เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:51:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 109 110 111 [112] 113 114 115 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1318024 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #1665 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 12:00:27 PM »

...ในขั้นตอนการจอง...ส่งเพียงใบจอง..ยังไม่ต้องแนบเอกสารอะไร..

...ถูกต้องไหมครับ... Cool

...ระหัส..ของกลอก 26 OD GREEN...เห็นไม่หมดครับ... หลงรัก

พี่ครับ เห็นว่าให้ปกครองส่วนท้องถิ่นนี่ครับ ครู จะเกี่ยวหรือครับ

...จะให้น้องเมีย(บ้านเดียวกัน...)ลูกจ้างภาระกิจ...(ผู้ดูแลเด็กศูนย์อบรมเด็กก่อนเกณฑ์ของ อบต.)...

...จองแล้วนับถอยหลัง...5 ปี...ระยะนี้บอกน้องเมียไปว่า...ห้ามแต่ง...จนกว่า....

...จะครบ...5  ปี...อิ..อิ...หวานคอแร้ง

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1666 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 02:34:44 PM »

รหัสสินค้า  GK-008  ยี่ห้อ-รุ่น  GLOCK   G26 OD GREEN  ครับ
ท่านใดช่วยยืนยันให้หน่อยครับ ว่าน่าจะไม่มีปัญหาการนำเข้า การอนุมัติต่าง ๆ ผมตตัดสินใจจะจองครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ko1234
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #1667 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 04:49:35 PM »

เหมือนผมเลยครับ ผมคิดว่าจะจอง G 26 เหมือนกันครับแต่ผมจะเอาตัวสีดำครับแต่บอกตรงเลยครับว่าไม่มั่นใจเลยครับว่าจะได้ แต่คิดว่าถ้าได้ก็
ถือว่าโชคดีครับ มองอีกมุมหนึ่งครับถ้าออกเอกสาร ทำงานกันเป็นเรื่องเป็นราวถึงขนาดนี้แล้ว สุดท้ายล่มผมว่าก็ต้องพิจารณากันหน่อยนะครับ
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1668 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 05:25:39 PM »

...ในขั้นตอนการจอง...ส่งเพียงใบจอง..ยังไม่ต้องแนบเอกสารอะไร..

...ถูกต้องไหมครับ... Cool

...ระหัส..ของกลอก 26 OD GREEN...เห็นไม่หมดครับ... หลงรัก

พี่ครับ เห็นว่าให้ปกครองส่วนท้องถิ่นนี่ครับ ครู จะเกี่ยวหรือครับ

...จะให้น้องเมีย(บ้านเดียวกัน...)ลูกจ้างภาระกิจ...(ผู้ดูแลเด็กศูนย์อบรมเด็กก่อนเกณฑ์ของ อบต.)...

...จองแล้วนับถอยหลัง...5 ปี...ระยะนี้บอกน้องเมียไปว่า...ห้ามแต่ง...จนกว่า....

...จะครบ...5  ปี...อิ..อิ...หวานคอแร้ง
จะรอเอาปืนหรือว่าจะเอาน้องเมียครับท่าน  อิอิ (ล้อเล่นเด้อ)
สำหรับคนที่จะจองกล็อกของ สน สก ลองโทรไปถามที่วังไชยาเลยครับ
ส่วนตัวผมว่าไม่หน้ามีปัญหาครับ  แต่ผมซื้อไม่ได้ 

ฮอก ไฟ บิน
Sr. Member

คะแนน 47

สุกไผ๋ ก่ ใจ๋มัน

« ตอบ #1669 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 05:59:18 PM »

มาเชีย GLOCK   G26 OD OD GREEN   ด้วยคนผมก็คนหนึ่งที่กำลังจะจอง   ถ้าใด้มาละแหล่มเลย   น้ำลายหก น้ำลายหก Cheesy~GLOCK   G26 OD  ราคา36,000  ราคาน่าใช้เลย   คิก คิก คิก คิก

บะหล่อ ลุงลัง เสียงดัง  บะมีสตางค์ แต่รักจริงนะจะ  อะฟิ้วๆ
paylu
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #1670 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 06:18:28 PM »

...ของ สน.กส. นี้จะเหมือนกับของทหารหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ คือทางร้านปืนมาติดต่อขออนุมัติแล้ให้จองปืนกันได้เอาสำเนาไปแต่ไม่ต้องจ่ายเงิน แล้วก็หายไปกับสายลมเลยละครับผมเพิ่งเป็นทหารมา6ปีได้จองแบบนี้อยู่3ครั้ง แต่2ปีที่ผ่านมาก็โอเคนะครับแต่ต้องมาชื้อมาจองที่กองทัพ ที่ กทม. ปืนมี G19 26  CZ75 COM รามี่ แต่ตอนนี้จะเหรออะไรไม่ทราบละครับ..เบื่อสวัสดิการของทหารครับเซงจิตจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1671 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 06:27:21 PM »

สาวก บาเร็ตต้าเตรียมตัวนะครับเข้าตอกเลขแล้ววันนี้ไม่เกินกลางเดือนจ่ายแน่นอนครับ

modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #1672 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 06:55:12 PM »

เรื่องอมแม็กของ สวัสดิการ สน.อส.  มีครับผมเจอกับตัว ไปรับ PX4.40 กับพีชายหัวหน้า ตอนเอาปืนมาลอกเลข ผมสังเกตุว่ามีแม๊กแค่ตัวเดียวเลยถามตัวแทนร้านเอกภัตร เค้าเลยเอากล่องปืนไปยื่นสอบถามนายคลังเหล็ก นายคลังก็เรียกเจ้าหน้าที่มาสอบถาม แล้วเจ้าหน้าที่คนนั้นก็เดินเข้าไปเอาในคลังมาเพิ่มให้อีกตัว เพราะฉะนั้นทุกท่านที่จะไปรับปืนต้องสังเกตุให้ดีนะครับอย่ามัวแต่ดีใจที่ได้ปืน ถ้าออกมาแล้วไม่ดูให้ดีต้องเสียตังค์ซื้อแม็กเพิ่ม

Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #1673 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 07:06:53 PM »

เรื่องอมแม็กของ สวัสดิการ สน.อส.  มีครับผมเจอกับตัว ไปรับ PX4.40 กับพีชายหัวหน้า ตอนเอาปืนมาลอกเลข ผมสังเกตุว่ามีแม๊กแค่ตัวเดียวเลยถามตัวแทนร้านเอกภัตร เค้าเลยเอากล่องปืนไปยื่นสอบถามนายคลังเหล็ก นายคลังก็เรียกเจ้าหน้าที่มาสอบถาม แล้วเจ้าหน้าที่คนนั้นก็เดินเข้าไปเอาในคลังมาเพิ่มให้อีกตัว เพราะฉะนั้นทุกท่านที่จะไปรับปืนต้องสังเกตุให้ดีนะครับอย่ามัวแต่ดีใจที่ได้ปืน ถ้าออกมาแล้วไม่ดูให้ดีต้องเสียตังค์ซื้อแม็กเพิ่ม
พอได้ปืนแล้วต้องตรวจสอบนะครับว่าปืนใช่งานได้ไหมลองขึ้นลำดู และตรวจดูว่าได้ของแถมครบไหม

fireman 22
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

ปืนกระบอกแรก....ความรู้สึกเหมือนตอนมีแฟนคนแรก.

« ตอบ #1674 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:05:44 PM »

สรุป...วันนี้ไปจอง...สามิท 1911 ที่ สน.อส.แล้ว......พรุ่งนี้จะไปจอง cz p-10 ที่ สน.สก.....ระหว่างนี้รอตัดสด 11 มม.ทุกยี่ห้อถ้ามี..(ใป ป.3 เน่าปลายเมษา) ไม่ได้อะไรเลยจะไปยกปืนใหญ่หน้ากระทรวงมาใช้แน่......แน่.......หน้ามืดแย้ว.............. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เมียเหมือนกับปืนตรงที่มีลูกและน่ากลัวตอนหันปาก(กระบอก)เข้าใส่ แต่หล่อนยิงได้ไม่จำกัด
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #1675 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:13:07 PM »

ไม่เพียงแต่ mag ครับที่ถูกอม ได้ข่าวว่า PX4 ตัวเปลี่ยนด้ามจับที่แถมมาให้หลายๆขนาด ก็โดนอมครับ แล้วมาโผล่ในหน้าซื้อขายครับ
Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #1676 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:18:44 PM »

สรุป...วันนี้ไปจอง...สามิท 1911 ที่ สน.อส.แล้ว......พรุ่งนี้จะไปจอง cz p-10 ที่ สน.สก.....ระหว่างนี้รอตัดสด 11 มม.ทุกยี่ห้อถ้ามี..(ใป ป.3 เน่าปลายเมษา) ไม่ได้อะไรเลยจะไปยกปืนใหญ่หน้ากระทรวงมาใช้แน่......แน่.......หน้ามืดแย้ว.............. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เอางั้นเลยรึครับเจ้านาย อิอิ

Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #1677 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:20:05 PM »

ไม่เพียงแต่ mag ครับที่ถูกอม ได้ข่าวว่า PX4 ตัวเปลี่ยนด้ามจับที่แถมมาให้หลายๆขนาด ก็โดนอมครับ แล้วมาโผล่ในหน้าซื้อขายครับ
จริงหรือครับอันนี้ผมไม่ทราบ

HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #1678 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:33:42 PM »

จริงหรือครับอันนี้ผมไม่ทราบ
จริงครับ พี่เค้าไปถอย px4 มากลับไม่มีตัวเปลี่ยนด้ามมาให้ พอมาเจอคนเอามาขายในเวป เลยโทรไปถามเพื่อซื้อ ถามไปถามมาได้ความว่ามีขายจำนวนมากครับหลายสิบอัน และเอามาจากปืนสวัสดิการครับ
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #1679 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:39:52 PM »

สวัสดียามสายครับ

รายงานด่วน

จากคำของท่านผู้เป็นตัวแทนนำเข้าปืนในโครงการรุ่น M4
"M4 ของพร้อม รอจ่ายไม่เกิน 2-3 เดือน อย่างแน่นอน ..จองแล้วขอ ป.3 รอได้เลย"

เตรียมเสียเงินครับ

ปล.หวังว่านาท่านไม่โกหกกันนะ นึกๆดูแล้วจะโกหกไปทำไม.. Grin Grin

ขอถามนิดหนึ่งครับ ว่ารุ่นที่จองตกลง ลำกล้องยาวกี่นิ้วครับ ใช่ 16 นิ้วหรือเปล่า  Huh   ไหว้

ปืนมี 2 รุ่นครับที่จะจ่ายได้ในเร็วๆนี้ คือรุ่น 16.3 นิ้ว และ 8.5 นิ้วครับ

ของที่เข้ามาเป็นรุ่นนี้ครับ คอนเฟิร์มแอนด์ฟังธงครับ

ต้องระบุจำนวนนิ้วในใบจองไหมครับ ระบุตรงไหนครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ  ไหว้

หน้า: 1 ... 109 110 111 [112] 113 114 115 ... 440
  พิมพ์