เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:26:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ขอข้อคิดในนานาทัศนะคนรักปีน ครับ
ปลอดภัย แน่นอน - 33 (29.5%)
มีผลทั้งด้าน - 73 (65.2%)
มีแต่เสีย - 6 (5.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 106

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงหรือเปล่า ครับ  (อ่าน 11003 ครั้ง)
TEP1
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 11:13:18 AM »

ขอขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นที่น่าสนใจมากในการนำพาไปปฏิบัติ กระผมจะนำไปใช้ดูบ้างเผื่อจะรุ่ง
เมีย ม้า ปากกา ปืน ห้ามยืม คมมากครับนับถือ  เยี่ยม ไหว้
TEP1
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 11:33:52 AM »

บางครั้งการพกปืนก็เป็นภาระ(เพราะห่วงปืน)ที่ทำให้เราไม่สามารถไปในที่บางที่ได้ครับ Grin
[/quote
 Huh Huhแนะนำมีเหตุผลครับ ขอบพระคุณมากครับ หลงรัก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2008, 11:41:20 AM โดย TEP1 » บันทึกการเข้า
TEP1
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 11:40:09 AM »

เมีย
ม้า
ปากกา
ปืน
โบราณว่าห้ามยืม....ของผมให้พี่ชายสายเลือดเดียวกันยืมระหว่างรอของ สน.อส
พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงยืนยัน   แต่จากมิฉฉาชีพนะครับ แต่จากตำรวจก็เสี่ยง
แนะนำให้อ่านกระทู้ปักหมุดครับ

ไหว้คำคุณพี่คมน่าดูครับ  ขอคุณครับ Grin Shocked

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 07:06:13 PM »

ขอขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นที่น่าสนใจมากในการนำพาไปปฏิบัติ กระผมจะนำไปใช้ดูบ้างเผื่อจะรุ่ง
เมีย ม้า ปากกา ปืน ห้ามยืม คมมากครับนับถือ  เยี่ยม ไหว้

ผมจะไม่ให้ใครยืม Colt เด็ดขาด  ...   Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
TzR__
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 08:01:27 PM »

ปลอดภัยจากโจร ผู้ร้าย

แต่ตำรวจจับได้

งานครับ
Bassanova
Jr. Member
**

คะแนน 2

"..ผมเป็นคนบ้าปืนครับ.."

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2008, 10:15:22 AM »

..สำหรับผมพกหรือไม่พกก็เสี่ยงพอกันครับ..ไม่พกปืนเสี่ยงกับโจรมิจฉาชีพ ตกใจ..พกปืนเสี่ยงกับการตรวจค้นของเจ้าหน้าที่ เศร้า..แต่สำหรับผมเสี่ยงกับเจ้าหน้าที่มีโอกาสชี้แจงหรือสู้คดี..แต่กับโจรผูร้าย..อาจจะทำได้แค่ตกใจหรืออาจเป็นอันตรายกับชีวิตของตนเองหรือคนในครอบครัวครับ..ด้วยความเคารพ ไหว้..ผมขอชี้แจงกับเจ้าหน้าที่หรือศาลดีกว่าครับ เยี่ยม..โจรมันไม่ฟังเราหรอกครับ คิก คิก..
สมชาย 1911
Jr. Member
**

คะแนน 0

...1911

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 09:01:30 AM »

มีปืนใช้ ดีกว่าไม่มีโอกาสได้ใช้นะครับ
TOW MATER
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 10:35:37 AM »

ผมไม่เคยพก แต่จะพาไปด้วยตลอดครับทุกครั้งที่ออกจากบ้านไม่ว่าจะใกล้หรือไกล (กลัวเอาไว้บ้านแล้วปืนหายครับ)
Jued
ทำดีเสมอตัว
Full Member

คะแนน 18

คิดก่อนทำเสมอ

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 03:43:57 PM »

รับรองได้ว่ามีไว้...อุ่นใจ..ครับ เอาเก็บไว้บ้านก็เสี่ยงหายด้วยครับ

ตอนอยู่ก็ไม่ให้ไปแต่ตอนตายกับให้ไปที่ชอบ ที่ชอบ
vichai2
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 05:23:14 PM »

ปลอดภัยจากโจร    แต่เหนื่อยใจกับตำรวจครับ เหมือนโดน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   ครับผม
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 07:48:53 PM »

โจร..ไม่แน่ว่าจะเจอ

แต่ตำรวจ...เจอแน่ๆ

แต่ท่านจะ "ค้น" หรือไม่ เท่านั้นเอง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 08:00:09 PM »

เมีย
ม้า
ปากกา
ปืน
โบราณว่าห้ามยืม....ของผมให้พี่ชายสายเลือดเดียวกันยืมระหว่างรอของ สน.อส
พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงยืนยัน   แต่จากมิฉฉาชีพนะครับ แต่จากตำรวจก็เสี่ยง
แนะนำให้อ่านกระทู้ปักหมุดครับ

ไหว้คำคุณพี่คมน่าดูครับ  ขอคุณครับ Grin Shocked

ไม่ใช่ของผมหรอกครับ เป็นของพ่อตาผมครับ
ที่แม่ยายนำมาบอกต่ออีกทีเพราะผมไม่มีโอกาสได้เจอท่านเลย
ท่านเป็นตำรวจที่ยิงต่อสู้กับคอมมิวนิสต์จนตัวตายขณะทำไร่บนที่ดินของท่านเอง..ท่านรู้ว่าคงไม่รอดแน่เพราะมันมากันเป็น 10
ท่านบอกให้แม่ยายหนีไปก่อนส่วนท่านดวลกับพวกมัน...สมัยนั้นในหมุ่บ้านนั้นมีท่านเป้นตำรวจอยู่ท่ามกลางแวดล้อมของเหล่า
คอมมิวนิสต์พวกมันกลัวว่าท่านจะขัดขวางระบบส่งกำลังบำรุงของมันและเป็นคนของทางการ...

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
nop-
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 09:28:42 PM »

ผมพาไปด้วย ในเวลาที่คิดว่าน่าจะนำไปด้วยครับ

ถ้าไม่จำเป็นก็จะเอาไว้ที่บ้านเท่านั้นครับ  (ถ้าบ้านไม่มีคนอยู่ก็มีเสียวเหมือนกันครับ) ไหว้
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 12:56:39 PM »

ผมนำติดตัวไปด้วยบ้านอยู่สกล แต่ไปโดนจับที่ สามร้อยยอดจ.ประจวบ วันที่20มีค2552มีปืน2กระบอกในรถยนต์ไม่ใด้ซุกซ่อนแต่อย่างใด เจ้าพนักงานสอบสวน ลงความเห็นว่าปืนมีทะเบียน ใบป.4ตัวจริง ให้การน่าเชื่อถือ สามารถตรวจสอบใด้ในภายหลัง ไม่น่าจะเป็นคนร้าย จึงปล่อยตัวไม่ส่งฟ้องครับ ผมโชคดีที่เจอคนดี
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 02:45:39 PM »

ควรพกพา..ซุกซ่อน..ดูโอกาส และความเหมาะสม กลางวันถ้าทางไม่เปลี่ยว ผมแยกลูกใส่กระเป๋าซ่อนไว้ท้ายรถ ถ้าทางเปลี่ยวเวลากลางคืน และไม่มีด่านก็เหน็บเอวกับขอบกางเกงชั้นใน เลือกพกปืนcompact เผื่อเจอผู้ตรวจแบบฉุกเฉิน ก็กดลึกให้เป็น2กระบอกคู่ไปเลย จะได้ดูไม่น่าเกียจ ถ้าไม่พ้นจริงๆก็แสดงเหตุผลด้วยมธุรสวาจา...ผมเคยโดนมาแล้ว พูดดีด้วยจะขอซื้อปืนเราอีก...เลยต้องชิงตัดบทบอกว่าของท่านขายให้ผมดีกว่า..งงไปเลย Huh Huh

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์