เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:28:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนมันซน..(CZ 75 D COMPACT)  (อ่าน 2875 ครั้ง)
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:08:58 PM »

มือมันบอน..จริงๆเลยผม..

สำหรับเพื่อนที่ใช้..CZ 75 D COMPACT
สังเกตุบริเวณ..กลางแท่งสไลด์ให้ดี..
จะมีสกรูสี่แฉกที่มีรูกลมๆเล็กๆตรงกลาง..อยู่หนึ่งตัว..

คุณสมบัติและหน้าที่ของสกรูนี้นี้คือ..
ช่วยให้ผู้ใช้..สามารถรู้ได้ว่า..มีกระสุน..คาอยู่ในรังเพลิงหรือไม่..

โดยมองจาก..เดือยที่จะโผล่ขึ้นมานิดนึง..ในเวลาที่มีกระสุนคาอยู่ในรังเพลิง..

ทำให้ผู้ใช้..ไม่ต้องเสียเวลาในการชักแท่งสไลค์..เพื่อเช็คลูกกระสุน..

ด้วยความมือบอน..
ทั้งที่ตนเองไม่มีความเข้าใจ..ในระบบของปืนเลย..

ทำให้ไปไขสกูรตัวที่ว่านี้เล่น..
แล้วไม่ไขกลับคืน..

สรุปว่า..
ตอนนี้..สรูกที่ว่านี้ยังอยู่..แต่เดือยที่ว่า..โผ่ลขึ้นมา..หายไปแล้วครับ..!

ทำใจอย่างเดียว..ไม่ต้องหา..
เพราะเดือยที่ว่านี้เล็กมาก..

ตอนนี้..ที่แก้ไขเบื้องต้นคือ..
ปลดสปิง..ที่อยู่ในสกรูที่ว่านี้ออก..
แต่ก็ยังนำไปซ้อมยิงตามปกติ..(ยังไม่มีปัญหาอะไร)..

จึงเขียนเตือนเพื่อนๆ..
ที่ไม่เข้าใจในระบบ..ของอาวุธปืนรุ่นนั้นๆ..
อย่าไปซน..โดยแกะนั่น..ไขนี่..เล่นเป็นอันขาด..

ไม่งั๊น..อาจต้องมานั่ง..ชีช้ำ..เหมือนผมในตอนนี้..
เศร้าใจจังครับ..!

ปล.  ใครเคยซนแบบผม..แล้วต้องมานั่งช้ำใจภายหลัง..แบบผม..
เล่าสู่กันฟัง..มั่งนะครับ..?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2008, 11:25:19 PM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:20:12 PM »

ซนจริงๆนะเนี่ย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:23:03 PM »

ขอบคุณครับ  แต่ผมก็พวกซนเหมือนกัน 
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:29:20 PM »

ึ75BD POLICE ของผมกระเด็นหายไปขณะซ้อมลูกจริงกล่องที่ 5 หาไม่เจอ ไม่เดือดร้อน ใช้ได้ตามปกติ ดีกว่าเดิมซะอีก ตรงที่พกแบบขึ้นลำ ชักได้เร็ว เข็มนั่นไม่ครูดซอ งให้ติดขัด

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 12:27:46 AM »

มีท่านใดพอรู้..
ที่ซื้อ..อ่ะไหล่และราคา..เดือยที่ว่านี้มั๊ยครับ..

แบบว่า..มันสะเทือนใจอย่างแรงครับ.. เศร้า เศร้า เศร้า

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 08:36:16 AM »

โอ้โฮ...............เจอคอเดียวกัน ของผม บาเรตต้ารื้อเป็นชิ้นๆเลยแล้วใส่ถุงไปให้เพื่อนประกอบให้แถมทำสปริงคืนไกหักอีกต่างหาก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 08:38:05 AM »

ซนจริงๆเลยเรา  ลองหิ้วไปหาช่างที่ร้านซ่อมปืนดูซิครับเผื่อช่างใส่ให้ได้.... Grin Grin Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 08:43:30 AM »

ซนจริงๆเลยเรา  ลองหิ้วไปหาช่างที่ร้านซ่อมปืนดูซิครับเผื่อช่างใส่ให้ได้.... Grin Grin Grin

D COMPACT  เหมือนใครก็ไม่รู้.. คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 08:55:41 AM »

D COMPACT  เหมือนใครก็ไม่รู้.. คิก คิก
  ของพี่เองแหละ   ตอนได้มาใหม่ๆพี่ก็เอาเข็มกดเล่นบ่อยๆกดไปกดมามันค้างเฉยเลย   ก็พยามยามกดให้มันขึ้นมาใหม่   พอกดขึ้นมาแล้วคราวนี้เลิกกดครับเลิกเล่น  เป็นอุปกรณ์ที่ทำให้รู้ว่ามีลูกอยู่ในรังเพลิงแค่นั้นนะ...
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:50:16 AM »

ปืนปีไหน ครับ ของผมปืน ปี 50 หรือว่า เป็นตัว 75 compact

( D compact) ปุ่มเตือนกระสุนในรังเพลิง ไม่มีแล้ว ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 10:02:38 AM »

ปืนปีไหน ครับ ของผมปืน ปี 50 หรือว่า เป็นตัว 75 compact

( D compact) ปุ่มเตือนกระสุนในรังเพลิง ไม่มีแล้ว ครับ

ปัจจุบันมีครับ..

75 COMPACT ไม่มีปุ่มเตือนกระสุนในรังเพลิง

75 D COMPACT มีปุ่มเตือนกระสุนในรังเพลิงครับ..

The best way to predict the future is to invent it.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 10:12:15 AM »

คนมันซน  ไม่เป็นไรครับ
เพื่อการศึกษา  จะทำให้เราเข้าใจกลไก
หน้าที่ และการทำงานของแต่ละชิ้นส่วนครับ
แนะนำว่าให้ค้นคว้า หาความรู้ขรายละเอียดในสิ่งที่เราจะทำ
        สำหรับผมไม่ใช่  "คน   มัน  ซน"
แต่เป็นคนที่  "คน  มัน  ซวย"
ก็เลย  ทำท่าจะเดือดร้อน...คริ คริ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 10:44:48 AM »

ลองถามช่างที่หลังวังซิครับ  อาจทำใหม่ให้ได้ครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:24:17 AM »

เพื่อการศึกษา  จะทำให้เราเข้าใจกลไก
หน้าที่ และการทำงานของแต่ละชิ้นส่วนครับ
แนะนำว่าให้ค้นคว้า หาความรู้ขรายละเอียดในสิ่งที่เราจะทำ
        สำหรับผมไม่ใช่  "คน   มัน  ซน"
ก็เลย  ทำท่าจะเดือดร้อน...คริ คริ
ด้วยความเคารพ..... Grin Grin Grin และด้วยความสงสัย.....ที่ว่าทำท่าจะเดือดร้อน.....เดือดร้อนอย่างไรครับ...เรื่องอะไรครับคุณคมขวาน....
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:27:55 AM »

สำหรับผมไม่ใช่  "คน   มัน  ซน"
ด้วยความเคารพ..... Grin Grin Grin และด้วยความสงสัย.....ที่ว่าทำท่าจะเดือดร้อน.....เดือดร้อนอย่างไรครับ...เรื่องอะไรครับคุณคมขวาน....

เห็นแกบอกว่าน้องเมียนั่งร้องไห้อยู่หน้าบ้าน Huh..แกก็เลยเข้าไปโอบปลอบ น้ำลายหก

พอดีคนที่นอนข้างๆแกมาเห็น...งานเข้าเลยครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก โดนชก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์