เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:29:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ขอข้อคิดในนานาทัศนะคนรักปีน ครับ
ปลอดภัย แน่นอน - 33 (29.5%)
มีผลทั้งด้าน - 73 (65.2%)
มีแต่เสีย - 6 (5.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 106

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงหรือเปล่า ครับ  (อ่าน 11076 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 04:50:17 PM »

ปรกติผมไม่ชอบพกปืนครับ หนักและก็ระแวง เพราะเคยเอาปืนเหน็บหลังเข้าแบ๊งค์แล้วด้ามโผล่ตอนนั่งรอคิว พอลุกขึ้นยืน ชายเสื้อเลยเลิกขึ้นเกาะนกปืน  พอฝากเงินเสร็จ พี่ตำรวจเดินยิ้มๆมาสะกิดว่าเก็บชายเสื้อหน่อยครับ ตกใจหน้าซีดไปยันตาตุ่ม(ฮ่าๆ)   ดีนะพี่เค้าใจดีและเข้าใจ ม่ายง้าน.......ยาวแน่ๆ ทุกวันนี้เดินเข้าแบ๊งค์ ต้องเอามือลูบรอบๆเอวก่อน

มีบ้างครับที่เดินทางไกลๆ บางทีผมจะเอาปืนเก็บไว้ในกระเป๋าเสื้อผ้าใบเล็ก เก็บไว้ล่างสุด ถ้าฉุกเฉินรูดซิบเทโครมเลยครับ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 04:56:12 PM »

การพกพา อวป. ไปไหน ๆ  ไม่ไช่ว่าจะปลอดภัยครับ  มันขึ้นอยู่กับดวงของเราว่าจะเจออะไร  ดวงไม่ดีอาจเจอตำรวจจะเอาของ
เราไปก็ได้ เพราะเราไม่มีใบพกพา  การมีปืนอยู่กับตัวแล้วทำให้เราใจใหญ่ไม่กลัวสิงต่าง ๆ  คือเป็นนักเลงขึ้นมาหน่อยครับ  คน
พกปืนก็จะมีเรื่องบ่อยเพราะไม่กลัวใคร  ผมมีปืนก็เอาไว้ที่บ้านและเข้าสนามยิงปืนเท่านั้นครับ
  เอ..ผิดกับผมนะ...ผมเวลานำพาปืนไปไหนด้วยใจเหลือนิดเดียวครับจริงๆนะครับ   สิ่งไหนที่จะเป็นปัญหาจะสร้างปัญหาผมหลีกได้หลีกหนีได้หนีครับสำหรับผม ..... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย   
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 05:16:02 PM »

ปรกติผมไม่ชอบพกปืนครับ หนักและก็ระแวง เพราะเคยเอาปืนเหน็บหลังเข้าแบ๊งค์แล้วด้ามโผล่ตอนนั่งรอคิว พอลุกขึ้นยืน ชายเสื้อเลยเลิกขึ้นเกาะนกปืน  พอฝากเงินเสร็จ พี่ตำรวจเดินยิ้มๆมาสะกิดว่าเก็บชายเสื้อหน่อยครับ ตกใจหน้าซีดไปยันตาตุ่ม(ฮ่าๆ)   ดีนะพี่เค้าใจดีและเข้าใจ ม่ายง้าน.......ยาวแน่ๆ ทุกวันนี้เดินเข้าแบ๊งค์ ต้องเอามือลูบรอบๆเอวก่อน

มีบ้างครับที่เดินทางไกลๆ บางทีผมจะเอาปืนเก็บไว้ในกระเป๋าเสื้อผ้าใบเล็ก เก็บไว้ล่างสุด ถ้าฉุกเฉินรูดซิบเทโครมเลยครับ

พูดถึงเรื่องธนาคาร...

ผมเคยไปถอนเงิน...

พกมีดพับไป...

ทำยุกยิกๆท่าไหนไม่รู้...

ทำตกลงบนพื้น...

มีดเสตนเลสเล่มเบ่อเริ่ม...

คนหันมามองทั้งธนาคาร...คิก คิก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 05:20:41 PM »

เอ... พี่ หมอ   อยากรู้จังเลยครับ   

ท่าไหน
    ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 05:24:29 PM »

พูดถึงเรื่องธนาคาร...

ผมเคยไปถอนเงิน...

พกมีดพับไป...

ทำตกลงบนพื้น...

มีดเสตนเลสเล่มเบ่อเริ่ม...

คนหันมามองทั้งธนาคาร...คิก คิก

คุณหมอหน้าตาน่าไว้วางใจ เลยไม่มีปัญหา ....ถ้าเป็นผมไปทำมีดหล่นแบบคุณหมอ รปภ. แถวนั้นคงกรูเข้ามาล๊อคตัวก่อนก้มลงหยิบมีดด้วยซ้ำ....  ตกใจหน้าซีด

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:12:22 PM »

"มีปืนแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าถึงคราต้องใช้แล้วไม่มี"  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:20:15 PM »

ถ้าเอาแต่ว่าปลอดภัย...

ผมว่าปลอดภัยครับ...

หากมีเหตุร้ายเกิดขึ้นกับเรา..

อย่างน้อยๆเราก็ยังมีปืนไว้ป้องกันทรัพย์สินและภัยที่มาถึงตัวขณะที่เราเดินทางครับ

(ทั้งนี้ไม่รวมเรื่องถูกเจ้าหน้าที่ตรวจค้นนะครับ..เพราะกระทู้ตั้งไว้ว่าพกปืนเดินทางปลอดภัยจริงหรือเปล่า)

ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
cha66
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:50:10 PM »

มีปืนไม่ได้ใช้ดีกว่าเวลาจะต้องใช้แต่ไม่มีปืนในมือ  ปืนช่วยผมบนทางสายเปลี่ยวมาหลายครั้งแล้วครับ
suriyan.j
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:59:50 PM »

ผมว่าเวลาพกปืนตำรวจเจอยังมีโอกาสคุยรู้เรื่อง ถ้าปืนถูกต้องนะครับ แต่ถ้าไม่ได้พกปืนแล้วเจอโจรโอกาสจะได้คุยกับโจรรู้เรื่องมันไม่มีนะครับ
ณัฏฐวุฒิ โชติสนธิ์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:00:54 PM »

พกตลอดเวลาครับแม้แต่นอนก็อยู่ใต้หมอนครับออกข้างนอกใส่กระเป๋าครับ

ชีวิตนี้ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:06:33 PM »

เมีย
ม้า
ปากกา
ปืน
โบราณว่าห้ามยืม....ของผมให้พี่ชายสายเลือดเดียวกันยืมระหว่างรอของ สน.อส
พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงยืนยัน   แต่จากมิฉฉาชีพนะครับ แต่จากตำรวจก็เสี่ยง
แนะนำให้อ่านกระทู้ปักหมุดครับ

รุ่นพี่ใจดีในนี้บางคนก็ให้ผมยืมไปยิงเล่นนะครับ ^_^

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:12:24 PM »

เมีย
ม้า
ปากกา
ปืน
โบราณว่าห้ามยืม....ของผมให้พี่ชายสายเลือดเดียวกันยืมระหว่างรอของ สน.อส
พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงยืนยัน   แต่จากมิฉฉาชีพนะครับ แต่จากตำรวจก็เสี่ยง
แนะนำให้อ่านกระทู้ปักหมุดครับ

รุ่นพี่ใจดีในนี้บางคนก็ให้ผมยืมไปยิงเล่นนะครับ ^_^

เห็นว่าเด็กๆที่มาด้วย มันน่ารัก เลยใจออ่น  Grin    คิก คิก  ขำก๊าก

sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:24:09 PM »

พกทุกวันทำเนียนๆไปทุกที่  วัดดวงเอา Grin
แต่เรื่องพกแล้วระแวงนี่เรื่องจริงเพราะต้องระวังตัวตลอด
ไม่ต้องการให้ใครสังเกตุเห็น Tongue
faora
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:32:30 PM »

Never leave home without it.
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:41:27 PM »

ผมน่ะพกติดตัวเสมอครับ เพราะตำรวจจะมาก็ต่อเมื่อเหตุนั้นเกิดไปแล้ว คนร้ายหนีไปแล้วครับ ( เมีย กับ ปืน ห้ามยืมครับ)

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์