เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:18:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนรุ่นนี้เข็มหักง่ายจริงเปล่าครับ  (อ่าน 1587 ครั้ง)
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:16:04 PM »

Huh Huh Huh Huh..........................ปืนรุ่นนี้เข็มหักง่ายจริงเปล่าครับ เอสเคยูเอสพี ถ้าเกิดหักขึ้นมามีอะไหล่ไหมครับ เพราะปืนยี่ห้อนี้ไม่นำเข้าเมืองไทยแล้ว โดยส่วนตัวไม่ซ้อมยิงแห้งครับ ถ้าจะยิงก็ใส่ลูกดัมมี่ไว้ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2008, 09:23:22 PM โดย truman » บันทึกการเข้า

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:27:54 PM »

ไม่เคยได้ยินนะครับ รอท่านอื่นครับ

Ckehanz รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:40:31 PM »

ของผมเคยหักอะคับ
แต่ก็กลึงเหล็กขึ้นมาใหม่
ไม่มีปัญหาอะไร
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:18:45 PM »

รอฟังอีกแล้วครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:26:52 PM »

ดรายหนักๆ แบบเป็นร้อยๆครั้งต่อวัน ............. มีหักครับ

อะไหล่ HK ไม่ต้องห่วงครับ HK Thailand ดูแลอยู่ ..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
(unused)
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:42:20 PM »

Huh Huh Huh Huh..........................ปืนรุ่นนี้เข็มหักง่ายจริงเปล่าครับ เอสเคยูเอสพี ถ้าเกิดหักขึ้นมามีอะไหล่ไหมครับ เพราะปืนยี่ห้อนี้ไม่นำเข้าเมืองไทยแล้ว โดยส่วนตัวไม่ซ้อมยิงแห้งครับ ถ้าจะยิงก็ใส่ลูกดัมมี่ไว้ ขอบคุณครับ

จริงหรือครับ
Zak
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:48:48 PM »

อ้างถึง
อะไหล่ HK ไม่ต้องห่วงครับ HK Thailand ดูแลอยู่ ..............

แล้วแม็กกาซีนจะมีรึเปล่าครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:56:51 PM »

เท่าที่ทราบ ไม่มีครับ ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:28:51 AM »

ผมไม่มีรุ่นตามรูป แต่มีรุ่น Compact ในอนุกรมนี้ ...

เข็มแทงชนวนของรุ่น Compact ก็ดูจะหักเร็วกว่าที่คิด ไม่ใช่ว่าไม่เหมาะในการใช้งาน ผมแค่ใช้ผิดวัตถุประสงค์เอง

ลักษณะของเข็มรุ่นนี้ จะมีบากช่วงกลาง เพื่อให้เป็นส่วนที่ขัดกับสมอล็อกเข็มแทงชนวน ... ผมเห็นบางท่านบอกว่าแนวแรงมันไม่ถูกต้อง ทำให้เกิดการร้าว

ไม่แปลกครับ มีจุดอ่อน ออกแบบเข็มแปลกๆ พื้นที่เหลือ 1 ใน 4 ในหน้าตัด เข็มใหญ่แต่หักของเพื่อนก็เป็นในรุ่นมาตรฐาน. Smiley

ดูใน drawing ของ Hk แล้วผมก็สงสัยแบบนี้เหมือนกันครับ

เมื่อเข็มหัก ผมโทรไปแจ้งที่บริษัทครับ และได้เข็มใหม่ในเวลาไม่นาน .... ปัจจุบันผมใช้ยางขวางไม่ให้นกสับกระแทกเข็มแทงชนวนโดยตรงแทนครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2008, 09:47:03 AM โดย JAkrITz » บันทึกการเข้า

truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 10:07:49 AM »

จริงครับ... เนื่องจากเรื่องตากใบที่ใต้น่ะครับ

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 10:59:16 AM »

จริงครับ... เนื่องจากเรื่องตากใบที่ใต้น่ะครับ

Grin เรื่องตากใบนั้นจบไปแล้วครับ เริ่มส่งปืนมาหลังเหตุการณ์นั้นประมาณ 1 ปี แต่รอบใหม่นี้ที่ไม่ส่งมาเพราะเหตุการณ์วันที่ 7 และเกี่ยวเนื่องกับสถานการณ์การเมืองปัจจุบันครับ Undecided

หน้า: [1]
  พิมพ์