เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:16:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 190 191 192 [193] 194 195 196 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1319935 ครั้ง)
RTC
Newbie
*

คะแนน 23

« ตอบ #2880 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:46:38 PM »

ผมไม่ขอบอกว่าอะไรจะมาตอนไหนนะครับเดี๋ยวจะมีคนมาด่าหรือว่าผมอีก

เข้าเนื้ออีกแล้วเหรอพี่หนุ่ม        
ใช่แล้วครับพี่อิฐ ไอ้ผมโทรไปถาม สนอส ว่ามีปืนอะไรเข้าบ้างเข้าก็บอกว่ารุ่นนี้รุ่นนั้น หน้าจะจ่ายตอนนี้ตอนนั้น
ผมก็เอามาลงตามที่เขาบอกพอผมเอามาลงแล้วมันไม่ออกตามที่บอกก็หาว่าผมมั่วเอาข่าวมาจากที่ไหน
ผมถึงกับเอ๋อเลยครับ  เขาก็บอกว่าจองแล้วเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา แค่ไม่กี่เดือน บางท่านรอมาเป็นปีสองปีแล้ว
เขาก็ยังไม่ค่อยเดือดร้อนเลย กับไอ้แค่เดือนสองเดือนจะมาทำเป็นฝืนเป็นไฟ ผมก็บอกผมไม่ได้ทำงานที่นั้น
เขาก็บอกว่าถ้าไม่ได้ทำแล้วรู้เรื่องข้างในได้ไง ผมเลยไม่รู้จะตอบยังไง ไอ้เราก็แค่อยากจะช่วยดันมาว่าเราอีก
นี้แหละตรับ เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้ลองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ 
เดี๋ยวผมก็ลาออกจากงานไปหาเป็นกุมารน้ำแดงซะเลยใครอยากตัดสด เล่นกันเป็นเหมือนคงจะสมใจคนที่ว่าผมดีนัก

บางคนไม่รู้จักคำว่า "ควรกับไม่ควร"

พวกนี้ไม่มีค่าให้ใส่ใจครับ แลบลิ้น

"สาธุ โข สิปฺปกํ นาม"

"ขึ้นชื่อว่าศิลปะแล้วแม้อย่างเดียวก็ยังประโยชน์ให้สำเร็จได้"
khwun
Newbie
*

คะแนน 24

« ตอบ #2881 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:14:58 PM »

เยี่ยม เยี่ยมเข้ามาเพื่อหาความรู้และข้อมูลต่างๆและเข้าใจว่าท่านหนุ่มไม่ได้มีส่วนได้เสียและทำงานที่ อส. ข้อมูลต่างๆท่านได้รับมาอีกต่อหนึ่ง  จะโทรขอข้อมูลก็เข้าใจว่ามีภาระกิจส่วนตัว  จึงขอเป็นกำลังใจให้ท่านหนุ่มต่อไป  ไหว้ ไหว้
tonyprang
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #2882 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 11:04:41 PM »

ผมไม่ขอบอกว่าอะไรจะมาตอนไหนนะครับเดี๋ยวจะมีคนมาด่าหรือว่าผมอีก
หวัดดีครับ เป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มอีกแรงครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เข้าเนื้ออีกแล้วเหรอพี่หนุ่ม        
ใช่แล้วครับพี่อิฐ ไอ้ผมโทรไปถาม สนอส ว่ามีปืนอะไรเข้าบ้างเข้าก็บอกว่ารุ่นนี้รุ่นนั้น หน้าจะจ่ายตอนนี้ตอนนั้น
ผมก็เอามาลงตามที่เขาบอกพอผมเอามาลงแล้วมันไม่ออกตามที่บอกก็หาว่าผมมั่วเอาข่าวมาจากที่ไหน
ผมถึงกับเอ๋อเลยครับ  เขาก็บอกว่าจองแล้วเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา แค่ไม่กี่เดือน บางท่านรอมาเป็นปีสองปีแล้ว
เขาก็ยังไม่ค่อยเดือดร้อนเลย กับไอ้แค่เดือนสองเดือนจะมาทำเป็นฝืนเป็นไฟ ผมก็บอกผมไม่ได้ทำงานที่นั้น
เขาก็บอกว่าถ้าไม่ได้ทำแล้วรู้เรื่องข้างในได้ไง ผมเลยไม่รู้จะตอบยังไง ไอ้เราก็แค่อยากจะช่วยดันมาว่าเราอีก
นี้แหละตรับ เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้ลองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ 
เดี๋ยวผมก็ลาออกจากงานไปหาเป็นกุมารน้ำแดงซะเลยใครอยากตัดสด เล่นกันเป็นเหมือนคงจะสมใจคนที่ว่าผมดีนัก
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #2883 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:39:13 AM »

เป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มฯ ครับ
เวป นี้ค่อนข้างสุภาพ มีด่าว่ากันด้วยหรอครับ
น่าจะเป็นส่วนน้อยนะครับ พี่หนุ่มฯ
ผมก็ได้อาศัยกระทู้นี ให้ข้อมูลพี่ๆ เพื่อนฯ ในที่ทำงานที่ไม่ได้เข้าเวป

เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #2884 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:32:50 AM »

ถ้าท่านหนุ่มฯไม่มาตอบกระทู้...กระทู้นี้จะขาดสิ่งหนึ่งไป...และจะค่อยๆตกไป...อยู่ท้ายๆโน่น...และแล้วก็ถึงการอวสารของกระทู้ปืนสวัสดิการ สน.อส....

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
paylu
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #2885 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:56:28 AM »

เยี่ยม เยี่ยมสู้ๆต่อไปพี่หนุ่มป่อยไอ่โง้พวกนั้นไปเถอะครับถือว่าทำบุญ เยี่ยม เยี่ยม
dot357
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 33

คนล่าฝัน

« ตอบ #2886 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:22:42 AM »

เมื่อวันพุธที่ 27 มิ.ย.52 ผมพึ่งเข้าไปที่ สน.อส.มาครับ ได้ ปืนยาว .22 ยี่ห้อ toz มา 1 กระบอก ไม่ยากเลยครับ ไปถึงก็เข้าไปดูปืน ตอนที่ผมเข้าไป มีปืนสั้นอยู่หลายตัวเหมือนกัน เช่น คูก้า เรดี้สมิทฯ sti แล้วก็อีกหลายๆตัว ซีแซด รามิ ส่วนปืนยาวก็มี toz อาร์มสกอร์ เรมิงตัน แล้วก็ลูกซอง ไบคาล เข้าไปถึงพี่เค้าใจดีมากครับให้คำแนะนำทุกอย่าง แค่เข้าดูปืนด้านหลัง เลือกว่าจะเอารุ่นไหน เตรียม ป.3 กับสำเนาทะเบียนบ้าน 2 ชุด พร้อมกับ สำเนาบัตรประจำตัว 2 ชุด เลือกปืนแล้วไปซื้อดาร์ฟที่ฝั่งตรงข้าม ธนาคารเค้ารอบริการอยู่ครับผมไปเอาของธนาคารกรุงเทพไม่ต้องกดบัตรคิวเดินเค้าไปบอกเค้าเลย พอได้แล้วก็กลับมา แลกบัตรแล้วขึ้นไปที่ชั้นสามห้องกระจกเอาเอกสารให้พี่เค้า เค้าจะออกบัตรรับปืนและใบเสร็จให้เราก็กลับมาที่คลังจ่ายปืนยื่นเอกสารแล้วนั่งรอประมาณ 30 นาทีเห็นจะได้เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ ไม่ต้องเสียอะไรเพิ่ม  Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
dot357
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 33

คนล่าฝัน

« ตอบ #2887 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:29:40 AM »

อ้อลืมไปครับ ต้องขอบคุณพี่หนุ่มเป็นอย่างสูงที่ให้คำแนะนำและข้อมูลต่างๆ ขอบคุณมากจริงๆครับพี่หนุ่ม  ไหว้ แล้วคนที่อยากไปก็ไม่ต้องไปต่อว่าพี่หนุ่มเค้านะครับ ผมไปถามคนที่นั่งเองบางทีเค้ายังบอกไม่ได้เลยว่าปืนจะมาตอนไหน อยากได้รุ่นไหนให้เข้าไปดูเองเลยครับจะได้ไม่ต้องว่าคนอื่นเค้า โชคดีแค่ไหนแล้วครับที่มีคนเอาข่าวมาบอก เป็นกำลังใจให้ครับพี่หนุ่ม ตอนนี้กำลังเก็บตังอยู่ครับ Grin Grin อยากได้ STI

som lemans
Jr. Member
**

คะแนน 30

สังคมจะสงบ ถ้าเลิกระบบสองมาตรฐาน

« ตอบ #2888 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:24:11 PM »

เหอๆ...  Grinมารไม่มี บารมีไม่มา เยี่ยม
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #2889 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:44:09 PM »

เมื่อวันพุธที่ 27 มิ.ย.52 ผมพึ่งเข้าไปที่ สน.อส.มาครับ ได้ ปืนยาว .22 ยี่ห้อ toz มา 1 กระบอก ไม่ยากเลยครับ ไปถึงก็เข้าไปดูปืน ตอนที่ผมเข้าไป มีปืนสั้นอยู่หลายตัวเหมือนกัน เช่น คูก้า เรดี้สมิทฯ sti แล้วก็อีกหลายๆตัว ซีแซด รามิ ส่วนปืนยาวก็มี toz อาร์มสกอร์ เรมิงตัน แล้วก็ลูกซอง ไบคาล เข้าไปถึงพี่เค้าใจดีมากครับให้คำแนะนำทุกอย่าง แค่เข้าดูปืนด้านหลัง เลือกว่าจะเอารุ่นไหน เตรียม ป.3 กับสำเนาทะเบียนบ้าน 2 ชุด พร้อมกับ สำเนาบัตรประจำตัว 2 ชุด เลือกปืนแล้วไปซื้อดาร์ฟที่ฝั่งตรงข้าม ธนาคารเค้ารอบริการอยู่ครับผมไปเอาของธนาคารกรุงเทพไม่ต้องกดบัตรคิวเดินเค้าไปบอกเค้าเลย พอได้แล้วก็กลับมา แลกบัตรแล้วขึ้นไปที่ชั้นสามห้องกระจกเอาเอกสารให้พี่เค้า เค้าจะออกบัตรรับปืนและใบเสร็จให้เราก็กลับมาที่คลังจ่ายปืนยื่นเอกสารแล้วนั่งรอประมาณ 30 นาทีเห็นจะได้เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ ไม่ต้องเสียอะไรเพิ่ม  Grin
Cheesy Cheesy ไปล่วงหน้าเดือนเลยนะท่าน หลงรัก หลงรัก แล้วจะตามไปเอา TOZ ด้วย

อบต.ไผ่โทน หมู่ 2 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #2890 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:17:25 PM »

ช่วงนี้ตัวป่วนเยอะจัง

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #2891 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:28:59 PM »

รอ 357   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
dot357
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 33

คนล่าฝัน

« ตอบ #2892 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:31:36 PM »

โทษทีครับ พิมพ์ผิด ที่จริง 27 พ.ค. ต่างหากหล่ะ 555 Grin

itt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2893 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:42:33 PM »

Hot จริงน้าหนุ่ม หยั่งงี้ไปไหนไม่ได้แล้วหละ อิ อิ  Wink Wink
Tis Muanglop
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #2894 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:47:43 PM »

รอ CZ 75 B  ครับ:~)

หน้า: 1 ... 190 191 192 [193] 194 195 196 ... 440
  พิมพ์