เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:50:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 212 213 214 [215] 216 217 218 ... 440
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สน.อส.  (อ่าน 1317962 ครั้ง)
teerapan6-
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3210 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 07:33:14 PM »

ผมบอกอะไรพวกคุณให้นะปืนถ้าอยากเอาจิงๆอะ ไม่ต้องไปจองส่วนจองได้ช้ามาก และของเมือ่ได้มาเขาจะแอบมาปล่อยให้คนอื่นก่อนเพื่อกินราคาที่สูงกว่าราคาจอง ถ้าคุณมีใบ ปอสาม ให้คุณไปดูปืน เลือกอันไหนก้อเอานั้นเลย เพิ่มจากราคาเดิมไม่กี่พัน ไม่เกินสามพัน เชื่อผม จากคนมีประสบการณ์และใกล้ชิดเรื่องแบบนี้
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #3211 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 07:36:41 PM »

วันนี้อ่าน"พานท้ายปีน" ในหนังสือ อ.ว.ป.  ฉบับที่ ๔๑๖  เห็นองค์การทหารผ่านศึกเข้าร่วมโครงการด้วย อย่างนี้เฉพาะ เจ้าหน้าทีองค์การฯหรือรวมทหารผ่านศึกทั่วไปด้วยครับ
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #3212 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 08:43:48 PM »

วันนี้อ่าน"พานท้ายปีน" ในหนังสือ อ.ว.ป.  ฉบับที่ ๔๑๖  เห็นองค์การทหารผ่านศึกเข้าร่วมโครงการด้วย อย่างนี้เฉพาะ เจ้าหน้าทีองค์การฯหรือรวมทหารผ่านศึกทั่วไปด้วยครับ
โครงการไหนครับ สนอส หรือว่า สนสก

หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #3213 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 08:46:43 PM »

ผมบอกอะไรพวกคุณให้นะปืนถ้าอยากเอาจิงๆอะ ไม่ต้องไปจองส่วนจองได้ช้ามาก และของเมือ่ได้มาเขาจะแอบมาปล่อยให้คนอื่นก่อนเพื่อกินราคาที่สูงกว่าราคาจอง ถ้าคุณมีใบ ปอสาม ให้คุณไปดูปืน เลือกอันไหนก้อเอานั้นเลย เพิ่มจากราคาเดิมไม่กี่พัน ไม่เกินสามพัน เชื่อผม จากคนมีประสบการณ์และใกล้ชิดเรื่องแบบนี้
อันนี้มันก็จริงครับ แต่ ค่าตัดตอนปืนออกใหม่ๆก็ไม่เกินสามพันครับ แต่ถ้าเริ่มหายากแล้ว เป็นหมื่นยังมีเลยครับ

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #3214 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 09:35:00 PM »

โครงการไหนครับ สนอส หรือว่า สนสก
"โครงการจัดหาอาวุธปีนของกรมการปกครอง" มีองค์กรที่เข้าร่วมโครงการเยอะมากครับ(ถ้าผิดกระทู้ ขออภัยด้วยครับ)
Hero Member

คะแนน 165

« ตอบ #3215 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 09:49:32 PM »

"โครงการจัดหาอาวุธปีนของกรมการปกครอง" มีองค์กรที่เข้าร่วมโครงการเยอะมากครับ(ถ้าผิดกระทู้ ขออภัยด้วยครับ)
นั้นแหละครับ บนหัวกระดาษเขียวว่า สำนักนิติกร หรือว่า กองอาสารักษาดินแดนครับ

SONCONS
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #3216 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:44:32 AM »

วันนี้โทรไปถามเจ้าหน้าที่ ที่ สน.อส. เกี่ยวกับปืน 9 มม. ที่จะจ่าย(ผมจองบาเร็ตต้าไว้) เจ้าหน้าที่บอกว่าตอนนี้ไม่มีปืนขนาด 9 มม.จ่ายเลย และบาเร็ตต้าต้องรออีกนาน ผมอยากถามผู้รู้ว่าเป็นจริงตามนั้นไหมครับ หรือว่าเขามีของแล้วไม่อยากจ่าย
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #3217 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 10:22:10 AM »

อย่ารีบร้อนไปเลย.....ผมไปรับมา  ของตัวเอง 2 กระบอกและของเพื่อน 3-4 กระบอก(พาเพื่อนไป)ไม่เคยเสียค่านำร้อน น้ำชา อะไรสักแดง.........ส่วนหนึ่งผมไม่ชอบติดสินบนเจ้าหน้าที่ในความคิดส่วนตัวผมว่าไม่ถูกต้อง......และส่วนที่สองเงินที่ให้ไปนั้น  เพื่อเปิดทางให้ได้อาวุธปืนมาอย่างสะดวก.....ผลประโยชน์ที่เขาได้ก็ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ใน สน.อส.......เป็นเพียงคนดูแลอาวุธปืน  ของร้านที่เข้ารวมโครงการ  ที่ให้มาดูแลอาวุธของร้านเท่านั้น
      ผมคิดว่าเดินเรื่องเองดีกว่าครับ......เอาเงินที่เสียไป  ซื้อลูกไว้ซ้อมมือดีกว่าหรือเอาไว้เติมม้ำมันรถไป-กลับ  กทม.ดีกว่าครับ ( ง.งูมาก่อน ฉ.ฉิ่ง เสมอ)
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #3218 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 10:23:12 AM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับท่าน คิก คิก คิก คิก
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #3219 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 11:50:27 AM »

อย่ารีบร้อนไปเลย.....ผมไปรับมา  ของตัวเอง 2 กระบอกและของเพื่อน 3-4 กระบอก(พาเพื่อนไป)ไม่เคยเสียค่านำร้อน น้ำชา อะไรสักแดง.........ส่วนหนึ่งผมไม่ชอบติดสินบนเจ้าหน้าที่ในความคิดส่วนตัวผมว่าไม่ถูกต้อง......และส่วนที่สองเงินที่ให้ไปนั้น  เพื่อเปิดทางให้ได้อาวุธปืนมาอย่างสะดวก.....ผลประโยชน์ที่เขาได้ก็ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ใน สน.อส.......เป็นเพียงคนดูแลอาวุธปืน  ของร้านที่เข้ารวมโครงการ  ที่ให้มาดูแลอาวุธของร้านเท่านั้น
      ผมคิดว่าเดินเรื่องเองดีกว่าครับ......เอาเงินที่เสียไป  ซื้อลูกไว้ซ้อมมือดีกว่าหรือเอาไว้เติมม้ำมันรถไป-กลับ  กทม.ดีกว่าครับ ( ง.งูมาก่อน ฉ.ฉิ่ง เสมอ)

แล้วแต่จะคิดครับ.....

ผมอยากให้ โครงการอื่นๆ เอาประสพการณ์ทั้งแง่ดีแง่ลบของโครงการนี้  มาเป็นอุทาหรณ์ในการทำปืนสวัสดิการในโครงการต่อๆไป  ทำให้โปร่งใส ตรงไปตรงมา มันจะดีกับทุกฝ่าย ทุกวันนี้บางท่านจองมาร่วม 3 ปี ยังไม่มีอะไรคืบหน้า  บางท่านเมื่อวานไปขอ ป.3 วันนี้ได้ปืนแล้ว...

ส่วนเรื่องที่ผ่านมา.... ผมถือว่าเป็นความพึงพอใจของส่วนบุคคล   ใครจะจ่าย   จะไม่จ่าย   จ่ายมาก หรือจ่ายน้อย ถือเป็นสิทธิส่วนบุคคล  เพราะว่าท่านที่ไปรับปืน ทุกท่าน ล้วนแต่มีคุณสมบัติครบถ้วน และบรรลุนิติภาวะ กันทุกคน เพราะฉนั้นคงจะกล่าวหากันไม่ได้หรอกครับ  ถ้าไม่ขอ ไม่จ่าย ไม่รับ มันก็ดำเนินตามปกติของระบบ แต่เมื่อมันเกิดแล้ว ทุกคนย่อมมีหนทางของใครของมัน  ย่อมรู้ผิดชอบ ชั่ว ดี ทั้งที่บอกต่อสาธารณชนได้ และไม่ได้....

ระบบดี โครงการดี นโยบายดี  แต่การปฏิบัติ ยังขาดมาตรฐานที่ดีครับ....

เรียนด้วยความเคารพ
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #3220 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:07:50 PM »

จากประสบการณ์ สั่งซื้อปืนโครงการจาก สน.อส. ก็ได้รับการบริการเป็นอย่างดี จาก จนท.สน.อส.
ไม่มีปัญหา  ไม่มีตุกติก  ขนาดผมซื้อโจ๊กในซอยอารี ตอนก่อน 6 โมงเช้า ให้เจ้าหน้าที่ พี่เค๊ายังเกรงใจ
ว่าไม่ต้องลำบาก  สงสารน้อง(ตัวผม) มาจากต่างจังหวัดไกล  กรณีที่เกิดการตัดตอนปืน  ไม่ได้มีสาเหตุมาจาก
จนท.หรือผู้ขาย หรอกครับ เกิดจากบรรดาผู้ซื้อ นี่แหละตัวดี  ประเภทจองทีหลังจะเอาก่อน 
ประเภทไม่จองแต่เอาของก่อนก็เยอะฯลฯ  เริ่มจาก พวกบิ๊กๆ ก่อน  ทีนี้หละ ลามมาพวกสมอลบ้าง ไปๆมาๆ
ไม่ต้องมีพวก หรือมีเส้น ก็ได้ ขอให้มีตังค์ก็แล้วกัน  แล้วท่านคิดว่า กรณีที่คิดว่ามันบกพร่อง 
จะไปปรับปรุงที่ใครดีครับ 
yota3
Newbie
*

คะแนน 24

« ตอบ #3221 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 03:20:41 PM »

จากประสบการณ์ สั่งซื้อปืนโครงการจาก สน.อส. ก็ได้รับการบริการเป็นอย่างดี จาก จนท.สน.อส.
ไม่มีปัญหา  ไม่มีตุกติก  ขนาดผมซื้อโจ๊กในซอยอารี ตอนก่อน 6 โมงเช้า ให้เจ้าหน้าที่ พี่เค๊ายังเกรงใจ
ว่าไม่ต้องลำบาก  สงสารน้อง(ตัวผม) มาจากต่างจังหวัดไกล  กรณีที่เกิดการตัดตอนปืน  ไม่ได้มีสาเหตุมาจาก
จนท.หรือผู้ขาย หรอกครับ เกิดจากบรรดาผู้ซื้อ นี่แหละตัวดี  ประเภทจองทีหลังจะเอาก่อน 
ประเภทไม่จองแต่เอาของก่อนก็เยอะฯลฯ  เริ่มจาก พวกบิ๊กๆ ก่อน  ทีนี้หละ ลามมาพวกสมอลบ้าง ไปๆมาๆ
ไม่ต้องมีพวก หรือมีเส้น ก็ได้ ขอให้มีตังค์ก็แล้วกัน  แล้วท่านคิดว่า กรณีที่คิดว่ามันบกพร่อง 
จะไปปรับปรุงที่ใครดีครับ 
เห็นด้วยครับท่าน SOM
CZ มือใหม่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #3222 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 04:00:16 PM »

น่าจะเป็นข่าวของ สน.อส.น่ะครับ
วันนี้มี STEYR 9 ม.ม.ออกจากสุวรรณภูมิ 1000 กระบอก ไปเอกภัทร เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #3223 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 05:15:17 AM »

ใช่ครับถ้าปืนที่เค้าวางโชว์ปล่อยให้ตัดสด ผมไปเอากับพาเพื่อนไปเอาหลายกระบอกแล้วไม่เสียซักบาท ... กรุณาอย่านำวัฒนธรรมใบเบิกความสะดวกแล้วไม่ต้องเดินเรื่องเองนั่งกระดิกเท้ารอปืน แต่ถ้าเป็นรุ่นที่เข้ามาน้อยและมีความต้องการเยอะก็ว่าไปอย่าง...

HS4PIQ
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #3224 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 05:23:24 AM »

ตอนนี้ .45 มีรุ่นไหนบ้างครับ
หน้า: 1 ... 212 213 214 [215] 216 217 218 ... 440
  พิมพ์