เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:23:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนศูนย์ปรับ  (อ่าน 2069 ครั้ง)
APRIL
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:43:54 PM »

บังเอิญสิ้นปีนี้จะมีโครงการเล็กๆ คือจะเปลี่ยนศูนย์เป็นแบบปรับได้(เดิมศูนย์ตาย) แต่ขอสอบถามข้อสงสัยดังนี้ครับ
   1.จะต้องทิ้งปืนไว้หรือไม่ครับ หรือว่าวันเดียวเสร็จรอรับได้เลย
   2.สำหรับศูนย์ที่ต้องการจะเปลี่ยนจะต้องนำไปเอง หรือมีให้เลือกที่ร้านครับ
   3. ถ้าต้องนำไปเองสามารถหาซื้อได้ที่ร้านไหนครับ
   4.ราคาโดยประมาณ
   5.ร้านครับ...ที่รับทำเอาแบบฟันธงเลยนะครับ
                  โดยประเด็นสำคัญคือจะต้องไม่มีการกัด,เจียร ฯลฯ ต่างๆบนไสล์ดในการติดตั้ง ถ้ามีจะไม่ขอทำครับ
                   ส่วนปืนที่ต้องการเปลี่ยนเป็น bul m5 commander9 mm. ดังรูป
                    และศูนย์ที่ต้องการจะเปลี่ยนดังรูปเช่นกันครับ
                     ไหว้ ขอบคุณในทุกๆ คำตอบล่วงหน้าไว้เลยครับ คิก คิก
APRIL
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:46:27 PM »

เพิ่มรูปของศูนย์ที่ต้องการเปลี่ยนครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:55:42 PM »

ถ้าซื้อที่ร้านขายอุปกรณ์ เขาจะแนะนำหรือให้คนในร้านพาไปเปลี่ยนที่ร้านซ่อมครับ ถ้าเป็น 1911 เดิม ๆ ต้อง กัดร่อใพ่มครับ ยกเว้นศูนย์หลังบางยี่ห้อครับที่ไม่ต้องกัดเพิ่มครับ แนะนำไปดูที่ร้านดีกว่าครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:06:49 PM »

ศูนย์ที่คุณต้องการเปลี่ยนเป็นของ Caspian arms  ต้องกัดสไลด์ครับ  เพราะจะใส่ได้กับปืนที่มีร่องแบบ Novak Lo mount อยู่แล้วเท่านั้นครับ
http://www.caspianarms.com/Merchant2/merchant.mvc?Screen=PROD&Store_Code=CAL&Product_Code=S24NND&Category_Code=S24
APRIL
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 07:28:14 AM »

ขอบคุณพี่ๆ ทั้ง 2 ท่านครับ
 อย่างนี้คงต้องหารูปแบบใหม่เพราะผิดวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้ ในเรื่องของการติดตั้ง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:13:35 AM »

นี่ครับไม่ต้องกัดสไลด์ http://www.brownells.com/aspx/NS/store/ProductDetail.aspx?p=21362&title=1911%20AUTO%20ADJUSTABLE%20EXTREME%20DUTY%20SIGHTS
แต่ต้องให้แน่ใจว่า  ร่องศูนย์ของ bull 5 ขนาดไหนครับ
APRIL
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 12:07:39 PM »

รบกวนพี่ .40 S&W อีกทีครับ ตัวนี้มีจำหน่ายในเมืองไทยใช่ไหมครับ (เพราะเห็นเป็นwebนอก)
    ร้านไหน ราคาประมาณเท่าไร และมีชื่อเรียกเต็มๆ ว่าอะไรครับ
      และสุดท้ายขออนุญาติ +1 ครับ เยี่ยม
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 03:05:48 PM »

มีนะครับ ลองดูที่กันส์แอนด์ กายส หรือ ร้านขายอุปกรณ์ต่าง ๆ ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์