เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:51:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1318001 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1485 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 10:06:30 AM »

ผมสนใจเดี่ยวไบคาล  ทิดหนุ่มรบกวนชี้แจงรายละเอียดหน่อยครับ  ผมไม่เคยซื้อปืนสวัสดิการ สน.อส.  มีแต่ซื้อจากร้านโดยตรง
ขอ ป.3  ระบุว่าซื้อจากกรมการปกครอง  แล้วก็ถือ ป.3 พร้อมเงินไปตัดสดเลยครับ
พอไปถึงก็ไปแลกเช็ค สังจ่าย สนอส  แล้วก็ ไปยื่นหนังสือรับปืนครับที่ชั้น3  แล้วก็ไปคลังเหล็กเพื่อรับปืน
แล้วไปตัดยอดปืนที่วังไชยาครับ  สอบถามเพิ่มที่ 083-6996770 ครับท่านว่าที่พ่อตา  อิอิ (ล้อเล่นนะครับ)
    รับทราบ...แท้งคิ้วหลาย.....ลูกสาวผมเป้นทอม5555555555555
ไม่ต้องเป็นไรครับ ... เป็นทอม ก็แสดงว่าเป็นผู้หญิง ... อิ อิ พ่อแป๋ง ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
     55555..ได้เป้ายิงลูกซองเดี่ยวไบคาลแล้ว   เดี๋ยวไปติดต่อขอป3.ก่อน  เป้าบินคราวหน้าไปแข่งมั่งนะครับน้าโอ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1486 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 11:22:01 AM »

เฮ้อ....ท่านได้ต้องไปปฎิบัติงานเฝ้าม็อบ...กรุณานำก.ย. มุ้งดีด....ไม้ช๊อตยุงไปด้วยนะครับ วันก่อนเผลองีบนิดเดี๋ยวมันเกือบหามผมไปเป็นบุฟเฟต์....ด้วยความปารถนาดีครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าผมวนรถไปได้ จะเอาเกเตอเรตไปช่วยแรงสักแพคครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hollowman
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #1487 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 01:50:30 PM »

กระทู้นี้ 100 หน้าแล้วนะครับ ผมจะคอยดูต่อไปว่าจะไปได้ไกลอีกกี่หน้า ... ผมว่าเป็นกระทู้ที่ดี มีประโยชน์ และตอบข้อสงสัยของสมาชิกปืนสวัสดิการได้เป็นอย่างดี ... ตอนนี้ผมสนุกกับ Steyr M9-A1 อยู่ ครั้งหน้าถ้ายังพอมีเงิน จะไปถอยลูกซองดีๆ ออกมาเฝ้าบ้านอีกซักกระบอกนึง ... ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้ ข่าวคราว และตอบข้อสงสัยทั้งหลายให้กับสมาชิกนะครับ ผมยอมรับว่าปืนกระบอกแรกที่ตัดสินใจซื้อ ก็มีที่มาจากกระทู้นี้ล่ะครับ .... ^_^

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1488 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:06:10 PM »

วันนี้ช่วงเช้า EMS ไปแล้ว สี่ท่าน
1. คุณ CZ17
2. คุณ Yotinpen
3. คุณ Permsak
4. คุณ Whenwill

พอดีตอนแรกจะส่งให้ตั้งแต่เมื่อวานแต่ปรากฏว่าเครื่องชั่งของไปรษณีย์เสีย และผมก็ติดธุระพอดี จึงไปส่งให้เมื่อเช้า(เครื่องก็ยังไม่ได้อยู่ดี) วันศุกร์คงได้รับครับ ไกลสุดเชียงใหม่.

วันนี้อีก 3 ท่าน จะส่งให้พรุ่งนี้เช้านะครับได้แก่
1. คุณ Srenarong
2. คุณ Wutthi
3. คุณ บางรักซอย 2

โบชัวร์หมดแล้วครับเดี๋ยวเข้าไปใหม่ จะไปขอเพิ่มมาแจกกันอีกรอบ
 หลงรัก
ปล.ขอขอบคุณมากบางท่านให้ผมส่งเลขที่บัญชีเพื่อจะจ่ายค่าซองแสตมป์ให้ผม ต้องขอขอบพระคุณมาก ไม่เป็นไรครับ แค่เจตนาดีต่อกันก็ดีมากมายแล้วครับ ผมอยากได้เพื่อนมากกว่าสิ่งอื่น อยากเป็นการช่วยแบบให้เปล่า แต่หากท่านอยากตอบแทน ผมขอแค่คำขอบคุณก็พอ หากมากกว่านั้น ผมเองก็เกรงใจครับ ไม่เป็นไรถือว่าช่วยเหลือกัน อย่างน้อยก็ได้ช่วยตอบแทน เวป.อวป.ที่เป็นที่เรียนรู้และมีแต่สมาชิกที่ช่วยเหลือกัน จริงใจกัน เป็นแบบอย่างที่ดีของโลกไซเบอร์ในปัจจุบัน ผมเองแค่อยากช่วยไม่ได้มีอะไรแอบแฝง

รอบนี้ส่งไกลสุด นราธิวาส ผมมีเพื่อนภาคไต้เพิ่มอีกคน ...เดือนเมษาผมไปอบรมผู้บริหารแนวใหม่ที่ยะลา หากมีเวลาจะแวะไปเยี่ยมครับ (ช่วยคุ้มกันผมด้วยเน้อ... อ๋อย อ๋อย)
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #1489 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:49:29 PM »

ผมสนใจเดี่ยวไบคาล  ทิดหนุ่มรบกวนชี้แจงรายละเอียดหน่อยครับ  ผมไม่เคยซื้อปืนสวัสดิการ สน.อส.  มีแต่ซื้อจากร้านโดยตรง
ขอ ป.3  ระบุว่าซื้อจากกรมการปกครอง  แล้วก็ถือ ป.3 พร้อมเงินไปตัดสดเลยครับ
พอไปถึงก็ไปแลกเช็ค สังจ่าย สนอส  แล้วก็ ไปยื่นหนังสือรับปืนครับที่ชั้น3  แล้วก็ไปคลังเหล็กเพื่อรับปืน
แล้วไปตัดยอดปืนที่วังไชยาครับ  สอบถามเพิ่มที่ 083-6996770 ครับท่านว่าที่พ่อตา  อิอิ (ล้อเล่นนะครับ)
    รับทราบ...แท้งคิ้วหลาย.....ลูกสาวผมเป้นทอม5555555555555
ไม่ต้องเป็นไรครับ ... เป็นทอม ก็แสดงว่าเป็นผู้หญิง ... อิ อิ พ่อแป๋ง ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
     55555..ได้เป้ายิงลูกซองเดี่ยวไบคาลแล้ว   เดี๋ยวไปติดต่อขอป3.ก่อน  เป้าบินคราวหน้าไปแข่งมั่งนะครับน้าโอ
ยินดีครับ พ่อแป๋ง ... ได้ยืมเดี่ยวไบคลาน(กาดำไปฝาก)...แล้วดีใจจัง ลูกขอด้วยน่ะครับ อิ อิ ...  หลงรัก หลงรัก

อุย ... พิมพ์ตกไปลูกขอยืมด้วยน่ะครับ พ่อแป๋ง ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ครูแม่อาย(บนดอยสูง)
แล้วเจอกัน CZ75 P-01
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #1490 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 03:00:49 PM »

คุณหนุ่มครับ ถ้าได้ข่าว cz p-01 เข้ามาเมื่อไหร่เป่านกหวีดเรียกด้วยนะครับ

คนดีมีปืนขนาดใหนก็ไม่ทำร้ายใคร คนเลวมีแค่ไม้ท่อนเดียว ยังก่อเรื่องร้ายๆ ได้
ครูแม่อาย(บนดอยสูง)
แล้วเจอกัน CZ75 P-01
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #1491 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 03:04:08 PM »

อีกคำถามครับ คุณหนุ่ม ตอนนี้ผมทำงานสังกัด อบจ.เชียงใหม่ กองการศึกษาสาศนาและวัฒนธรรม
ตำแหน่ง พนักงานจ้างตามภารกิจ(ครูผู้ช่วย) อายุงาน 1 ปี 8 เดือน มีสิทธิซื้อปืนจากโครงการนี้ได้ไหมครับ

คนดีมีปืนขนาดใหนก็ไม่ทำร้ายใคร คนเลวมีแค่ไม้ท่อนเดียว ยังก่อเรื่องร้ายๆ ได้
buam
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1492 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 03:54:32 PM »

ผมเจอข้อความเกี่ยวกับการพกอาวุธปืน จริงหรือเปล่าครับ...ขออภันอาจไม่เกี่ยวกับปืนสวัสดิการฯ โดยตรง

บันทึก สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ที่ 0503(ส)/27663
ลงวันที่ 30 ก.ย.2525
เรื่อง การปฏิบัติเกี่ยวกับการตรวจค้นบุคคลพาพาอาวุธปืนไปที่สาธารณะ

มีแนวทางในการสั่งไม่ฟ้อง ดังนี้
1. ได้นำอาวุธปืนใส่กระเป๋าไว้ในช่องเก็บของท้ายรถซึ่งไม่สามารถหยิบใช้ได้ทันทีทันใด   
2. ได้นำอาวุธปืนใส่กระเป๋า ใส่กุญแจแล้ววางไว้ในรถซึ่งไม่สามารถหยิบใช้ได้ทันทีทันใด
3. ไปเก็บเงินลูกค้าต่างจังหวัด นำอาวุธปืนติดตัวมาด้วย โดยแยกอาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนออกจากกัน ใส่กระเป๋าเอกสารไว้นำไว้เบาะหลังรถยนต์
4. ไปเก็บเงินลูกค้าต่างจังหวัดหลายหมื่นบาทนำติดตัวมาแล้วมีอาวุธปืนได้รับอนุญาตจากนาย-ทะเบียน แล้วใส่ไว้ในช่องเก็บของด้านหน้ารถ เพื่อป้องกันตัวและทรัพย์สิน
5. ห่ออาวุธปืนและซองบรรจุกระสุน แยกคนละห่อเก็บไว้ ในกระโปรงท้ายรถยนต์ซึ่งใส่กุญแจ
6. ข้อยกเว้นเกี่ยวกับการเป็นเจ้าพนักงานบางประเภท ลูกจ้าง เจ้าพนักงานบางประเภท มีสิทธิพกพาอาวุธปืนได้ โดยไม่ต้องมีใบอนุญาต เช่น เจ้าหน้าที่ที่คอยรักษาความสงบเรียบร้อย ทหาร ตำรวจ ซึ่งขณะกำลังปฏิบัติหน้าที่ พนักงานรัฐวิสาหกิจที่มีหน้าที่ป้องกันทรัพย์สินที่สำคัญของรัฐ
บางรักซอย2
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1493 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 04:02:24 PM »

วันนี้ช่วงเช้า EMS ไปแล้ว สี่ท่าน
1. คุณ CZ17

พอดีตอนแรกจะส่งให้ตั้งแต่เมื่อวานแต่ปรากฏว่าเครื่องชั่งของไปรษณีย์เสีย และผมก็ติดธุระพอดี จึงไปส่งให้เมื่อเช้า(เครื่องก็ยังไม่ได้อยู่ดี) วันศุกร์คงได้รับครับ ไกลสุดเชียงใหม่.

วันนี้อีก 3 ท่าน จะส่งให้พรุ่งนี้เช้านะครับได้แก่

โบชัวร์หมดแล้วครับเดี๋ยวเข้าไปใหม่ จะไปขอเพิ่มมาแจกกันอีกรอบ
 หลงรัก
ปล.ขอขอบคุณมากบางท่านให้ผมส่งเลขที่บัญชีเพื่อจะจ่ายค่าซองแสตมป์ให้ผม ต้องขอขอบพระคุณมาก ไม่เป็นไรครับ แค่เจตนาดีต่อกันก็ดีมากมายแล้วครับ ผมอยากได้เพื่อนมากกว่าสิ่งอื่น อยากเป็นการช่วยแบบให้เปล่า แต่หากท่านอยากตอบแทน ผมขอแค่คำขอบคุณก็พอ หากมากกว่านั้น ผมเองก็เกรงใจครับ ไม่เป็นไรถือว่าช่วยเหลือกัน อย่างน้อยก็ได้ช่วยตอบแทน เวป.อวป.ที่เป็นที่เรียนรู้และมีแต่สมาชิกที่ช่วยเหลือกัน จริงใจกัน เป็นแบบอย่างที่ดีของโลกไซเบอร์ในปัจจุบัน ผมเองแค่อยากช่วยไม่ได้มีอะไรแอบแฝง

รอบนี้ส่งไกลสุด นราธิวาส ผมมีเพื่อนภาคไต้เพิ่มอีกคน ...เดือนเมษาผมไปอบรมผู้บริหารแนวใหม่ที่ยะลา หากมีเวลาจะแวะไปเยี่ยมครับ (ช่วยคุ้มกันผมด้วยเน้อ... อ๋อย อ๋อย)

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ  จะได้นำให้ผู้บังคับบัญชาดูประกอบเวลาเซ็นต์รับรองในคู่สัญญาการจองครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้  ไหว้  ไหว้
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1494 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 04:16:41 PM »

1. คุณ CZ17

หลงรัก

ขอบคุณ...ท่าน..NOK.มากเลยครับ.....ที่เอื้อเฟื้อ.....
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1495 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 04:47:46 PM »

55555..ได้เป้ายิงลูกซองเดี่ยวไบคาลแล้ว   เดี๋ยวไปติดต่อขอป3.ก่อน  เป้าบินคราวหน้าไปแข่งมั่งนะครับน้าโอ
ยินดีครับ พ่อแป๋ง ... ได้ยืมเดี่ยวไบคลาน(กาดำไปฝาก)...แล้วดีใจจัง ลูกขอด้วยน่ะครับ อิ อิ ...  หลงรัก หลงรัก

อุย ... พิมพ์ตกไปลูกขอยืมด้วยน่ะครับ พ่อแป๋ง ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
   แบบนี้สงสัยต้องลูกชายคนที่สามลงแข่งประกบคู่น้าโอ  ส่วนลูกสาวเอาไว้คราวหน้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1496 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 05:07:55 PM »

อีกคำถามครับ คุณหนุ่ม ตอนนี้ผมทำงานสังกัด อบจ.เชียงใหม่ กองการศึกษาสาศนาและวัฒนธรรม
ตำแหน่ง พนักงานจ้างตามภารกิจ(ครูผู้ช่วย) อายุงาน 1 ปี 8 เดือน มีสิทธิซื้อปืนจากโครงการนี้ได้ไหมครับ
ซื้อได้จ้า

fireman 22
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

ปืนกระบอกแรก....ความรู้สึกเหมือนตอนมีแฟนคนแรก.

« ตอบ #1497 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 06:57:13 PM »

ผมว่านะ..สน.อส.เปิดเมื่อไร...พี่น้องผองเพื่อนเรา...เต็มอัฒจันทน์แน่นอน....แบบว่าอั้นไว้นาน....ส่งข่าวด้วยนะครับ...........ปาย.......ด้วย...คน.................. จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

เมียเหมือนกับปืนตรงที่มีลูกและน่ากลัวตอนหันปาก(กระบอก)เข้าใส่ แต่หล่อนยิงได้ไม่จำกัด
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1498 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 07:04:19 PM »

ผมว่านะ..สน.อส.เปิดเมื่อไร...พี่น้องผองเพื่อนเรา...เต็มอัฒจันทน์แน่นอน....แบบว่าอั้นไว้นาน....ส่งข่าวด้วยนะครับ...........ปาย.......ด้วย...คน.................. จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
มันต้องรอปืนตัวท็อปออกครับคลังเหล็กถึกจะแตก อิอิ

fireman 22
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

ปืนกระบอกแรก....ความรู้สึกเหมือนตอนมีแฟนคนแรก.

« ตอบ #1499 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 07:26:39 PM »

มันต้องรอปืนตัวท็อปออกครับคลังเหล็กถึกจะแตก อิอิ
เอ..พี่หนู่มผมเห็นเว็ปข้างบ้านสมาชิกท่านหนึ่งไปสน.อส.เมื่อวาน...เห็นโปรชัวส์เขียนว่า..โครงการสาม....วางอยู่ทีคลังเหล็กพี่แกเลยถ่ายมาให้ดูรู้สึกจะมี พารา p 14 5 นิ้ว  ราคา 65 k    sti 68 k แล้วพาราอีกตัวจำไม่ได้   ....ของโครงการไหนพี่...จะออกมาเมื่อไรครับ.....จะได้ไปกางเต็นท์รอหน้า สน.อส.เลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เมียเหมือนกับปืนตรงที่มีลูกและน่ากลัวตอนหันปาก(กระบอก)เข้าใส่ แต่หล่อนยิงได้ไม่จำกัด
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 440
  พิมพ์