เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:16:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนมันซน..(CZ 75 D COMPACT)  (อ่าน 2851 ครั้ง)
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:38:23 AM »

คนมันซน  ไม่เป็นไรครับ
เพื่อการศึกษา  จะทำให้เราเข้าใจกลไก
หน้าที่ และการทำงานของแต่ละชิ้นส่วนครับ
แนะนำว่าให้ค้นคว้า หาความรู้ขรายละเอียดในสิ่งที่เราจะทำ
        สำหรับผมไม่ใช่  "คน   มัน  ซน"
แต่เป็นคนที่  "คน  มัน  ซวย"ก็เลย  ทำท่าจะเดือดร้อน...คริ คริ

ซนไม่เข้าเรื่องนะครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 12:07:35 PM »

คนมันซน  ไม่เป็นไรครับ
เพื่อการศึกษา  จะทำให้เราเข้าใจกลไก
หน้าที่ และการทำงานของแต่ละชิ้นส่วนครับ
แนะนำว่าให้ค้นคว้า หาความรู้ขรายละเอียดในสิ่งที่เราจะทำ
        สำหรับผมไม่ใช่  "คน   มัน  ซน"
แต่เป็นคนที่  "คน  มัน  ซวย"ก็เลย  ทำท่าจะเดือดร้อน...คริ คริ

ซนไม่เข้าเรื่องนะครับ
ใครบอก ซน เข้าเรื่องต่างหาก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 12:10:09 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 01:09:24 PM »

โถ่...นึกว่าเรื่องอะไร... Grin Grin Grin  งานเข้านะดีครับ    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากดีกว่าไม่มีงานจริงปล่าว..?
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 01:25:59 PM »

โถ่...นึกว่าเรื่องอะไร... Grin Grin Grin  งานเข้านะดีครับ    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากดีกว่าไม่มีงานจริงปล่าว..?

คน มัน ซวย ...

พี่ NUTAPHOL นะพี่ NUTAPHOL..ยังไม่รู้เรื่องอีก... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

The best way to predict the future is to invent it.
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 01:56:00 PM »

พี่ NUTAPHOL นะพี่ NUTAPHOL..ยังไม่รู้เรื่องอีก... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยิ้มีเลศนัย

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 02:57:06 PM »

อ้าว.....มันไม่ใช่เรื่องเดียวกันหรอกรึ... Huh Huh Huh
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 03:03:48 PM »

PM ครับพี่.. Grin

เดี๋ยวโดนแบน... คิก คิก

nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 05:40:49 PM »

ขอบคุณครับ  ผมก็ 75 D เหมือนกัน
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 05:50:35 PM »

ขอบคุณครับ  แต่ผมก็พวกซนเหมือนกัน 

ไม่ซนอย่างเดียวครับ ซนมากๆ ด้วย เป็นอย่างไรบ้างครับพี่.40S&W ่สบายดีหรือเปล่า ได้ยินข่าวว่ารับแต่งปืนหรือครับ
ด้วยความเคารพ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
hs6oep
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 08:19:34 PM »

ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่ และจะไม่ซน

รู้รักสามัคคี คิดแตกต่างได้ แต่ไม่แตกแยกคับ รักประเทศไทย
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 12:10:59 PM »

ด้วยความเคารพ  ผมถือคติว่าปืนเราเอง  ทำพังเอง  ไม่เป็นไรครับ  ดีกว่าคนอื่นทำพัง  ยิ้มีเลศนัย
ข้อดีก็ได้รู้ระบบกลไกของปืนด้วยครับ    ไม่แน่ใจก็ถ่ายรูปไว้ก่อนแล้วค่อยรื้อครับ
พลาดพลั้งยังไง...  ช่างไทยก็ซ่อมได้ครับ   ไม่ต้องห่วง
บางท่านแนะนำให้ไปรื้อในมุ้งกันสปริงกระเด็นหาย   ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2008, 12:17:15 PM โดย circle » บันทึกการเข้า
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 12:19:02 PM »

ด้วยความเคารพ  ผมถือคติว่าปืนเราเอง  ทำพังเอง  ไม่เป็นไรครับ  ดีกว่าคนอื่นทำพัง  ยิ้มีเลศนัย
ข้อดีก็ได้รู้ระบบกลไกของปืนด้วยครับ    ไม่แน่ใจก็ถ่ายรูปไว้ก่อนแล้วค่อยรื้อครับ
บางท่านแนะนำให้ไปรื้อในมุ้งกันสปริงกระเด็นหาย   ขำก๊าก
  รื้อในมุ้ง   กลัวจะไม่ใช่รื้อแต่ปืนอย่างเดียวครับ... Grin Grin 
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์