เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:51:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317998 ครั้ง)
chaichana.g
Jr. Member
**

คะแนน 26

« ตอบ #1185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:41:26 AM »

[quote author=หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง link=topic=65585.msg1824812#msg1824812 date=1234486 
สรุป .45 คงต้องใช้กำลังภายในขั้นเทพ ทีี่มี ซีแซด 97บี พาราอ๊อดแน๊น และอีกสามเดือนข้างหน้า สติ กับ คิม มาเจอกันแน่ๆ
(ตัวที่จะมานั้นข่าวยังไม่กรองนะครับ)
[/quote]

รบกวนพี่หนุ่ม...แจ้งข่าว .45 เมื่อได้ข่าวที่กรองแล้วด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #1186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:55:54 AM »

ขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้  ตอนนี้ถ้ามี 3"   9 ม.ม. เข้ามา เอาหมดครับ งอน งอน งอน งอน

ขอแบ่งผม 1 ตัวได้เปล่าครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
fireman 22
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

ปืนกระบอกแรก....ความรู้สึกเหมือนตอนมีแฟนคนแรก.

« ตอบ #1187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:27:03 AM »

บ่ายๆวันนี้ว่าง...จะลองเข้าไปเดินเล่นที่ สน.อส.ดู  ว่าบรรยากาศและความเป็นไปของสถานการณ์เป็นเช่นไร....(ปืนไม่ได้..เดินไปใกล้แหล่งมันก็ยังดี....แบบว่าไม่เห็นหน้าสาวเจ้า...ขอเฝ้ามองหลังคาบ้าน..ประมาณนั้น) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมียเหมือนกับปืนตรงที่มีลูกและน่ากลัวตอนหันปาก(กระบอก)เข้าใส่ แต่หล่อนยิงได้ไม่จำกัด
gunt
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #1188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:40:20 AM »

ขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้  ตอนนี้ถ้ามี 3"   9 ม.ม. เข้ามา เอาหมดครับ งอน งอน งอน งอน

ขอแบ่งผม 1 ตัวได้เปล่าครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คือแบบว่า  ยี่ห้ออะไรก็ได้หน่ะครับ  ไหว้ ไหว้ ไม่มีตังค์มากขนาดนั้น  (จิกเมียมา)

สุจริต และ เที่ยงธรรม
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #1189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:42:49 AM »

คือแบบว่า  ยี่ห้ออะไรก็ได้หน่ะครับ  ไหว้ ไหว้ ไม่มีตังค์มากขนาดนั้น  (จิกเมียมา)

Grin Grin

บ่ายๆวันนี้ว่าง...จะลองเข้าไปเดินเล่นที่ สน.อส.ดู  ว่าบรรยากาศและความเป็นไปของสถานการณ์เป็นเช่นไร....(ปืนไม่ได้..เดินไปใกล้แหล่งมันก็ยังดี....แบบว่าไม่เห็นหน้าสาวเจ้า...ขอเฝ้ามองหลังคาบ้าน..ประมาณนั้น) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมยังไม่เคยไปเดินเลยครับ สน.อส. อยู่แถวไหนนะขอรับ
 อ๋อย อ๋อย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:56:02 AM »

สไตเออร์ เหลือน้อยแล้วอาจจะเอามาเพิ่ม
สมิท357 สี่นิ้ว ใครอยากได้ ให้ใวใกล้หมดแล้ว
สมิท MP9 9มม. มาแน่ๆฟันธงและคอนเฟริม
แถมๆๆๆๆๆ สมิท 1911 ขนาด .45 เตรียมตัว
พระเอกทั้งสาม จ่อคิว เตรียมเสีบตูดสไตเออร์
พีเอ็กโฟร .40 รีบๆหน่อย ของยังมีแต่ไม่มาก
พีเอ็กโฟร 9 มม.ยังไม่เข้าแต่อนาคตมีแน่ๆ
นอริงโก้ ทรงซิก ยังมีอยู่
6.35 ทั้งสองตัวมีอยู่ไม่มาก
แล้วอารายยยยยอีกน๊าาาาาา อ๋อ ซีแซด75ดีคอม ความฝันที่ห่างใกล อย่างน้อยก็ของม่อนซ่าคนนึงมันชั่งใกลซะเหลือเกิน
แล้วอารายยยยยอีกน๊าาาาาา อ๋อ กล๊วก เอ๊ย กล๊อก ความฝันที่โคตรห่างใกล
ลูกซองบ้างนะ เรมิงตัน 870 ยังมีให้เป็นเจ้าของ
ลูกซองสโตเกอร์ ให้ใว
ลูกซอง เบลนาลีั เอ็ม สอง พอหาได้
สรุป 9 มม. มีแต่สไตเออร์ ที่ไม่เหนื่อย นอกนั้น กำลังภายในขั้นเทพครับ    
สรุป .45 คงต้องใช้กำลังภายในขั้นเทพ ทีี่มี ซีแซด 97บี พาราอ๊อดแน๊น และอีกสามเดือนข้างหน้า สติ กับ คิม มาเจอกันแน่ๆ
(ตัวที่จะมานั้นข่าวยังไม่กรองนะครับ)
สไตเออร์ เหลือน้อยแล้วอาจจะเอามาเพิ่ม
สมิท357 สี่นิ้ว ใครอยากได้ ให้ใวใกล้หมดแล้ว
สมิท MP9 9มม. มาแน่ๆฟันธงและคอนเฟริม
แถมๆๆๆๆๆ สมิท 1911 ขนาด .45 เตรียมตัว
พระเอกทั้งสาม จ่อคิว เตรียมเสีบตูดสไตเออร์
พีเอ็กโฟร .40 รีบๆหน่อย ของยังมีแต่ไม่มาก
พีเอ็กโฟร 9 มม.ยังไม่เข้าแต่อนาคตมีแน่ๆ
นอริงโก้ ทรงซิก ยังมีอยู่
6.35 ทั้งสองตัวมีอยู่ไม่มาก
แล้วอารายยยยยอีกน๊าาาาาา อ๋อ ซีแซด75ดีคอม ความฝันที่ห่างใกล อย่างน้อยก็ของม่อนซ่าคนนึงมันชั่งใกลซะเหลือเกิน
แล้วอารายยยยยอีกน๊าาาาาา อ๋อ กล๊วก เอ๊ย กล๊อก ความฝันที่โคตรห่างใกล
ลูกซองบ้างนะ เรมิงตัน 870 ยังมีให้เป็นเจ้าของ
ลูกซองสโตเกอร์ ให้ใว
ลูกซอง เบลนาลีั เอ็ม สอง พอหาได้
สรุป 9 มม. มีแต่สไตเออร์ ที่ไม่เหนื่อย นอกนั้น กำลังภายในขั้นเทพครับ    

หนังสือตัวแดง สำหรับสไตเออร์และคิม ที่จะมาใหม่รุ่นไหนครับ
เบเนลลี่ ยังเหลืออีกเหรอครับ คราวก่อนเห็นหมดไปแล้ว
ขอบคุณพี่หนุ่มเดี๋ยวว่างๆจะโทรไปคุยด้วยนะครับพี่

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 12:06:08 PM »

อยากทราบราคานอริงโก้ทรงซิก 228 ครับ Grin แล้ว.45 ของนอริงโก้จะเข้ามาอีกหรือเปล่าครับ
Hollowman
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #1192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 12:35:10 PM »

ผมไปถอยสไตเออร์มาแล้วเมื่อวันพฤหัสบดีอาทิตย์ที่ผ่านมา ... ไปถึง สน.อส. 08.30 ยื่นเอกสารที่คลังปืน แล้วเดินเอกสารต่ออาคารหน้าชั้น 3 พร้อมจ่ายเช็ค 38,000.- บาท จากนั้นกลับลงมารับปืนที่คลัง (ช้าหน่อยตรงรอคนมาเซ็นปล่อยปืน) สัก 10 โมงกว่าๆ ก็เสร็จจาก สน.อส. จากนั้นขึ้นแท็กซี่ไปกับ พี่เล็ก ปราจีน (ใจดีมาก ผมลืมจ่ายค่ารถพี่ด้วย) ไปวังไชยา ที่นั่นไวมาก รับแบบฟอร์ม กรอกเอกสาร ตรวจปืนช่อง 4 แล้วเอาเอกสารไปยื่นต่อที่ช่อง 7 กรอกชื่อหน้าซองส่งเอกสารกลับถึงตัวเอง จ่ายเงิน 100.- บาท เป็นอันเสร็จสิ้นกระบวนการ ... ทดสอบครั้งแรก 20 นัด ด้วยลูกซ้อมหัวตะกั่ว เล็งจี้ กลุ่มดูดี แต่ลงต่ำเล็กน้อย ต้องเผื่อบนหน่อยๆ 20 นัดไม่มีขัดแต่อย่างใด มีปลอกกระสุนตกใส่หัว 1 ปลอก นอกนั้นไม่มีอะไรผิดปกติ ... รวมๆ แล้วพอใจ คุ้มค่ามากครับ ... ที่ฝากผมไปถาม .45 ยังไม่มีมาครับ ส่วนเบนาลี ก็ยังไม่มีเหมือนกันครับ

fireman 22
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

ปืนกระบอกแรก....ความรู้สึกเหมือนตอนมีแฟนคนแรก.

« ตอบ #1193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 04:28:49 PM »

Grin Grin

ผมยังไม่เคยไปเดินเลยครับ สน.อส. อยู่แถวไหนนะขอรับ
 อ๋อย อ๋อย

เมียเหมือนกับปืนตรงที่มีลูกและน่ากลัวตอนหันปาก(กระบอก)เข้าใส่ แต่หล่อนยิงได้ไม่จำกัด
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 04:38:52 PM »

รอต่อไป.....ครับ.....9.มม.
fireman 22
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #1195 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 04:53:28 PM »

เป็นรื่องเล่า+ประสบการณ์เล็กๆครับ วันนี้ผมลองเข้าไปที่สน.อส. เห็นที่เจ้าหน้าที่นำออกมาให้ชมมี ..เบเร็ตต้า คูการ์ .40....เจ้าเออร์หัวโต....อาร์มสกอร์ หุ่นซิก    9 ม.ม. .45..
ขณะกำลังชม+ตัดสินใจ เจ้าหน้าที่ๆได้เข้ามาถามว่าต้องการรุ่นไหน...ขนาดใด Huh Huh Huh ผมบอกว่ามีใบ ป.3 ขนาด .45  เจ้าหน้าที่คนดังกล่าวบอกว่ามี พารา ขนาด .45 ขาวอยู่เพียงตัวเดียว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก(อีกแล้วหรือเปล่า) ผมสอบถามราคา ......ปรากฎว่า 69 k ตกใจ ตกใจ ตกใจ เหงื่อตกแต่ก็ขอชมเพื่อประกอบการตัดสินใจ ถ้าถูกใจจะยอมขัดใจภรรยาอย่างมากก็นอนนอกห้องซักอาทิตย์ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่พอเจ้าหน้าที่นำกล่องปืนออกมาให้ดู ปรากฎว่ากล่องเขี่ยนว่าชำรุด ตกใจ ตกใจ ตกใจผมสงสัยเลยสอบถามดูก็ไม่ได้คำตอบท่กระจ่างชัด...จึงลองสำรวจตัวปืนและสภาพกล่องทั่วไป...ประการแรกคือไม่มีแมกซ์อยู่ในกล่อง สอบถามบอกมีให้ 2 ตัว ..สำรวจดูตัวปืนมีรอยขูดขีดบ้างแต่ก็หลายจุด ประกับปืนถอดออก น็อตสกรูไม่มี....ด้วยความไม่ชำนาญ+ราคาสูง+ยังสงสัยท่กล่องเขียนว่า"ชำรุด" ....กลัวว่าเสียเงินแพง+ชำใจภายหลัง เลยถอยหลังมาขอความเห็นเพื่อนๆพี่ๆก่อนดีกว่าในฐานะมีประสบการณ์ ..ความชำนาญมากกว่า
     1.ปืนดังกล่าวอาจเป็นปืนที่มีปัญหาและถูก"ยำ"มาหรือเปล่าครับ
     2. ราคานี้เทียบกับคุณภาพ ชื่อชั้น ความเป็นปืนสวัสดิการกับปืนตามร้านค้าทั่วไปคุ้มค่าหรือไม่ (เทียบกับตัวอื่นด้วยในสวัสดิการเหมือนกัน)
    ขอความอนุเคราะห์ขอความรู้พี่ๆครับ...เผื่ออย่างไรยังอยู่จะได้ย้อนกลับไปเอา ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1196 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 05:05:55 PM »

ตอบท่านfireman 22
1. ถูกยำแน่นอน ครับ ผมเคยบอกแล้วว่า พาราเน่าๆไงครับ
2. ที่ผมเห็นมามีตัวนี้ตัวเดียวครับที่ เน่าที่สุด

หลายๆท่านถามว่าเบนนาลีหมดแล้วหรือครับ หมดครับแต่ ขั้นเทพสอยได้แต่แพงโคตร 65 k ครับไม่รวมบวก โดนกันเลือดสาดแน่ๆ
ผมก็ชอบตัวนี้ครับแต่ไม่กล้าเพราะเงินไม่ถึง เซ็งเลย ( มีไม่มากนะครับ ) น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 05:08:09 PM โดย หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง » บันทึกการเข้า

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1197 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 05:22:02 PM »

ถามพี่หนุ่มครับ สไตเออร์ ที่จะเข้ามาใหม่มี ตัวเล็กไหมครับพี่ และมี .40 ด้วยหรือเปล่า

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1198 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 05:32:59 PM »

ผมไปถอยสไตเออร์มาแล้วเมื่อวันพฤหัสบดีอาทิตย์ที่ผ่านมา ... ไปถึง สน.อส. 08.30 ยื่นเอกสารที่คลังปืน แล้วเดินเอกสารต่ออาคารหน้าชั้น 3 พร้อมจ่ายเช็ค 38,000.- บาท จากนั้นกลับลงมารับปืนที่คลัง (ช้าหน่อยตรงรอคนมาเซ็นปล่อยปืน) สัก 10 โมงกว่าๆ ก็เสร็จจาก สน.อส. จากนั้นขึ้นแท็กซี่ไปกับ พี่เล็ก ปราจีน (ใจดีมาก ผมลืมจ่ายค่ารถพี่ด้วย) ไปวังไชยา ที่นั่นไวมาก รับแบบฟอร์ม กรอกเอกสาร ตรวจปืนช่อง 4 แล้วเอาเอกสารไปยื่นต่อที่ช่อง 7 กรอกชื่อหน้าซองส่งเอกสารกลับถึงตัวเอง จ่ายเงิน 100.- บาท เป็นอันเสร็จสิ้นกระบวนการ ... ทดสอบครั้งแรก 20 นัด ด้วยลูกซ้อมหัวตะกั่ว เล็งจี้ กลุ่มดูดี แต่ลงต่ำเล็กน้อย ต้องเผื่อบนหน่อยๆ 20 นัดไม่มีขัดแต่อย่างใด มีปลอกกระสุนตกใส่หัว 1 ปลอก นอกนั้นไม่มีอะไรผิดปกติ ... รวมๆ แล้วพอใจ คุ้มค่ามากครับ ... ที่ฝากผมไปถาม .45 ยังไม่มีมาครับ ส่วนเบนาลี ก็ยังไม่มีเหมือนกันครับ

วันและเวลาเดียวกันเลย... Grin
เสียดายไม่ได้คุยกันนะครับ.... ไม่รู้ว่าคนไหน Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #1199 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 05:36:04 PM »

อ๋อ! มิน่าล่ะ วันนี้ เล็ก ปราจีน ก็โทรหาข้าพเจ้า ปรึกษาเรื่อง กระสุน 9 ม.ม. อิอิอิ

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 440
  พิมพ์