เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:38:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317489 ครั้ง)
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1005 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:15:16 PM »

ป.3 ขนาด 9 มม. สำหรับสวัสดิการของผมเน่าไปแล้วครับเมื่อสิ้นเดือนที่ผ่านมา น้อง Glock ก็ยังไม่ยอมมาซักที
ต่อ ป.3 ใหม่เลยครับ ลองอีกซักครั้งครับ

หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1006 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:17:35 PM »

โครงการที่มีเดี่ยวไบคาลราคา 9500 นี่ยังเหลือไหมครับ อยากได้ครับ
ใครรู้บ้างช่วยบอกที
ยังมีอยู่ครับ ไปเอากันเลย
ต้องจองหรือตัดสดได้เลยครับ
ไปตัดสดเลยครับ

...มีเงิน...อยู 9,000...พอดีเลย...

...อยากได้ ลูกซองไบคาล...แบบรอรับที่บ้าน...

...รวม ๆ แล้วเป็นกี่บาทครับ....

...วานบอกด้วยครับ...

ราคาปืนมัน 9500 บาท ครับ และแบบรอรับที่บ้านนี้ จะให้ท่านใดดำเนินการให้ครับ
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าค่าตัดบวกอีกเท่าไร และใครจะสามารถดำเนินการแทนท่านได้ครับ

aero2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1007 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:26:12 PM »

เรียนคุณหนุ่ม อย่าคิดมากครับ ผมให้กำลังใจครับ และพอรู้ไหมว่าตอนนี้มี .22 ออโต้บ้างไหมที่ตัดสดได้ใน สน.อส.นะครับ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #1008 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:32:06 PM »

โครงการที่มีเดี่ยวไบคาลราคา 9500 นี่ยังเหลือไหมครับ อยากได้ครับ

...มีเงิน...อยู 9,000...พอดีเลย...

...อยากได้ ลูกซองไบคาล...แบบรอรับที่บ้าน...

...รวม ๆ แล้วเป็นกี่บาทครับ....

ราคาปืนมัน 9500 บาท ครับ และแบบรอรับที่บ้านนี้ จะให้ท่านใดดำเนินการให้ครับ
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าค่าตัดบวกอีกเท่าไร และใครจะสามารถดำเนินการแทนท่านได้ครับ

...แบบมอบอำนาจ...ให้ท่าน...(ถ้ามี)...ดำเนินการ...ให้...เห็นว่ามีคนทำ...อยู่นะครับ...

...ผม...อยู่ ร้อยเอ็ด....ครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1009 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:43:04 PM »

...แบบมอบอำนาจ...ให้ท่าน...(ถ้ามี)...ดำเนินการ...ให้...เห็นว่ามีคนทำ...อยู่นะครับ...

...ผม...อยู่ ร้อยเอ็ด....ครับ....

จะเอ่าเดี่ยวหรือครับพี่

Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #1010 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:43:34 PM »

เรียนคุณหนุ่ม อย่าคิดมากครับ ผมให้กำลังใจครับ และพอรู้ไหมว่าตอนนี้มี .22 ออโต้บ้างไหมที่ตัดสดได้ใน สน.อส.นะครับ
ออโต้ มีอาร์มตัวเดียวครับที่ทรงคล้าย m-16  แต่ราคาผมไม่ทราบครับ

Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #1011 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:45:11 PM »

อยากมีปืนสวสัดิการกับเขาซักกระบอก ทำไมมันยากจัง...   

เนื่องจากมีเพื่อนๆ หลายๆ ท่าน ที่ยังไม่เคยทำหลักฐานในการขออนุญาติให้มีและใช้อาวุธปืน(ป.3) มาก่อน

เพื่อให้การเตรียมหลักฐานเป็นไปอย่างถูกต้องและครบถ้วน จึงได้จัดทำแบบเอกสาร เพื่อเอาไปประกอบการขออนุญาต

และ/หรือใช้เมื่อต้องการมอบอำนาจให้ผู้อื่นรับปืนแทน

เอกสารประกอบคำขออนุญาต/การขออนุญาตซื้อปืนและเครื่องกระสุนปืน   (ป.3)

ข้าราชการพลเรือน ข้าราชการอื่นๆ หรือพนักงานองค์กรของรัฐ 

- บัตรประจำตัวข้าราชการหรือพนักงาน (ฉบับจริงพร้อมสำเนา)                   

- ทะเบียนบ้าน(ฉบับจริง พร้อมสำเนา)       

- หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชารับรองตำแหน่งหน้าที่ เงินเดือน ความประพฤติ  และเหตุผลความจำเป็นที่ขออนุญาต ที่ออกให้ไม่เกิน 6 เดือน                       

- ผู้ออกหนังสือรับรองต้องเป็น ผู้บังคับบัญชาต้นสังกัด ระดับผู้อำนวยการกอง หรือเทียบเท่าขึ้นไป       

- ข้าราชการตั้งแต่ระดับผู้อำนวยการกอง หรือเทียบเท่าขึ้นไปไม่ต้องมีหนังสือรับรอง             

- หลักฐานแสดงว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน (ถ้ามี) บางอำเภออาจจะต้องใช้

- หลักฐานการจองอาวุธปืน (ใบตอบรับ จากโครงการฯ) บางอำเภออาจจะต้องใช้

ข้าราชการทหารหรือตำรวจ                     

- บัตรประจำตัวข้าราชการหรือพนักงาน (ฉบับจริงพร้อมสำเนา)               

- ทะเบียนบ้าน (ฉบับจริง พร้อมสำเนา)                           

- หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชารับรองตำแหน่งหน้าที่ เงินเดือน ความประพฤติ และเหตุผลความจำเป็นที่ขออนุญาตที่ออกให้ไม่เกิน 6 เดือน

- ผู้ที่ออกหนังสือต้องเป็นผู้บังคับบัญชาต้นสังกัดที่มียศตั้งแต่พันเอกหรือพันตำรวจเอกขึ้นไป   

- ผู้มียศตั้งแต่พันเอกหรือพันตำรวจเอกขึ้นไปไม่ต้องมีหนังสือรับรอง                   

- หลักฐานแสดงว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน (ถ้ามี) บางอำเภออาจจะต้องใช้

- หลักฐานการจองอาวุธปืน (ใบตอบรับ จากโครงการฯ) บางอำเภออาจจะต้องใช้       

Download แบบเอกสาร [ใบคำร้อง (ป.1), แบบขออนุญาตให้มี/ซื้ออาวุธปืน (ป.14), ตัวอย่างหนังสือรับรองผู้บังคับบัญชา,ตัวอย่างหนังสือมอบอำนาจ
ได้ที่.>->-> http://www.malayukita.com/paper.html

ได้ ป.3 มาแล้วทำอย่างไรต่อถึงจะได้ปืนล่ะ...   เกิดคำถามขึ้นมาอีกแล้ว.. 

เตรีมเอกสารดังต่อไปนี้

1. ใบ ป.3

2. สำเนาบัตรประจำตัวข้าราชการหรือพนักงาน    ( 2 ฉบับ )               

3. สำเนาทะเบียนบ้าน ( 2 ฉบับ )

4. เงินสำหรับซื้อปืน

ถ้ามีการมอบอำนาจเพิ่มเอกสารอีก คือ

5. หนังสือมอบอำนาจ ( 2 ฉบับ ) (ติดอากรแสตมป์ 10 บาท ทั้ง 2 ฉบับ)

6. สำเนาบัตรประจำตัวข้าราชการหรือพนักงาน ของผู้รับมอบอำนาจ    ( 2 ฉบับ )               

7. สำเนาทะเบียนบ้าน ของผู้รับมอบอำนาจ ( 2 ฉบับ )

atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #1012 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 10:09:54 PM »

เรียนคุณหนุ่มครับ
       ยังตัดสินใจไม่ตกผลึกครับ ว่าจะเลือก 9 มม. หรือ 10 มม.ดีครับ
9 คิดว่า glock 26
10 คิดว่า px4 ก็น่าจะเวริค์นะ ยังไม่เคยจับตัวจริงครับเห็นหน้าไกออกไปมาก จังหวะลากไกน่าจะยาวหรือเปล่าครับ
M&P9c พอจะมีวี่แววเข้ามาอีกในช่วงไหนบ้างครับ
ขอบคุณอย่างยิ่งเลยครับ
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #1013 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 10:38:16 PM »

ป.3 ขนาด 9 มม. สำหรับสวัสดิการของผมเน่าไปแล้วครับเมื่อสิ้นเดือนที่ผ่านมา น้อง Glock ก็ยังไม่ยอมมาซักที
ต่อ ป.3 ใหม่เลยครับ ลองอีกซักครั้งครับ
ยื่นเรื่องที่วังไชยาไปแล้วครับ อีกไม่นานก็คงได้ ป.3 ใหม่มานอนกอดกินแห้วเหมือนเดิมครับ
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1014 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:00:31 AM »

ขออนุญาตให้ข้อมูลเพิ่มเติมให้ครับ ผมใช้PX4 อยู่
ถ้าต้องพกพาด้วย แนะนำG26 ครับ
ตอนนี้ผมเข้ามากระทู้นี้ทุกวันเพื่อรอ G26 ครับ

ยังตัดสินใจไม่ตกผลึกครับ ว่าจะเลือก 9 มม. หรือ 10 มม.ดีครับ
10 คิดว่า px4 ก็น่าจะเวริค์นะ ยังไม่เคยจับตัวจริงครับเห็นหน้าไกออกไปมาก จังหวะลากไกน่าจะยาวหรือเปล่าครับ
M&P9c พอจะมีวี่แววเข้ามาอีกในช่วงไหนบ้างครับ

AO.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #1015 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 03:33:21 AM »

..เรียก .40 S&W ดีกว่าครับ.และกระสุน .40 ปลอก จะสั้นกว่า 10 มมด้วย.  .กระสุน.10 มม. หัวกระสุนวิ่งเร็วกว่า .40S&Wอยู่เยอะพอสมควรครับ ปืน PX 4 ที่ขายอยู่ ก็เป็นขนาด .40  ไม่มีขนาด 10มม.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #1016 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 05:40:00 AM »

..เรียก .40 S&W ดีกว่าครับ.และกระสุน .40 ปลอก จะสั้นกว่า 10 มมด้วย.  .กระสุน.10 มม. หัวกระสุนวิ่งเร็วกว่า .40S&Wอยู่เยอะพอสมควรครับ ปืน PX 4 ที่ขายอยู่ ก็เป็นขนาด .40  ไม่มีขนาด 10มม.

ยังไม่ได้ศึกษา PX4 เลยครับ ถ้าทางต่างจังหวัดคงหาลูก .40 S&W ยากพอดูทีเดียว
ขอบคุณมากครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #1017 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 05:41:37 AM »

ขออนุญาตให้ข้อมูลเพิ่มเติมให้ครับ ผมใช้PX4 อยู่
ถ้าต้องพกพาด้วย แนะนำG26 ครับ
ตอนนี้ผมเข้ามากระทู้นี้ทุกวันเพื่อรอ G26 ครับ

ขอบคุณมากครับ ผมก็อยากได้ G26 ครับ
Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #1018 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 07:15:32 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #1019 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 07:23:51 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

สวัสดีครับ วันนี้มีแผนไปไหนบ้างครับ
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 440
  พิมพ์