เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:28:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ขอข้อคิดในนานาทัศนะคนรักปีน ครับ
ปลอดภัย แน่นอน - 33 (29.5%)
มีผลทั้งด้าน - 73 (65.2%)
มีแต่เสีย - 6 (5.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 106

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงหรือเปล่า ครับ  (อ่าน 11005 ครั้ง)
DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:14:16 PM »

เจอร้อยเวร กับเจอยมบาล ผมเลือกเจอคนแรกครับ

คนแรก ยังได้เห็นหน้าลูกแก้ว/เมียขวัญ คดีไม่หลุดก็ไปเจออัยการ/ผู้พิพากษา  ...  เจอคนหลัง ไม่เจอใครแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เฮียหลี
ความประมาทคือหนทางแห่งความตาย
Full Member

คะแนน 3

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย รักกัน ๆๆๆๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:45:35 PM »

เดินทางไกลสมควรที่จะพกไปครับ

อุ่นใจเหมือนมีอะไรสักอย่างทำให้เรากล้าที่จะเข้าไปในจุดนั้น

เพราะเราไม่รู้ว่าอะไรมันจะเกิดขึ้นบ้าง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:58:18 PM »

เจอร้อยเวร กับเจอยมบาล ผมเลือกเจอคนแรกครับ

คนแรก ยังได้เห็นหน้าลูกแก้ว/เมียขวัญ คดีไม่หลุดก็ไปเจออัยการ/ผู้พิพากษา  ...  เจอคนหลัง ไม่เจอใครแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พูดดีประเดิมคะแนนแรกเพื่อเป็นกำลังใจให้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:39:11 PM »

เดินทางโดยเฉพาะกลางคืนปืนจำเป็นครับ
เหตุร้ายจากอาชญากรเกิดได้ทุกเวลา อย่าประมาท
พวกเหี้ยมนี้มันไม่เคยปรานีใครอยู่แล้ว
ยิ่งลูกเมียไปด้วยยิ่งจำเป็นต้องมีปืนครับ
ปี 52 นี้  เศรษฐกิจแย่  โจรยิ่งเยอะขึ้นครับ
ต้องป้องกันตนเอง ครอบครัว และสุจริตชนอื่นด้วยครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:52:28 PM »

หากเมื่อไหร่ที่เดินทางแล้วมีปืนไปด้วย จะรู้สึกเที่ยวอย่างมีความสุขค่ะ หลงรัก
เมื่อก่อนไม่เคยเอาไปหรอกค่ะ แต่หลังๆเนี่ย เห็นข่าวขโมยกะโจรเยอะมาก เลยจำเป็นอ่ะค่ะ ไอ้เรามันก็ผู้หญิงตัวเล็กๆเอง คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2008, 11:54:23 PM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
cyracuse
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:51:29 AM »

คนอื่นผมไม่ทราบว่าคิดไง แต่ของผมไปไหนไปกัน เป็นการป้องกันเหตุการณ์ไม่ดีเบื้องต้น เยี่ยม
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 07:15:23 AM »

หากเมื่อไหร่ที่เดินทางแล้วมีปืนไปด้วย จะรู้สึกเที่ยวอย่างมีความสุขค่ะ หลงรัก
เมื่อก่อนไม่เคยเอาไปหรอกค่ะ แต่หลังๆเนี่ย เห็นข่าวขโมยกะโจรเยอะมาก เลยจำเป็นอ่ะค่ะ ไอ้เรามันก็ผู้หญิงตัวเล็กๆเอง คิก คิก
ยี๊................................. คิก คิก
Jued
ทำดีเสมอตัว
Full Member

คะแนน 18

คิดก่อนทำเสมอ

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:56:07 AM »

ตำรวจเจอยังมีโอกาสคุยรู้เรื่องถ้าปืนถูกต้อง แต่ถ้าไม่มีปืนแล้วเจอโจรโอกาสจะได้คุยกับโจรรู้เรื่องมันไม่มีนะครับ แต่ต้องเป็นทางออกสุดท้ายนะครับที่จะใช้

ตอนอยู่ก็ไม่ให้ไปแต่ตอนตายกับให้ไปที่ชอบ ที่ชอบ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 02:12:58 PM »

พูดดีประเดิมคะแนนแรกเพื่อเป็นกำลังใจให้

เห็นด้วยครับ..และขออนุญาตเพิ่มเติมว่านำพาอย่างรู้กฎความปลอดภัย+มีสติ+ความสุจริตครับ  Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 02:24:23 PM »

หึ หึ 

เพิ่งโดนมาเมื่อวานครับ  ไม่ติดสำเนาใบ ป.๔ ด้วย  ลูกเต็มอัตรา ๑๕ นัด ไม่ขึ้นลำ ใส่เก๊ะหน้ารถ

พวกขอตรวจค้น เจอปั๊บ พวกยิ้มเลย

ต่อจากนั้น ไม่เล่าครับ ให้รู้แต่เพียง ๒๐ นาที หลังจากนั้น ผมกลับบ้านพร้อมปืนและกระสุนครบ
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 02:58:04 PM »

พกปืนเดินทางปลอดภัยจริงหรือเปล่า   ครับ..

คงรับรองไม่ได้ว่าปลอดภัย....แต่รับรองได้ว่า...อุ่นใจ..ครับ

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:21:16 PM »

ผลมีสองด้านอยู่แล้วครับ อยู่สติครับ ใช้สติก็เพิ่มความปลอดภัยสำหรับเราครอบครัวที่เรารักครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:34:12 PM »

หึ หึ 

เพิ่งโดนมาเมื่อวานครับ  ไม่ติดสำเนาใบ ป.๔ ด้วย  ลูกเต็มอัตรา ๑๕ นัด ไม่ขึ้นลำ ใส่เก๊ะหน้ารถ

พวกขอตรวจค้น เจอปั๊บ พวกยิ้มเลย

ต่อจากนั้น ไม่เล่าครับ ให้รู้แต่เพียง ๒๐ นาที หลังจากนั้น ผมกลับบ้านพร้อมปืนและกระสุนครบ

หวังว่าคงไม่ใช่ด่านแถวๆ กิ่งอำเภอถ้ำพรรณนรา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:39:04 PM »

ปืนจะอยู่ด้วยทุกๆ ที่ที่ผมอยู่ ถ้าคิดจะพกแล้ว อย่ากลัวโดนจับ และเตรียมหาคำตอบดีๆที่ฟังขึ้นเมื่อเจอตำรวจ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:42:13 PM »

หึ หึ 

เล่าหน่อยสิครับ ไหว้  จะได้เป็นวิทยาทานเพราะ
บางคนอาจจะคิดว่าท่านให้เงินให้ทองแล้วจบ ตกใจ  หรือบางท่านอาจจะคิดว่าตำรวจเข้าใจความจำเป็นแล้วปล่อย เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์