เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:48:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 199 200 201 [202] 203 204 205 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317903 ครั้ง)
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #3015 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 05:01:02 PM »

มีพรรคพวกเพิ่งไปที่ สน.อส. มาเมื่อวันจันทร์ ที่ผ่านมา เห็นบอกว่า ในขนาด ๙ มม.
นอกจาก สไตรเออร์ กับ นอรินโก้ หุ่น ซิกซาวเออร์ ๒ รุ่น(ตัวเต็มกับคอมแพ็ค) ยังมี

สมิธแอนด์เวสสัน เอ็มพี ๙ ตัวเต็ม แต่แม็กฯจุ ๑๐ นัด กับ
โมเดล ๙๐๘ เอส เป็นสแตนเลส (รูปร่างคล้าย โมเดล ๓๙๑๓ แม็กแถวเดียวจุ ๘นัด)

ตัดสดได้ด้วย แต่ต้องคุยตกลงเฉพาะกับเจ้าหน้าที่จ่ายปืน ปืนจะไม่วางโชว์ ครับ  ไหว้
TCD.
Newbie
*

คะแนน 30

« ตอบ #3016 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 07:18:25 PM »

มีพรรคพวกเพิ่งไปที่ สน.อส. มาเมื่อวันจันทร์ ที่ผ่านมา เห็นบอกว่า ในขนาด ๙ มม.
นอกจาก สไตรเออร์ กับ นอรินโก้ หุ่น ซิกซาวเออร์ ๒ รุ่น(ตัวเต็มกับคอมแพ็ค) ยังมี

สมิธแอนด์เวสสัน เอ็มพี ๙ ตัวเต็ม แต่แม็กฯจุ ๑๐ นัด กับ
โมเดล ๙๐๘ เอส เป็นสแตนเลส (รูปร่างคล้าย โมเดล ๓๙๑๓ แม็กแถวเดียวจุ ๘นัด)

ตัดสดได้ด้วย แต่ต้องคุยตกลงเฉพาะกับเจ้าหน้าที่จ่ายปืน ปืนจะไม่วางโชว์ ครับ  ไหว้

มาหาข่าว...นี้แหละครับ
paylu
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #3017 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:18:29 PM »

เมื่อเช้าเข้าไปอส.มาครับ ขนาดเก้าเห็นแต่สไตร์เออร์ นอริโก้ ที่เหลือ .40 px4 และคูก้ามังครับมีปืนยาวไม่ทราบขนาด สอบถามหลังวันที่ 20 มี px4 92fs คูก้าครับ  กล๊อค กับซีแซดไม่มีอนาคตครับ  ถามเจ้าหน้าที่มาครับ
ผมก็ไปรับ px4 .40 มาเมื่อวานนี้ครับ ข่าวก็ตามนั้นเลยครับ เจอกันหรือเปล่าครับ

สวัสดีตอนเช้าครับ    ไหว้
 ตกใจหน้าซีดซีแซดไม่มีอนาคตครับ    ตกใจหน้าซีด
หมดหวังแล้วหรือครับนี้ สำหรับ P-01 เศร้า

...ขอคำยืนยันพี่ๆหน่อยครับ 9มม. ซีแซด กับ กล๊อก นี้หมายความว่าไงครับ...แล้วที่อยู่ใน สน.อส. แล้วแต่ยังไม่ได้ตอกเลขนี้ถูกต้องไหมครับ...ผมจะได้กะเวลาขอใบ ป.3 ถูกครับขอบคุณครับ...
nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #3018 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 12:19:59 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน มารอ .357 ด้วยความหวังครับ
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3019 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:20:34 AM »

แจ้งเพื่อทราบอีกข่าวนึง ที่ผมสอบถามมาร้านที่ทำโครงการมี 5 ร้าน ไทเนฯ  ,บ้านหม้อ ,สีพระยา ,แพนสยาม,เอกภัทร สอบถามได้ความว่าเดือนตุลาคมปืนจะเข้าแต่ไม่ทราบว่าจะจ่ายเมื่อไรนะครับ  ออกตัวนิดนึงว่าผมก็คนซื้อสวัสดิการอย่างท่านๆแหละครับแต่ใจร้อนไม่อยากรอเลยหาข่าวเอง ไม่รู้จักเจ้าหน้าที่หรือเป็นเจ้าหน้าที่ในหน่วยงาน เลยได้ข่าวตามที่แจ้งแหละครับ

...ขอคำยืนยันพี่ๆหน่อยครับ 9มม. ซีแซด กับ กล๊อก นี้หมายความว่าไงครับ...แล้วที่อยู่ใน สน.อส. แล้วแต่ยังไม่ได้ตอกเลขนี้ถูกต้องไหมครับ...ผมจะได้กะเวลาขอใบ ป.3 ถูกครับขอบคุณครับ...
[/quote]
ข่าวว่ากล๊อค 2 เดือน ซีแซดปลายปี ร้านบอกตุลาคมปืนเข้า ตัวผมคิดคงยังไม่ตอกเลขรอผู้ใหญ่สั่ง เจ้าหน้าที่บอกมีปัญหาเรื่องแม๊กขาดเกินอะไรประมาณนี้ ที่เหลื่อต้องคิดเอาเองครับ
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #3020 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 01:35:44 PM »

หายไปไหนกันหมดเนี่ย...เงียบเหงาจังเลย... แบร่

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #3021 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 02:05:32 PM »

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #3022 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 02:27:16 PM »

นอหุ่นซิกราคาเท่าไหร่................. ไหว้
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #3023 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 05:19:39 PM »

สอบถามข้อมูล พี่ๆน้องๆ และท่านๆ ทั้งหลายครับ .45 ที่เข้ามาในเร็วๆนี้มียี่ห้อและรุ่นไหนบ้างครับ ป.3 จะเน่าปลายเดือน กค.แล้ว ไหว้
ครูแม่อาย(บนดอยสูง)
แล้วเจอกัน CZ75 P-01
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #3024 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 01:34:23 PM »

สวัสดีตอนบ่ายครับ

คนดีมีปืนขนาดใหนก็ไม่ทำร้ายใคร คนเลวมีแค่ไม้ท่อนเดียว ยังก่อเรื่องร้ายๆ ได้
บางรักซอย2
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3025 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 05:20:03 PM »

สอบถามข้อมูล พี่ๆน้องๆ และท่านๆ ทั้งหลายครับ .45 ที่เข้ามาในเร็วๆนี้มียี่ห้อและรุ่นไหนบ้างครับ ป.3 จะเน่าปลายเดือน กค.แล้ว ไหว้
ข่าวเค้าว่า  11 มม. ตัวคอมแพค  จะเข้ามาอีกนะ  อาร์มสสกอ  กะ เอสทีไอ  ชัวป่าวไม่รุ  อีกเดือน สองเดือน หน้า คับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #3026 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 07:11:54 AM »

เทารัส1911จะเข้าเมื่อไหร่ครับ....................................... ไหว้........................................จะรอ.............................เงินคงคลังใกล้หมดแล้วขอรับ......................... ไหว้
ครูแม่อาย(บนดอยสูง)
แล้วเจอกัน CZ75 P-01
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #3027 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:27:43 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

คนดีมีปืนขนาดใหนก็ไม่ทำร้ายใคร คนเลวมีแค่ไม้ท่อนเดียว ยังก่อเรื่องร้ายๆ ได้
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #3028 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:35:31 PM »

นอหุ่นซิกราคาเท่าไหร่................. ไหว้
32500 บาท

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #3029 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:42:17 PM »

32500 บาท
เพิ่มอีกนิด สไตเออร์ ท่าจะดีกว่านะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
หน้า: 1 ... 199 200 201 [202] 203 204 205 ... 440
  พิมพ์