เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:44:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317756 ครั้ง)
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #675 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 02:23:37 PM »

สวัสดีครับพี่พรชัย อยากถามพี่ว่าใบ ป.3 ซื้อปืนขนาด.22 จะต้องเขียนว่าอย่างไรคับ ของผมได้แล้วเขียนว่า ปืนยาวเดี่ยวลูกกรดขนาด.22LR ใช้ได้ป่าวคับ กลัวผิดจังเลย... แต่ไม่ได้ระบุว่าซื้อจากสน.อส.จะใช้ได้หรือป่าวคับ รบกวนพี่พรชัยช่วยแนะนำด้วย ....
ใช่แล้วครับ  เดี่ยวลูกกรดก็ได้ครับ
ขอสอดตามที่เจอประสบการณ์มานิดนะครับ
ทางสน.อส.บอกว่าไม่ควรระบุว่า .22 Short, Long หรือ Long  rifle  หรือ Magnum ครับ
ระบุเพียงว่า ขนาด .22 พอครับ ออโต หรือ ลูกเลื่อน ก็ไม่ต้องระบุ
เผื่อเป็นแบบผม แบบพอ แบบ แอลอาร์ หมด จะซื้อ แม็กนั่มก็ติดขัด บู่

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #676 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 02:32:56 PM »

เมื่อตะกี้คุยกับพี่ที่เป็นตำรวจและได้จอง Beretta 92 FS Stainless ไว้จะ 2 ปีแล้ว บอกว่าปืนมีมาแล้ว
แต่ไม่มีแม็กมันแยกกันมา....มันเป็นไปได้หรือครับปืนกับแม็กปกติมาจากโรงงานก็มาพร้อมกันในกล่องเดียวกันอยู่แล้ว
มันทะแม่งๆยังไงไม่รู้ รับแต่ปืนไปก่อนอย่างนั้นหรือ

ด้วยความรู้อันน้อยนิดของผม ขอตอบว่า

เป็นไปไม่ได้หรอกครับ อ๋อย
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #677 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 02:59:54 PM »

เมื่อตะกี้คุยกับพี่ที่เป็นตำรวจและได้จอง Beretta 92 FS Stainless ไว้จะ 2 ปีแล้ว บอกว่าปืนมีมาแล้ว
แต่ไม่มีแม็กมันแยกกันมา....มันเป็นไปได้หรือครับปืนกับแม็กปกติมาจากโรงงานก็มาพร้อมกันในกล่องเดียวกันอยู่แล้ว
มันทะแม่งๆยังไงไม่รู้ รับแต่ปืนไปก่อนอย่างนั้นหรือ

ด้วยความเคารพครับ
ผมว่า โดนอม ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #678 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 03:47:08 PM »

อันนี้ที่เขาเรียกว่า อมของหลวง รึป่าวครับ ตกใจ

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #679 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 04:22:00 PM »

อยากรู้เหมือนกันครับ g26
จะออกเมื่อไหร่ครับ

G 26 ออกมาหรือยังครับ........รอ..อยู่ครับ...ป.3 กำลังหมดอายุครับ..(สิ้นเดือน ก.พ. ครับ.)
ไม่รู้จะทันหรือเปล่าครับ...

หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #680 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 04:52:14 PM »

สาวกปืนกล็อกต้องรอหน่อยนะครับ

หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #681 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 04:53:24 PM »

รบกวนถามนิดนึง ตอนนี้ PPK 380 เข้ามาหรือยังครับ
หมดไปนานแล้วครับ

Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #682 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 04:55:43 PM »

.45 มีอะไรแจ่มๆอีกไหมครับ กลางเดือนหน้า(ก.พ.) ว่าจะไป สน.อส ครับ
ผมไม่แน่ใจครับ ว่า.45 ตัวไหนบ้าง แต่ วันจันทร์และวันนี้ มี.45 โผล่มา10 กว่าตัวครับ
เป็น cz 97 ครับ และก็ คูก้า

Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #683 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 04:56:55 PM »

พี่หนุ่ม หน้ามนครับ ตกลงว่าคนที่มีสัญญา จอง686 อยู่ในมือได้รับของแน่ใช่ใหมครับ
ถ้ามีสัญญามีชัยไปกว่าครึ่งครับ ตอนปืนจ่ายและไม่ยุ่งยากด้วย

Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #684 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 04:57:52 PM »

G 26 ออกมาหรือยังครับ........รอ..อยู่ครับ...ป.3 กำลังหมดอายุครับ..(สิ้นเดือน ก.พ. ครับ.)
ไม่รู้จะทันหรือเปล่าครับ...
ลุ้นจนนาทีสุดท้ายเลยครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #685 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 05:12:35 PM »

.45 มีอะไรแจ่มๆอีกไหมครับ กลางเดือนหน้า(ก.พ.) ว่าจะไป สน.อส ครับ
ผมไม่แน่ใจครับ ว่า.45 ตัวไหนบ้าง แต่ วันจันทร์และวันนี้ มี.45 โผล่มา10 กว่าตัวครับ

อ้าว... 97B ยังมีอีกอยู่เหรอครับ นึกว่าหมดไปนานแล้ว Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #686 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 05:33:46 PM »

อ้าว... 97B ยังมีอีกอยู่เหรอครับ นึกว่าหมดไปนานแล้ว Grin
อยากได้หละซิ  ไม่ใหหรอก อิอิ  (ล้อเล่นครับพี่วายุ )
มันมีเป็นบางครั้งบางคราวครับ แบบหร่อยออก นะครับ

gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #687 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:26:02 PM »

ขอบคุณ พี่คนไกลบ้านด้วยนะครับ ที่ชี้แนะ  

ฝากถึงสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับอยากรู้เรื่องราวต่างๆ ติดตามได้ที่นี่นะครับ
เดี๋ยวคงมีผู้มีความรู้ความสามารถ มาบอกเล่าความเคลื่อนไหวใน สน.อส แทนผมแล้วครับ
ส่วนผม  มีแต่จะพาพี่น้องไปเสียเงินเพิ่ม ผมคงไม่กล้าสู้หน้าพี่ๆน้องชาวปืนสวัสดิการแล้วครับ
ผมบอกตรงๆเลยแล้วกันว่า ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรใน สน.อส ทั้งนั้น ผมเพียงแต่มีความหวังดีต่อพี่น้อง
ข้าราชการด้วยกันเท่านั้นเอง  ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำแล้วได้อะไร
อย่างที่พี่ใต้หล้าบอก ว่า ทำไปก็เหนื่อยเปล่า ไม่เคยมีใครเห็นความดีของเราหรอก เขาคิดแต่ว่าเรามีส่วนได้ส่วนเสียใน สน.อส กันทั้งนั้น แหละ   ผมบอกเลยว่าผมไม่ได้อยู่ใน สน.อส ครับ  ผมอยู่ร้อยเอ็ดครับ  ไม่เชื่อกันมาหาผมได้เลยครับ
ที่สถานีอนามัย บ้านสองชั้น  อำเภอ สุวรรณภูมิ  จังหวัด ร้อยเอ็ดครับ ผมจะรอทุกท่านที่นี่ครับ
สาธารณสุขเช่นกันยินดีที่ได้รู้จักครับ  สาสุขหล่มสัก
[/quot

สาธารณสุข ด้วยคนครับ

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #688 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 08:28:02 PM »

ขอบคุณ พี่คนไกลบ้านด้วยนะครับ ที่ชี้แนะ  

ฝากถึงสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับอยากรู้เรื่องราวต่างๆ ติดตามได้ที่นี่นะครับ
เดี๋ยวคงมีผู้มีความรู้ความสามารถ มาบอกเล่าความเคลื่อนไหวใน สน.อส แทนผมแล้วครับ
ส่วนผม  มีแต่จะพาพี่น้องไปเสียเงินเพิ่ม ผมคงไม่กล้าสู้หน้าพี่ๆน้องชาวปืนสวัสดิการแล้วครับ
ผมบอกตรงๆเลยแล้วกันว่า ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรใน สน.อส ทั้งนั้น ผมเพียงแต่มีความหวังดีต่อพี่น้อง
ข้าราชการด้วยกันเท่านั้นเอง  ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำแล้วได้อะไร
อย่างที่พี่ใต้หล้าบอก ว่า ทำไปก็เหนื่อยเปล่า ไม่เคยมีใครเห็นความดีของเราหรอก เขาคิดแต่ว่าเรามีส่วนได้ส่วนเสียใน สน.อส กันทั้งนั้น แหละ   ผมบอกเลยว่าผมไม่ได้อยู่ใน สน.อส ครับ  ผมอยู่ร้อยเอ็ดครับ  ไม่เชื่อกันมาหาผมได้เลยครับ
ที่สถานีอนามัย บ้านสองชั้น  อำเภอ สุวรรณภูมิ  จังหวัด ร้อยเอ็ดครับ ผมจะรอทุกท่านที่นี่ครับ
สาธารณสุขเช่นกันยินดีที่ได้รู้จักครับ  สาสุขหล่มสัก
[/quot

สาธารณสุข ด้วยคนครับ
สวัสดีครับพี่

K-KIMBER
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #689 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:56:01 PM »

อันนี้ที่เขาเรียกว่า อมของหลวง รึป่าวครับ ตกใจ
เด๋วนี้ขนาดแม็กยังอมกันเลยเหรอท่าน
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 440
  พิมพ์