เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:40:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 132 133 134 [135] 136 137 138 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317589 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #2010 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 12:40:35 AM »

ผมคงให้ความรู้ไม่เพียงพอและให้เพื่อนๆไปเลือดสาด ผมคงไม่มีหน้ามาเจอพี่น้องอีกแล้ว
ขอรบกวนท่านที่มีความรู้และช่วยเพื่อนเราได้มาทำหน้าทีแทนผมด้วยครับ

รักและหวังดี  หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง

จะไปไหนล่ะครับ...พี่หนุ่ม...
อยู่ให้ข้อมูลเรื่่องปืนสวัสดิการอย่างเดียวก็ได้ครับ...
ส่วนเรื่องตัดสด...ก็ให้ไปเผชิญโชคกันเองก็ได้ครับ...
จะได้ไม่ต้องเข้าตัว...

K-KIMBER
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2011 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 12:50:43 AM »

ผมคงให้ความรู้ไม่เพียงพอและให้เพื่อนๆไปเลือดสาด ผมคงไม่มีหน้ามาเจอพี่น้องอีกแล้ว
ขอรบกวนท่านที่มีความรู้และช่วยเพื่อนเราได้มาทำหน้าทีแทนผมด้วยครับ

รักและหวังดี  หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง
ทำดีไม่ได้ดี เหมือนผมเลยทำคุณคนไม่ขึ้น ไปขี้ก้านกล้วยดีกว่า
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #2012 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 08:21:01 AM »

ทำดีไม่ได้ดี เหมือนผมเลยทำคุณคนไม่ขึ้น ไปขี้ก้านกล้วยดีกว่า
ไปด้วยพี่ม่อน

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #2013 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 08:24:40 AM »

ไปด้วยพี่ม่อน
ไม่เป็นไรครับพี่หนุ่ม ถ้่าอยากรู่อะไร เดื๋ยวผมโทรไปถามเอาครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #2014 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 08:28:33 AM »

วันจันทร์ (23/3/52)มีข่าวจ่ายปืน.45 บ้างไหมครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ จันทร์นี้จะไปราชการที่กรมฯประมาณ 3 วันครับ กรุณาส่งข่าวด้วยครับ ไหว้
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2015 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 09:58:30 AM »

สวัสดีครับ...22/03/52...
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #2016 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 10:29:29 AM »

อยากรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับปืนสวัสดิการ ดูที่เวปเพื่อนบ้านนะครับ

K-KIMBER
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2017 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 11:27:15 AM »

อยากรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับปืนสวัสดิการ ดูที่เวปเพื่อนบ้านนะครับ
สวัสดีครับท่านหนุ่ม
nok@OPA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2018 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 11:37:09 AM »

สวัสดีครับท่านหนุ่ม
ตามมาดู เงียบดี
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #2019 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 12:47:49 PM »

http://www.gun.in.th/board/index.php?board=2.0

som lemans
Jr. Member
**

คะแนน 30

สังคมจะสงบ ถ้าเลิกระบบสองมาตรฐาน

« ตอบ #2020 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 04:57:11 PM »

รบกวนพี่ๆและเพื่อนๆหน่อยครับ มีใครพอจะรู้จักคนถ่ายเอกสารตรงหลังจุดตรวจปืนบ้าง เป็นคนมีอายุผมขาวทั้งหัวแล้ว คิดว่าน่าจะชื่อน้อย เขารับตัดโอนปืนที่วังไชยาให้ผม (เสียค่าเดินเรื่องพอสมควร หัวเราะร่าน้ำตาริน)ว่าพอจะเชื่อถือได้ไหมครับ เห็นบอกว่าประมาณหนึ่งเดือนให้โทรไปถาม(ฝากตัดเมื่อ 12 มีค.52)ถ้าเสร็จแล้วจะส่งไปรษณีย์ไปให้ ไหว้

Winkมาอัพเดทข้อมูลการตัดโอนโดยฝากน้าคนถ่ายเอกสารที่ อส.เดินให้ๆรับทราบกันครับ เมื่อวานนี้ 21 มีค.มีจดหมาย EMS. จากร้านปืนชื่อดังแถวหลังวังมาให้ผม แรกก็นึกสงสัยอยู่เพราะผมไม่เคยใช้บริการร้านปืนชื่อดังร้านนี้มาก่อน Huh แต่พอเปิดซองดูจึงบางอ้อ! Shocked ปรากฏว่าเป็นเอกสารการตัดโอนจากวังไชยาครับ นายทะเบียน กท.เซ็นต์เรียบร้อย สามารถออกใบ ป.๔ที่อำเภอได้ทันที เหลือเชื่อครับใช้เวลาเพียง สัปดาห์เดียวเอง เยี่ยม (ฝากตัดโอนเย็น 12 มีค. นายทะเบียนเซ็นต์ลง 16 มีค. ส่งEMSบ่าย 18 มีค. เช้า21 มีค.ถึงมือผู้รับ) ถ้าคนไม่มีเวลาเดินเองอย่างผม คิดว่าน่าจะเป็นตัวเลือกอีกทางหนึ่ง แต่ควรรอบคอบกว่าผมนะครับเช่น ควรขอนามบัตรหรือหลักฐานจากเขา ที่สำคัญอย่าเชื่อใจใครง่ายๆคนที่นั่นชั่วโมงบินสูงกันทั้งนั้น แบร่ อ้อ!ที่สำคัญมากๆค่าเดินไม่ควรเกินใบม่วงนะครับ
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #2021 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 07:07:35 PM »

รบกวนพี่ๆและเพื่อนๆหน่อยครับ มีใครพอจะรู้จักคนถ่ายเอกสารตรงหลังจุดตรวจปืนบ้าง เป็นคนมีอายุผมขาวทั้งหัวแล้ว คิดว่าน่าจะชื่อน้อย เขารับตัดโอนปืนที่วังไชยาให้ผม (เสียค่าเดินเรื่องพอสมควร หัวเราะร่าน้ำตาริน)ว่าพอจะเชื่อถือได้ไหมครับ เห็นบอกว่าประมาณหนึ่งเดือนให้โทรไปถาม(ฝากตัดเมื่อ 12 มีค.52)ถ้าเสร็จแล้วจะส่งไปรษณีย์ไปให้ ไหว้

Winkมาอัพเดทข้อมูลการตัดโอนโดยฝากน้าคนถ่ายเอกสารที่ อส.เดินให้ๆรับทราบกันครับ เมื่อวานนี้ 21 มีค.มีจดหมาย EMS. จากร้านปืนชื่อดังแถวหลังวังมาให้ผม แรกก็นึกสงสัยอยู่เพราะผมไม่เคยใช้บริการร้านปืนชื่อดังร้านนี้มาก่อน Huh แต่พอเปิดซองดูจึงบางอ้อ! Shocked ปรากฏว่าเป็นเอกสารการตัดโอนจากวังไชยาครับ นายทะเบียน กท.เซ็นต์เรียบร้อย สามารถออกใบ ป.๔ที่อำเภอได้ทันที เหลือเชื่อครับใช้เวลาเพียง สัปดาห์เดียวเอง เยี่ยม (ฝากตัดโอนเย็น 12 มีค. นายทะเบียนเซ็นต์ลง 16 มีค. ส่งEMSบ่าย 18 มีค. เช้า21 มีค.ถึงมือผู้รับ) ถ้าคนไม่มีเวลาเดินเองอย่างผม คิดว่าน่าจะเป็นตัวเลือกอีกทางหนึ่ง แต่ควรรอบคอบกว่าผมนะครับเช่น ควรขอนามบัตรหรือหลักฐานจากเขา ที่สำคัญอย่าเชื่อใจใครง่ายๆคนที่นั่นชั่วโมงบินสูงกันทั้งนั้น แบร่ อ้อ!ที่สำคัญมากๆค่าเดินไม่ควรเกินใบม่วงนะครับ

ดีใจด้วยครับ   Grin

mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #2022 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 09:29:59 PM »

พี่หนุ่มได้ข่าวว่า สัปดาห์นี้ปล่อย .38 ถูกต้องไหมครับพี่ แต่กลัวตัดสดเลือดสาด มีทางห้ามเลือดบ้างไหมพี่ ขอบคุณครับ
HS4PIQ
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #2023 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 06:35:38 AM »

รออาร์มสกอร์  .45  3.5 นิ้วพอมีวี่แววจะเข้ามาไหมครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #2024 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 10:40:09 AM »

ผมเสริมอีกนิดครับ

เมื่อได้ปืนแล้วผมแนะนำให้ไปดำเนินการที่วังไชยาด้วยตัวเอง บอกแทกซี่ไปกองทะเบียน ไกล้สนามม้า ค่าแทกซี่ไปกลับ สน.อส.กับวังไชยาไม่เกิน 200 บาท และได้รู้อะไรเพิ่มมากขึ้น หากฝากคนเดินเอกสาร ก็ต้องร่วม 1,000 ไม่คุ้มครับซื้อลูกได้เป็นกล่อง แถมใช้เวลาเพียงนิดเดียว

เรื่องการตัดสดที่ สน.อส. นับวันจะคุยกันลำบาก ความจริงบางอย่างคุยสาธารณะหน้าเวปแบบนี้ไม่ได้
บางท่านไม่เคยไปก็กลัว ทำอะไรไม่ถูก  เลยยอมเสียเงิน 2,000-5,000 เพื่อความสบายใจ
กว่าจะถึงหน้าคลังเหล็ก มีคนหวังดีช่วยใช้เงินในกระเป๋าท่านไปอีกอานบานตะไท
บางคนงูๆปลาๆ เดินเข้าไปทื่อๆ บอกอยากได้ปืน ตัดสดกลับบ้านไม่ต้องเสียสักแดงเดียว

ผมว่าข้อมูลข่าวสารเป็นเรื่องที่คนเราเข้าถึงได้ไม่ยาก ใครจะเอาความจริงมาพูด มากกว่า
ท่านที่ไม่มีความรู้อย่าเสียดายที่จะเอ่ยถาม ความรู้อยู่ที่ปลายปากเรานี่เอง
ศึกษาความรู้หาค่ากึ่งกลาง และค่าความพึงพอใจ ที่สามารถยอมรับได้

เมื่อเตรียมพร้อมแล้ว ไปหน้าคลังเลยครับ ไม่มีอะไรยากอย่างที่คิด  หรือที่คิดอยากจะเสีย

จะเห็นว่าตอนนี้หลายๆท่านเริ่มงงๆ ว่าทำไมการปฏิบัติในการไปรับปืนของแต่ละท่านที่มาโพสท์ ไม่เห็นเหมือนกันสักคน ก้เพราะบางท่านเข้าถึงแสงสว่าง บางท่านยังงมอยู่ บางท่านยังไม่เคย ไม่เป็นไรครับที่ผ่านมาแล้วก็แล้วกันไป ให้ถือเป็นครู

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 ... 132 133 134 [135] 136 137 138 ... 440
  พิมพ์