกระทำเพื่อสู้กับพวกชั่วๆเหล่านั้น  เราเสียทั้งแรงกาย ใจ ทรัพย์สินและความเสี่ยงในสังคมจอมปลอมเหล่านี้ เพื่อสถาบันสูงสุดที่เราเคารพของเรา  คุณสู้เพื่ออะไรครับ ทักกี้และเงินที่มันให้คุณหรือครับ

+1 ครับพี่ ขอบคุณที่ร่วมกัน........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:17:57 AM »

ช่วงนี้ ม็อบแดดเดียว เปลี่ยนชื่อใหม่ เป็น ม็อบหลบแดด... แล้วครับ  ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:27:53 AM »

ช่วงนี้ ม็อบแดดเดียว เปลี่ยนชื่อใหม่ เป็น ม็อบหลบแดด... แล้วครับ  ขำก๊าก

อ้อ พี่ เมื่อวานลืมทอน  พอดีโควต้าหมด  ทอนวันนี้แล้วกัน  +1 ครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์