เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:28:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ขอข้อคิดในนานาทัศนะคนรักปีน ครับ
ปลอดภัย แน่นอน - 33 (29.5%)
มีผลทั้งด้าน - 73 (65.2%)
มีแต่เสีย - 6 (5.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 106

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงหรือเปล่า ครับ  (อ่าน 11006 ครั้ง)
maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

อ่อนน้อมถ่อมตน มีสติ รอบคอบ คิดก่อนกระทำ

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 03:48:17 PM »

ไหว้
      ควรพกพา..ซุกซ่อน..ดูโอกาส และความเหมาะสม กลางวันถ้าทางไม่เปลี่ยว ผมแยกลูกใส่กระเป๋าซ่อนไว้ท้ายรถ ถ้าทางเปลี่ยวเวลากลางคืน และไม่มีด่านก็เหน็บเอวกับขอบกางเกงชั้นใน เลือกพกปืนcompact เผื่อเจอผู้ตรวจแบบฉุกเฉิน ก็กดลึกให้เป็น2กระบอกคู่ไปเลย จะได้ดูไม่น่าเกียจ ถ้าไม่พ้นจริงๆก็แสดงเหตุผลด้วยมธุรสวาจา...ผมเคยโดนมาแล้ว พูดดีด้วยจะขอซื้อปืนเราอีก...เลยต้องชิงตัดบทบอกว่าของท่านขายให้ผมดีกว่า..งงไปเลย Huh Huh
z,gs
ผมนำติดตัวไปด้วยบ้านอยู่สกล แต่ไปโดนจับที่ สามร้อยยอดจ.ประจวบ วันที่20มีค2552มีปืน2กระบอกในรถยนต์ไม่ใด้ซุกซ่อนแต่อย่างใด เจ้าพนักงานสอบสวน ลงความเห็นว่าปืนมีทะเบียน ใบป.4ตัวจริง ให้การน่าเชื่อถือ สามารถตรวจสอบใด้ในภายหลัง ไม่น่าจะเป็นคนร้าย จึงปล่อยตัวไม่ส่งฟ้องครับ ผมโชคดีที่เจอคนดี
ผมเห็นด้วยกับพี่ๆนะครับ พาไปด้วยปลอดภัยกว่านะ  แต่ก้อขึ้นอยู่กับเหตุการณ์และสถาณะการณ์ และการเจราจากับ จนท. ว่าปราบหรือปราม พาไปให้มิดชิด ไหว้

paylu
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 03:54:49 PM »

...ของผมเวลาไปไหนก็พกนะครับแต่ผมจะถ่ายสำเนา ป.4 ติดตัวไปด้วยและถ้าอยู่ในรถก็เอาไว้ในถุงหลังเบาะคนขับหรือในเกะแหละครับ
kitti_r
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 04:02:43 PM »

พกไปเจอโจรใส่ unifrom กลัวจะตายแล้วแถมโดนยัดขอ้อหาไห้ดว้ย
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:58:23 AM »

คิดว่าหน้าจะสมควรพกพาไปนะครับ  ยิ่งถ้าเวลาไปไหนมาไหนคนเดี่ยวช่วงกลางคืน  ให้ดีก็ถ่ายสำเนาทะเบียนป.4ติดกระเป๋าไว้ครับ
มีอะไรก็คงคุยกะตำรวจรึด่านตรวจได้  ยกเว้นว่าปืนไม่แต่งงาน(เถื่อน)   ตัวใครตัวมันอิอิ ยิ้มีเลศนัย

logo maker" border="0
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:01:32 AM »

จะไปเที่ยวกับครอบครัว ภรรยา กับลูก 2 คน
ไม่มั่นใจในความปลอดภัยครับไปเป็นครอบครัว นำไปด้วยดีกว่า
เอาไว้บ้านก็กลัวโดนขโมย
kachane
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:56:13 AM »

เจอพี่ตำรวจก็ดีกว่าเจอโจรนะครับ ถ้าปืนถูกต้อง ไม่เห็นต้องกลัว
เส้นทางปกติ ไม่จำเป็นต้องพก แค่พาก็พอ เส้นทางเปลี่ยว มืดค่ำ
ผมติดเอวตลอด หรือไม่ก็ใกล้มือที่สุด และที่สำคัญ ใจกับสติครับ
เคยเจอกับตัวเองครั้งหนึ่ง เร่งด่วนต้องเดินทางกลับบ้าน ตี 2 กว่า เส้นทาง
บางปะหัน-เจ้าปลุก-ลพบุรี เจอมอเตอร์ไซร์ กลิ้งอยู่กลางถนน จอดรถห่างประมาณ
10 เมตร คิดอยู่นานจะลงไปดูไหม เพื่อมีใครเจ็บพอจะช่วยได้ แต่
อีกใจ ถ้าลงแล้วงานเข้า จะทำอย่างไร ถ้าวันนั้นไม่มี CZ ไปด้วย
เจ้าของรถมอเตอร์ไซร์คันนั้น คงนอนเจ็บอยู่ข้างถนนอีกนาน 
fortuner@
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 11:38:31 AM »

ห้ามยืมปืน  ยืมปืนก็เหมือนยืมเมีย ไม่จริงครับ ยืมปืนก็เสี่ยงเผื่อคนยืมไปยิงใครตายหรือหาย แต่ยืมเมียนี้ยิงตายไม่ผิดกฎหมายนะครับ Grin Grin Grin ผมอ่านในกะทู้ปักหมุดมา Grin ยิ้มีเลศนัย

เป็นตัวของตัวเอง มีความจริงใจ มีน้ำใจ ช่วยเหลือผู้อื่น ซื่อสัตย์ต่อหน้าที่การงาน
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 12:54:04 PM »

เสียวเจอโจรในเครื่องแบบเช่นกันครับ
แต่พาไปด้วยแล้วอุ่นใจครับ

เคยขับรถตอนกลางคืนไปภูเก็ต แต่ไม่ได้พาไปด้วย
พอขับไปถึงช่วงทางเปลี่ยวๆมืดๆนี่  นึกถึงเจ้าลูกรักเลยครับ
เกิดเจออะไรไม่ชอบมาพากลขึ้นมา จะทำไงดีเนี่ย
คิดตำหนิตัวเองอยู่ว่าน่าจะติดมาด้วย

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์