เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:37:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 127 128 129 [130] 131 132 133 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317473 ครั้ง)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1935 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 02:46:40 PM »

ถ้าสหายเสก อยู่ไม่ไกลจาก กทม.มากนัก สหายนกแนะนำให้ไปชั้น 3 สน.อส.ยื่นเรื่องยื่นเช็คแล้วรอใบตอยรับดีกว่าครับ กลับบ้านรอด้วยความสบายใจ

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันที่บางท่านรอใบตอบรับเป็นปีๆ บางท่านไม่เกินเดือน แต่ที่ผมไปหาพรรคพวกที่ชั้นสามทีไร ก็เห็นก้มหน้าก้มตาแปะซองเป็นตั้งๆทุกที อย่างเมื่อวานนี้ ก็กำลังแปะซองส่ง ใบตอบรับมากมาย

ไม่เกิน กทม.200-300 กิโลมาเองดีกว่าครับ

ผมอยู่ไกลครับ ยังไงถ้าทำเรื่องส่งไปแล้วผมฝากท่านสหายนกช่วยดูดีกว่า ถ้าได้เข้าไปบ่อย ๆ Grin

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1936 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 02:52:44 PM »

ถ้าสหายเสก อยู่ไม่ไกลจาก กทม.มากนัก สหายนกแนะนำให้ไปชั้น 3 สน.อส.ยื่นเรื่องยื่นเช็คแล้วรอใบตอยรับดีกว่าครับ กลับบ้านรอด้วยความสบายใจ

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันที่บางท่านรอใบตอบรับเป็นปีๆ บางท่านไม่เกินเดือน แต่ที่ผมไปหาพรรคพวกที่ชั้นสามทีไร ก็เห็นก้มหน้าก้มตาแปะซองเป็นตั้งๆทุกที อย่างเมื่อวานนี้ ก็กำลังแปะซองส่ง ใบตอบรับมากมาย

ไม่เกิน กทม.200-300 กิโลมาเองดีกว่าครับ

ผมอยู่ไกลครับ ยังไงถ้าทำเรื่องส่งไปแล้วผมฝากท่านสหายนกช่วยดูดีกว่า ถ้าได้เข้าไปบ่อย ๆ Grin

ผมเข้าประมาณเดือนละครั้ง คงไม่ทันการครับ
ole-tom-ming9
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #1937 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 02:58:25 PM »

Grin  ไปมาแล้วครับพี่น้อง  ไปรับมาแล้ว ลูกชายคนเล็ก เจ้า PX4  9MM     หลงรัก หลงรัก    ต้องขอบคุณพี่ๆที่คอยให้ความช่วยเหลือ  ไหว้ ไหว้

แต่ช่วงนี้ผู้ที่มีใบตอบรับควรรีบไปรับนะครับ

เพราะเมือวานนี้  รู้สึกว่าคนเยอะมาก รอจนล้นห้องเลย PX4 ออกเยอะมากเมื่อวาน   คาดว่าออกเป็นร้อยกระบอก รวมผู้ที่มาตัดสดด้วย

อีกอย่างครับมัวดีใจ ได้ปืนแล้วไปวังไชยาเสร็จ ไม่รู้ทำเอกสารหาย ส่วนตัวเช่นสำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประชาชนหาย แบบตอบรับด้วย

หายหมดเลย  ไม่ทราบว่ามีพี่น้องคนใดเก็บได้ช่วยส่งให้หน่อยนะครับ  เศร้า
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1938 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 03:08:23 PM »

Grin  ไปมาแล้วครับพี่น้อง  ไปรับมาแล้ว ลูกชายคนเล็ก เจ้า PX4  9MM     หลงรัก หลงรัก    ต้องขอบคุณพี่ๆที่คอยให้ความช่วยเหลือ  ไหว้ ไหว้

แต่ช่วงนี้ผู้ที่มีใบตอบรับควรรีบไปรับนะครับ

เพราะเมือวานนี้  รู้สึกว่าคนเยอะมาก รอจนล้นห้องเลย PX4 ออกเยอะมากเมื่อวาน   คาดว่าออกเป็นร้อยกระบอก รวมผู้ที่มาตัดสดด้วย

อีกอย่างครับมัวดีใจ ได้ปืนแล้วไปวังไชยาเสร็จ ไม่รู้ทำเอกสารหาย ส่วนตัวเช่นสำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประชาชนหาย แบบตอบรับด้วย

หายหมดเลย  ไม่ทราบว่ามีพี่น้องคนใดเก็บได้ช่วยส่งให้หน่อยนะครับ  เศร้า

เสียใจด้วยครับ หลงรัก หลงรัก ว่าแต่ไม่เจอผมบ้างเหรอครับ เมื่อวานผมก็ขลุกอยู่ที่ สน.อส.ทั้งวันเลย เพลิน Grin Grin Grin
ole-tom-ming9
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #1939 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 03:27:24 PM »

Grin  ไปมาแล้วครับพี่น้อง  ไปรับมาแล้ว ลูกชายคนเล็ก เจ้า PX4  9MM     หลงรัก หลงรัก    ต้องขอบคุณพี่ๆที่คอยให้ความช่วยเหลือ  ไหว้ ไหว้

เสียใจด้วยครับ หลงรัก หลงรัก ว่าแต่ไม่เจอผมบ้างเหรอครับ เมื่อวานผมก็ขลุกอยู่ที่ สน.อส.ทั้งวันเลย เพลิน Grin Grin Grin

เหรอครับพีNOK  ผมคนที่ไปกับเมียและลูก  3  คน ครับพี่เมื่อวานนี้   

แต่เมื่อกี้มีคนโทรมาแล้วว่าเจอเอกสารครับ  กำลังจะติดต่อให้เขาส่งกลับมาให้ครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1940 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 03:32:40 PM »

^
^
^
เราเจอกันที่โต๊ะหน้าตะกร้าวางเอกสารหรือเปล่าครับ แล้วสั่งชุดเสริม กริบ PX4 คนละชุด Grin
SONCONS
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #1941 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 03:49:52 PM »

พี่ๆครับ ขอความเห็นหน่อยครับ ระหว่าง PX4 กับ 92 compact ว่ามีข้อดีข้อด้อยต่างกันอย่างไร ตอนนี้ผมจอง 92 compact ไปแล้วพี่ว่าเป็นไงบ้างครับ (ใจจริงผมก็ชอบทั้งสองนะครับ)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1942 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 03:58:31 PM »

พี่ๆครับ ขอความเห็นหน่อยครับ ระหว่าง PX4 กับ 92 compact ว่ามีข้อดีข้อด้อยต่างกันอย่างไร ตอนนี้ผมจอง 92 compact ไปแล้วพี่ว่าเป็นไงบ้างครับ (ใจจริงผมก็ชอบทั้งสองนะครับ)

92 คอมแพค กระชับ พกพาง่าย ปฏิบัติการเชื่อถือได้ทั้งคู่ PX4 ดูแลง่าย วงรอบกระสุนมาก พกได้ไม่เนียนเท่าคอมแพค ระบบปฏิบัติการคนละแบบ แต่เรียบร้อยทั้งคู่ ความแม่นยำผมให้ PX4 ครับ ดูแลรักษาง่ายกว่ามากด้วย
SONCONS
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #1943 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 04:06:34 PM »

พี่ครับแล้วระบบลำกล้องหมุนบิดตัว เหมือนกันทั้งสองรุ่นเลยหรือเปล่าครับ (PX4 : 92 compact) คือผมชอบตรงระบบนี้แหระครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1944 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 04:12:41 PM »

พี่ครับแล้วระบบลำกล้องหมุนบิดตัว เหมือนกันทั้งสองรุ่นเลยหรือเปล่าครับ (PX4 : 92 compact) คือผมชอบตรงระบบนี้แหระครับ

ไม่เหมือนครับ

ลองศึกษาหาข้อมูลจากช่องค้นหาดูนะครับ ตอบในนี้จะยืดยาวมาก
rimkhong
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1945 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 05:10:52 PM »

ต้องการไป ตัดสดที่ สน.อส. สามารถเดินเรื่องและรับปืนแทนพ่อ (พ่อเป็นข้าราชการอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกเข้า กทม.) ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องมีแบบฟอร์มมอบฉันทะหรืออะไรหรือไม่ ถ้าใครมีแบบฟอร์มผมรบกวนขอด้วยครับ
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1946 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 05:27:10 PM »

คนที่รอ .38 เตรียมตัวนะครับของเข้าไทยเดือน พ.ค. ครับ(ปลายๆเดือน)

หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #1947 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 05:30:51 PM »

ต้องการไป ตัดสดที่ สน.อส. สามารถเดินเรื่องและรับปืนแทนพ่อ (พ่อเป็นข้าราชการอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกเข้า กทม.) ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องมีแบบฟอร์มมอบฉันทะหรืออะไรหรือไม่ ถ้าใครมีแบบฟอร์มผมรบกวนขอด้วยครับ
ไม่ช่หนังสือมอบฉันทะนะครับ เป็นหนังสือมอบอำนาจ

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #1948 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 05:48:54 PM »

ปีที่แล้วตัดสดสไตเออร์เมื่อก่อนสงกรานต์   ปีนี้อยากจองสมิธชิพ 637  อยากทราบว่าการไปทำสัญญาจองต้องมีหลักฐานอะไรไปบ้างครับ

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #1949 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 05:54:23 PM »

ปีที่แล้วตัดสดสไตเออร์เมื่อก่อนสงกรานต์   ปีนี้อยากจองสมิธชิพ 637  อยากทราบว่าการไปทำสัญญาจองต้องมีหลักฐานอะไรไปบ้างครับ
มีใบจอง  สำเนาบัตรข้ารชการ  สำเนาทะเบียนบ้าน และเงินจอง 10% (เป็นดราฟ)สั่งจ่ายที่ สน อส

หน้า: 1 ... 127 128 129 [130] 131 132 133 ... 440
  พิมพ์