เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:26:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ขอข้อคิดในนานาทัศนะคนรักปีน ครับ
ปลอดภัย แน่นอน - 33 (29.5%)
มีผลทั้งด้าน - 73 (65.2%)
มีแต่เสีย - 6 (5.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 106

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงหรือเปล่า ครับ  (อ่าน 11004 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:45:55 PM »

หากเมื่อไหร่ที่เดินทางแล้วมีปืนไปด้วย จะรู้สึกเที่ยวอย่างมีความสุขค่ะ หลงรัก
เมื่อก่อนไม่เคยเอาไปหรอกค่ะ แต่หลังๆเนี่ย เห็นข่าวขโมยกะโจรเยอะมาก เลยจำเป็นอ่ะค่ะ ไอ้เรามันก็ผู้หญิงตัวเล็กๆเอง คิก คิก
ยี๊................................. คิก คิก

อ่ะน่า...หลังๆไม่มีใครรู้จักเจ๊หรอก คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:34:34 PM »

หึ หึ 

เพิ่งโดนมาเมื่อวานครับ  ไม่ติดสำเนาใบ ป.๔ ด้วย  ลูกเต็มอัตรา ๑๕ นัด ไม่ขึ้นลำ ใส่เก๊ะหน้ารถ

พวกขอตรวจค้น เจอปั๊บ พวกยิ้มเลย

ต่อจากนั้น ไม่เล่าครับ ให้รู้แต่เพียง ๒๐ นาที หลังจากนั้น ผมกลับบ้านพร้อมปืนและกระสุนครบ
เล่าหน่อยสิครับ ไหว้  จะได้เป็นวิทยาทานเพราะ
บางคนอาจจะคิดว่าท่านให้เงินให้ทองแล้วจบ ตกใจ  หรือบางท่านอาจจะคิดว่าตำรวจเข้าใจความจำเป็นแล้วปล่อย เยี่ยม

บางเรื่อง ก็ไม่เหมาะที่จะเป็นวิทยาทานครับ

ถ้าใครคิดว่า ผมให้เงินทอง ติดสินบนเจ้าพนักงาน ก็เรื่องของเขา

ถ้าใครคิดว่า การติดสินบนเจ้าพนักงาน เป็นเรื่องที่ทำกันได้ง่าย ๆ และสมควรแก่การปฏิบัติ ก็แล้วแต่เขา

หลายท่าน ในที่นี้ เจอสถานการณ์แบบผมกันมาแล้ว บางท่านก็หลายครั้ง

การเอาตัวรอด ในสถานการณ์เช่นนี้ ก็แล้วแต่บุคคล และสถานการณ์ในขณะนั้น

เช่น ถ้ามีเงินสด ค่าแชร์ หรือค่าอะไรก็แล้วแต่ สัก สองสามหมื่นในรถ  อันนี้ โอกาสรอดสูง

หรือถ้า เพิ่งออกมาจากพื้นที่อันตราย เช่น สามจังหวัดชายแดน อันนี้ ก็พอคุยได้

หรือถ้า ทำใหญ่ ทำโต คับเบ่ง รู้จักผู้กำกับ รู้จักรองนั่น ผู้การนี่ อันนี้ ไม่น่ารอด

หรือถ้านอบน้อม ไหว้ ปะหลก ปะหลก พูดขอความเห็นใจ  นองน้ำตา  อันนี้ ไม่รู้ เดาไม่ถูก

สุดท้าย ก็แล้วแต่สถานการณ์  แนะนำเป็นวิทยาทานกันไม่ได้......  เพราะ

สถานการณ์และสิ่งแวดล้อม ที่ผู้ที่จะนำ วิทยาทานไปใช้ ไม่เหมือนกับของผม

เกิดแนะนำไปเอาไปทำตาม เจ้าพนักงาน ตอบสนองกลับมาอีกแบบ จะกลายเป็นซวย

ตอบยาว เพื่อที่จะอธิบาย เหตุที่ผมไม่ตอบ   คิก คิก
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:57:27 PM »

ปืนผมนำติดตัวตลอดครับ วันไหนไม่ได้เอาไปด้วยรู้สึกไม่สบายใจครับ
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 10:30:42 PM »

เดินทางใกล้ๆบ้านผมค่อนข้างเปลี่ยว พกไว้อุ่นใจเสมอ แต่เดินทางใกล้ผมไม่ค่อยพกเพราะ1.เป็นเส้นทางที่คุ้นเคย 2.ด่านตรวจเยอะครับ
nong00
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:37:33 PM »

แล้วแต่สถานการณ์ สถานที่ แล้วก็ดวงด้วยครับ แต่มีไว้ก็อุ่นใจครับ Cheesy Cheesy Cheesy
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 12:55:56 AM »

แล้วแต่สถานการณ์ สถานที่ แล้วก็ดวงด้วยครับ แต่มีไว้ก็อุ่นใจครับ Cheesy Cheesy Cheesy
เห็นด้วยครับ
KLEAW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 04:05:14 PM »

อุ่นใจเวลามีปืนอยู่ด้วย  เพราะบางที่เรามีมือปล่าว เราอาจสูญเสียโอกาสที่จะปกป้องบุคคลในครอบครัวไปด้วยครับ หากเกิดเหตุร้ายขึ้นมาไม่เเค่เพียงตัวเรานะครับ บางที่อาจเอาเข้าไปถึงลูกเมียด้วย  ผมเลยนำพาตลอดเวลาไปในเส้นทางที่ไม่คุ้นเคย  ไม่อยากให้มีโอกาสได้ใช้ครับ  เเต่หากเวลานั้นมาถึงจริงๆ  ต้องใช้ก็จะใช้มันเเน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2008, 04:07:44 PM โดย KLEAW » บันทึกการเข้า
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 10:06:17 AM »

พกพาหรือนำพาปลอดภัยหรือเปล่า........เปรียบเหมือนดาบสองคม มีทั้งคุณและโทษ บางสถานการณ์มีติดตัวไปด้วยอุ่นใจเสมอ Cheesy
357biggun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 11:41:56 AM »

พกปืนผมไม่แน่ใจ         แต่พกเมียไปปลอดภัยแน่ครับ
DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 12:11:15 PM »

เจอร้อยเวร กับเจอยมบาล ผมเลือกเจอคนแรกครับ

คนแรก ยังได้เห็นหน้าลูกแก้ว/เมียขวัญ คดีไม่หลุดก็ไปเจออัยการ/ผู้พิพากษา  ...  เจอคนหลัง ไม่เจอใครแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พูดดีประเดิมคะแนนแรกเพื่อเป็นกำลังใจให้

เห็นด้วยครับ..และขออนุญาตเพิ่มเติมว่านำพาอย่างรู้กฎความปลอดภัย+มีสติ+ความสุจริตครับ  Grin

ไหว้  ไหว้   หลงรัก
B.NON
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 11:21:20 AM »

มีไม่ได้ใช้ดีกว่าเวลาจะใช้ไม่แล้วมีครับ แต่ถ้าโดน(ตํารวจ)ตรวจค้นเจอแล้วไม่ค่อยจะดีครับ
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 11:46:49 AM »

ก่อนพกปืนพกสติ ที่ไม่ใช่ sti ไปก่อนครับ ส่วนจะพกปืนไปด้วย ให้สติเป็นตัวตัดสินอีกที

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
เจเจ
Full Member

คะแนน 85

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 12:10:14 PM »

ปืนผมนำติดตัวตลอดครับ วันไหนไม่ได้เอาไปด้วยรู้สึกไม่สบายใจครับ
เหมื่อนกันครับ+ให้
1ครับ

เสืออยู่ในป่า นักล่าอยู่ในเมือง
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 02:13:02 PM »

ในถิ่น เอาพาไปทั้งสั้น-ยาว Grin
ไกลถิ่น พาซ่อนลึกๆ  กลัวเรื่องยาว ขำก๊าก
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 02:36:12 PM »

ผมไม่พกเวลาเดินทางไปไหนมาไหนครับ  เอาแค่พาติดรถติดราไปก็พอ ซ่อนซุกให้ดีๆ ..

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์