เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:49:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317946 ครั้ง)
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1560 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:16:46 AM »

กล๊อคกินแห้วแล้วหรอ ท่านหนุ่มฯ
ก่อนหน้านี้ เห็นว่า ใกล้จะออกมาอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1561 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:55:06 AM »

พี่หนุ่ม..ครับ...โครงการฯ..จองปืน..ของวังไชยา.นี่...ในใบ..ป3..ให้ระบุว่า...กรมการปกครองใช่ไหม..ครับ..พี่.....
ผม...อยากได้สำเนาเอกสาร..การจอง....ปืน..( โบวชัวร์ )...จะหาได้ที่ไหน..ครับ...พิมพ์..ขึ้นใหม่เลยได้ไหมครับ...
อยากได้จัง..ครับ..
SONCONS
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #1562 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:09:22 PM »

พี่ๆครับอยากถามอยู่สองสามเรื่อง คือ ผมกำลังจะสั่งจองปืนกับโครงการสวัดดิการวันนนี้ (27 ก.พ.52) ยังทันหรือไม่ครับ  ผมคิดว่าเป็น PX4 9 มม. มีความเห็นเป็นอย่างไรครับ เพราะในโบวชัวร์ของร้านปืนเอกภัทรมีไม่มากนัก อีกข้อเดียวครับ คือผมมีเพื่อนที่ทำงานด้วยกันเป็นลูกจ้างตามภารกิจ 4 ปี ของ อบต.จะสามารถร่วมโครงการได้หรือไม่ครับ ช่วยตอบด่วยด้วยนะครับเพราะจะสั่งจองแล้ว
Hmoo
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1563 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:23:10 PM »

ข้างล่างบอกว่า "ห้ามโอนภายใน 5 ปี นับแต่ตกทอดทางมรดก"Smiley

เว้นแต่ตกทอดทางมรดกครับ ...........

คงกำหนดเผื่อเจ้าของเสียชีวิตก่อนครบ 5 ปี

ข้าราชการทหารได้รับสิทธินี้ด้วยหรือเปล่าครับ .............

ยังไม่ได้สิทธิ์ครับพี่  มีแต่ ข้าราชการกรมการปกครอง ข้าราชการกระทรวงมหาดไทย(กรมอื่นๆ) กำนัน ผญบ. ผช.ผญบ. แพทย์ตำบล สารวัตรกำนัน สมาชิก อส. และข้าราชการ/พนักงานขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น(อบต. อบจ. เทศบาล เมืองพัทยา และ กทม.) ไม่เห็นมีถึง อปพร. และรัฐวิสาหกิจในสังกัดกระทรวงมหาดไทย เลยครับ

"จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1564 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 02:17:12 PM »

พี่หนุ่ม..ครับ...โครงการฯ..จองปืน..ของวังไชยา.นี่...ในใบ..ป3..ให้ระบุว่า...กรมการปกครองใช่ไหม..ครับ..พี่.....
ผม...อยากได้สำเนาเอกสาร..การจอง....ปืน..( โบวชัวร์ )...จะหาได้ที่ไหน..ครับ...พิมพ์..ขึ้นใหม่เลยได้ไหมครับ...
อยากได้จัง..ครับ..

ไม่ทราบว่า โบชัวร์ที่ผมส่งไปให้ได้รับหรือยัง EMS ไปแล้วนะครับ

ส่วนของวังไชยา คงต้องไปที่ว่าการอำเภอแล้วสอบถามครับ
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #1565 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 02:34:07 PM »

1911 นอรินโก  ยังมีมั้ยครับ? 
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1566 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:22:09 PM »

ข้างล่างบอกว่า "ห้ามโอนภายใน 5 ปี นับแต่ตกทอดทางมรดก"Smiley

เว้นแต่ตกทอดทางมรดกครับ ...........

คงกำหนดเผื่อเจ้าของเสียชีวิตก่อนครบ 5 ปี

ข้าราชการทหารได้รับสิทธินี้ด้วยหรือเปล่าครับ .............

ยังไม่ได้สิทธิ์ครับพี่  มีแต่ ข้าราชการกรมการปกครอง ข้าราชการกระทรวงมหาดไทย(กรมอื่นๆ) กำนัน ผญบ. ผช.ผญบ. แพทย์ตำบล สารวัตรกำนัน สมาชิก อส. และข้าราชการ/พนักงานขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น(อบต. อบจ. เทศบาล เมืองพัทยา และ กทม.) ไม่เห็นมีถึง อปพร. และรัฐวิสาหกิจในสังกัดกระทรวงมหาดไทย เลยครับ

ขอบคุณครับ ........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1567 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:46:18 PM »

ขอบคุณครับ  ครูก็หมดสิทธิ์

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
gunt
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #1568 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:48:56 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุจริต และ เที่ยงธรรม
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #1569 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:04:31 PM »

...ลงทุนส่งเมียลงสมัคร อบต...

...หรืออกทุนให้...คนท่สามารถซื้อได้...แล้วรอรับโอน 5 ปี...รอไม่นาน..

...เดี๋ยวครบ...5 ปีเองครับ...

ขอบคุณครับ  ครูก็หมดสิทธิ์

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1570 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:27:03 PM »

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ px4 9มม.
ชอบทุกอย่างครับเช่น เรื่องความแม่นยำ ความสวยงาม ระบบการทำงานไม่เคยมีปัญหาใดๆ ไม่ว่ารู้ลูกจริงลูกซ้อม
ไม่ชอบอย่างเดียว ขนาดมันใหญ่โตเกินไปสำหรับ คนที่พกในครับ
ตอนนี้รอ Glock 26 ไม่รู้จาเข้ามาเมื่อไหร่ครับ

พี่ๆครับอยากถามอยู่สองสามเรื่อง คือ ผมกำลังจะสั่งจองปืนกับโครงการสวัดดิการวันนนี้ (27 ก.พ.52) ยังทันหรือไม่ครับ  ผมคิดว่าเป็น PX4 9 มม. มีความเห็นเป็นอย่างไรครับ เพราะในโบวชัวร์ของร้านปืนเอกภัทรมีไม่มากนัก อีกข้อเดียวครับ คือผมมีเพื่อนที่ทำงานด้วยกันเป็นลูกจ้างตามภารกิจ 4 ปี ของ อบต.จะสามารถร่วมโครงการได้หรือไม่ครับ ช่วยตอบด่วยด้วยนะครับเพราะจะสั่งจองแล้ว

fireman 22
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

ปืนกระบอกแรก....ความรู้สึกเหมือนตอนมีแฟนคนแรก.

« ตอบ #1571 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 07:05:57 PM »

รอข่าวดีครับ...... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

เมียเหมือนกับปืนตรงที่มีลูกและน่ากลัวตอนหันปาก(กระบอก)เข้าใส่ แต่หล่อนยิงได้ไม่จำกัด
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1572 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 07:37:47 PM »

วันนี้งดตอบคำถามครับเพราะมาวววมาก มีอะไรพรุ่งนี้จะมาตอบให้เด้อ

paylu
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #1573 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:47:04 PM »

วันนี้งดตอบคำถามครับเพราะมาวววมาก มีอะไรพรุ่งนี้จะมาตอบให้เด้อ
...อ่าว..พี่มาเมาอีกพวกผมยิ่งหาข่าวกันอยู่ถ้ามีให้กด [-] ได้จะกดสัก1000ครั้งเลย - -*....อิอิ
somchai_mag
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1574 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 08:29:36 AM »

หลงรัก
หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 440
  พิมพ์