เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:43:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 114 115 116 [117] 118 119 120 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317718 ครั้ง)
ครูแม่อาย(บนดอยสูง)
แล้วเจอกัน CZ75 P-01
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #1740 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 05:26:37 PM »

คุณหนุ่มครับถ้าใช่แล้วผมมีสุทธิจองได้หรือเปล่าครับ ผมเป็นพนักงานจ้างตามภารกิจ(ครูผู้ช่วย) สังกัดอบจ.เชียงใหม่ อายุงาน 1 ปี 8 เดือน ครับ
ถ้าสามารถจองได้ รหัส CZ-006 CZ 75 D COMPACTรางเต็ม ใช่ CZ P-01 หรือเปล่าครับ
ขอบคุณมาก ๆ คร้บ

คนดีมีปืนขนาดใหนก็ไม่ทำร้ายใคร คนเลวมีแค่ไม้ท่อนเดียว ยังก่อเรื่องร้ายๆ ได้
fireman 22
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

ปืนกระบอกแรก....ความรู้สึกเหมือนตอนมีแฟนคนแรก.

« ตอบ #1741 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 05:33:57 PM »

เพื่อนๆพี่ๆท่านใดเป็นข้าราชการกรุงเทพมหานครที่จองปืน สน.สก.บ้างครับ..ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ...วันนี้ผมจะเข้าไปจอง cz p-01 ไปติดต่อท่ชั้นสอง เจ้าหน้าที่แจ้งว่าต้องให้หน่วยงานรวบรวมใบจองแล้วส่งไปท่ สน.สก. (ไม่เปิดให้จองโดยตรง)...ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ....แล้วข้าราชการกรุงเทพมหานครหน่วยงานใดเป็นผู้รวบรวมครับ(เจ้าหน้าที่แจ้งว่าส่งหนังสือแจ้งไปแล้ว).....ใช่สำนักปลัดหรือเปล่าครับ.....(กลัวไม่ทันอะครับ) ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เมียเหมือนกับปืนตรงที่มีลูกและน่ากลัวตอนหันปาก(กระบอก)เข้าใส่ แต่หล่อนยิงได้ไม่จำกัด
aa
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

gun&gam

« ตอบ #1742 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 07:09:30 PM »

เพื่อนๆพี่ๆท่านใดเป็นข้าราชการกรุงเทพมหานครที่จองปืน สน.สก.บ้างครับ..ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ...วันนี้ผมจะเข้าไปจอง cz p-01 ไปติดต่อท่ชั้นสอง เจ้าหน้าที่แจ้งว่าต้องให้หน่วยงานรวบรวมใบจองแล้วส่งไปท่ สน.สก. (ไม่เปิดให้จองโดยตรง)...ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ....แล้วข้าราชการกรุงเทพมหานครหน่วยงานใดเป็นผู้รวบรวมครับ(เจ้าหน้าที่แจ้งว่าส่งหนังสือแจ้งไปแล้ว).....ใช่สำนักปลัดหรือเปล่าครับ.....(กลัวไม่ทันอะครับ) ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Smiley Embarrassedมารอฟังด้วยคนครับ  เศร้า  ขรก.กทม.เหมือนกัน ไหว้

tg19811
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1743 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 10:20:14 PM »

ขอขอบคุณพี่หนุ่มหน้ามนฯมากครับ เพราะผมเกรงว่าถ้าจองและจ่ายเงินมัดจำแล้ว
ถ้าไม่สามารถขอ ป.3 ได้จะทำให้ยุ่งยากในการขอเงินมัดจำคืนนะครับ
ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1744 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 10:35:28 PM »

ไปขอ ป.3  ตัดสดเลยได้หรือเปล่าครับ
ได้เลยครับ

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #1745 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 10:47:25 PM »

....ข่าวดี...หรือเปล่าก็ไม่รู้...

...วันนี้ไปติดต่อขอป.3 ท่อำเภอ...เลยเลียบเคียงถามจนท.ทำเรื่องปืน...

...เรื่องปืนสวัสดิการ...สน.สก. ท่โอนได้หลัง 5 ปี...

... จนท.บอกว่า...ของสน.สอ...รุ่นต่อไปก็โอนได้หลัง 5 ปี...พร้อมบอกว่ามีหนังสือมาแล้ว...

...ผมขอดู...หนังสือนั้น...ท่านบอกว่าเสนออยู่ในห้องนาย...

...เท็จจริงประการใดไม่กล้ายืนยัน...แต่ถ้าเป็นอย่างนั้น..ก็มีเหตุผล...

...เพราะโครงการใหม่...ทั้งของ สน.สก. หรือ สน.ตช.  ล้วนแต่โอนได้หลัง  5 ปี...

...แล้วสน.สก.  ก็สมควรปรับเป็นโอนได้ภายหลัง 5 ปี...จึงจะไม่ลักหลั่น...กัน...

...หรือ...ดับเบิ้ล..สแตนดาร์ต...ครับ เจ้านาย...ท่านใดมีข้อมูล...เพิ่มเติมบ้างครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1746 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 10:56:00 PM »

....ข่าวดี...หรือเปล่าก็ไม่รู้...

...วันนี้ไปติดต่อขอป.3 ท่อำเภอ...เลยเลียบเคียงถามจนท.ทำเรื่องปืน...

...เรื่องปืนสวัสดิการ...สน.สก. ท่โอนได้หลัง 5 ปี...

... จนท.บอกว่า...ของสน.สอ...รุ่นต่อไปก็โอนได้หลัง 5 ปี...พร้อมบอกว่ามีหนังสือมาแล้ว...

...ผมขอดู...หนังสือนั้น...ท่านบอกว่าเสนออยู่ในห้องนาย...

...เท็จจริงประการใดไม่กล้ายืนยัน...แต่ถ้าเป็นอย่างนั้น..ก็มีเหตุผล...

...เพราะโครงการใหม่...ทั้งของ สน.สก. หรือ สน.ตช.  ล้วนแต่โอนได้หลัง  5 ปี...

...แล้วสน.สก.  ก็สมควรปรับเป็นโอนได้ภายหลัง 5 ปี...จึงจะไม่ลักหลั่น...กัน...

...หรือ...ดับเบิ้ล..สแตนดาร์ต...ครับ เจ้านาย...ท่านใดมีข้อมูล...เพิ่มเติมบ้างครับ....
ข่าวดีอีกอย่างครับ  บาเร็ตต้า คูก้า 8000 เข้าตอกเลขแล้ววันนี้ตอนบ่ายๆ

Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #1747 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 11:13:24 PM »

พรุ่งนี้ไม่ได้เข้าเวปนะครับมีอะไรโพสไว้นะครับจะกลับมาตอบให้ตอนดึกๆ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1748 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 12:04:27 AM »

หลงรัก
ครับ
เข้ามาอ่านหน้านี้ทีไร
รู้สึกยินดีกับเพื่อนสมาชิกครับ
สงสัยปืนโครงการต่างๆที่เข้ามาแล้วนี้ คงได้หลัก 100.000 แล้วมั่ง
 หลงรัก

nok@OPA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1749 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 12:12:39 AM »

หลงรัก
ครับ
เข้ามาอ่านหน้านี้ทีไร
รู้สึกยินดีกับเพื่อนสมาชิกครับ
สงสัยปืนโครงการต่างๆที่เข้ามาแล้วนี้ คงได้หลัก 100.000 แล้วมั่ง
อีกหน่อยคงทะลุหลักล้าน
 หลงรัก
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #1750 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 09:09:44 AM »

ด้วยความเคารพ
      ผมจอง 97B ทำตามสัญญาทุกอย่าง ไปรับปืนได้รับแจ้งว่าปืนหมด แต่อีก 2 วันต่อมาอ่านในเวปนี้ มีคนไปตัดสด 97 B ได้
ต่างจาก สป.มท. ที่นั้นยังเก็บปืนไว้จนกว่าผู้จองจะแจ้งการเปลี่ยนแปลง   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ของพี่จองปีไหนครับ ของร้านไหนครับ
                  จอง พ.ค. 2549 เลขที่สัญญา 499742   หลงรัก หลงรัก หลงรัก
                  ป. 3 จะหมดอายุเดือน พ.ค. 2552          หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
                  ไปที่สน.อส. เมื่อ พ.ย. 2551   เพื่อรับปืน  แต่ไม่มีปืน เจ้าหน้าที่จะให้เปลี่ยนเป็น พารา(เน่าๆ) ถ้าไม่ได้ข้อมูลจากที่นี่คงรับไปแล้ว  เศร้า เศร้า

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
nok@OPA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1751 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 09:33:38 AM »

ผมจอง 97B ทำตามสัญญาทุกอย่าง ไปรับปืนได้รับแจ้งว่าปืนหมด แต่อีก 2 วันต่อมาอ่านในเวปนี้ มีคนไปตัดสด 97 B ได้

ต่างจาก สป.มท. ที่นั้นยังเก็บปืนไว้จนกว่าผู้จองจะแจ้งการเปลี่ยนแปลง   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ของพี่จองปีไหนครับ ของร้านไหนครับ
                  จอง พ.ค. 2549 เลขที่สัญญา 499742   หลงรัก หลงรัก หลงรัก
                  ป. 3 จะหมดอายุเดือน พ.ค. 2552          หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
                  ไปที่สน.อส. เมื่อ พ.ย. 2551   เพื่อรับปืน  แต่ไม่มีปืน เจ้าหน้าที่จะให้เปลี่ยนเป็น พารา(เน่าๆ) ถ้าไม่ได้ข้อมูลจากที่นี่คงรับไปแล้ว  เศร้า เศร้า
ไอ้พาราตัวนี้ เมื่อ 2 เดือนที่แล้วไปเอาเจ้าคูการ์ .45 มา มันยังอยู่อีกเหรอ ใครเห็นสภาพก็ไม่น่ามองแล้วครับ
teay999
Newbie
*

คะแนน 10

« ตอบ #1752 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 12:29:45 PM »

ขอทราบขั้นตอนการรับปืนอย่างละเอียดครับว่าไปที่ไหนก่อน 
.....อยู่ต่างจังหวัดจะได้ไปถูก   เค้ามีการทดสอบปืนมั้ยครับ

ถ้ามีแผนที่ยิ่งดีใหญ่เลยครับ
Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #1753 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 06:26:25 PM »

จอง พ.ค. 2549 เลขที่สัญญา 499742   หลงรัก หลงรัก หลงรัก
                  ไปที่สน.อส. เมื่อ พ.ย. 2551   เพื่อรับปืน  แต่ไม่มีปืน เจ้าหน้าที่จะให้เปลี่ยนเป็น พารา(เน่าๆ) ถ้าไม่ได้ข้อมูลจากที่นี่คงรับไปแล้ว  เศร้า เศร้า
รับทราบครับแล้วท่านดำเนินการอย่างไรครับ เพราะเดือน มกราคมที่ผ่านมาผมก็พาเพื่อนเราในเวปปืน
ไปเอาอยู่นะครับ สงสัยพี่ไปถามพวกกุมารที่รอกินน้ำแดงมั่งครับ

K-KIMBER
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #1754 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 08:31:13 PM »

สน.อส น่าจะโอนได้เหมือนชาวบ้านเขามั่งจัง
หน้า: 1 ... 114 115 116 [117] 118 119 120 ... 440
  พิมพ์